PDA

View Full Version : Quan hệ qua quần lót có nguy cơ nhiễm không

boysg25
25-02-2014, 09:52
Kính gửi BQT và cả nhà,
Em muốn được tư vấn về trường hợp này. Em có QHTD với GMD qua âm đạo có dùng BCS. Giữa dương vật em và âm đạo là quần lót của GMD (GMD vẫn mặc quần lót do em yêu cầu). Nhưng em làm mạnh quá nên bao rách và em xuất tinh ra đùi và quần lót. Vậy trường hợp của em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ?
Em cảm ơn

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 10:00
Kính gửi BQT và cả nhà,
Em muốn được tư vấn về trường hợp này. Em có QHTD với GMD qua âm đạo có dùng BCS. Giữa dương vật em và âm đạo là quần lót của GMD (GMD vẫn mặc quần lót do em yêu cầu). Nhưng em làm mạnh quá nên bao rách và em xuất tinh ra đùi và quần lót. Vậy trường hợp của em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ?
Em cảm ơn
Nếu trong lúc QHTD mà BCS rách k hề biết đến khi rút DV ra mới phát hiện BCS rách là có nguy cơ. Nếu rách BCS mà phát hiện và rút DV ra thì k có nguy cơ. Bạn nên xác dịnh rách trong trường hợp nào

boysg25
25-02-2014, 10:15
Đến lúc rút DV ra em mới phát hiện :( sáng hôm sau (12h kể từ lúc QH) em đến bệnh viện để khám và uống thuốc Lamzi + Enfavirenz. Nguy cơ của em có cao không ạ?

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 10:26
Đến lúc rút DV ra em mới phát hiện :( sáng hôm sau (12h kể từ lúc QH) em đến bệnh viện để khám và uống thuốc Lamzi + Enfavirenz. Nguy cơ của em có cao không ạ?
Bạn QHTD rách BCS trong lúc QH mà không biết đến khi rút DV là mới phát hiện là có nguy cơ, và hiện bạn đang dùng PEP phơi nhiễm cho nguy cơ của mình, việc có nguy cơ k thể tính phần trăm đc, nguy cơ dẫn đến nhiễm HIV phụ thuộc rất nhiều yếu tố công hưỡng:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

namhaysongtot
25-02-2014, 11:50
Bạn nói rõ hơn chút mặc quần lót mà quan hệ là sao.Không lẻ chỉ cọ xát .Nói rõ chút

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 11:53
Bạn nói rõ hơn chút mặc quần lót mà quan hệ là sao.Không lẻ chỉ cọ xát .Nói rõ chút
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi boysg25 http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=80404#post80404)

Nguyen Ha
25-02-2014, 12:21
Kính gửi BQT và cả nhà,
Em cảm ơn
Không biết nói sao nữa vì không hiểu! GMD vẫn mặc nguyên quần lót vậy mà bạn vẫn quan hệ được á?

boysg25
25-02-2014, 13:27
Mình đẩy DV vào AD nhưng bị vướng quần lót. Do mình không muốn làm trực tiếp trong âm đạo. Mình đẩy tới đẩy lui, chắc mạnh quá, BCS cọ xát với quần lót nên rách bao

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 13:29
Mình đẩy DV vào AD nhưng bị vướng quần lót. Do mình không muốn làm trực tiếp trong âm đạo. Mình đẩy tới đẩy lui, chắc mạnh quá, BCS cọ xát với quần lót nên rách bao
Túm lại là BCS rách khi DV và BCS nằm trong AD hay rách bên ngoài AD????

boysg25
25-02-2014, 13:44
DV và BCS nằm trong AD nhưng không tiếp xúc trực tiếp với AD vì vướng quần lót thì gọi là nằm trong hay ngoài AD ạ?

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 13:46
DV và BCS nằm trong AD nhưng không tiếp xúc trực tiếp với AD vì vướng quần lót thì gọi là nằm trong hay ngoài AD ạ?
DV và BCS nằm trong AD => nhưng không tiếp xúc trực tiếp với AD???? :khi875437:

boysg25
25-02-2014, 13:49
ý anh vẫn là nằm trong AD, vẫn có nguy cơ phải không ạ?

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 13:51
ý anh vẫn là nằm trong AD, vẫn có nguy cơ phải không ạ?

http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi boysg25 http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=80404#post80404)

Bạn QHTD rách BCS trong lúc QH mà không biết đến khi rút DV là mới phát hiện là có nguy cơ

Tuanmecsedec
25-02-2014, 15:21
Kính gửi BQT và cả nhà,
Em cảm ơn

Quan trọng khi quan hệ trực tiếp với âm đạo bạn có dùng bao cao su là không có nguy cơ.

songlanhmanh95
25-02-2014, 15:42
rút ra rách bao là sao pn? Rách chổ nào , to k? Còn td trog pao k pn

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 15:46
rút ra rách bao là sao pn? Rách chổ nào , to k? Còn td trog pao k pn
Bạn tư vấn hay bạn hỏi bài vậy????

boysg25
25-02-2014, 16:59
Quan trọng khi quan hệ trực tiếp với âm đạo bạn có dùng bao cao su là không có nguy cơ.

Suốt thời gian QH, em không cho trực tiếp vào mà thông qua lớp quần lót của GMD và khi xuất tinh xong em mới biết bao bị rách do tinh trùng bắn ra 2 bên đùi GMD

Tuanmecsedec
25-02-2014, 17:03
Suốt thời gian QH, em không cho trực tiếp vào mà thông qua lớp quần lót của GMD và khi xuất tinh xong em mới biết bao bị rách do tinh trùng bắn ra 2 bên đùi GMD

Nếu bạn không cho vào TRỰC TIẾP thì lo lắng gì.HIV không thể nào lây nhiễm XUYÊN qua lớp quần áo được.Vì HIV không phải là con Khỉ hay con Chim mà biết nhẩy,biết bay.

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 17:04
Nếu vậy bạn k có nguy cơ vì đây có QHTD bên trong AD đâu mà dùng PEP???? Đây gọi là QHTD ngoài AD mà làm gì có nguy cơ????

boysg25
25-02-2014, 17:13
Em lỡ dùng PEP được 1 tuần rồi :(

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 17:16
Em lỡ dùng PEP được 1 tuần rồi :(
Theo mình thì bạn k nhất thiết dùng PEP trong trường hợp này, Còn chuyện bạn có tiếp tục hay k là tùy bạn

Nguyen Ha
25-02-2014, 17:41

À thì ra là vậy. Nếu vậy thì không có nguy cơ với HIV, không cần dùng pep.

boysg25
26-02-2014, 09:06
Em cảm ơn BQT :)

boysg25
26-02-2014, 19:52
Bqt cho em hỏi lại: thể nào là cho trực tiếp vào AD?
Em đấy DV vào phần quần lót trước AD rồi đẩy toàn bo vào trong AD thì cô gọi là cho vào trực tiếp không?

Nguyen Ha
26-02-2014, 20:07
Em đấy DV vào phần quần lót trước AD rồi đẩy toàn bo vào trong AD thì cô gọi là cho vào trực tiếp không?

DV còn qua quần lót cơ mà

Tuanmecsedec
26-02-2014, 21:59

Trực tiếp có nghĩa là bạn đưa dương vật vào trong âm đạo.

boysg25
27-02-2014, 13:36
Trực tiếp có nghĩa là bạn đưa dương vật vào trong âm đạo.

Vậy là trường hợp của em không có trực tiếp :)

songchungvoi_HIV
27-02-2014, 13:39
Vậy là trường hợp của em không có trực tiếp :)
Dĩ nhiên bạn chỉ QHTD bên ngoàiĐA cách cái quần lót thì lấy gì gọi là nguy cơ. Nguy cơ khi và chỉ khi DV bạn thâm nhập vào AD mới gọi là nguy cơ

boysg25
01-03-2014, 18:01
Dĩ nhiên bạn chỉ QHTD bên ngoàiĐA cách cái quần lót thì lấy gì gọi là nguy cơ. Nguy cơ khi và chỉ khi DV bạn thâm nhập vào AD mới gọi là nguy cơ

Em đẩy cả DV vào lớp quân lot vào trong AD thì sao ạ? Qh thâm nhập mà có lớp quần lót o giữa DV và thành AD

Charles
01-03-2014, 18:47
Em đẩy cả DV vào lớp quân lot vào trong AD thì sao ạ? Qh thâm nhập mà có lớp quần lót o giữa DV và thành AD

Bạn vui lòng đọc lại từ đầu, mọi người đã chia sẻ cả rồi.