PDA

View Full Version : cách đây 2 tuần em đi chới giẫm phải kim tiêm,mong ac tư vấn thêm

FC Porto
17-02-2014, 14:38
thứ 2 tuần trước em có chạy bộ,tư nhiên thấy nhói đau cái dưôi chân,kiểm tra thấy cáu mũi kim tiêm dưới chân,găm vào dép,chọc em chảy máu,sau đó em về rừa nuoc sach,lúc đó chỉ có mình mũi kim tiêm,ko thấy ống tiêm đâu,em lên bác sĩ tư vấn bảo nếu có mình mũi kim thì ko sao,ko cần uosng thuoc phôi nhiêm,em lo quá,đến nay duoc gần 2 tuần rồi,liệu em có bi lay hiv từ mũi kim tiêm đó ko

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 14:40
thứ 2 tuần trước em có chạy bộ,tư nhiên thấy nhói đau cái dưôi chân,kiểm tra thấy cáu mũi kim tiêm dưới chân,găm vào dép,chọc em chảy máu,sau đó em về rừa nuoc sach,lúc đó chỉ có mình mũi kim tiêm,ko thấy ống tiêm đâu,em lên bác sĩ tư vấn bảo nếu có mình mũi kim thì ko sao,ko cần uosng thuoc phôi nhiêm,em lo quá,đến nay duoc gần 2 tuần rồi,liệu em có bi lay hiv từ mũi kim tiêm đó ko
Nếu chỉ có kim k có bơm kim thì bạn k có nguy cơ trong trường hợp này. Bạn hoàn toàn yên tâm, Kim và bơm kim có chứ máu tương cấm vào chân bơm máu vào mới có nguy cơ

FC Porto
17-02-2014, 14:44
tức là phải kim tiêm đang dính máu và phải bơm máu vào nguoi với bi hiv hả anh,vì lúc đó chỉ có cái mũi kim thôi,đâm em chảy máu,thế em có cần xét nghiệm ko ạ,

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 14:48
tức là phải kim tiêm đang dính máu và phải bơm máu vào nguoi với bi hiv hả anh,vì lúc đó chỉ có cái mũi kim thôi,đâm em chảy máu,thế em có cần xét nghiệm ko ạ,
Kim vừa sử dụng xong mới có nguy cơn bạn nhé. Kim mà bạn dẫm phải là kim tiêm củ. Nếu cần thì bạn nên chích ngừa Uốn Ván trong trường hợp này

FC Porto
17-02-2014, 14:52
vậy em có cần xét nghiệm ko anh,tư nhiên đạp phải kim tiêm,đên thế

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 14:53
Bạn k có nguy cơ k cần XN bạn nhé, kim tiêm củ rít thế kia k có con Ết sống ở đó mô

FC Porto
17-02-2014, 14:54
hic, nhưng em có để ý cái đầu kim tiêm lại đang còn mới,nhưng ko có ống tiêm

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 14:56
Bạn yên tâm đi, kim k có bơm kim tức kim củ, HIV sống được khi và chỉ khi nó sống trong máu tươi nguyên thủy, HIV phải sống ký sinh trên tế bào sống bạn hiểu chứ

FC Porto
17-02-2014, 14:59
vậy em yên tâm rồi,phải là kim tiêm vừa chích xong và phải bom máu vào voi có nguy cơ phải ko ạ

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 15:02
vậy em yên tâm rồi,phải là kim tiêm vừa chích xong và phải bom máu vào voi có nguy cơ phải ko ạ
Đúng rùi, Chỉ kim tiêm và bơm tiêm mới vừa sử dụng xong mà dẫm phải hoặc bị đâm mới có nguy cơ

Tuanmecsedec
17-02-2014, 17:47

Bạn chỉ dẫm mũi kim tiêm thôi không sao.Vì máu có dính ở mũi kim sẽ khô ngay khi ra môi trường.Vì vậy bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.