PDA

View Full Version : hành vi fingering có nguy co khi ngón tay dang chảy máu và cho vaò âm đạo

Hoaitam
15-02-2014, 20:09
Theo em đọc các kiến thức trên diễn đàn về hành vi fingering có nguy co khi ngón tay dang chảy máu và cho vaò âm đạo, nhưng em có thắc mắc là có trường hợp nào ngoài thực te nhiễm hiv khi ngón tay có vết thương chảy máu đưa vào âm đạo ma nhiễm hiv chưa a.. và khi có vết thương chảy máu nhưng chỉ so âm hô ma không đưa vào âm đạo , dính dịch âm hô thì có sao không a.. em xin cam ơn và chúc anh chi luôn khỏe mạnh a..

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 20:12
Theo em đọc các kiến thức trên diễn đàn về hành vi fingering có nguy co khi ngón tay dang chảy máu và cho vaò âm đạo, nhưng em có thắc mắc là có trường hợp nào ngoài thực te nhiễm hiv khi ngón tay có vết thương chảy máu đưa vào âm đạo ma nhiễm hiv chưa a.. và khi có vết thương chảy máu nhưng chỉ so âm hô ma không đưa vào âm đạo , dính dịch âm hô thì có sao không a.. em xin cam ơn và chúc anh chi luôn khỏe mạnh a..
Nhiễm HIV phải có hội đủ các yếu tố cộng hưởng sau đây:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Nguy cơ tái diễn thường xuyên

Hoaitam
15-02-2014, 20:16
em cam ơn anh Hiếu, hihi.. em có vết thương chảy máu nhưng so o ngoài ma không đút sâu vào có sao không anh..hix

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 20:19
em cam ơn anh Hiếu, hihi.. em có vết thương chảy máu nhưng so o ngoài ma không đút sâu vào có sao không anh..hix
Nếu Vết thương đang chảy mà chỉ sờ bên ngoài k thâm nhập vào hang hổ thì k có nguy cơ

Hoaitam
15-02-2014, 20:23
Da.. Cho em xin được tư vấn thêm 1 câu nữa a.. Theo kiến thức của anh Hiếu , co báo cáo thực tế nào về nhiễm H qua fingering chưa a.. cám ơn anh.. chúc sức khỏe

songchungvoi_HIV
15-02-2014, 20:26
Da.. Cho em xin được tư vấn thêm 1 câu nữa a.. Theo kiến thức của anh Hiếu , co báo cáo thực tế nào về nhiễm H qua fingering chưa a.. cám ơn anh.. chúc sức khỏe
Chưa bạn, Chỉ có số liệu nhiễm HIV qua QHTD k an toàn, tiêm chích chung kim tiêm với người nhiểm HIV, Mẹ lây truyền sang con. Theo số lượng báo cáo thì hiện nay nhóm nguy cơ cao là MSM

Tuanmecsedec
15-02-2014, 20:31

Ca nhiễm HIV tại Việt Nam đa số sử dụng ma túy chung kim tiêm sau đó kế tiếp là lây qua đường tình dục.Nhưng những con số này chỉ tính chung cho quần thể.Có nhiều ca đôi lúc không nhớ rõ nhiễm HIV từ hành vi nào.

Nếu tay bạn có vết thương chỉ sờ ở ngoài,tức là chưa có xâm nhập thì không sao.

Hoaitam
15-02-2014, 20:31
da cám ơn anh ..hii.. em bị stress về vấn de này lâu nay.. hết lo rồi. . cám ơn anh và diễn đàn rất nhiều. . em hiểu rồi a

Hoaitam
15-02-2014, 20:35
da.. cám ơn anh Tuấn a.. vì hành vi của em cung 3 năm rồi ma em không chu y tới. . giờ nghĩ lại nên lo lắng a.. cam ơn 2 anh

Nguyen Ha
15-02-2014, 22:31
da.. cám ơn anh Tuấn a.. vì hành vi của em cung 3 năm rồi ma em không chu y tới. . giờ nghĩ lại nên lo lắng a.. cam ơn 2 anh

Nếu bạn lo lắng, cũng 3 năm rồi thì đi xét nghiệm cho khỏi lăn tăn.

Hoaitam
15-02-2014, 23:14
Cam on chi, cung chua chac la tay e co vet thuong a.. Vi lau qua nen e ko nho ro a.