PDA

View Full Version : Cần anh chị tư vấn về nguy cơ tiếp xúc với máu và dịch của GMD

lolanghiv2014
18-02-2014, 09:46
Anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với, em đang lo lắng quá ạ.

Em có vào 1 quán cafe trá hình. Có 1 GMD tiếp xúc với em, cô này giờ em nghĩ lại thì rất đáng nghi đã nhiễm HIV vì có vẻ rất ăn chơi (hút thuốc, đi khách,...). Em vào phòng trong cùng cô ấy. Em cẩn thận ko để cô ấy kích dục gì em cả, làm tay cũng ko làm miệng cũng ko.
Nguy cơ thứ 1 là dịch ÂĐ. Sau khi cô ấy cởi hết đồ thì em chỉ hôn lên vùng đùi và vùng bụng gần sát âm đạo, nhưng nguy hiểm xảy ra ko ngờ là sau đó em phát hiện có vết dịch âm đạo ướt ở quần lót cô ấy mà nó đã sẵn có trước đó. Em sợ rằng khi hôn vào vùng da gần AĐ miệng em đã dính dịch này mà ko biết ạ, mà em lại đang bị nhiệt miệng và môi bị sướt.
Nguy cơ thứ 2 liên quan đến máu. Ở chân cô ấy có 1 vết thương khá lớn nhưng đã đóng mài. Em hỏi về nó thì cô ấy có dùng tay ịn ịn lên miếng mài đó. Sau đó cô ấy lấy tay đó cầm 1 cái chìa khóa nhỏ đưa em, em dùng tay cầm lấy. Giờ em phát hiện có vết sướt trên ngón tay đã cầm cái chìa khóa đó.

Em xin hỏi nguy cơ của em là bao nhiêu % ạ? Mong anh chị tư vấn giúp em, em lo lắng lắm.

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 09:51

Em có vào 1 quán cafe trá hình. Có 1 GMD tiếp xúc với em, cô này giờ em nghĩ lại thì rất đáng nghi đã nhiễm HIV vì có vẻ rất ăn chơi (hút thuốc, đi khách,...). Em vào phòng trong cùng cô ấy. Em cẩn thận ko để cô ấy kích dục gì em cả, làm tay cũng ko làm miệng cũng ko.
Nguy cơ thứ 1 là dịch ÂĐ. Sau khi cô ấy cởi hết đồ thì em chỉ hôn lên vùng đùi và vùng bụng gần sát âm đạo, nhưng nguy hiểm xảy ra ko ngờ là sau đó em phát hiện có vết dịch âm đạo ướt ở quần lót cô ấy mà nó đã sẵn có trước đó. Em sợ rằng khi hôn vào vùng da gần AĐ miệng em đã dính dịch này mà ko biết ạ, mà em lại đang bị nhiệt miệng và môi bị sướt.
Nguy cơ thứ 2 liên quan đến máu. Ở chân cô ấy có 1 vết thương khá lớn nhưng đã đóng mài. Em hỏi về nó thì cô ấy có dùng tay ịn ịn lên miếng mài đó. Sau đó cô ấy lấy tay đó cầm 1 cái chìa khóa nhỏ đưa em, em dùng tay cầm lấy. Giờ em phát hiện có vết sướt trên ngón tay đã cầm cái chìa khóa đó.

Em xin hỏi nguy cơ của em là bao nhiêu % ạ? Mong anh chị tư vấn giúp em, em lo lắng lắm.
Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ nhé, bạn cần tìm hiểu kiến thức về con đường lây nhiễm của HIV:
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)Chủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

Charles
18-02-2014, 10:08

Đọc đi đọc lại, đọc tái đọc hồi mà không thấy có nguy cơ chỗ nào cả.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

lolanghiv2014
18-02-2014, 11:12
Cám ơn hai anh đã trả lời. Nhưng vết sướt của em ko phải là trầy sơ đâu ạ. Cặp môi em nó thường hay bị nứt lắm nhất là trời lạnh, mỗi lần nứt là chảy máu nhiều không à. Bây giờ em mới để ý là môi em rất nhạy cảm, lúc bình thường ko nứt mà em liếm môi cũng luôn luôn có vị máu rồi, tức là lúc nào nó cũng có vết nứt nhỏ li ti hết. Lúc đó AĐ cô GMD có sẵn dịch chảy ra rồi mà em không biết, nếu lỡ dính vào môi em là vào máu ngay. Còn cái tay bị sướt chảy máu cũng vừa bị, đang chảy máu chứ ko phải đã đóng niêm mạc rồi đâu ạ. Vậy giờ nguy cơ có cao ko anh?

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 11:17
Cám ơn hai anh đã trả lời. Nhưng vết sướt của em ko phải là trầy sơ đâu ạ. Cặp môi em nó thường hay bị nứt lắm nhất là trời lạnh, mỗi lần nứt là chảy máu nhiều không à. Bây giờ em mới để ý là môi em rất nhạy cảm, lúc bình thường ko nứt mà em liếm môi cũng luôn luôn có vị máu rồi, tức là lúc nào nó cũng có vết nứt nhỏ li ti hết. Lúc đó AĐ cô GMD có sẵn dịch chảy ra rồi mà em không biết, nếu lỡ dính vào môi em là vào máu ngay. Còn cái tay bị sướt chảy máu cũng vừa bị, đang chảy máu chứ ko phải đã đóng niêm mạc rồi đâu ạ. Vậy giờ nguy cơ có cao ko anh?
Khi nào môi bạn toét ra, máu chảy đầm đìa, rùi bạn dùng chính đôi môi sinh sắn mỹ mìu của bạn đưa vào AD GMD bạn mới có nguy cơ với HIV và các bệnh STDs: Lâu, Giang Mai, Mồng Gà và Viêm gan B. Túm lại những gì bạn kể trên k phải là con đường lây nhiễm của HIV

Tuanmecsedec
18-02-2014, 12:21

Những gì bạn kể hoàn toàn không lây nhiễm HIV.Bạn nên tìm hiểu kiến thức có sẵn trên diễn đàn để trang bị cho mình.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)