PDA

View Full Version : Xin cho hỏi về tác dụng của bia rượu với thuốc PEP

MOON
05-08-2013, 12:49
Em dùng lamzidivir đã 27 ngày .Hôm trước có đi nhậu , uống hơi bị quá chén ( 4 chai ) từ lúc 5 h đến 6 h sau đó về nhà uống nước chanh giã rượu , khoảng 1 h sau dùng pep ( 8h25). xin cho hỏi vậy em có bị ảnh hưởng gì không ?vì hai hôm nay đau nhức bả vai và cánh tay . không biết pep có thành công hay không ?

Nguyen Ha
05-08-2013, 13:04
Em dùng lamzidivir đã 27 ngày .Hôm trước có đi nhậu , uống hơi bị quá chén ( 4 chai ) từ lúc 5 h đến 6 h sau đó về nhà uống nước chanh giã rượu , khoảng 1 h sau dùng pep ( 8h25). xin cho hỏi vậy em có bị ảnh hưởng gì không ?vì hai hôm nay đau nhức bả vai và cánh tay . không biết pep có thành công hay không ?

Không ảnh hưởng gì bạn ạ. Dùng pep đúng theo chỉ định thành công rất cao.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
05-08-2013, 13:40
Bia rượu không có ảnh hưởng tới PEP bạn ạ, nhưng PEP + bia rượu= hại gan đấy, nên mua thuốc bổ gan về mà uống. Uống đủ và đúng giờ muốn thất bại cũng gọi là không có cửa :sure:

Tuanmecsedec
05-08-2013, 13:55

Không sao bạn.

CrisM
06-08-2013, 10:59
Bia rượu không ảnh hưởng đến pep, chỉ không tốt cho gan, vì trong quá trình dùng pep rất hại gan nên hạn chế dùng đồ kích thích để tránh việc gan phải làm việc hết công suất. Bạn xét nghiệm sau 3-6 tháng sau khi hết thuóc nhé