PDA

View Full Version : Cơm nguội để ở nhà sau , có dao lam trong đó và mình bị đứt tay vì dao lam trong đó

midal
01-03-2014, 21:42
Cơm nguội để ở nhà sau , có dao lam trong đó và mình bị đứt tay vì dao lam để trong đó , không có gì lẫn trong đó ngoài cơm nguội và dao lam , người ngoài không thể bỏ gì vào trong đó vì nhà sau khép kín và không có ai tới đó , khép kín với bên ngoài ,dao lam để trong đó hai mươi mấy ngày rồi , dao lam mình mới mua và không thích xài loại đó nên quăng , hỏi mình bị đứt tay như thế liệu có bị nhiễm hiv không

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 21:46
Cơm nguội để ở nhà sau , có dao lam trong đó và mình bị đứt tay vì dao lam để trong đó , không có gì lẫn trong đó ngoài cơm nguội và dao lam , người ngoài không thể bỏ gì vào trong đó vì nhà sau khép kín và không có ai tới đó , khép kín với bên ngoài ,dao lam để trong đó hai mươi mấy ngày rồi , dao lam mình mới mua và không thích xài loại đó nên quăng , hỏi mình bị đứt tay như thế liệu có bị nhiễm hiv không
Dao lam để 20 mấy ngày rùi, nếu có máu trên dao lam xương cha HIV cũng mục nữa, bạn k có nguy cơ với HIV, nên chích ngừa Uống ván trong trường hợp này

Charles
01-03-2014, 21:48

Bạn thiếu kiến thức về đường lây nhiễm HIV một cách trầm trọng. Dao lam như bạn kể mà làm đứt tay bạn thì chỉ có nguy cơ nhiễm trùng nếu dao đó bị hoen gỉ, chứ lấy đâu virus Hiv mà lây cho bạn được. Bạn nên dành nhiều thời gian tìm hiểu kiến thức về HIV trên diễn đàn để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

midal
01-03-2014, 21:50
Dao lam làm mình đứt tay đó không bị hoen gỉ bạn à

songchungvoi_HIV
01-03-2014, 21:54
Ủa phải rỉ mới có nguy cơ uốn ván àh??? Khi nào bạn nói dao lam đó dính máu tươi rùi bạn bị đức chính con dao đó thì nói tiếp

Charles
01-03-2014, 21:55

Cho dù dao lam đó dính máu nhiễm H thì hai mươi mấy ngày sau virus chết mục xương rồi, có cứa vào tay bạn chảy máu cũng không sao.

Tuanmecsedec
02-03-2014, 07:22

HIV không thể sống trong CƠM NGUỘI được bạn.:zk20138:

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh,dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh.
<!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
<!--[endif]-->