PDA

View Full Version : xin hỏi các bạn kích dục bằng miệng ?

buonchanqua
07-08-2013, 20:03
các ban đã thấy ai quen ai quan he tình dục miệng bi lây HIV chưa?
mình lo quá' mình OS xong về bi lậu lai có biểu hiên viêm họng. nhức mỏi các khớp
và hình nhu lên cả hach nữa. mình lo và sơ quá'.

buonchanqua
07-08-2013, 20:26
các anh chi đã thấy ai quen ai quan he tình dục miệng bi lây HIV chưa?
em lo quá' mình OS xong về bi lậu lai có biểu hiên viêm họng. nhức mỏi các khớp
và hình nhu lên cả hach nữa. em lo và sơ quá'.

khonggiamnua
07-08-2013, 20:30
Đối với HIV thì dd chưa có ca nào bị qua OS.Còn các STDs khác thì có thể lây qua OS.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
07-08-2013, 20:32
OS không có nguy cơ lây nhiễm HIV đâu bạn ạ (về lý thuyết thì có nhưng thực tế cho thấy chưa có trường hợp nào bị lây HIV qua OS). Tuy nhiên OS dễ bị lây các bệnh cua đường tình dục khác như lậu, giang mang, viêm gan BC, SMG... Bạn nên tìm hiểu thêm trên diễn đàn và xn các bệnh lây qua đường tình dục để điều trị càng sớm càng tốt nhé.

Nguyen Ha
08-08-2013, 09:07
các ban đã thấy ai quen ai quan he tình dục miệng bi lây HIV chưa?
mình lo quá' mình OS xong về bi lậu lai có biểu hiên viêm họng. nhức mỏi các khớp
và hình nhu lên cả hach nữa. mình lo và sơ quá'.

OS ko có nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng có thể mắc các bệnh khác ví dụ như lậu, giang mai....ko chuẩn đoán HIV qua triệu chứng.

buonchanqua
08-08-2013, 13:02
em sợ quá. hôm nay em còn bi khô miệng. tiêu chảy và lên cả hach nữa. chắc em chết mất. cho em hỏi xét nghiêm combo. ở 21 trung liệt chi phí là bao nhiêu ah. va` độ chính xác la` bao nhiêu%. OS xong về bị lậu. lai còn co' nhiều triệu chứng quá. mong các anh các bạn tư vấn hộ em với

Nguyen Ha
08-08-2013, 13:25
em sợ quá. hôm nay em còn bi khô miệng. tiêu chảy và lên cả hach nữa. chắc em chết mất. cho em hỏi xét nghiêm combo. ở 21 trung liệt chi phí là bao nhiêu ah. va` độ chính xác la` bao nhiêu%. OS xong về bị lậu. lai còn co' nhiều triệu chứng quá. mong các anh các bạn tư vấn hộ em với

BẠN KHÔNG CÓ NGUY CƠ xét nghiệm chỉ giải toả tâm lý. Ko chuẩn đoán HIV qua triệu chứng.
Xn combo 4tuần sau nguy cơ cho đỡ căng thẳng, chi phí xn combo khoảng 300k,

buonchanqua
09-08-2013, 19:39
em có đi OS về sau 1 tuần em bị mắc bệnh lậu. hiện nay sang tuần thứ 2 em có biểu hiện như đau họng. mỏi các khớp. hình như còn có cả hach ơ cổ nữa. em lo và sợ quá các anh ah. nếu sn combo sau 4 tuần thì chính xác bao nhiêu % vậy anh. em stress quá.

buonchanqua
09-08-2013, 19:50
miệng em còn bi khô và trắng lưỡi nữa. em sợ quá

buonchanqua
09-08-2013, 21:17
em có đi OS về sau 1 tuần em bị mắc bệnh lậu. hiện nay sang tuần thứ 2 em có biểu hiện như đau họng. mỏi các khớp. hình như còn có cả hạch ở cổ nữa miệng em khô lưỡi trắng. em lo và sợ quá các anh ah. nếu sn combo sau 4 tuần thì chính xác bao nhiêu % vậy anh. em stress quá.

ntqn1992
10-08-2013, 09:32
Bạn đừng quá lo lắng, còn đau họng , đau khớp là do lo lắg cũng gây ra hay các bệnh thông thường. Trường hợp của bạn m.n đã tư vấn k nguy cơ thì yên tâm. Còn nếu bạn muốn xn thì tuỳ bạn . Xn lúc nào cũng âm tính. Chưa có trường hợp nào 4t ât mà lật kèo ở tuần12 cả. Bạn xn chỉ để giải toả thôi.

dragon
10-08-2013, 09:34
tui cũng làm xét nghiệm 8 tuần AT , 12 tuẩn sau đó cũng AT luôn

CrisM
11-08-2013, 16:53
Với os việc xét nghiệm chỉ để xả stress thôi, kết quả sẽ âm tính

NTP123
11-08-2013, 17:03
Bạn đừng để stress đánh gục,OS chưa có TH nào trên dd ghi nhận bị cả,chúc bạn vui

buonchanqua
13-08-2013, 19:36
may hôm nay đã bước sang tuần thứ 3 tu khi co hanh vi OS. em bắt đầu bi ban ngứa ở cổ. mề day rất dễ nổi lên khi có tiếp xúc vật lý. lưỡi em trắng miệng khô rát ăn uống kém. em bi xuống 2kg trong có 2 tuần nay. em lo quá
các anh chi ah! nếu em sn combo sau 4 tuần thì độ chính xác là bao nhiêu%

Nguyen Ha
13-08-2013, 19:42
may hôm nay đã bước sang tuần thứ 3 tu khi co hanh vi OS. em bắt đầu bi ban ngứa ở cổ. mề day rất dễ nổi lên khi có tiếp xúc vật lý. lưỡi em trắng miệng khô rát ăn uống kém. em bi xuống 2kg trong có 2 tuần nay. em lo quá

Bạn OS không có nguy cơ lây nhiễm HIV, xn lúc nào cũng âm tính. Với hành vi OS xn combo 4tuần là đủ. Triệu chứng kệ nó, tất cả do lo lắng quá mà ra.

hoanggiangst88
13-08-2013, 19:43
100% Bạn à, chỉ do bạn lo lắng quá thôi nên làm sức khỏe không tốt. bạn lo điều trị bệnh lậu cho hết tận gốc và uống thuốc theo hướng dẫn của bác sĩ đi nhé. còn với hiv bạn ko có nguy cơ.

buonchanqua
13-08-2013, 20:40
rất cảm ơn các anh chị và các ban đã động viên tư vấn giúp mình!

timecanbeback
13-08-2013, 20:52
http://www.medhelp.org/posts/HIV---International/Chances-of-contracting-HIV-by-receiving-unprotected-oral-sex/show/1428919
Hi Dr.

Four weeks exactly, I met up with a sex worker and she sucked my penis for about five-ten minutes (No other exposures vaginal, anal, etc just oral). So far I haven't had any sympotms that I consider ARS but I have had dirrahea on and off, a rash on my back, headache, and sore throat (I think its stress, anxiety or guilty). I went to the doctor to get tests done at 7 days following my exposure and everything came back negative including hiv but I know its too early for that too show up. Now I am worried that I through my life away over this single exposure and had to be put on Ambien to help my fall asleep at night. To tell you a little about myself I'm 22, am in pretty great health, I have a condition known as PPP (Pearly Penile Papules), has never had intercourse only oral, and I'm not a drug user. I know I need help but am having mixed answers from other people and would really like the opinion of a doctor.

Trả lời của bác sĩ Sean Cummings
Good Morning

No offence taken at all.

You will NOT acquire HIV through being sucked. I've never seen it; never read about it; no colleagues have ever told me about it and I've never seen it in any of the literature.

Saliva = spit = not infectious as far as HIV is concerned.

There is a faint possibility of acquiring HIV through SUCKING and receiving ejaculate = cum - in your mouth if you suck off an HIV positive male, but equally this is fantastically rare and studies seem to indicate an exceptionally low to zero risk for this.

There is a theoretical risk that I might become the UK's next Prime Minister but it is very unlikely I'm glad to say. Theoretical risk is exactly that - theory.

You will NOT become HIV positive through being sucked. You may get any of chlamydia; gonorrhoea; syphilis; herpes; strep; NSU in your penis but NOT HIV - irrespective of what any of the other Forums say.

best wishes, Sean

Not afraid2
13-08-2013, 21:07
http://www.medhelp.org/posts/HIV---International/Chances-of-contracting-HIV-by-receiving-unprotected-oral-sex/show/1428919
Hi Dr.

Four weeks exactly, I met up with a sex worker and she sucked my penis for about five-ten minutes (No other exposures vaginal, anal, etc just oral). So far I haven't had any sympotms that I consider ARS but I have had dirrahea on and off, a rash on my back, headache, and sore throat (I think its stress, anxiety or guilty). I went to the doctor to get tests done at 7 days following my exposure and everything came back negative including hiv but I know its too early for that too show up. Now I am worried that I through my life away over this single exposure and had to be put on Ambien to help my fall asleep at night. To tell you a little about myself I'm 22, am in pretty great health, I have a condition known as PPP (Pearly Penile Papules), has never had intercourse only oral, and I'm not a drug user. I know I need help but am having mixed answers from other people and would really like the opinion of a doctor.

Trả lời của bác sĩ Sean Cummings
Good Morning

No offence taken at all.

You will NOT acquire HIV through being sucked. I've never seen it; never read about it; no colleagues have ever told me about it and I've never seen it in any of the literature.

Saliva = spit = not infectious as far as HIV is concerned.

There is a faint possibility of acquiring HIV through SUCKING and receiving ejaculate = cum - in your mouth if you suck off an HIV positive male, but equally this is fantastically rare and studies seem to indicate an exceptionally low to zero risk for this.

There is a theoretical risk that I might become the UK's next Prime Minister but it is very unlikely I'm glad to say. Theoretical risk is exactly that - theory.

You will NOT become HIV positive through being sucked. You may get any of chlamydia; gonorrhoea; syphilis; herpes; strep; NSU in your penis but NOT HIV - irrespective of what any of the other Forums say.

best wishes, Sean
thông tin này bổ ích quá, tks bác. Qua lời tư vấn của bác sỹ Sean Cummings thì lại càng khẳng định rõ OS ko có nguy cơ với H. Bạn chủ thread yên tâm nhé, cả mình cũng yên tâm luôn :D

dragon
13-08-2013, 21:09
bạn hãy yên tâm đi, bạn không có nguy cơ

timecanbeback
13-08-2013, 21:14
Xin được dịch như sau:
Hỏi:
cách đây 4 tuần, Tôi đã QHTD với GMD. Cô ta đã mút DV của tôi khoảng 5-10 phút(Không QHTD hậu môn, âm đạo...Chỉ OS). Sau đó tôi không có bất cứ triệu chứng gì của thời kì cửa sổ (ARV). Nhưng tôi bị tiêu chảy và đã khỏi, phát ban ở lưng, đau đầu, đau họng (Tôi nghĩ do stress...) I đã đến gặp bsi để test ở ngày thứ 7 và tất cả đều âm tính kể cả HIV nhưng tôi biết như thế là quá sớm để làm xn. Giờ đây tôi lo lắng rằng cuộc đời tôi sẽ chấm hết....
Trả lời:
Không có nguy cơ ở đây. bạn sẽ không bị H khi bị mút. Tôi chưa bao giờ chứng kiến cũng như đọc về nó. Không có đồng nghiệp nào từng nói cho tôi về nó và tôi chưa thấy TH nào ở bất cứ 1 nền văn hoá nào khác. Nước bọt = không có sự lây nhiễm cũng như H cũng không liên quan đến nước bọt. Có 1 nguy cơ rất mờ nhạt về khả năng lây nhiêm H qua OS và sự phóng tinh của ng nhận kể cả xuất tinh trong miệng nếu bạn mút DV của 1 ng nhiễm H nhưng đây cũng là 1 sự hiếm hoi đến tuyệt vời và nghiên cứu dường như chỉ ra rằng nguy cơ tiến đến 0. Có 1 rủi ro lý thuyết rằng tôi có thể trở thành thủ tướng tiếp theo của Hoa Kì nhưng điều đó không xảy ra. Rủi ro lý thuyết chỉ là lý thuyết. Bạn sẽ không trở thành ng có H thông qua OS (được GMD mút DV). Bạn có thể dính chlamydia, Lậu, Giang Mai, Herper, xoắn khuẩn, ....ở DV của bạn nhưng không phải HIV.

Not afraid2
13-08-2013, 21:29
Nói cho vui nữa thì ai OS ko thôi mà dính H sẽ trở thành Tổng thống của Việt Nam :))

hoanggiangst88
13-08-2013, 23:59
os chưa không có nguy cơ bạn yên tâm triệu chứng là do stress sinh ra thôi bạn à !

dragon
15-08-2013, 16:20
oarl mà bị nguy cơ, trừ khi có đầy đủ điều kỉện cần và đủ, cần : là người oral miệng bị lỡ và có chảy máu. Đủ: là người được oral bị chảy máu ở bộ phận sinh dục. thì lúc đó trường hơp oral mới chính xác là có nguy cơ