PDA

View Full Version : Tư vấn giúp em với

doremon
07-03-2014, 11:47
cách đây 1 tuần em có quan hệ với gái mại dâm . Khi đó em có mang bao cao su nhưng do dương vật em có mụt ghẻ trên lớp da gần đầu dương vật . sau khi bỏ bao cao su ra em có lấy nước rửa sơ rồi về nhà tắm . Khi tắm thì mụt ghẻ rớt ra và chảy máu . em sợ nước khi tắm sẽ đưa các chất dịch sinh dục và nước miếng của GMD chảy vết thướng . cho em hỏi em có nguy cơ cao không. bi giờ có uống thuốc gì không hay để 4 tuần xét nghiệm luôn

songchungvoi_HIV
07-03-2014, 11:51
cách đây 1 tuần em có quan hệ với gái mại dâm . Khi đó em có mang bao cao su nhưng do dương vật em có mụt ghẻ trên lớp da gần đầu dương vật . sau khi bỏ bao cao su ra em có lấy nước rửa sơ rồi về nhà tắm . Khi tắm thì mụt ghẻ rớt ra và chảy máu . em sợ nước khi tắm sẽ đưa các chất dịch sinh dục và nước miếng của GMD chảy vết thướng . cho em hỏi em có nguy cơ cao không. bi giờ có uống thuốc gì không hay để 4 tuần xét nghiệm luôn
Quan trọng là bạn QHTD có BCS là an toàn. Trong nước bọt k có HIV
Xà phòng làm sạch 'cậu nhỏ' hiệu quả?
07:00 AM | 24/1/2014

Đúng hay sai đây...
Câu trả lời: Sai nghiêm trọng
Sử dụng xà phòng có tính sát khuẩn mạnh ở các mô nhạy cảm có thể dẫn đến sưng phồng, đau rát và tấy đỏ. Đồng thời, xà phòng còn làm mất đi độ cân bằng pH tự nhiên của da tạo điều kiện cho vi khuẩn sinh sôi nảy nở. Do đó, bạn chỉ cần vệ sinh bằng nước khi tắm là đủ.

An An (theo selfgrowth)

doremon
07-03-2014, 11:57
cảm ơn anh . bữa đó em rửa bằng xà phòng và cồn 90 độ không biết da có bị thương không nửa . mà 4 tuần là xét nghiệm combo được rồi phải không anh

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-03-2014, 12:00
yên tâm bạn nhé,bạn không có khi nguy cơ trong trường hợp này nên bạn không cần phải lo lắng thêm nữa.cũng như không cần phải dùng pep hay để 4 tuần xét nghiệm luôn.nếu thích 4 tuần bạn có thể làm cái combo để giải tỏa tâm lý nhưng chắc chắn sẽ âm tính thôi vì trong nước bọt không có virus hiv cũng như là môi trường kiềm,có tính diệt khuẩn nên không thể làm bạn lây nhiễm hiv như vậy.và bạn dùng nước để rửa dương vật nên dịch sinh dục có dính vào cũng không sao mà nếu có thì cũng rất ít,không thể nào hoạt động được trong môi trường và điều kiện như vậy.bạn nên kiểm tra tình trạng vệ sinh bộ phận sinh dục của mình trước khi quan hệ với gái mại dâm cũng như là nên tránh xa gái mại dâm ra để tránh lo lắng,sợ hãi như bây giờ nhé.nếu có thì luôn luôn dùng bao đúng cách và an toàn.bạn nên coi lại việc vệ sinh của mình,để dương vật bị ghẻ rồi bong tróc,chảy máu như vậy là không hay cho lắm...

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-03-2014, 12:06
cảm ơn anh . bữa đó em rửa bằng xà phòng và cồn 90 độ không biết da có bị thương không nửa . mà 4 tuần là xét nghiệm combo được rồi phải không anh
đúng rồi bạn,4 tuần làm cái xét nghiệm combo là được rồi đó.nếu ở thành phố hồ chí minh bạn nên đến bệnh viện hòa hảo để được bác sĩ thăm khám và làm cho bạn.chi phí một lần xét nghiệm ở đó như vậy là khoảng 200 ngàn đó bạn.xét nghiệm 150k,khám trước khi xét nghiệm 50k
vì sự an toàn cho bạn,nên bạn dùng xà phòng và cồn 90 độ để rửa lại sau khi quan hệ với gái mại dâm là đúng và cũng không sao.nếu bạn sợ bị tổn thương da thì lần sau đừng quan hệ với gái mại dâm nữa vì làn da ở chỗ đó vốn mỏng,yếu và nhạy cảm nên không chắc bạn cứ rửa hoài như vậy sẽ không bị tổn thương da đâu bạn...

songchungvoi_HIV
07-03-2014, 12:11
Có nguy cơ đâu mà XN???

Nguyen Ha
07-03-2014, 12:12

Quan trọng là khi quan hệ bạn có dùng bcs là bạn an toàn còn việc bạn rửa DV như vậy cũng không là nguyên nhân làm lây nhiễ HIV.

doremon
07-03-2014, 12:13
Có nguy cơ đâu mà XN??? dạ có nguy cơ hay anh viết nhầm có nguy " cơ đâu" mà xét nghiệm . tại em sợ xét nghiệm cho yên tâm .

Nguyen Ha
07-03-2014, 12:14
dạ có nguy cơ hay anh viết nhầm có nguy " cơ đâu" mà xét nghiệm . tại em sợ xét nghiệm cho yên tâm .

Bạn không có nguy cơ, không cần xét nghiệm.

doremon
07-03-2014, 12:21
thank cac anh chị , sáng giờ đi lòng vòng mà không biết chỗ nào tư vấn nửa vào bêmh viện nhiệt đới toàn hấy khám bệnh đa khoa không hà, còn paster thấy tư vấn để chích ngừa không nên không bít hỏi chỗ nào

songchungvoi_HIV
07-03-2014, 12:27
thank cac anh chị , sáng giờ đi lòng vòng mà không biết chỗ nào tư vấn nửa vào bêmh viện nhiệt đới toàn hấy khám bệnh đa khoa không hà, còn paster thấy tư vấn để chích ngừa không nên không bít hỏi chỗ nào
Nếu bạn chưa tin BQT bạn có thể đến VCT Ánh Dương 71 Võ Thị Sáu Quận 3 lên lầu 2 để đc chia sẻ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-03-2014, 12:30
có vấn đề gì lo lắng,hoang mang và cần tư vấn,giải đáp thì cứ lên diễn đàn này bạn nhé.anh chị em admin và thành viên diễn đàn sẽ tư vấn cho bạn nhiệt tình nhất có thể luôn nè,chịu chưa ^^

doremon
08-03-2014, 20:07
cho em hỏi luôn là 3 tuần đi xét nghiệm combo được rồi hay chính xác là 4 tuần

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 20:13
Bạn đã đợt được 3 tuần vậy sao k chờ đủ 4 tuần XN, nếu XN ở 3 tầun bạn lại hỏi KQ này có chính xác k và đc bao nhiêu %

doremon
08-03-2014, 20:19
anh cho em hỏi nên xét nghiệm ở hòa hảo hay paster

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 20:20
anh cho em hỏi nên xét nghiệm ở hòa hảo hay paster
XN ở đâu cũng được, Pastuer trả KQ sau 3 ngày, Hòa Hảo sau 2 giờ. Miễn sao KQ trả là AT

doremon
08-03-2014, 20:22
:monkeys16: lo quá , mà giờ chắc hết uống pep duoc rồi hả anh thư 7 , chủ nhật phòng khám đóng cửa hết

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 20:28
:monkeys16: lo quá , mà giờ chắc hết uống pep duoc rồi hả anh thư 7 , chủ nhật phòng khám đóng cửa hết
PEP gì ở đây??? Nguy cơ đâu mà PEP, Nếu có nguy cơ th2i PEP chỉ có giá trị trong 72 giờ vàng tính từ lúc có nguy cơ. Nếu có nguy cơ mà k dùng PEP trong 72 giờ vàng thì sau 72 giờ dùng đâu còn tác dụng

doremon
08-03-2014, 20:29
thank anh thôi ráng chờ 4 tuần rồi xã street

Kienbank
09-03-2014, 02:24
Nếu bạn chưa tin BQT bạn có thể đến VCT Ánh Dương 71 Võ Thị Sáu Quận 3 lên lầu 2 để đc chia sẻ
Chị tư vấn dễ thương lắm.

trungan1987
09-03-2014, 02:51
thank anh thôi ráng chờ 4 tuần rồi xã street
Trường hợp bạn là ko có nguy cơ... kết quả sẽ âm tính mà... đừng lo lắng nhìu nhe bạn hại cho sức khỏe...

Tuanmecsedec
09-03-2014, 06:55

Những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

doremon
28-03-2014, 14:29
hôm nay em đi xét nghiệm ở hòa hảo .
tên xét nghiệm hiv Ag/Ab combo
kết quả NEG s/co = 0.1
em hỏi bác sỉ sau 3 tháng cần xét nghiệm nửa không . bác sĩ nói cần .sao lạ vậy vậy ( nếu vậy em để 3 tháng sau đi xét nghiệm luôn cho rùi ? )
với lại cho em hỏi lúc vào phòng lấy máu , bàn tay em vặn núm cửa phòng xét ngiệm mà sau tay em chạm vào vết thương chộ lấy máu cho em hỏi có nguy cơ không tại em thấy ai lấy máu xong cũng cầm vào tay nắm mở cửa

Charles
28-03-2014, 14:38
hôm nay em đi xét nghiệm ở hòa hảo .
tên xét nghiệm hiv Ag/Ab combo
kết quả NEG s/co = 0.1
em hỏi bác sỉ sau 3 tháng cần xét nghiệm nửa không . bác sĩ nói cần .sao lạ vậy vậy ( nếu vậy em để 3 tháng sau đi xét nghiệm luôn cho rùi ? )
với lại cho em hỏi lúc vào phòng lấy máu , bàn tay em vặn núm cửa phòng xét ngiệm mà sau tay em chạm vào vết thương chộ lấy máu cho em hỏi có nguy cơ không tại em thấy ai lấy máu xong cũng cầm vào tay nắm mở cửa

Bạn được chia sẻ không có nguy cơ thì với 4 tuần Combo ÂT bạn hoàn toàn giải tỏa tâm lý được rồi.

với lại cho em hỏi lúc vào phòng lấy máu, bàn tay em vặn núm cửa phòng xét ngiệm mà sau tay em chạm vào vết thương chộ lấy máu cho em hỏi có nguy cơ không tại em thấy ai lấy máu xong cũng cầm vào tay nắm mở cửa => Không có nguy cơ, vì HIV không lây nhiễm gián tiếp như vậy (Câu hỏi này ở dạng thiếu kiến thức và kỳ thị, bạn nên tìm hiểu thêm kiến thức để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS).

doremon
28-03-2014, 17:47
vậy là em an toàn rồi phải không ?

songchungvoi_HIV
28-03-2014, 17:51
vậy là em an toàn rồi phải không ?
Muốn biết có an toàn k hay có nguy cơ k thì đọc lại từ đầu

doremon
28-03-2014, 19:52
thank các anh chị đã tư vấn nhiệt tình giúp em :zk2039:

phải đi massa ăn mừng thôi :zk2017:

Charles