PDA

View Full Version : A/c tư vấn giúp em về xn ở pasteur được khong ạ... Giúp em với

thientanhi
06-03-2014, 16:46
A/C cho em hỏi.. sau nguy cơ 12 tuần em làm xn ở pastuer thì ở đó em sẽ làm pp gì...phí bao nhiêu và kết quả em có thể lấy trong ngày dc không.. và em có cần phải làm lại xn vào tháng thứ 6 và 1 năm sau nguy cơ khong ạ..

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 16:51
A/C cho em hỏi.. sau nguy cơ 12 tuần em làm xn ở pastuer thì ở đó em sẽ làm pp gì...phí bao nhiêu và kết quả em có thể lấy trong ngày dc không.. và em có cần phải làm lại xn vào tháng thứ 6 và 1 năm sau nguy cơ khong ạ..
Bạn đến đó ghi vào giấy XN HIV, còn chuyện họ làm PP gì không quan trọng, khi trả KQ có chữ AT là OK Number One

thientanhi
06-03-2014, 17:02
Bạn đến đó ghi vào giấy XN HIV, còn chuyện họ làm PP gì không quan trọng, khi trả KQ có chữ AT là OK Number One

anh songchung cho em hỏi.. v em có cần làm xn vào tháng thứ 6 hoac 1 năm sau nguy cơ khong ạ

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 17:06
anh songchung cho em hỏi.. v em có cần làm xn vào tháng thứ 6 hoac 1 năm sau nguy cơ khong ạ
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Bạn có kết quả AT sau 8 tuần có nguy cơ chứng tỏa:Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV gần như không hề hiện diện trong cơ thể bạn, và đây là tín hiệu an toàn rất cao. Chỉ cần XN ở 12 tuần chốt = HIV Ab là rõ trắng đen.

Nguyen Ha
06-03-2014, 17:08
Chốt ở 12 tuần sau nguy cơ theo khuyến cáo. Không cần xét nghiệm lại ở 6 tháng hay 1 năm đâu bạn.

thientanhi
06-03-2014, 17:10
Chốt ở 12 tuần sau nguy cơ theo khuyến cáo. Không cần xét nghiệm lại ở 6 tháng hay 1 năm đâu bạn.

vâg .. em cảm ơn.. mà chị hà ơi.. làm xn ở pastuer thì phải chờ bao lâu mới có kết quả.. lấy kết quả trong ngày dc khong chị

songchungvoi_HIV
06-03-2014, 17:40
vâg .. em cảm ơn.. mà chị hà ơi.. làm xn ở pastuer thì phải chờ bao lâu mới có kết quả.. lấy kết quả trong ngày dc khong chị
Kq trả của Pastuer sau 3 ngày