PDA

View Full Version : giúp em với

hyvong7593
01-03-2014, 13:25
Em có qhtd vs gmd , cùng 1 thời điểm em qh vs gmd đó 2 lần , cách nhau khoảng 5p , lần 1 em có xài bcs , chưa xuất tinh , lần 2 vì say wá , em không còn nhớ có tháo bao ra không , vs cũng không xuất tinh , trong 2 lần đó em đều không xuất tinh . Sau 32 ngày em có đi Hòa Hảo vs pastuer xn combo Hiv , kết quả đều âm tính , anh chị tư vấn kq xn dùm em vs . Giúp em vs

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 13:30
Em có qhtd vs gmd , cùng 1 thời điểm em qh vs gmd đó 2 lần , cách nhau khoảng 5p , lần 1 em có xài bcs , chưa xuất tinh , lần 2 vì say wá , em không còn nhớ có tháo bao ra không , vs cũng không xuất tinh , trong 2 lần đó em đều không xuất tinh . Sau 32 ngày em có đi Hòa Hảo vs pastuer xn combo Hiv , kết quả đều âm tính , anh chị tư vấn kq xn dùm em vs . Giúp em vs
Vì bạn cung cấp thông tin không chính xác có hay k việc một trong 2 lần QHTD trong 1 thời điểm có BCS hay k thì chúng tôi xin chia sẻ như sao. Cứ cho lần 2 bạn QHTD k BCS thì với KQ AT sau 32 ngày Combo tại Hòa Hảo là một tính hiệu khả quan.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Bạn có kết quả AT sau 32 ngày có nguy cơ đây là tính hiệu khả quan rất cao. Bạn XN ở 12 tuần chốt = HIV Ab là rõ trắng đen.

hyvong7593
01-03-2014, 13:40
Dạ , em cám ơn anh , vì sau nguy cơ 10 ngày em bị nổi chấm đỏ ở 2 mu bàn chân , mỗi bên khoảng 5,6 chấm , lưỡi trắng , vs mỗi sáng cạo lưỡi thì hết , ở ngày 38 39 thì bị tiêu chảy 2 lần , hum nay là ngày 41 rùi .

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 13:44
Dạ , em cám ơn anh , vì sau nguy cơ 10 ngày em bị nổi chấm đỏ ở 2 mu bàn chân , mỗi bên khoảng 5,6 chấm , lưỡi trắng , vs mỗi sáng cạo lưỡi thì hết , ở ngày 38 39 thì bị tiêu chảy 2 lần , hum nay là ngày 41 rùi .
Songchung nói rùi, cứ cho là lần 2 bạn k sử dụng BCS đi thì KQ AT sau 32 ngày là rất khả quan, chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo. Còn HIV thì chỉ có XN, k chuẩn đoán qua TC nhé bạn. Cho dù TC của bạn = 100% của người nhiễm HIV thật sự thì XN máu vẫn là yếu tố quan trọng để nhận biết bạn có HIV hay k mà thui

hyvong7593
01-03-2014, 13:49
Dạ , kết quả 32 ngày âm tính ở pastuer vs ở Hòa Hảo lun . Zậy xn ở tuần 12 có thể koi là thủ tục không anh , kq ở 32 ngày theo mấy aanh thì % là nhiu , cao không anh

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 13:53
Dạ , kết quả 32 ngày âm tính ở pastuer vs ở Hòa Hảo lun . Zậy xn ở tuần 12 có thể koi là thủ tục không anh , kq ở 32 ngày theo mấy aanh thì % là nhiu , cao không anh
AT sau 32 ngày là tính hiệu an toàn cao HIV rõ trắng đen là ở 12 tuần

hyvong7593
01-03-2014, 14:00
Dạ , cho em hỏi có trường hợp nào kq 4 tuần at vs sau 12 tuần dt chưa anh .

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 14:01
Dạ , cho em hỏi có trường hợp nào kq 4 tuần at vs sau 12 tuần dt chưa anh .
Có, Vì Kết luận cuối cùng là 12 tuần

hyvong7593
01-03-2014, 14:24
Hic , sao em đọc 1 số bài do anh Tuấn tư vấn là 4 tuần at thì chưa có ca nào lật kèo . Hic . Hy vọng rùi lại thất vọng

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 14:28
Hic , sao em đọc 1 số bài do anh Tuấn tư vấn là 4 tuần at thì chưa có ca nào lật kèo . Hic . Hy vọng rùi lại thất vọng
Songchung có noi là sau 12 tuần bạn DT đâu, songchung nói có là có những co nếu như:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

hyvong7593
01-03-2014, 14:34
Đây là lần đầu em qh vs gmd đó anh . Ngoài ra là tự thủ dâm thui , zậy nguy cơ lây nhiễm từ lần đầu này theo anh Tư vấn có cao k anh

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 14:36
Đây là lần đầu em qh vs gmd đó anh . Ngoài ra là tự thủ dâm thui , zậy nguy cơ lây nhiễm từ lần đầu này theo anh Tư vấn có cao k anh
BQT chia sẻ rõ ở phần biểu đồ trên rùi, bạn xem đi và xem lại thông tin cuối cùng songchung vừa comment cho bạn ở trên. Ok?

hyvong7593
01-03-2014, 16:28
Zay em đi xn tuần thứ 8 thì % khả quan cao k anh chị

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 16:32
Zay em đi xn tuần thứ 8 thì % khả quan cao k anh chị
Trong XN k có tính phần trăm nhé bạn, 8 tuần AT là tính hiều tốt, KQ cuối cùng vẩn là 12 tuần trắng đen rõ ràng