PDA

View Full Version : Dao nạo hoa quả đâm vô tay

Phamvantuab
06-03-2014, 16:21
Chào các anh chị ạ. Vừa ngồi quán nước chơi. Thấy bà chủ đang nạo quả đu đủ để làm nộm . E cũng ngồi đó làm cùng. Được khoảng 10 - 15phut thì Vô tình tay bị lưỡi dao cứa vào và rỉ máu. Nếu người bị bệnh vừa cầm vào đó và rách tay mà em bị như vậy thì có sao ko ạ ? Tỉ lệ nhiễm bệnh của em là bao nhiêu ạ ?

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 16:26
Chào các anh chị ạ. Vừa ngồi quán nước chơi. Thấy bà chủ đang nạo quả đu đủ để làm nộm . E cũng ngồi đó làm cùng. Được khoảng 10 - 15phut thì Vô tình tay bị lưỡi dao cứa vào và rỉ máu. Nếu người bị bệnh vừa cầm vào đó và rách tay mà em bị như vậy thì có sao ko ạ ? Tỉ lệ nhiễm bệnh của em là bao nhiêu ạ ?
Theo bạn: Khi bạn cầm con dao đó làm, và bạn bị dao cứa chảy máu, vậy bạn có rữa con dao đó sạch để làm tiếp k? hay bạn vẫn để con dao dính máu đó mà cạo quả đu đủ????

Phamvantuab
06-03-2014, 16:28
Cái đó là cái nạo ạ. Cái nạo để chẻ quả đu đủ ra tăm tăm để làm nộm đó anh. Em làm đc khoảng 15p thì e bị đứt tay. Nạo đó thì ko có máu. Vì nạo đi nạo lại lên nếu có máu cũng đi ra theo đủ đủ rồi ạ

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 16:31
Cái đó là cái nạo ạ. Cái nạo để chẻ quả đu đủ ra tăm tăm để làm nộm đó anh. Em làm đc khoảng 15p thì e bị đứt tay. Nạo đó thì ko có máu. Vì nạo đi nạo lại lên nếu có máu cũng đi ra theo đủ đủ rồi ạ
Yêu cầu bạn trả lời câu hỏi của songchung ở trên. Ok?

Phamvantuab
06-03-2014, 16:34
Dao ko dính máu ạ. Cái đó là lưỡi răng cưa. Nó chạm vô tay e chỉ hơi dớm máu thôi. Còn ở dao ko bị và em không rửa ạ

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 16:38
Dao ko dính máu ạ. Cái đó là lưỡi răng cưa. Nó chạm vô tay e chỉ hơi dớm máu thôi. Còn ở dao ko bị và em không rửa ạ
Ý bạn nói là trước khi bạn cầm con dao đó thì sợ người khác cũng bị như bạn rùi tới lược bạn bị chính con dao đó đâm đúng k??? Xin thưa mũi răng cưa đó k phải được cấu tạo như kim tiem, nên k chứa máu bên trong => K có nguy cơ với HIV

Phamvantuab
06-03-2014, 16:42
Dạ vâng em cám ơn a ạ.

Nguyen Ha
06-03-2014, 17:17

Có vẻ như bạn bị HIV ám ảnh quá rồi. Cái dao nạo đó không là nguy cơ lây truyền HIV bạn ạ.