PDA

View Full Version : Xét nghiệm 12 tuần âm tính ở hoà hảo vẫn không hết lo lắng !

Jcofe
25-02-2014, 16:37
Như tiêu đề trên không biết anh chị bị như em hay không . Mặc dù xn âm tính 12 tuần ở hoà hảo rồi mà e vẫn cảm giác sợ và chưa chắc mình an toàn liệu e có cần điều chỉnh hay đi khám tâm lý gì không ,ai quen Bs nào ở Tphcm giới thiệu e đi khám với?

Tuanmecsedec
25-02-2014, 16:39
Như tiêu đề trên không biết anh chị bị như em hay không . Mặc dù xn âm tính 12 tuần ở hoà hảo rồi mà e vẫn cảm giác sợ và chưa chắc mình an toàn liệu e có cần điều chỉnh hay đi khám tâm lý gì không ,ai quen Bs nào ở Tphcm giới thiệu e đi khám với?

Bạn hoàn toàn đã an toàn yên tâm đi,bạn đừng để tâm lý bị như vậy không nên.

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 16:39
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). 12 tuần AT chứng tỏ bạn k có kháng thể HIV trong người.
Bạn an toàn rùi.
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

3thangchodoi
25-02-2014, 16:44
bạn không cần khám tâm lý bạn chỉ cần đọc và hiểu các tài liệu anh SongChung gửi cho bạn là bạn hết bị tâm lý

Nguyen Ha
25-02-2014, 17:51

12 tuần âm tính rồi còn lo gì nữa!