PDA

View Full Version : Tình huống khẩn cấp ah!! Thủng bao cao su quan hệ gái mại dâm

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 15:13
Em chào các anh chị của diendanhiv.vn ah, em đang có một tình huống rất gấp và rất mong được các anh chị tư vấn càng sơm càng tốt ah Tình hình là 1h chiều này(T.3 ngày 18/02/2014) em có quan hệ vs 1 GMD ở khu Lĩnh Nam, Hà Nội. cá nhân em rất cẩn thận khi quan hệ thì em chỉ mua BCS ở một shop chuyên bán đồ người lớn, lần này em lại đến khu vực đó mua và có lẽ đó là một sai lầm lớn của em ah!! Cụ thể là khi QH em và GMD có dùng BCS( khoảng tứ 5 - 10'), sau khi QH em có rút DV ra và thấy: - BCS vẫn bọc lấy dương vật, đầu BCS vẫn chứa tinh dịch. - Em rút BCS, vuốt dọc theo thân BCS thì cũng không thấy bục hay rách ra, đầu BCS vẫn chứa tinh dịch. - Chỉ đến khi em vào nhà tắm, cho nước vào BCS để kiểm tra chắc chắn thì phát hiện ra thân bao có 2 lỗ thủng cỡ đầu tăm :( , cách đâu BCS khoảng 2cm, cỡ 2 đốt ngón tay ah. em cho nước vào thì nước tuôn thành vòi đến chỗ 2 cái lỗ đó thì dừng lại và đọng lại phía dưới ah. CÁC ANH CHỊ CHO EM HỎI, NGUY CƠ CỦA EM NHƯ VẬY CÓ KHÔNG?? VÀ NẾU CÓ THÌ CAO KHÔNG?? VẬY EM CÓ PHẢI DÙNG LAMZIDIVIR KHÔNG AH?? EM CẢM ƠN ANH CHỊ VÀ RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC CÂU TRẢ LỜI SỚM NHẤT CỦA ANH CHỊ AH!

Tuanmecsedec
18-02-2014, 15:15
Em chào các anh chị của diendanhiv.vn ah, em đang có một tình huống rất gấp và rất mong được các anh chị tư vấn càng sơm càng tốt ah Tình hình là 1h chiều này(T.3 ngày 18/02/2014) em có quan hệ vs 1 GMD ở khu Lĩnh Nam, Hà Nội. cá nhân em rất cẩn thận khi quan hệ thì em chỉ mua BCS ở một shop chuyên bán đồ người lớn, lần này em lại đến khu vực đó mua và có lẽ đó là một sai lầm lớn của em ah!! Cụ thể là khi QH em và GMD có dùng BCS( khoảng tứ 5 - 10'), sau khi QH em có rút DV ra và thấy: - BCS vẫn bọc lấy dương vật, đầu BCS vẫn chứa tinh dịch. - Em rút BCS, vuốt dọc theo thân BCS thì cũng không thấy bục hay rách ra, đầu BCS vẫn chứa tinh dịch. - Chỉ đến khi em vào nhà tắm, cho nước vào BCS để kiểm tra chắc chắn thì phát hiện ra thân bao có 2 lỗ thủng cỡ đầu tăm :( , cách đâu BCS khoảng 2cm, cỡ 2 đốt ngón tay ah. em cho nước vào thì nước tuôn thành vòi đến chỗ 2 cái lỗ đó thì dừng lại và đọng lại phía dưới ah. CÁC ANH CHỊ CHO EM HỎI, NGUY CƠ CỦA EM NHƯ VẬY CÓ KHÔNG?? VÀ NẾU CÓ THÌ CAO KHÔNG?? VẬY EM CÓ PHẢI DÙNG LAMZIDIVIR KHÔNG AH?? EM CẢM ƠN ANH CHỊ VÀ RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC CÂU TRẢ LỜI SỚM NHẤT CỦA ANH CHỊ AH!

Những gì bạn kể không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Vì bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 15:18
Bạn không có nguy cơ nhé, BCS k phải thiết kế để chứa nước, bạn cho nước vàoBCS bạn bóp dĩ nhiên là áp lực tăng BCS thủng là phải rùi. Bạn k có nguy cơ k cần dùng PEP

Charles
18-02-2014, 15:19

Đọc tên topic tưởng gấp gấp lắm :khi875437: Ai dè... những gì bạn kể không có nguy cơ, vì BCS không tuột cũng không rách. BCS có 2 lỗ thủng nhỏ như vậy thì nguy cơ thuộc về người nhận, vì tinh dịch có thể tràn qua lỗ nhỏ đó ra ngoài mà dịch AD không thể tràn ngược vào được. Bạn không phải dùng phơi nhiễm cũng không phải XN.

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 15:26
Bạn không có nguy cơ nhé, BCS k phải thiết kế để chứa nước, bạn cho nước vàoBCS bạn bóp dĩ nhiên là áp lực tăng BCS thủng là phải rùi. Bạn k có nguy cơ k cần dùng PEP Anh songchungvoi_HIV ơi!! em có bóp nó đâu...em chỉ cho mỗi nước vào thôi chứ không hề bóp hay cào cấu nó anh ah :(

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 15:29
Anh songchungvoi_HIV ơi!! em có bóp nó đâu...em chỉ cho mỗi nước vào thôi chứ không hề bóp hay cào cấu nó anh ah :(
Bạn k bóp cũng vậy thui, BCS k phải thei61t kế dùng để chứa nước, bạn cho nước vào thì áp lực tăng tác động lên thành BCS khi mà BCS bạn vừa sử dụng xong đã k còn đúng chất lượng nguyên thủy thì thủng là phải rùi. Giống như cái áo bạn đã xài rùi là giá trị thực của cái áo k còn nữa, nó trở nên củ và dễ rách

Tuanmecsedec
18-02-2014, 15:30
Anh songchungvoi_HIV ơi!! em có bóp nó đâu...em chỉ cho mỗi nước vào thôi chứ không hề bóp hay cào cấu nó anh ah :(

Bạn yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ.

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 16:04
em cảm ơn các anh chị ah, em vẫn thấy lo quá... em không biết có nên dùng PEP ko nữa... em chỉ sợ virus nó chui qua lỗ lên chỗ lỗ sáo thôi ah... có bao giờ nó như thế không ah??

Tuanmecsedec
18-02-2014, 16:06
em cảm ơn các anh chị ah, em vẫn thấy lo quá... em không biết có nên dùng PEP ko nữa... em chỉ sợ virus nó chui qua lỗ lên chỗ lỗ sáo thôi ah... có bao giờ nó như thế không ah??

Bạn được tư vấn không có nguy cơ,không cần dùng thuốc phơi nhiễm thì bạn yên tâm.

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 16:07
Bạn hoàn toàn yên tâm vì bạn k có nguy cơ. PEP k phải thỏi Socola ngọt ngào của đêm Valentine dành cho trường hợp k có nguy cơ bạn nhé.
Tác dụng phụ ngoài ý muốn của PEP:
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Nguyen Ha
18-02-2014, 18:02

Bạn yên tâm không cần dùng pep trong trường hợp này.

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 18:27
Anh chị ơi!! em lo quá. Em vừa đọc lại rất nhiều bài trong forum diendanhiv.vn và cả ******************* nữa ah... ở forum mình em thấ trường hợp thủng kiểu của em có mỗi một trường hợp khác thôi và được anh chị tư vấn là ko sao như em ah. Tuy nhiên, bên ******************* thì lại bảo là phải uống... hic em hoang mang quá ah ...

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 18:33
Em muốn nói thêm về 2 lỗ thủng đó ah, đó là vết thủng đó cũng tưởng đối, nước bắn hẳn ra thành dòng ah chứ không phải là tia bé bé đâu ah. cách đầu bao khoảng 2 - 3 cm, em cho đầy nước vào bao thì toàn bộ số nước phía trên rò ra hết sạch bắn thành dòng luôn và chỉ còn lại chỗ phía dưới thôi ah..

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 18:39
Em muốn nói thêm về 2 lỗ thủng đó ah, đó là vết thủng đó cũng tưởng đối, nước bắn hẳn ra thành dòng ah chứ không phải là tia bé bé đâu ah. cách đầu bao khoảng 2 - 3 cm, em cho đầy nước vào bao thì toàn bộ số nước phía trên rò ra hết sạch bắn thành dòng luôn và chỉ còn lại chỗ phía dưới thôi ah..
Cách đầu khất như bạn trình bày là ko có nguy cơ

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 19:25
cụ thể là như thế này anh chị ah!!
mọi người xem hộ em xem như vậy có nguy cơ không ah. em cho nước vào gần hết bao, nhưng chảy ra chỉ còn có vậy thôi... hic
http://imageshack.com/a/img545/9488/b6q3.jpghttp://imageshack.com/a/img534/5893/jhs9.jpg

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 19:26
Em xin lỗi vì up mấy cái ảnh này ah.. Nhưng em lo quá
nếu có gì không phải em mong anh chị lượng thứ bỏ quá ah

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 19:27
mọi người xem hộ em xem như vậy có nguy cơ không ah. em cho nước vào gần hết bao, nhưng chảy ra chỉ còn có vậy thôi... hic
http://imageshack.com/a/img545/9488/b6q3.jpghttp://imageshack.com/a/img534/5893/jhs9.jpg
Ọc ọc. K có vấn đề gì hết

Charles
18-02-2014, 19:32

Bạn nên nhìn nhận một cách đúng hơn, khi quan hệ bạn mang BCS thì bao chỉ vừa khít với DV, dù có lỗ nhỏ nhưng không rách thì không sao, lúc đó lỗ thủng đó cũng không giãn ra vì nếu giãn to ra sẽ rách toạc hẳn luôn. Đây là khi bạn đã quan hệ xong tháo bao ra thì bao đã có sự co giãn, rồi bạn lại đổ nước vào nữa thì nó lại càng giãn to ra và kết quả là bạn thấy có lỗ thủng to như bây giờ. Bạn yên tâm một điều rằng BCS không rách, không tuột thì bạn an toàn.

Hy vong
18-02-2014, 19:32
bạn yên tâm bạn không có nguy cơ vì dịch ÂD ko thể ngấm ngược vào trong được với lại đầu DV của bạn vẫn được bảo vệ, bạn nên mua pep nhưng mà pepsi để giải khát đi cho đỡ stress, lần sau nhớ đừng tìm đến GMD nữa để tránh những tai nạn đáng tiếc, cảnh báo BCS trên thị trường nhiều BCS chất lượng thấp tràn ngập, thật giả lẫn lộn nên dùng BCS bây giờ cũng rất dễ bị tai nạn đấy bạn, mình cũng vừa bị rắc rối với BCS đây, QH với vợ có dung BCS để tránh thai nhưng vẫn dính bầu vì BCS bị thủng đấy

phiatruoclabautroi
18-02-2014, 20:28
vâng, em cảm ơn mọi người... em sẽ cố gắng bình tâm lại ah

Tuanmecsedec
18-02-2014, 22:12
Em xin lỗi vì up mấy cái ảnh này ah.. Nhưng em lo quá
nếu có gì không phải em mong anh chị lượng thứ bỏ quá ah

Bạn yên tâm không sao.Bạn không có nguy cơ.

phiatruoclabautroi
19-02-2014, 17:04
anh chị ơi! tự nhiên giờ trong đầu em lại cảm thấy bất an quá
em ko biết BCS của em có rách toạc ra không nữa... Anh chị cho em hỏi BCS rách toạc ra là như thế nào hả anh chị??
Lúc tháo ra em cũng chỉ nhìn thấy mang máng rằng tinh dịch vẫn còn trong đầu bao.... chứ có rách toạc không nữa thì em không nhớ.. em hoang mang quá
Lúc cho nước vào em thấy nước chảy đến hết 2 cãi lỗ thủng đó thì hoảng quá mà quên mất để thêm vài dây nữa xem nó có bị thủng ở dưới không... Liệu nó có rách toạc hay thủng dưới không ah?
Em hoang mang quá......

songchungvoi_HIV
19-02-2014, 17:07
em ko biết BCS của em có rách toạc ra không nữa... Anh chị cho em hỏi BCS rách toạc ra là như thế nào hả anh chị??
Lúc tháo ra em cũng chỉ nhìn thấy mang máng rằng tinh dịch vẫn còn trong đầu bao.... chứ có rách toạc không nữa thì em không nhớ.. em hoang mang quá
Lúc cho nước vào em thấy nước chảy đến hết 2 cãi lỗ thủng đó thì hoảng quá mà quên mất để thêm vài dây nữa xem nó có bị thủng ở dưới không... Liệu nó có rách toạc hay thủng dưới không ah?
Em hoang mang quá......
Thì giống như cái áo anh rách vai, quần anh có 2 miếng vé, rách chỗ mô mát chỗ nớ, BCS rách DV ló ra, BCS cuốn về góc DV.

Tuanmecsedec
19-02-2014, 17:07
Em hoang mang quá......

Bao cao su có rách là rách toẹc đưa đầu dương vật ra khỏi bao.Còn vấn đề bao cao su có sự cố như RÁCH hay TUỘT trong lúc quan hệ,bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

phiatruoclabautroi
19-02-2014, 17:12
thế có nghĩa là của em không rách toạc hả các anh??

songchungvoi_HIV
19-02-2014, 17:13
Ô Kê con gà đen thui thùi lùi

phiatruoclabautroi
19-02-2014, 17:16
thế lỗ thủng phía dưới ah chỗ đầu bao ah?? em nghĩ rằng nếu thủng chỗ đầu bào thì
- lòi đầu dương vật
- tinh dịch chảy mật
- nước thoát rất nhanh
em nghĩ thế nhưng mà vẫn lo lắm ko biết nếu thủng chỗ đầu bao thì sẽ như thế nào anh ah??

songchungvoi_HIV
19-02-2014, 17:23
thế lỗ thủng phía dưới ah chỗ đầu bao ah?? em nghĩ rằng nếu thủng chỗ đầu bào thì
- lòi đầu dương vật
- tinh dịch chảy mật
- nước thoát rất nhanh
em nghĩ thế nhưng mà vẫn lo lắm ko biết nếu thủng chỗ đầu bao thì sẽ như thế nào anh ah??
Bạn là người trong cuộc mà lỵ, bạn thấy nó sao???

phiatruoclabautroi
19-02-2014, 17:28
Em nhớ là lúc rút ra, thấy BCS vẫn trùm lê Dv
rồi em vuốt dọc theo thân BCS, trong túi bao vẫn còn tinh dịch, nhưng em thấy hơi ít, hay là tại nó chảy hết ra hả anh?????
lúc cho nước vào thì em nhìn thấy 2 lỗ rò bên trên thôi, chỗ dưới thân em em không để ý lắm, em chỉ sợ CHỖ NÚM CŨNG CÓ LỖ THỦNG NHỎ MÀ TỪ ĐÓ VIRUS CHUI QUA THÔI AH

các anh chị giúp em giải đáp thắc mắc với ah... em hứa sẽ không bao giờ tái phạm nữa ah...

songchungvoi_HIV
19-02-2014, 17:31
rồi em vuốt dọc theo thân BCS, trong túi bao vẫn còn tinh dịch, nhưng em thấy hơi ít, hay là tại nó chảy hết ra hả anh?????
lúc cho nước vào thì em nhìn thấy 2 lỗ rò bên trên thôi, chỗ dưới thân em em không để ý lắm, em chỉ sợ CHỖ NÚM CŨNG CÓ LỖ THỦNG NHỎ MÀ TỪ ĐÓ VIRUS CHUI QUA THÔI AH

các anh chị giúp em giải đáp thắc mắc với ah... em hứa sẽ không bao giờ tái phạm nữa ah...
Theo nời bạn kể túm lại một cục bự, BCS hem có rách. Ok he

phiatruoclabautroi
19-02-2014, 17:34
dạ vâng, em cảm ơn anh songchungvoi_HIV ah.

Tuanmecsedec
19-02-2014, 19:52

- lòi đầu dương vật
- tinh dịch chảy mật
- nước thoát rất nhanh

Bạn yên tâm những gì bạn kể cho thấy bao cao su của bạn không bị gì hết.

Nguyen Ha
19-02-2014, 20:00

Bao cao su còn chùm lên đầu dương vật là bạn ko có nguy cơ.

phiatruoclabautroi
21-02-2014, 00:53
em cảm ơn các anh chị ah...

Chuoclailoilam.1lan
21-02-2014, 01:07
em cảm ơn các anh chị ah...
Lo gì nữa các a tư vấn thế rùi còn gì. gắng bình tĩnh lại STRESS là nguy hiểm lắm đó

phiatruoclabautroi
21-02-2014, 08:43
mà các anh chị ơi, lúc nó thủng, em không biết là nó thủng mà tiếp tục quan hệ ah... chứ không phải là biết mà rút ra ngay đâu ah.. em không biết nó thủng lúc nào chỉ biết là lúc quan hệ xong, xuất tinh rồi em vào WC kiểm tra thì mới thấy có 2 lỗ thủng ah....
Đọc các trường hợp khác em thấy đa phần là họ BIẾT RÁCH RỒI RÚT RA NGAY chứ không phải như em anh chị ah!! liệu em có bị làm sao không ah??? hic hic hic...

Tuanmecsedec
21-02-2014, 08:45
mà các anh chị ơi, lúc nó thủng, em không biết là nó thủng mà tiếp tục quan hệ ah... chứ không phải là biết mà rút ra ngay đâu ah.. em không biết nó thủng lúc nào chỉ biết là lúc quan hệ xong, xuất tinh rồi em vào WC kiểm tra thì mới thấy có 2 lỗ thủng ah....
Đọc các trường hợp khác em thấy đa phần là họ BIẾT RÁCH RỒI RÚT RA NGAY chứ không phải như em anh chị ah!! liệu em có bị làm sao không ah??? hic hic hic...

Bao cao su lủng lổ nhỏ li ti.Nếu có thì người có nguy cơ là Nữ,vì tinh dịch của người Nam sẽ đi ra từ lổ lủng này (Nếu người Nam có HIV ).Ngược lại dịch âm đạo không thể đi ngược vào.

♥NS♥
21-02-2014, 09:06

trừ khi nó thủng lòi đầu khất DV ra ngoài bạn mới cần lo lắng ,còn lổ nhỏ như kim hay tăm đâm thì bạn tình của bạn mới có nguy cơ

phiatruoclabautroi
21-02-2014, 09:11
Bao cao su lủng lổ nhỏ li ti.Nếu có thì người có nguy cơ là Nữ,vì tinh dịch của người Nam sẽ đi ra từ lổ lủng này (Nếu người Nam có HIV ).Ngược lại dịch âm đạo không thể đi ngược vào.

Anh ơi, thế nhỡ lỗ nó to hơn đầu tăm, cỡ giác cắm cùa tai nghe ấy ah. Thì có làm sao không ah?? em chỉ sợ em nhìn nhầm, em sợ nó tơ hơn là lỗ kim châm li ti...

Charles
21-02-2014, 09:13
Anh ơi, thế nhỡ lỗ nó to hơn đầu tăm, cỡ giác cắm cùa tai nghe ấy ah. Thì có làm sao không ah?? em chỉ sợ em nhìn nhầm, em sợ nó tơ hơn là lỗ kim châm li ti...

Miễn không rách toạc hẳn là bạn không sao.

songchungvoi_HIV
21-02-2014, 09:14
Tại sao ngay từ đầu bạn đặt câu hỏi, bạn k xác định lỗ to ra sao?? mà giờ bạn cứ xà ban: lúc to = tăm, lúc bé bằng kim lúc = đầu đinh???? => suy diễn

phiatruoclabautroi
21-02-2014, 09:17
Tại sao ngay từ đầu bạn đặt câu hỏi, bạn k xác định lỗ to ra sao?? mà giờ bạn cứ xà ban: lúc to = tăm, lúc bé bằng kim lúc = đầu đinh???? => suy diễn

Cơ bản lúc đó em hoảng quá... em nhìn thấy nó thành vòi... chứ em không vạch hẳn ra xem nó to nhỏ như thế nào ah... em chỉ biết nó cách ầu bao cao su ỡ 2-3 cm và chỗ nước phía dưới 2 lỗ thủng vẫn còn nguyên thôi ah ... mọi người giúp em với

Charles
21-02-2014, 09:38
Cơ bản lúc đó em hoảng quá... em nhìn thấy nó thành vòi... chứ em không vạch hẳn ra xem nó to nhỏ như thế nào ah... em chỉ biết nó cách ầu bao cao su ỡ 2-3 cm và chỗ nước phía dưới 2 lỗ thủng vẫn còn nguyên thôi ah ... mọi người giúp em với

Bạn bơm nước vào thì đương nhiên lỗ thủng tí ti nó sẽ to ra. Tóm lại BCS không rách thì bạn không sao.

Tuanmecsedec
21-02-2014, 10:31

Khi nào bao cao su rách tẹt ra,đưa đầu dương vật ra khỏi bao cao su và bạn không biết vẫn còn quan hệ thì mới đáng lo.Bạn yên tâm đi.

phiatruoclabautroi
22-02-2014, 10:33
một lần nữa, em xin cảm ơn mọi người vì đã tận tình tư vấn cho em ah.
Em cũng chúc mừng sinh nhật anh songchungvoi_HIV ah, hôm qua em có vào nhưng lại quên mất chúc mừng anh ah.!

phiatruoclabautroi
02-03-2014, 22:51
Các anh chị ơi!!! em lo quá.... em cũng có lên thebody.com hỏi có một chuyên gia tên là ERIK trả lời ah, ông ấy nói đại loại là "tình huống này rất khó trả lời, có vẻ như là bạn có nguy cơ thấp, lợi thế nghiêng về phía bạn..." rồi lại khuyên em dùng PEPS, nhưng mà mãi hôm kia mới trả lời...

được mấy hôm em an tâm, giờ đọc được lại lo quá ah.. bời giờ dùng PEPS thì muộn rồi

http://www.thebody.com/Forums/AIDS/SafeSex/Q234865.html?ic=4003

songchungvoi_HIV
02-03-2014, 22:57
Các anh chị ơi!!! em lo quá.... em cũng có lên thebody.com hỏi có một chuyên gia tên là ERIK trả lời ah, ông ấy nói đại loại là "tình huống này rất khó trả lời, có vẻ như là bạn có nguy cơ thấp, lợi thế nghiêng về phía bạn..." rồi lại khuyên em dùng PEPS, nhưng mà mãi hôm kia mới trả lời...

được mấy hôm em an tâm, giờ đọc được lại lo quá ah.. bời giờ dùng PEPS thì muộn rồi

http://www.thebody.com/Forums/AIDS/SafeSex/Q234865.html?ic=4003
Vui lòng đọc lại những gì BQT chia sẻ, Nếu bạn càng search thông thì càng nhiễu thông tin, và cuối cùng bạn vào BV Tâm thấn

phiatruoclabautroi
02-03-2014, 23:01
em cảm ơn anh ah!

phiatruoclabautroi
19-03-2014, 17:17
anh chị ơi!! như vậy là đã 4 tuần trôi qua rồi ah... liệu em có phải đi xét nghiệm không ah? em lo quá :confuse:

songchungvoi_HIV
19-03-2014, 17:24
anh chị ơi!! như vậy là đã 4 tuần trôi qua rồi ah... liệu em có phải đi xét nghiệm không ah? em lo quá :confuse:
Bạn bấm vào đây xem: Chủ đề: Tình huống khẩn cấp ah!! Thủng bao cao su quan hệ gái mại dâm (http://diendanhiv.vn/threads/9102-Tinh-huong-khan-cap-ah-Thung-bao-cao-su-quan-he-gai-mai-dam)Để xem lại mình có cần XN hay k

phiatruoclabautroi
20-03-2014, 18:13
em cảm ơn anh songchungvoi_HIV ah!