PDA

View Full Version : dẫm kim tiêm mọi người dúp em với

nguyenngochung
06-08-2013, 21:04
anh tuấn chi ha va moi nguoi ơi dúp em với em xin lỗi vì nó hơi dài à" ngày 10/6 em đi tắm biển và vô tình dẫm phải cái gì đó cảm giác nhói đau em ngix là dẫm phải kim tiêm, vì dưới nước biển nên em cũng không rõ đó là kim tiêm hay không nhưng 6 ngày sau đó em thấy mệt mỏi đau cơ ở chân , vai, lưỡi em trắng, ngày 20 em vô tình tra trên mạng thì thấy triệu chứng giống hiv nên lo lắng và đi xét nghiệm" âm tính" rồi khám lưỡi họ bảo là nẫm lưỡi có cho thuốc nisty rơ lưỡi dk 5 ngày thì đỡ nên em không rơ tiếp đến ngày 13/7 em lại đau nhức ở cơ vai, chân, cổ, bắp tay, có đi khám và tụt huyết áp có chuyền thuốc ngày 15 em thấy nổi hạch sau gáy, cổ phải nách và bẹn, lúc đầu sờ đau nhưng 5 ngày sau thì hết đau chỉ còn ở cổ và bẹn, ngày 2/8 em thấy xuất hiện nốt đỏ ở hai hông và dưới nách, và lưỡi vẫn trắng từ hồi đó tới giờ lại đau và bắt đầu loét khoảng 1cm em đi làm lại tess nhanh và âm tính tuần thứ 6. anh cho em hỏi tuần thứ 6 đã yên tâm được bao nhiêu % rồi ah em cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-08-2013, 22:09
Bạn đi tắm biển nào mà có kim tiêm vậy trời @@ Cá nhân tôi cho rằng ko có kim tiêm j j dưới biển đâu bạn ạ :D 6 tuần âm tính là rất khả quan rùi bạn cứ vinasoi cơ thể thế thì kiểu gì chẳng ra triệu chứng :D

Tuanmecsedec
06-08-2013, 22:15
anh tuấn chi ha va moi nguoi ơi dúp em với em xin lỗi vì nó hơi dài à" ngày 10/6 em đi tắm biển và vô tình dẫm phải cái gì đó cảm giác nhói đau em ngix là dẫm phải kim tiêm, vì dưới nước biển nên em cũng không rõ đó là kim tiêm hay không nhưng 6 ngày sau đó em thấy mệt mỏi đau cơ ở chân , vai, lưỡi em trắng, ngày 20 em vô tình tra trên mạng thì thấy triệu chứng giống hiv nên lo lắng và đi xét nghiệm" âm tính" rồi khám lưỡi họ bảo là nẫm lưỡi có cho thuốc nisty rơ lưỡi dk 5 ngày thì đỡ nên em không rơ tiếp đến ngày 13/7 em lại đau nhức ở cơ vai, chân, cổ, bắp tay, có đi khám và tụt huyết áp có chuyền thuốc ngày 15 em thấy nổi hạch sau gáy, cổ phải nách và bẹn, lúc đầu sờ đau nhưng 5 ngày sau thì hết đau chỉ còn ở cổ và bẹn, ngày 2/8 em thấy xuất hiện nốt đỏ ở hai hông và dưới nách, và lưỡi vẫn trắng từ hồi đó tới giờ lại đau và bắt đầu loét khoảng 1cm em đi làm lại tess nhanh và âm tính tuần thứ 6. anh cho em hỏi tuần thứ 6 đã yên tâm được bao nhiêu % rồi ah em cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm

Bạn yên tâm,nếu kim tiêm dưới nước biển dưới tác động của một môi trường như vậy thì không làm lây nhiễm cho người khác.Bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.

nguyenngochung
07-08-2013, 07:03
em cảm ơn anh tuấn và vi tiểu bảo. đầu tiên em cũng nghĩ như vậy nên ko uống pep nhưng rồi em tham khảo trên mạng thấy thông tin là với trường hợp máu ở trong kim ở dưới nước thì nó sẽ sống được 2 đến 7 ngày vì nước ko ngấm vào được và ko chịu ảnh hưởn của nhiệt độ bên ngoài. triệu chứng của em còn nhiều nữa " tê tay chân, ngúa lòng bàn tay, chân , nổi mẩn ngứa nổi mụn nước nữa" những triệu chứng là rõ ràng . mọi người tư vấn em với ạ em đang rất lo lắng ạ em cảm ơn nhiều!

Tuanmecsedec
07-08-2013, 07:29
em cảm ơn anh tuấn và vi tiểu bảo. đầu tiên em cũng nghĩ như vậy nên ko uống pep nhưng rồi em tham khảo trên mạng thấy thông tin là với trường hợp máu ở trong kim ở dưới nước thì nó sẽ sống được 2 đến 7 ngày vì nước ko ngấm vào được và ko chịu ảnh hưởn của nhiệt độ bên ngoài. triệu chứng của em còn nhiều nữa " tê tay chân, ngúa lòng bàn tay, chân , nổi mẩn ngứa nổi mụn nước nữa" những triệu chứng là rõ ràng . mọi người tư vấn em với ạ em đang rất lo lắng ạ em cảm ơn nhiều!

Bạn yên tâm,không cần dùng thuốc phơi nhiễm đâu.Hoàn toàn không thể lây nhiễm khi kim tiêm ở dưới nước biển.

nguyenngochung
07-08-2013, 07:36
vậy còn những triệu chứng thi sao anh tuấn. nó rất rõ ràng, và em không hề xoi mói cơ thể để suy ra là mình bị hiv anh à,

Tuanmecsedec
07-08-2013, 07:41
vậy còn những triệu chứng thi sao anh tuấn. nó rất rõ ràng, và em không hề xoi mói cơ thể để suy ra là mình bị hiv anh à,

(TRIỆU CHỨNG ) là do bạn lo lắng nó cũng gây ra cảm nhận như vậy.Hoặc do bệnh khác.Vì trường hợp bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

nguyenngochung
07-08-2013, 07:51
em cũng biết trường hợp của em là rất hi hữu và hình như chắc chắn là chưa gặp bao giờ, nhưng nó cũng giống như những triệu chứng em chư bao giờ gặp những triệu chứng như vậy anh ah, em còn một câu hỏi là đoiis với dẫm kim tiêm thì máu ở phía ngoài kim hay trong kim gây nhiễm ah. em cảm ơn anh nhiều à

Nguyen Ha
07-08-2013, 08:54

dù có nhẵm phải kim tiêm thật sự đi nữa nhưng ở trong môi trường nước biển thì không đáng lo VÀ 6tuần xn âm tính là yên tâm rồi.

ntqn1992
07-08-2013, 15:15
Minh nghĩ là không phải kim tiêm đâu bạn , tại vì dưới biển có nhiều vỏ chai hay vỏ ốc hay xưuơng cá chẳng hạn. Kết quả 6 tuần đã nói.lên được điều đó.

nguyenngochung
07-08-2013, 18:09
có ai cố trioệu chứng như em mà âm tính chưa ạ, chị em làm bác sĩ nên triệu chứng ko thể là nhầm được em cảm ơn ah

Tuanmecsedec
07-08-2013, 21:17
có ai cố trioệu chứng như em mà âm tính chưa ạ, chị em làm bác sĩ nên triệu chứng ko thể là nhầm được em cảm ơn ah

Có đầy trên diễn đàn

Nguyen Ha
08-08-2013, 11:59

Ai vào diễn đàn cũng hoang mang lo lắng trên người nhiều triệu chứng đến khi đi xn vẫn là âm tính. Thế triệu chứng do đâu? Do hoang mang lo lắng.
KHÔNG AI CHUẨN ĐOÁN HIV QUA TRIỆU CHỨNG.

nguyenngochung
11-08-2013, 17:42
mấy hôm nay em hay bị tê tay chân hôm qua em có đi xét nghiệm eclia 2 tháng âm tính vây đã chắc chắn chưa ạ hay là phải chờ tuần thứ 12 làm lại ạ em cảm ơn ạ!

Tuanmecsedec
11-08-2013, 17:45
mấy hôm nay em hay bị tê tay chân hôm qua em có đi xét nghiệm eclia 2 tháng âm tính vây đã chắc chắn chưa ạ hay là phải chờ tuần thứ 12 làm lại ạ em cảm ơn ạ!

Trường hợp bạn có nguy cơ đâu mà lo.Kết quả này bạn yên tâm.

nguyenngochung
11-08-2013, 17:54
em cảm ơn anh tuấn có lẽ em nên đi khám tổng quát xem bị bệnh gì. qua bận này cho em xin phép ở lại với diễn đàn để giúp những người khác nhé

hoanggiangst88
11-08-2013, 19:29
em cảm ơn anh tuấn có lẽ em nên đi khám tổng quát xem bị bệnh gì. qua bận này cho em xin phép ở lại với diễn đàn để giúp những người khác nhé
chúc bạn mau hết bệnh đừng lo lắng nữa nhé bệnh sẽ mau khỏi thôi à

NTP123
11-08-2013, 19:36
Bạn đừng hoang tưởng nữa mất thú vị của cuộc sống đó,vui lên nhá!

mong cống hiến
12-08-2013, 21:49
đi tắm biển và dặm phải vật gì đó dưới biển là chuyện thưởng xảy ra bạn hen. Đừng lo nào. Môi trường biển thì H không thể sống được đâu.

denqua
12-08-2013, 21:59
Mình thì nghĩ thế này.Ống kiêm tim sao lại ở dưới biển được.Nếu ai đó quăng xuống thì nó nổi lên thôi.Làm gì có chiện ở dưới đấy cho bạn đạp được.Mình nghĩ bạn đang tưởng tượng đấy :misdoubt:

nguyenngochung
19-08-2013, 09:06
mấy hôm nay lại tê tay chân, ra mò hôi hạt. chắc tại chơi game nhiều quá rồi. lại bắt đầu lo lắng rồi!