PDA

View Full Version : gui a Tuấn 2 tháng 10 ngày âm tính

cong
05-08-2013, 19:20
Giup e voi a .vao khoang 2thang 10 ngay truoc e co quan he voi GMD nhung e co dung BCS . Sau khi xong viec e co dung tay thao BCS ra. Nhung khi ve nha tam rua thi e phat hien tren tay e co vet dut nho. E khong biet vet dut no co tu bao gio, khi nao. Nhug khi ve nha no ko co chay mau. E so khi e thao BCS ra thi dich am dao cua GMD dinh vao vet dut. E hoang mang qua a oi. Thoi gian nay e co bi ho khan keo dai 3 tuan roi , nguoi met moi, dau lung, noi mu do va ngua tren canh tay nua. Hom nay tinh ra la 2thang 10 ngay roi. E co toi benh vien TU DU xet nghiem elisa. Ket qua la am tinh 0.741. Khong biet nhu vay da chinh xac chua a? E dang lo lang qua a oi. Khong lam duoc gi het. Mong a va moi nguoi tu van gium e voi . E cam on nhieu lam.

ntqn1992
05-08-2013, 19:26
10 tuần 1 kết quả như vậy khả năng bạn không nhiễm H là rất cao, chưa có trường hợp nào 10 tuần âm tính mà lật kèo ở tuần thứ 12 cả, 12 tuần bạn Xn lại nhé.

Nguyen Ha
05-08-2013, 20:10
Giup e voi a .vao khoang 2thang 10 ngay truoc e co quan he voi GMD nhung e co dung BCS . Sau khi xong viec e co dung tay thao BCS ra. Nhung khi ve nha tam rua thi e phat hien tren tay e co vet dut nho. E khong biet vet dut no co tu bao gio, khi nao. Nhug khi ve nha no ko co chay mau. E so khi e thao BCS ra thi dich am dao cua GMD dinh vao vet dut. E hoang mang qua a oi. Thoi gian nay e co bi ho khan keo dai 3 tuan roi , nguoi met moi, dau lung, noi mu do va ngua tren canh tay nua. Hom nay tinh ra la 2thang 10 ngay roi. E co toi benh vien TU DU xet nghiem elisa. Ket qua la am tinh 0.741. Khong biet nhu vay da chinh xac chua a? E dang lo lang qua a oi. Khong lam duoc gi het. Mong a va moi nguoi tu van gium e voi . E cam on nhieu lam.

Bạn chú ý khi tham gia diễn đàn phải viết chữ Việt có dấu.
Trở lại với câu hỏi của bạn, theo như lời bạn kể thì bạn KHÔNG CÓ NGUY CƠ kết quả xn của bạn đã chứng minh điều đó, bạn yên tâm và ko cần phải xn nữa.

CrisM
06-08-2013, 10:52
Bạn không có nguy cơ nên xn âm tính là dĩ nhiên!

cong
06-08-2013, 18:36
hic. em biết là trong diễn đàn mọi người cũng nói nhiều về vấn đề như e. nhưng sao em vẫn lo quá a chi oi. xét nghiệm là vậy nhưng sao những biểu hiện trên người e vẫy bị những triệu chứng giống bi H , e lo lắm. e cố gang đợi sau 3 tháng đi xét nghiệm lại. thời gian bay giờ đúng là địa ngục với e. cảm ơn mọi người đã chia sẻ với e. hy vọng ông trời vẫn còn thương e, em chưa làm điều gì ác hết. huhu

ntqn1992
06-08-2013, 19:10
Bạn yên tâm. Với kết quả như vậy thì lo làm gì. Còn triệu chứng là do bạn lo lấng quá thôi. Yên tâm.:D

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-08-2013, 19:25
hic. em biết là trong diễn đàn mọi người cũng nói nhiều về vấn đề như e. nhưng sao em vẫn lo quá a chi oi. xét nghiệm là vậy nhưng sao những biểu hiện trên người e vẫy bị những triệu chứng giống bi H , e lo lắm. e cố gang đợi sau 3 tháng đi xét nghiệm lại. thời gian bay giờ đúng là địa ngục với e. cảm ơn mọi người đã chia sẻ với e. hy vọng ông trời vẫn còn thương e, em chưa làm điều gì ác hết. huhu
Trường hợp của bạn không có nguy cơ nên xét nghiệm ở thời điểm nào cũng sẽ âm tính thôi. Hi vọng đây là một bài học cuộc đời cho bạn, tránh xa gmd và các dịch vụ không lành mạnh kẻo có ngày phải hối hận đấy ban ạ.

cong
06-08-2013, 22:23
Híc. mọi người có thể giải thích giùm e xét nghiệm (ag+ab Elisa) có khác với xét nghiệm combo gì gì đó được không ? e chưa hiểu rõ lắm. nếu khác nhau thì cái nào tốt và chính xác hơn ạ. em xét nghiem(ag+ab Elisa) sau 2 tháng 10 ngày âm tính liệu đã chính xác chưa? em đang lo lắng lắm. cảm ơn mọi người.

Tuanmecsedec
06-08-2013, 22:29
Híc. mọi người có thể giải thích giùm e xét nghiệm (ag+ab Elisa) có khác với xét nghiệm combo gì gì đó được không ? e chưa hiểu rõ lắm. nếu khác nhau thì cái nào tốt và chính xác hơn ạ. em xét nghiem(ag+ab Elisa) sau 2 tháng 10 ngày âm tính liệu đã chính xác chưa? em đang lo lắng lắm. cảm ơn mọi người.

Mấy bạn chưa hiểu rõ từ COMBO,nghĩa là kép,ghép nghĩa là dùng sinh phẩm để tìm kháng nguyên và kháng thể đều dùng kỷ thuật ELisa.

Bạn xét nghiệm trong phiếu ghi HIV ag/ab tức là xét nghiệm tìm kháng nguyên và kháng thể thể.

Kết luận trong phiếu ghi HIV COMBO hay HIV ag/ab đều là một như nhau.

Nguyen Ha
07-08-2013, 05:04

ko có nguy cơ và sau 2 tháng 10 ngày bạn xn âm tính thì còn lo lắng gì nữa? YÊN TÂM ĐI