PDA

View Full Version : Mong các anh (chị ) tư vấn gấp! thanks! QHTD với GMD có dùng bao,có kích dục miệng

thanhhoabuon
06-08-2013, 08:01
Chào anh (chị) trong Diễn đàn, hiện tại em đang sống trong nỗi sợ hãi, dằn vặt và ám ảnh nặng nề, hôm nay vừa tròng 2 tháng e có hành vi nguy cơ, một lần bạn bè rủ rê trong men rượu e đã không kiềm chế đc bản thân, e đã có quan hệ với GMD có sử dụng BCS (sau khi qh e kiểm tra bao k bị rách), nhưng nguy cơ của e là đã hôn AD GMD khoảng 30 giây trong tình trạng răng miệng vừa đi lấy cao răng xong, e lấy cao răng xong thì có đi uống bia, sau khoảng 2 tiếng thì e thực hiện hành vi nguy cơ, sau 1 tháng thì e bị zona thần kinh vùng cánh tay, 1 ít ở ngực và 1 ít ở đầu gối, sau 1 tuần bôi + uống thuốc thì khỏi, e cũng có triệu chứng mệt mỏi, (nhưng hiện tượng này cũng do công việc mang lại, e chắc chắn thê, cộng với căng thẳng lo lắng bệnh tật nữa), bây giờ e muốn đi làm XN lắm nhưng không đủ can đảm, e là 1 thanh niên trước đến giờ hiền lành, đứng đắn, công việc ổn định, vì 1 phút bồng bột mà phải chuốc lấy sự dày vò, ám ảnh, mong anh (chị) tư vấn giúp e là e có nguy cơ cao không, và sau 2 tháng đi XN có cho kq chính xác , cảm ơn anh (chị), mong hồi âm !

Buonqua
06-08-2013, 08:36
Chào anh (chị) trong Diễn đàn, hiện tại em đang sống trong nỗi sợ hãi, dằn vặt và ám ảnh nặng nề, hôm nay vừa tròng 2 tháng e có hành vi nguy cơ, một lần bạn bè rủ rê trong men rượu e đã không kiềm chế đc bản thân, e đã có quan hệ với GMD có sử dụng BCS (sau khi qh e kiểm tra bao k bị rách), nhưng nguy cơ của e là đã hôn AD GMD khoảng 30 giây trong tình trạng răng miệng vừa đi lấy cao răng xong, e lấy cao răng xong thì có đi uống bia, sau khoảng 2 tiếng thì e thực hiện hành vi nguy cơ, sau 1 tháng thì e bị zona thần kinh vùng cánh tay, 1 ít ở ngực và 1 ít ở đầu gối, sau 1 tuần bôi + uống thuốc thì khỏi, e cũng có triệu chứng mệt mỏi, (nhưng hiện tượng này cũng do công việc mang lại, e chắc chắn thê, cộng với căng thẳng lo lắng bệnh tật nữa), bây giờ e muốn đi làm XN lắm nhưng không đủ can đảm, e là 1 thanh niên trước đến giờ hiền lành, đứng đắn, công việc ổn định, vì 1 phút bồng bột mà phải chuốc lấy sự dày vò, ám ảnh, mong anh (chị) tư vấn giúp e là e có nguy cơ cao không, và sau 2 tháng đi XN có cho kq chính xác , cảm ơn anh (chị), mong hồi âm !
Chào bạn: âm đạo GMD dễ bị viêm nhiễm các bệnh lây qua đường tình dục vì tính chất hành nghề của họ. OS GMD thì khả năng lây nhiễm hiv là rất thấp, rất khó xảy ra chỉ tồn tại về mặt lý thuyết. Tuy nhiên, các bệnh khác như: lậu, giang mai, chlamydia, viêm gan B....thì có thể xảy ra nếu cô gái kia có bệnh. Các bệnh của bạn không liên quan gì tới việc có nhiễm hiv hay không. Với thời gian 2 tháng, nếu lo lắng bạn có thể đi xét nghiệm được rồi.

thanhhoabuon
06-08-2013, 08:45
cảm ơn @Buonqua, em bớt lo lắng rồi !

CrisM
06-08-2013, 10:49
Bạn yên tâm nhé,hành vi os an toàn với hiv

Tuanmecsedec
06-08-2013, 10:52

Bạn tìm hiểu tại box này,rất có nhiều câu hỏi tương tự được trả lời.Bạn yên tâm.

ntqn1992
06-08-2013, 10:58
Qh có bcs là k có nguy cơ bạn nhé. Còn os thì cũg k có nguy cơ. Nếu stress thì XN giải toả nha.

thanhhoabuon
06-08-2013, 14:56
nhưng các anh (chị) ơi, e vừa lấy cao răng (vôi răng) xong thì thực hiện hành vi nguy cơ luôn, tình trạng lợi(nướu) rất tệ, gần như tất cả các chân răng đều tổn thương, điều e lo lắng nhất là nằm ở đây, mong các anh (chị) tư vấn cho e !

Tuanmecsedec
06-08-2013, 15:07
nhưng các anh (chị) ơi, e vừa lấy cao răng (vôi răng) xong thì thực hiện hành vi nguy cơ luôn, tình trạng lợi(nướu) rất tệ, gần như tất cả các chân răng đều tổn thương, điều e lo lắng nhất là nằm ở đây, mong các anh (chị) tư vấn cho e !

Bạn yên tâm không sao.

thanhhoabuon
26-08-2013, 17:50
Anh Tuấn và mọi người ơi, chiều nay em đã lấy hết can đảm đến Trung tâm ý tế dự phòng Thanh Hóa để làm xét nghiệm, sau khi nhân viên hỏi thời gian có hành vi nguy cơ là bao lâu thì họ lấy máu, e hỏi phương pháp gì thì họ bảo test nhanh, 20 phút sau e quay lại lấy kết quả thì là AT, e mừng muốn khóc, nhưng vẫn chưa hết lo lắng khi họ bảo mới phần nào yên tâm thôi, nếu muốn chắc chắn thì 1 tháng sau làm XN lại. Vậy cho e hỏi là với thời gian 2 tháng 20 ngày sau khi thực hiện hành vi nguy cơ, dùng pp test nhanh kết quả AT đã yên tâm đc chưa, có cần phải XN lại nữa không. Mong hồi âm từ anh Tuấn và mọi người!!!Thân

NTP123
26-08-2013, 19:16
bạn không có nguy cơ,xn lúc nào cũng âm tính,2 tháng 20 ngày 1 kết quả yên tâm nha bạn,từ nay sống lành mạnh cho khỏi lo lắng

Tuanmecsedec
26-08-2013, 20:43
Anh Tuấn và mọi người ơi, chiều nay em đã lấy hết can đảm đến Trung tâm ý tế dự phòng Thanh Hóa để làm xét nghiệm, sau khi nhân viên hỏi thời gian có hành vi nguy cơ là bao lâu thì họ lấy máu, e hỏi phương pháp gì thì họ bảo test nhanh, 20 phút sau e quay lại lấy kết quả thì là AT, e mừng muốn khóc, nhưng vẫn chưa hết lo lắng khi họ bảo mới phần nào yên tâm thôi, nếu muốn chắc chắn thì 1 tháng sau làm XN lại. Vậy cho e hỏi là với thời gian 2 tháng 20 ngày sau khi thực hiện hành vi nguy cơ, dùng pp test nhanh kết quả AT đã yên tâm đc chưa, có cần phải XN lại nữa không. Mong hồi âm từ anh Tuấn và mọi người!!!Thân

Trường hợp của bạn yên tâm đi, kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.

lamlo933
26-08-2013, 20:45
anh tuấn nói sao ban cứ nghe theo đi :D

thanhhoabuon
26-08-2013, 22:16
Xin cảm ơn A Tuấn nói riêng và toàn thể anh chị em trên diễn đàn nói chung, qua diễn đàn em đã học hỏi và trang bị cho bản thân được rất nhiều kiến thức bổ ích về H, quả thực những ai trải qua hoàn cảnh giống em và những trường hợp khác có hành vi nguy cơ sẽ hiểu được tâm trạng lo lắng, sợ hãi đến nhường nào khi bị ám ảnh bởi con virut H, mong mọi người hãy luôn bản lĩnh, tỉnh táo để vượt qua được những cám dỗ, dục vọng nhất thời của bản thân, để không phải ăn năn, hối hận như em! được sống thêm lần này nữa em xin hứa và cũng mong muốn các anh em khác hãy sống lành mạnh để k phải phiền muộn vì những chuyện lẽ ra không nên làm....Cầu chúc cho mọi người luôn may mắn, mạnh khỏe, chúc diễn đàn sẽ luôn là người bạn đồng hành lắng nghe, chia sẻ và động viên những ai quan tâm đến H, có nguy cơ và không may có H! chào thân ái và quyết thắng!

thanhhoabuon
03-09-2013, 09:10
A Tuấn ơi, kq như e là chắc chắn yên tâm r phải không a, vì bạn gái e hay OS cho e và lần nào e cũng xuất tinh vào miệng cô ấy, bây giờ cô đang bị phát ban, e thì người uể oải, mệt mỏi lắm, e có cần XN lại k ạ, e thấy máy móc XN chỗ TT YT dự phòng tỉnh e cũ kỹ lắm, mà khi XN xong họ chỉ trả lời miệng thôi, không có Kq = văn bản gì nữa!hic

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
03-09-2013, 09:24
Mọi người đã chia sẻ bạn không có nguy cơ, nếu vẫn lăn tăn thì đi xn lần nữa cũng sẽ âm tính thôi. Tuy nhiên bạn cũng nên xn các bệnh lây qua đường tình dục khác, nếu có phải điều trị đừng chủ quan mà làm lây nhiễm cho bạn gái.

Tuanmecsedec
03-09-2013, 10:02
A Tuấn ơi, kq như e là chắc chắn yên tâm r phải không a, vì bạn gái e hay OS cho e và lần nào e cũng xuất tinh vào miệng cô ấy, bây giờ cô đang bị phát ban, e thì người uể oải, mệt mỏi lắm, e có cần XN lại k ạ, e thấy máy móc XN chỗ TT YT dự phòng tỉnh e cũ kỹ lắm, mà khi XN xong họ chỉ trả lời miệng thôi, không có Kq = văn bản gì nữa!hic

Sao bạn biết máy móc xét nghiệm họ cũ,bạn được phép vào kiểm tra hay sao?. và bạn chuyên về kỷ thuât máy móc này hay sao mà biết máy củ (Mình thường dùng câu này : TÀO LAO MÍA LAO). Trung tâm y tế dự phòng xét nghiệm rất chính xác và kết quả âm tính chỉ báo bạn miệng.

thanhhoabuon
03-09-2013, 17:26
Cảm ơn a và mọi người đã giúp, tại e thấy tại bàn lấy máu có cái máy hình tròn, lấy máu xong họ cho vào đó, máy rung lên bần bần, trong bề ngoài cũ cũ,hì.

Tuanmecsedec
03-09-2013, 20:36
Cảm ơn a và mọi người đã giúp, tại e thấy tại bàn lấy máu có cái máy hình tròn, lấy máu xong họ cho vào đó, máy rung lên bần bần, trong bề ngoài cũ cũ,hì.

Đó là máy quay ly tâm để tách huyết tương và huyết thanh ra.

thanhhoabuon
25-09-2013, 13:02
Anh Tuấn ơi, e mong a tư vấn cho e lần này nữa, chả là tối qua bạn gái BJ cho e, e có xuất trong miệng cô ấy, xong e đi rửa bằng nước lạnh (không xà phòng), sáng ra e kiểm tra DV thì trên đầu DV có xuất hiện nhiều nốt nhỏ màu trắng, kéo lớp da bao quy đầu xuống cũng thấy có chi chít như hạt cát vậy, hơi ngứa, k đau rát, 1 lần trước cũng có nhưng ít hơn và chỉ ngày hôm sau là hết. Vậy cho e hỏi đó có phải triệu chứng của bệnh lậu k???e đang dần quên lần trước mà giờ lại thế này, e lo quá, mong câu trả lời của anh!!!!

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 13:25
Anh Tuấn ơi, e mong a tư vấn cho e lần này nữa, chả là tối qua bạn gái BJ cho e, e có xuất trong miệng cô ấy, xong e đi rửa bằng nước lạnh (không xà phòng), sáng ra e kiểm tra DV thì trên đầu DV có xuất hiện nhiều nốt nhỏ màu trắng, kéo lớp da bao quy đầu xuống cũng thấy có chi chít như hạt cát vậy, hơi ngứa, k đau rát, 1 lần trước cũng có nhưng ít hơn và chỉ ngày hôm sau là hết. Vậy cho e hỏi đó có phải triệu chứng của bệnh lậu k???e đang dần quên lần trước mà giờ lại thế này, e lo quá, mong câu trả lời của anh!!!!
Nhãm như ría là cùng.

thanhhoabuon
25-09-2013, 13:29
E lo thật mà, vì trước đến giờ k sao, có 2 lần gần đây nhất mới bị vậy, đừng trách em mà tội nghiệp :(

SoRoi
25-09-2013, 14:04
Không sao đâu bạn,sinh lý bình thường,nếu bị lậu là sẽ biết ngay ý mà,yên tâm.

Tuanmecsedec
25-09-2013, 14:07
E lo thật mà, vì trước đến giờ k sao, có 2 lần gần đây nhất mới bị vậy, đừng trách em mà tội nghiệp :(

Mọi người đã trả lời không có nguy cơ.

1331989
25-09-2013, 14:11
Ko có nguy cơ thì lo j bạn,bt bộ phận sinh dục ai chả có ít mụn li ti chứ,an tâm đi.

thanhhoabuon
25-09-2013, 16:42
@1331989: gai ở Dv thì e biết mà, đằng này là nó trắng lấm tấm khắp mũ đồng, và bên trong lớp da nữa, ngứa, hay là bạn gái e bị lậu mà lây qua bằng đường nước bọt !

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 16:48
@1331989: gai ở Dv thì e biết mà, đằng này là nó trắng lấm tấm khắp mũ đồng, và bên trong lớp da nữa, ngứa, hay là bạn gái e bị lậu mà lây qua bằng đường nước bọt !
Đây là dấu hiệu viêm da quy đầu, đề không còn viêm nhiễm, bạn cần phẩu thuật cắt da quy đầu, vậy là sẽ OK, Da quy đầu cũng là một trong các nguy cơ là cho vô sinh, nếu không cắt tiểu phẩu, bạn có thể đến BV có chuyên khoa Nam Khoa để khám. Tiểu phẩu da quy đầu rất nhanh và vài ngày là lành rồi, nhanh chân lên bạn nhé.

thanhhoabuon
25-09-2013, 17:23
@songchungvoi_HIV: a ơi, bao da quy đầu e tụt từ lâu lắm rồi, hi

thanhhoabuon
26-09-2013, 17:28
hic, thực sự k mún làm phiền các anh đâu,nhưng e lo quá, chả có nhẽ lại chụp hình gửi lên đây,hic. mụn nó nổi lên 1 lớp trắng như bựa vậy, rửa kỳ đi bong bớt đi nhưng k hết sạch đc, ngứa (nhưng e vệ sinh thường xuyên mà), với lại trước kia k bị bao h cho dù kém vệ sinh. đi khám nam khoa thì ngại quá các anh ạ, mong các a xác nhận cho e là có bị lây bệnh qua đường TD k thôi :(

Nguyen Ha
26-09-2013, 19:28
hic, thực sự k mún làm phiền các anh đâu,nhưng e lo quá, chả có nhẽ lại chụp hình gửi lên đây,hic. mụn nó nổi lên 1 lớp trắng như bựa vậy, rửa kỳ đi bong bớt đi nhưng k hết sạch đc, ngứa (nhưng e vệ sinh thường xuyên mà), với lại trước kia k bị bao h cho dù kém vệ sinh. đi khám nam khoa thì ngại quá các anh ạ, mong các a xác nhận cho e là có bị lây bệnh qua đường TD k thôi :(

Bạn nên đi khám và điều trị đi.

Tuanmecsedec
26-09-2013, 19:43

Một số chuyên gia nghiên cứu,lo âu, căng thẳng là kẻ thù lớn nhất của làn da, do cơ thể sản xuất quá nhiều cortisol, một loại hormone gây ra những ảnh hưởng không tốt đến làn da, từ mụn trứng cá đến phát ban. Bên cạnh mang việc đến những vấn đề mới, chúng còn làm trầm trọng thêm những vấn đề đang tồn tại của làn da.
Stress gây nên tình trạng mụn giộp và mụn trứng cá bùng phát. Không chỉ vậy, khi cơ thể bị căng thẳng, bạn có thể sẽ phải đối mặt với những vấn đề nghiêm trọng khác của làn da như eczema, bệnh vẩy nến hay bệnh rosacea.

namhaysongtot
26-09-2013, 21:13
Vì sự nghiệp làm đẹp da hãy bỏ lo lắng khi đã được tư vấn là không sao.
Anh Tuần khóa dùm em topic này được rồi.Hỏi mãi thì cũng chỉ là không có nguy cơ không thể thay đổi.

thanhhoabuon
29-09-2013, 17:42
A tuấn và mọi người ơi, dạo này em bị áp lực và lo lắng về công việc nhìu lắm, có khi nào bệnh này do nguyên nhân đó mà ra không, mấy hôm trước thì chỉ nổi mụn trắng, đỏ 1 bên đầu và thân DV thôi (phía trong ý, khi tuốt da xuống thì mới có, còn thân ngoài DV k có), hum nay đã bị lun phía còn lại, nóng rát và ngứa, :((.thời gian trước cũng vì lo lắng về chuyện bị nhiễm H mà cũng bị zona tk, e ngại đi khám mà chỉ mún mua thuốc uống và bôi thôi, có đc k ạ !!!!

Tuanmecsedec
29-09-2013, 20:57
A tuấn và mọi người ơi, dạo này em bị áp lực và lo lắng về công việc nhìu lắm, có khi nào bệnh này do nguyên nhân đó mà ra không, mấy hôm trước thì chỉ nổi mụn trắng, đỏ 1 bên đầu và thân DV thôi (phía trong ý, khi tuốt da xuống thì mới có, còn thân ngoài DV k có), hum nay đã bị lun phía còn lại, nóng rát và ngứa, :((.thời gian trước cũng vì lo lắng về chuyện bị nhiễm H mà cũng bị zona tk, e ngại đi khám mà chỉ mún mua thuốc uống và bôi thôi, có đc k ạ !!!!

Bạn nên đọc lại những gì mọi người tư vấn,càng lo lắng thì sẽ gây thêm bệnh khác.

songchungvoi_HIV
29-09-2013, 21:50
May mà chỉ mình em, chứ không bác sĩ thất nghiệm, ngại gặp BS, vậy tự chữa đi, lên đây than thở chi, ở đây không có bác sĩ. Cứ đà này không sớm thì muộc, cây súng của em cũng không còn tác dụng, hay nói đúng hơn ung thư trym, cắt bỏ, khỏi xài, khỏi sợ nguy cơ, khỏi sợ xi măng Hà Tiên

timecanbeback
30-09-2013, 08:47
Nếu xuất hiện mụn nóng rát và ngứa bạn nên đi khám để biết bị sao! Ở đây không ai có thể nghe bạn kể mà đoán bệnh được! ở ngoài bệnh viện còn ngại này nọ! Chứ vào trong bệnh viện rồi khoả thân cũng bình thường thôi bạn! Nen đừng ngại!
:monkeys37::monkeys37::monkeys37: