PDA

View Full Version : Thắc mắc ko biết có mang tính kì thị

sức sống mới
20-02-2014, 08:58
hôm qua e có đi hát karaoke tay vịn tức là có một số em tiếp viên đến ngồi hát. e có ôm và dùng tay sờ soạng người cô ấy nhưng ko sờ vào âm đạo, tay e có một vết xước chảy máu như thế có sao ko anh ?

dragon
20-02-2014, 09:00
câu hỏi đúng như tiêu đề, kị thì và phân biệt, chẳng có nguy cơ nào về vần đề bạn vừa nêu lên cả

sức sống mới
20-02-2014, 09:01
tay cô ấy có nắm lấy tay e ngăn cản để e khỏi sờ soạng, e sợ tay cô ấy chảy máu hoặc mới nặn mụn ạ.

dragon
20-02-2014, 09:02
http://diendanhiv.vn/threads/8932-Nguy-co-hiv-bi-cao-cau-va-uong-chung-ly-nuoc

đây là topic của em đúng không, 2 bài đều mang tính kị thì quá, em vui lòng trang bị thêm kiến thức về HIV nhé ,

songchungvoi_HIV
20-02-2014, 09:06
hôm qua e có đi hát karaoke tay vịn tức là có một số em tiếp viên đến ngồi hát. e có ôm và dùng tay sờ soạng người cô ấy nhưng ko sờ vào âm đạo, tay e có một vết xước chảy máu như thế có sao ko anh ?
Vui lòng vào đây đọc tài liệu này dùm:
Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

nguyendat15
20-02-2014, 09:24
- Bạn kì thì người nhiễm HIV như vậy không tốt đâu nhé
- tìm hiểu thêm kiến thức bạn nhé

Tuanmecsedec
20-02-2014, 14:01

HIV hoàn toàn không lây nhiễm ăn uống chung mọi tình huống.HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường như các hành vi giao tiếp thông thường, ho, hắt hơi, nước bọt, nước mắt, mồ hôi, cùng làm việc, cùng học, ở cùng nhà, cùng ngồi trên phương tiện giao thông, cùng đi chợ, ngồi trong rạp hát, rạp chiếu bóng . . ., dùng chung nhà vệ sinh, buồng tắm, bể bơi công cộng . . ., muỗi và các côn trùng khác đốt không làm lây nhiễm HIV . . . . Như vậy chúng ta có thể sống và làm việc học tập . . . chung với người nhiễm HIV mà không sợ bị lây nhiễm HIV .

Nguồn lây truyền chính của HIV thông qua ba đường chính là đường máu, đường tình dục, đường truyền từ mẹ sang con .

sức sống mới
21-02-2014, 10:31
a tuấn và mọi người ơi! từ khi tham gia diễn đàn mọi trường hợp e gặp phải đều được tư vấn là không có nguy cơ nhưng hình như e bị ám ảnh nặng về H anh ạ. lúc nào e cũng nghĩ như kiểu e bị rồi và sợ lây nhiễm cho mọi người. Trong đầu e luôn lo lắng, không thoải mãi. Mọi sinh hoạt của em cũng không còn bình thường như xưa: e sợ bị chảy máu, sợ tiếp xúc với người lạ ... A chị cho em lời khuyển để chở lại thành chính em ngày xưa . Trân trọng !

songchungvoi_HIV
21-02-2014, 10:37
a tuấn và mọi người ơi! từ khi tham gia diễn đàn mọi trường hợp e gặp phải đều được tư vấn là không có nguy cơ nhưng hình như e bị ám ảnh nặng về H anh ạ. lúc nào e cũng nghĩ như kiểu e bị rồi và sợ lây nhiễm cho mọi người. Trong đầu e luôn lo lắng, không thoải mãi. Mọi sinh hoạt của em cũng không còn bình thường như xưa: e sợ bị chảy máu, sợ tiếp xúc với người lạ ... A chị cho em lời khuyển để chở lại thành chính em ngày xưa . Trân trọng !
Bạn nên xem các tài liệu này:
Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng) (http://diendanhiv.vn/threads/8260-Benh-than-kinh-hoang-tuong)Chủ đề: Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)Chủ đề: Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV (http://diendanhiv.vn/threads/5528-Roi-loan-tam-than-vi-bong-ma-HIV)Chủ đề: Hiểu đúng về HIV để tránh những nỗi 'lo hão' (http://diendanhiv.vn/threads/2867-Hieu-dung-ve-HIV-de-tranh-nhung-noi-lo-hao)Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Tuanmecsedec
21-02-2014, 10:43

Nếu chứng lo sợ này của bạn không thuyên giảm thì bạn nên đến bệnh viện gặp Bác Sỹ chuyên khoa tâm lý thần kinh để trị bệnh.Để bệnh nặng thì nguy hiểm khó lường.

leduyanh
21-02-2014, 11:15
Nguy cơ thế thì cả thế giới này SIDA hết rồi.

sức sống mới
21-02-2014, 14:55
a ơi e nhớ ra một chi tiết là trong quá trình ngồi hát karaoke, cô ấy dùng tay để gãi đùi cô ấy liên tục, mà e ko để ý là đùi cô ấy có chảy máu ko ? nếu máu dính vào tay và cô ấy nắm vào tay em - tay e cố một vết xước chảy máu thì có sao ko a ? rồi tay e chạm tay cô ấy rồi về nặn mụn thì có sao ko anh ?
thứ 2 là một lần ở cơ quan làm việc khi e ngủ dậy e thấy e có một vết xước ở tay chảy máu ko rõ nguyên nhân

Charles
21-02-2014, 15:10
a ơi e nhớ ra một chi tiết là trong quá trình ngồi hát karaoke, cô ấy dùng tay để gãi đùi cô ấy liên tục, mà e ko để ý là đùi cô ấy có chảy máu ko ? nếu máu dính vào tay và cô ấy nắm vào tay em - tay e cố một vết xước chảy máu thì có sao ko a ? rồi tay e chạm tay cô ấy rồi về nặn mụn thì có sao ko anh ?
thứ 2 là một lần ở cơ quan làm việc khi e ngủ dậy e thấy e có một vết xước ở tay chảy máu ko rõ nguyên nhân

Khi nào tay bạn ĐANG CHẢY MÁU, sau đó cô ấy cấu đùi cho CHẢY MÁU rồi dí tay bạn vào chỗ đó, HAI VẾT THƯƠNG HỞ TIẾP XÚC TRỰC TIẾP VỚI NHAU một lúc, lúc đó hãy lo.

Tuanmecsedec
21-02-2014, 15:18

SỨC SỐNG MỚI sao bạn thiếu kiến thức trầm trọng vậy,khi tham gia diễn đàn đã mấy tháng rồi ??????.Tron gkhi đó kiến thức thì có sẵn trên diễn đàn.

Nguyen Ha
21-02-2014, 15:35

Thứ 1, thứ 2, thứ những gì mà bạn đang lo lắng đều không có nguy cơ. Bạn dành chút thời gian tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV đi thì mơumouws không hoang mang thế này.

sức sống mới
21-02-2014, 16:39
e hỏi một câu này anh chị tư vấn dùm : e có dùng tay sờ đùi cô ấy, trong phòng hát tối nên e ko biết cố ấy gãi đùi có chảy máu ko ? tay e thì có một vết xước chảy máu hix

Tuanmecsedec
21-02-2014, 16:45
e hỏi một câu này anh chị tư vấn dùm : e có dùng tay sờ đùi cô ấy, trong phòng hát tối nên e ko biết cố ấy gãi đùi có chảy máu ko ? tay e thì có một vết xước chảy máu hix

Bạn suy diễn cao siêu vậy,suy diễn đến nổi tưởng tượng ra người ta ngồi gãi đùi chảy máu.Bạn thử hình dung lại mình nếu gãi chảy máu thì có còn ngồi đó cho người khác sờ đùi không.HOANG ĐƯỜNG QUÁ BẠN.

sức sống mới
21-02-2014, 16:48
E thấy cô ấy gãi đùi, rồi lấy khăn giấy lau tay ... có thể e suy diễn ... nhưng vết thương ở tay ko chảy máu nữa thì dù tiếp xúc vào cũng ko sao phải ko a?
và tay e lại dùng nặn mụn sau khi sờ đùi chảy máu thì cũng ko sao phải ko a ?

Tuanmecsedec
21-02-2014, 16:51
E thấy cô ấy gãi đùi, rồi lấy khăn giấy lau tay ... có thể e suy diễn ... nhưng vết thương ở tay ko chảy máu nữa thì dù tiếp xúc vào cũng ko sao phải ko a?

Không sao đâu yên tâm đi,sờ đùi chỉ có sướng tay thôi :khi875437:

songchungvoi_HIV
21-02-2014, 16:54

Hễ mà HIV cứ lây theo cái kiểu va chạm tí. thì Thế Giới này chít mịa hết òi. Chòi ơiiiiiiiiiiiiiiii :khi875437:

sức sống mới
21-02-2014, 16:55
a tuấn ơi ! như thế phải tiếp xúc trực tiếp thì mới bị à ? còn các hình thức gián tiếp thì đều ko sao phải ko a ?
e vẫn phải chắc chắn vì đang sống cùng gia đình và vợ em nữa. Tuần sau về thăm vợ

sức sống mới
21-02-2014, 16:57
từ đợt có nguy cơ đầu tiên. e có đi xét nghiệm âm tính mà e vẫn cứ lo sợ như kiểu mình bị nên không sinh hoạt bình thường như xưa được hix

songchungvoi_HIV
21-02-2014, 16:57
a tuấn ơi ! như thế phải tiếp xúc trực tiếp thì mới bị à ? còn các hình thức gián tiếp thì đều ko sao phải ko a ?
e vẫn phải chắc chắn vì đang sống cùng gia đình và vợ em nữa. Tuần sau về thăm vợ
Cho dù trực tiếp thì phải cả hai vết thương đang chảy máu như gà cắt tiết dây vào nhau mới nhiễm. Chòi ạh

dragon
21-02-2014, 17:38
bó tay, bạn stress quá rồi đó, bạn suy diễn phong phú quá, bạn nên bình tỉnh lại để xem xét lại mọi thứ,