PDA

View Full Version : nguy cơ lây nhiễm của em là như thế nào a. mong anh chị tư vấn cho em.

ttbg
05-03-2014, 11:28
anh ah! ngày 23/2/2014. em có quan hệ với GMD có dùng bao cao su nhưng khi đổi tư thế thì em bị tuột bao ra hẳn ngoài dương vật với âm đạo. em chỉ thấy GMD bảo là tuột bao cao su rồi anh. e mới để ý là tuột rồi e hỏi GMD là anh đã cho vào cái nào khi tuột chưa. GMD bảo chưa. em sợ lúc tuột rồi cho vào tiếp mấy cái. cho e hỏi nguy cơ của em là như thế nào a. có nguy hiểm không.

Charles
05-03-2014, 11:33
anh ah! ngày 23/2/2014. em có quan hệ với GMD có dùng bao cao su nhưng khi đổi tư thế thì em bị tuột bao ra hẳn ngoài dương vật với âm đạo. em chỉ thấy GMD bảo là tuột bao cao su rồi anh. e mới để ý là tuột rồi e hỏi GMD là anh đã cho vào cái nào khi tuột chưa. GMD bảo chưa. em sợ lúc tuột rồi cho vào tiếp mấy cái. cho e hỏi nguy cơ của em là như thế nào a. có nguy hiểm không.

Bạn bị tuột BCS lúc đổi tư thế, rồi phát hiện rút DV ra ngay => không có nguy cơ.
BCS tuột mà theo đà nhịp 1,2 cái rút ra ngay => không có nguy cơ

Bị tuột bao mà không biết, vẫn quan hệ tiếp thì mới có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 11:35
1. QHTD có BCS mà k rách không tuột trong lúc QHTD => An toàn.
2. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà k biết tuộc hay rách lúc nào, khi xong trận rút DV ra mới thấy => Có nguy cơ.
3. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà phát hiện ngay từ bạn hay GMD nhưng do quán tính theo dà, bạn vẩn nhịp thêm 1 đến 2 cái và rút DV ra => Không có nguy cơ do k đủ thời gian tiếp xúc dịch AD
Trường hợp của bạn rơi vào trường hợp 3 => Không có nguy cơ, lý do =>
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn. Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ (3. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà phát hiện ngay từ bạn hay GMD nhưng do quán tính theo dà, bạn vẩn nhịp thêm 1 đến 2 cái và rút DV ra => Không có nguy cơ do k đủ thời gian tiếp xúc dịch AD)
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

ttbg
05-03-2014, 11:37
vâng. GMD phát hiện ra ngay anh a, và cô ấy bảo em thay bao ngay, lúc do chưa xuất tinh. theo anh thì như thế nào a.

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 11:38
vâng. GMD phát hiện ra ngay anh a, và cô ấy bảo em thay bao ngay, lúc do chưa xuất tinh. theo anh thì như thế nào a.
Quan trọng là QHTD có BCS là an toàn, bạn hoàn toàn yên tâm khi được chia sẻ

ttbg
05-03-2014, 11:38
vâng. vậy trường hợp của em thì yên tâm phải không a?

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 11:39
ttbg (http://diendanhiv.vn/members/11848-ttbg): vâng. vậy trường hợp của em thì yên tâm phải không a? => Nó đây:

Quan trọng là QHTD có BCS là an toàn, bạn hoàn toàn yên tâm khi được chia sẻ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
05-03-2014, 11:44
theo mình nghĩ bạn nên tin tưởng lời nói của gái mại dâm và đừng lăn tăn nữa,bạn nhé.vì khi tuột bao thì không chỉ có bạn có nguy cơ mà ngay cả gái mại dâm cũng có nguy cơ nếu như 1 trong hai có mang Hiv trong người.may mắn cho bạn là lúc bạn tuột bao,gái mại dâm đã phát hiện kịp thời và báo ngay cho bạn dừng lại nên bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.cho dù bạn khi phát hiện ra tuột bao mà theo đà quán tính rồi quan hệ 1,2 cái nữa cũng không sao vì không đủ thời gian,nồng độ và diện tiếp xúc với dịch.nhưng gái mại dâm đã bảo là từ lúc phát hiện ra bạn bị tuột bao thì bạn đã không quan hệ thêm cái nào nữa,nên bạn cứ an tâm nhé!

ttbg
05-03-2014, 11:46
vâng. vậy thì em yên tâm rồi anh a. em cảm ơn anh cùng mọi người trong diễn đàn. thú thật vơí anh là sau đó 1 ngày em sợ quá nên đã đến bv uống pep. vậy từ giờ em không cần phải uống nữa hả a?

ttbg
05-03-2014, 11:47
vâng. vậy thì em yên tâm rồi anh a. em cảm ơn anh cùng mọi người trong diễn đàn. thú thật vơí anh là sau đó 1 ngày em sợ quá nên đã đến bv uống pep. vậy từ giờ em không cần phải uống nữa hả a

ttbg
05-03-2014, 11:48
vâng. vậy thì em yên tâm rồi anh a. em cảm ơn anh cùng mọi người trong diễn đàn. thú thật vơí anh là sau đó 1 ngày em sợ quá nên đã đến bv uống pep. vậy từ giờ em không cần phải uống nữa hả a?

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 11:49
Bạn hoàn toàn k có nguy cơ, k cần dùng PEP trong trường hợp này

ttbg
05-03-2014, 11:52
vâng. vậy em sẽ thôi không uống nữa anh a. em cảm ơn mọi người trong diễn đàn đã tư vấn cho em. giờ em có thể nhe nhõm hơn rồi anh a :)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
05-03-2014, 11:55
trường hợp của bạn đã được mọi người tư vấn là không có nguy cơ nên bạn cũng không cần dùng pep,nhưng vì để đảm bảo sự an toàn cho chính bản thân mình nên bạn vẫn quyết định dùng pep thì cũng ok thôi.nếu bạn đã quyết định dùng thì nên tuân thủ dùng cho đúng bạn à.uống thuốc đúng cách,đúng giờ,đúng liều lượng và tuân thủ theo đúng sự chỉ dẫn của bác sĩ bạn nhé nếu có tác dụng phụ nào không như mong muốn vì pep không phải là thuốc bổ,muốn dùng lúc nào cũng được bạn à.bạn cần nên xét nghiệm sau 12 tuần và sau 24 tuần sau khi ngưng pep bạn nhé.và để tránh mang lại sự sợ hãi,lo lắng,hoang mang và stress cho chính bản thân mình thì bạn nên sống lành mạnh thôi bạn nhé,tránh xa các dịch vụ trá hình có dính dáng với sự xuất hiện của gái mại dâm trong đó.nếu như bạn đã có người yêu hay gia đình rồi thì nên quan hệ tình dục an toàn và thủy chung thôi để tránh bị lây nhiễm cho mình cũng như cho người khác bạn nhé...

Nguyen Ha
05-03-2014, 11:55

Đúng rồi! Bạn không cần uống pep vì bạn không có nguy cơ.

ttbg
10-03-2014, 11:49
vâng. em cảm ơn mọi người trong diễn đàn đã tư vấn cho em a!!