PDA

View Full Version : Vấn đề thắc mắc về oral sex.

lolangbatan
25-02-2014, 18:05
Chào các anh của diễn đàn,

Em có 1 lần quan hệ os với gmd và được các anh tư vấn là không sao vì os ko có nguy cơ với H. Trường hợp của em là em os cho gmd, cụ thể e dùm miệng để tiếp xúc với AD của cô gái đó.
Em có theo dõi thông tin của diễn đàn và thấy có nhiều bạn có chung suy nghĩ giống em nên muốn nhờ anh tư vấn để có thể yên tâm hơn và mọi người cũng nắm được thông tin về os.
1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ?
2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ.
3. Các thông tin báo chí vẫn cho rằng H có thể lây qua os: vậy các thông tin đó là trên lý thuyết hay là những thông tin cũ?

Nhờ anh Tuấn và các anh em tư vấn giúp em để em và những người chung thắc mắc có thể vứt khỏi nỗi lo lắng ra khỏi đầu nhe.

Thật sự thì sau khi được các anh tư vấn em đã bớt lo nhiều, nhưng vẫn chưa thật sự an tâm. Mong các anh giúp đỡ

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 18:12

Em có 1 lần quan hệ os với gmd và được các anh tư vấn là không sao vì os ko có nguy cơ với H. Trường hợp của em là em os cho gmd, cụ thể e dùm miệng để tiếp xúc với AD của cô gái đó.
Em có theo dõi thông tin của diễn đàn và thấy có nhiều bạn có chung suy nghĩ giống em nên muốn nhờ anh tư vấn để có thể yên tâm hơn và mọi người cũng nắm được thông tin về os.
1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ?
2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ.
3. Các thông tin báo chí vẫn cho rằng H có thể lây qua os: vậy các thông tin đó là trên lý thuyết hay là những thông tin cũ?

Nhờ anh Tuấn và các anh em tư vấn giúp em để em và những người chung thắc mắc có thể vứt khỏi nỗi lo lắng ra khỏi đầu nhe.

Thật sự thì sau khi được các anh tư vấn em đã bớt lo nhiều, nhưng vẫn chưa thật sự an tâm. Mong các anh giúp đỡ
1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B
3. Các thông tin báo chí vẫn cho rằng H có thể lây qua os: vậy các thông tin đó là trên lý thuyết hay là những thông tin cũ? =>
Hỏi: Chào bác sĩ! Trong tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm. (http://www.hivdongnai.com/index.php?option=com_content&view=article&id=286:hi-chao-bac-s-trong-tun-va-ri-trong-luc-ung-ru-bia-em-co-cung-my-ngi-bn-i-chi-va-co-quan-h-vi-gai-mi-dam&catid=48:hoi-dap)

Thứ hai, 30 Tháng 7 2012 09:52
Chào bác sĩ! Tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm. Lúc đầu quan hệ bằng miệng nhưng em không dùng bao cao su. Như vậy, em có bị lây nhiễu HIV qua quan hệ bằng miệng không? Sau khi quan hệ bằng miệng, em có đeo bao cao su nhưng chỉ quan hệ một tí rồi xuất tinh. Sau đúng một tuần em có bị sốt và người mỏi mệt. Liệu đó có phải là triệu chứng của nhiễm HIV. Giờ em rất hoang mang, mong bác sĩ giúp em với. Nếu đi xét nghiệm sau 2 tuần kết quả có chính xác không, thưa bác sĩ. (Keni)
Đáp:Bạn thân mến!
Tôi hiểu là bạn đang rất hoang mang. Điều này có thể tạo ra stress và có thể dẫn đến một số biểu hiện mệt mỏi như bạn chia sẻ. Đây chỉ là những phản ứng tâm lý, chưa rõ là biểu hiện của một bệnh nào; thời tiết giao mùa cũng có thể làm chúng ta bị sốt và mệt mỏi.
Có lẽ bạn cũng biết rằng HIV truyền từ người có HIV sang người không có vi rút qua sự tiếp xúc giữa máu và dịch tiết (dịch sinh dục, tinh dịch, dịch tiết âm đạo) của người có HIV với vùng da hở như vết thương hở hoặc niêm mạc (niêm mạc mắt, cơ quan sinh dục) của người chưa bị nhiễm HIV. Đối với quan hệ tình dục bằng đường miệng: trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV, miệng của cô gái đó bị chảy máu, lượng máu tiếp xúc với phần niêm mạc ở đầu dương vật của bạn đủ lớn thì khả năng lây nhiễm HIV có thể xảy ra bạn ạ. Tuy tỷ lệ lây nhiễm HIV qua quan hệ tình dục bằng đường miệng không cao nhưng không có nghĩa là điều đó không thể xảy ra. Nếu lúc đó miệng của cô gái đó có vết trợt, loét chảy máu và máu đó có dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là có thể xảy ra (trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV). Vậy bạn có nhớ được yếu tố này không?Nếu bạn khẳng định được rằng miệng cô ấy không chảy máu nên không có máu dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là không xảy ra. Còn nếu bạn không xác định được yếu tố này thì dù không muốn, bạn vẫn cần đi xét nghiệm HIV sau 12 tuần để biết được chính xác khả năng lây nhiễm HIV của mình, bạn nhé.Hiện chưa có báo cáo ca nào nhiễm HIV qua đường miệng vì thế bạn đừng quá lo lắng. Chúc bạn sớm tìm lại sự bình an và mạnh khỏe.
Thanh Nữ (Cán bộ tư vấn, Trung tâm Phòng chống HIV/AIDS)
http://www.hivdongnai.com/index.php?...tid=48:hoi-dap (http://www.hivdongnai.com/index.php?option=com_content&view=article&id=286:hi-chao-bac-s-trong-tun-va-ri-trong-luc-ung-ru-bia-em-co-cung-my-ngi-bn-i-chi-va-co-quan-h-vi-gai-mi-dam&catid=48:hoi-dap)

Nguyen Ha
25-02-2014, 19:00

Bạn đã từng đặt câu hỏi về OS và được trả lời là OS không có nguy cơ với HIV rồi mà.

lolangbatan
25-02-2014, 19:44
Cảm on thông tin chi tiết của anh, cho em hỏi thêm chút nữa là trong trường hợp nam os cho nữ, thì chỉ có nguy cơ khi miệng của người nam bị viêm nhiễm, lỡ loét, tình trạng này có nghĩa là điều kiện răng miệng phải cực kỳ xấu đúng không anh?
Trong trường hợp của e thì lúc quan hệ em thấy miệng vẫn bình thường, nhưng lại lo sợ là miệng mình có những vết xướt nhỏ không nhìn thấy được. Vì vậy nên vẫn còn thấy hơi lo.
Lần trước được mọi người tu vấn mình đã bớt lo và an tâm phần nào rồi, nhưng lâu lâu vẫn suy nghĩ ko biết lúc đó răng miệng mình có vấn đề gì không? Rồi lại lo lắng.
Mong các anh giải thích giúp em kỹ hơn.

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 19:50
Cảm on thông tin chi tiết của anh, cho em hỏi thêm chút nữa là trong trường hợp nam os cho nữ, thì chỉ có nguy cơ khi miệng của người nam bị viêm nhiễm, lỡ loét, tình trạng này có nghĩa là điều kiện răng miệng phải cực kỳ xấu đúng không anh?
Trong trường hợp của e thì lúc quan hệ em thấy miệng vẫn bình thường, nhưng lại lo sợ là miệng mình có những vết xướt nhỏ không nhìn thấy được. Vì vậy nên vẫn còn thấy hơi lo.
Lần trước được mọi người tu vấn mình đã bớt lo và an tâm phần nào rồi, nhưng lâu lâu vẫn suy nghĩ ko biết lúc đó răng miệng mình có vấn đề gì không? Rồi lại lo lắng.
Mong các anh giải thích giúp em kỹ hơn.
Nếu tình trạng răng miệng bình thường thì chính:
-Nước bọt (môi trường kiềm enzyme) mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các virut. (Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)). Nhưng bạn vẫn có nguy cơ STDs

lolangbatan
25-02-2014, 19:59
Nếu răng miệng có những vết xướt nhỏ thì có nguy cơ ko anh?

songchungvoi_HIV
25-02-2014, 20:04
Bạn đọc kỷ phần in đậm màu xanh lá cây

Nếu tình trạng răng miệng bình thường thì chính:
-Nước bọt (môi trường kiềm enzyme) mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các virut. (Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)). Nhưng bạn vẫn có nguy cơ STDs

Tuanmecsedec
25-02-2014, 21:31

Bạn được tư vấn rất rõ ràng ở đây rồi :

Chủ đề: Nam OS với Nữ, Mình có OS với Gái Bia Ôm, Xin Tư Vấn (http://diendanhiv.vn/threads/7319-Nam-OS-voi-Nu-Minh-co-OS-voi-Gai-Bia-Om-Xin-Tu-Van)

lolangbatan
27-02-2014, 11:09
Chào mấy anh, từ lúc xem thông tin về H, gần 1 tháng nay tay chân em hay có cảm giác đau nhói,( chỉ nhói lên hoặc đau 10 đến 20 giây là hết) dù biết được mọi người tư vấn là không sao nhưng mỗi làn bi đau vậy e lại càng lo lắng.
Nhờ a xem giúp em tình trạng này với!

♥NS♥
27-02-2014, 11:15
Chào mấy anh, từ lúc xem thông tin về H, gần 1 tháng nay tay chân em hay có cảm giác đau nhói,( chỉ nhói lên hoặc đau 10 đến 20 giây là hết) dù biết được mọi người tư vấn là không sao nhưng mỗi làn bi đau vậy e lại càng lo lắng.

việc quan trọng là trường hợp của bạn ko có nguy cơ
việc bạn nhức mỏi cơ khớp bạn phải đi khám mới biết được bệnh gì chứ liên quan gì tới H

songchungvoi_HIV
27-02-2014, 11:23
Bạn đọc chủ đề này:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra/page2)