PDA

View Full Version : e đang lo sợ về kết quả test nhanh khi đang cảm sốt

losolam
02-03-2014, 09:39
e đang lo sợ sau khi xét nghiệm vừa rùi. vào khoảng 10 e có quan hệ với 1 người ko bik có bị nhiễm hay ko. nhưng 1 tháng sau e bị đau họng cả tuần ko hết ra tiệm thuốc tây mua thuốc uống hết ngay, thì khoảng 1 tuần sau e bị nổi ửng đỏ cả người giống dị ứng vậy chứ ko có mụn nước. e lo sợ nên đi xét nghiệm ngay. sáng di chiều có kết quả là âm tính( có phải là test nhanh ko). nhưng người ta bảo để kiểm tra thêm 3 ngày nửa dến lấy kết quả nhung do đi làm nên ko rãnh dể đi. nhưng đến khoảng 14 15 tháng 2 này thì e làm sốt 3 ngày uống thuốc hết nhưng ba ngày sau bị lại, và cứ thế đã 3 làm nên em đi bệnh viện 115 khám và xét nghiệm. chìu 1h e xét nghiệm dến 3h chiều có kết quả thì em bàng hoàng trước kết quả đó là dương tính em rất lo sợ. bác sĩ bảo em dến bệnh viện nhiệt đới để khám và điều trị. e đến bv nhiệt đới để xét nghiệm lại nhưng số tiền cao quá e ko đủ nên e về vì bv nhiệt đới chuyên khoa này thứ 2 mới làm việc. e đến ttyt dự phòng w10 để xét nghiệm lại thì cũng đóng cửa nên em rất lo sợ. nếu thật vậy thì e ko bik phải sống sao. e rất ân hận vì lần nhậu quá say đó ko bik gi. mong mọi người cho e một lời khuyên. xin cám ơn

Charles
02-03-2014, 09:51
e đang lo sợ sau khi xét nghiệm vừa rùi. vào khoảng 10 e có quan hệ với 1 người ko bik có bị nhiễm hay ko. nhưng 1 tháng sau e bị đau họng cả tuần ko hết ra tiệm thuốc tây mua thuốc uống hết ngay, thì khoảng 1 tuần sau e bị nổi ửng đỏ cả người giống dị ứng vậy chứ ko có mụn nước. e lo sợ nên đi xét nghiệm ngay. sáng di chiều có kết quả là âm tính( có phải là test nhanh ko). nhưng người ta bảo để kiểm tra thêm 3 ngày nửa dến lấy kết quả nhung do đi làm nên ko rãnh dể đi. nhưng đến khoảng 14 15 tháng 2 này thì e làm sốt 3 ngày uống thuốc hết nhưng ba ngày sau bị lại, và cứ thế đã 3 làm nên em đi bệnh viện 115 khám và xét nghiệm. chìu 1h e xét nghiệm dến 3h chiều có kết quả thì em bàng hoàng trước kết quả đó là dương tính em rất lo sợ. bác sĩ bảo em dến bệnh viện nhiệt đới để khám và điều trị. e đến bv nhiệt đới để xét nghiệm lại nhưng số tiền cao quá e ko đủ nên e về vì bv nhiệt đới chuyên khoa này thứ 2 mới làm việc. e đến ttyt dự phòng w10 để xét nghiệm lại thì cũng đóng cửa nên em rất lo sợ. nếu thật vậy thì e ko bik phải sống sao. e rất ân hận vì lần nhậu quá say đó ko bik gi. mong mọi người cho e một lời khuyên. xin cám ơn

Chào bạn!

Thứ nhất, bạn nói rõ thời gian bạn có nguy cơ và nguy cơ như thế nào.
Thứ hai, bạn nói rõ các thời điểm đã XN.

Còn vấn đề bạn test nhanh khi đang cảm sốt thì dễ ra DT giả, nên bạn hãy bình tĩnh trình bày lại để BQT chia sẻ cho bạn chính xác.

Nguyen Ha
02-03-2014, 10:12
Bạn nên vào viện Nhiệt Đới TW làm xét nghiệm khẳng định 3pp, chưa có kết quả khẳng định chưa thể kết luận được có bị HIV hay không.

HIV/AIDS
02-03-2014, 10:28
bệnh viện 115 không có quyền khảng định dương tính , bên quân đội chỉ có 103 và 108 mới có quyền khảng định. bạn có thể đến các nơi sau để khảng định : viện nhiệt đới TƯ, Bạch Mại, 21 trung liệt , viện vệ sinh dịch tễ TƯ, 50c hàng bài , nhưng để tích kiệm thời gian bạn nên đến viện nhiệt đới sáng lấy máu chiều có kết quả. chúc bạn may mắn.

losolam
02-03-2014, 10:43
xét nghiệm o dau la chinh xac nhat ha ban.

HIV/AIDS
02-03-2014, 10:46
tất cả các nơi mình liệt kê đều chính xác nhưng đều trả kết quả dương tính trong 1 tuần chỉ có viện nhiệt đới là có kết quả trong ngày

losolam
02-03-2014, 10:49
Chào bạn!

Thứ nhất, bạn nói rõ thời gian bạn có nguy cơ và nguy cơ như thế nào.
Thứ hai, bạn nói rõ các thời điểm đã XN.

Còn vấn đề bạn test nhanh khi đang cảm sốt thì dễ ra DT giả, nên bạn hãy bình tĩnh trình bày lại để BQT chia sẻ cho bạn chính xác.
e xét nghiệm dc 1 lần vào khoảng 14 15 tháng 12. khi bị nổi ửng đỏ khắp người.
e đã bị sốt 4 lần rùi. cứ sốt 2 3 ngày hết 2 ngày sau lại bị sốt lại. bị sụt can 3kg khi đang trong giai đoạn sốt. ko tiêu chảy nhưng cứ cảm thấy dầy bụng khó tiêu. an ko vào nhưng rất đói. nhưng lần thứ 2 em xét nghiệm là ở bv 115 xét nghiệm từ 1h dến 3h lấy có phải là xét nghiệm nhanh ko

losolam
02-03-2014, 10:51
tất cả các nơi mình liệt kê đều chính xác nhưng đều trả kết quả dương tính trong 1 tuần chỉ có viện nhiệt đới là có kết quả trong ngày
hôm bữa em đi xét nghiệm lại vào thứ sáu. bác sĩ bảo sáng thứ 2 lên lấy kết wả nhưng do ko đủ chi phí nên e đã ko xét nghiệm

HIV/AIDS
02-03-2014, 10:53
bạn nên xn lần cuối để biết tình trạng sk của mình

losolam
02-03-2014, 10:54
nếu xét nghiệm thì ở nhiệt dới thì chi phí bao nhiêu. và hiện giờ e còn trong giai doạn sốt thì có đi xét nghiệm dc ko

HIV/AIDS
02-03-2014, 10:55
hôm bữa em đi xét nghiệm lại vào thứ sáu. bác sĩ bảo sáng thứ 2 lên lấy kết wả nhưng do ko đủ chi phí nên e đã ko xét nghiệm
bạn phải lấy máu buổi sáng thì buổi chiều có kq. nếu lấy máu buổi chiều thì kq trả chiều hôm sau

losolam
02-03-2014, 10:56
bạn phải lấy máu buổi sáng thì buổi chiều có kq. nếu lấy máu buổi chiều thì kq trả chiều hôm sau
chi phí mắc ko ạ. hiện e đi khám hết tiền.

HIV/AIDS
02-03-2014, 10:56
ban nên đợi hết sốt đã rồi mới xn mới chính xác , viện nhiệt đới nếu xn theo yêu cầu khoảng gần 300 , bình thường thì gần 200

HIV/AIDS
02-03-2014, 11:00
cho mình hỏi thêm là từ lúc có nguy cơ đến giờ là bao lâu rồi

losolam
02-03-2014, 11:02
cho mình hỏi thêm là từ lúc có nguy cơ đến giờ là bao lâu rồi
4 tháng từ tháng 10 dến nay

HIV/AIDS
02-03-2014, 11:08
mình nhầm nếu bạn ở tp hcm thì có thể đến viện nhiệt đới , paster, chợ rẫy

losolam
02-03-2014, 11:10
mình nhầm nếu bạn ở tp hcm thì có thể đến viện nhiệt đới , paster, chợ rẫy
nhưng chi phí thế nào. và hiện giờ e còn dang trong giai doan sot co di xet nghiem dc ko

HIV/AIDS
02-03-2014, 11:13
bạn đang sốt thì không nên đi xn dễ bị dương tính giả. còn giá cả thì mời các bạn ở sài gòn trả lời hộ bạn

hyvong7593
02-03-2014, 11:33
Bạn ở SG có thể lên bv Hòa Hảo đó bạn Q10 , giá 150k + tiền gửi xe 2k , 2 tiếng sau có kq , ngày thường làm từ 4g đến 19g nha bạn , CN làm sáng thui .
Pastuer thì phí 100k chỉ xét nghiệm đến 3g , sau 3 or 4 ngày mới có kq .
Mình cũng đang chờ đủ 12 tuần đi xét nghiệm , rất vui dc giúp đỡ bạn
Chúc bạn may mắn