PDA

View Full Version : xin BQT tư vấn giúp hôn và kích dục bằng tay

leo
08-03-2014, 17:43
Em mới cưới vợ về được 6 tháng thì phát hiện vợ nhiễm HIV và bắt đầu uống ARV từ ngày mai, em đi xét nghiệm thì Âm tính. Gần 2 tháng nay chúng em không QH nữa, nhưng tối hôm qua hai vợ chồng buồn nên mua bia về uống, uống xong do nhu cầu tình dục của tuổi trẻ chúng em không thể kiềm chế được, vợ em liến lỗ tay, mặt em, nút tinh hoàn em, và dùng tay thủ dâm cho em, cạp cạp càm em,,,,, mà mặt em nổi rất nhiều mụn, đầu đỏ đỏ có rỉ máu và đang bị dị ứng toàn thân, và vợ em cũng vậy có nhiều mụn mụn cũng có máu ở đầu, và cũng bị dị ứng toàn thân do hai đứa em bị dị ứng khi ăn hải sản. hơn nữa vợ em bị xung nứu răng và chảy máu răng khi hôn. Do cd4 của vợ em có 285 nên bsi nói nồng độ virus rât cao. Em xin hỏi em cần dung thuốc trong truong hợp này không

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 17:55
Em mới cưới vợ về được 6 tháng thì phát hiện vợ nhiễm HIV và bắt đầu uống ARV từ ngày mai, em đi xét nghiệm thì Âm tính. Gần 2 tháng nay chúng em không QH nữa, nhưng tối hôm qua hai vợ chồng buồn nên mua bia về uống, uống xong do nhu cầu tình dục của tuổi trẻ chúng em không thể kiềm chế được, vợ em liến lỗ tay, mặt em, nút tinh hoàn em, và dùng tay thủ dâm cho em, cạp cạp càm em,,,,, mà mặt em nổi rất nhiều mụn, đầu đỏ đỏ có rỉ máu và đang bị dị ứng toàn thân, và vợ em cũng vậy có nhiều mụn mụn cũng có máu ở đầu, và cũng bị dị ứng toàn thân do hai đứa em bị dị ứng khi ăn hải sản. hơn nữa vợ em bị xung nứu răng và chảy máu răng khi hôn. Do cd4 của vợ em có 285 nên bsi nói nồng độ virus rât cao. Em xin hỏi em cần dung thuốc trong truong hợp này không
Chào bạn, Những gì bạn kể không phải là con đường lây nhiễm HIV, vì HIV k sống trong nước bọt, nước bọt là môi trường kiềm Enzynm làm bất hoạt HIV, Cái chính HIV chỉ lây khi QHTD k an toàn.
Bạn tham khảo chủ đề sao:
Chủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)Chủ đề: Người nhiễm HIV điều trị bằng ARV ít nguy cơ lây cho bạn tình (http://diendanhiv.vn/threads/9892-Nguoi-nhiem-HIV-dieu-tri-bang-ARV-it-nguy-co-lay-cho-ban-tinh)

Charles
08-03-2014, 17:55
Em mới cưới vợ về được 6 tháng thì phát hiện vợ nhiễm HIV và bắt đầu uống PEP từ ngày mai, em đi xét nghiệm thì Âm tính. Gần 2 tháng nay chúng em không QH nữa, nhưng tối hôm qua hai vợ chồng buồn nên mua bia về uống, uống xong do nhu cầu tình dục của tuổi trẻ chúng em không thể kiềm chế được, vợ em liến lỗ tay, mặt em, nút tinh hoàn em, và dùng tay thủ dâm cho em, cạp cạp càm em,,,,, mà mặt em nổi rất nhiều mụn, đầu đỏ đỏ có rỉ máu và đang bị dị ứng toàn thân, và vợ em cũng vậy có nhiều mụn mụn cũng có máu ở đầu, và cũng bị dị ứng toàn thân do hai đứa em bị dị ứng khi ăn hải sản. hơn nữa vợ em bị xung nứu răng và chảy máu răng khi hôn. Do cd4 của vợ em có 285 nên bsi nói nồng độ virus rât cao. Em xin hỏi em cần dung thuốc trong truong hợp này không

Kích dục bằng tay là tình dục an toàn, không có nguy cơ với HIV.

Các hành vi hôn, liếm cơ thể không có nguy cơ với HIV, vì nước bọt là môi trường kiềm virus hầu như không tồn tại.

Bạn xác định vợ bạn đã có HIV thì trước đó chứng tỏ bạn đã có QHTD không an toàn rồi, bạn nên XN lại sau lần quan hệ cuối 12 tuần, vì lần XN cách đó gần 2 tháng của bạn chỉ rất khả quan là bạn không có HIV chứ chưa khẳng định chắc chắn 100%.

leo
08-03-2014, 18:05
Em xin hỏi 3 câu sau có nguy cơ không ahj?

a, hưng mặt vợ em nhìu mụn có máu ở đầu, mặt em cũng vậy, khi âu yếm đè mặt lên nhau có thể làm mục mụn chóc mài và máu dính từ mụn của vợ em sang không?.

b, Vợ em bị chảy máu răng, máu có trong nước bọt vậy liêm vô mặt em, dinh nước bọt rất nhiều ak, nhữn máu này có thấm vào đầu mụn của em không và do em nhậu nhiều nên môi khô và nức, có rát rát vậy máu có thấm vô đường môi nay không?

c, Vợ em nút tinh hoàn mà em không để ý tinh hoàn em có trầy xướt gì không, Máu từ nứu răng có trong nước bọt có thấm vào không?

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 18:17

a, hưng mặt vợ em nhìu mụn có máu ở đầu, mặt em cũng vậy, khi âu yếm đè mặt lên nhau có thể làm mục mụn chóc mài và máu dính từ mụn của vợ em sang không?.

b, Vợ em bị chảy máu răng, máu có trong nước bọt vậy liêm vô mặt em, dinh nước bọt rất nhiều ak, nhữn máu này có thấm vào đầu mụn của em không và do em nhậu nhiều nên môi khô và nức, có rát rát vậy máu có thấm vô đường môi nay không?

c, Vợ em nút tinh hoàn mà em không để ý tinh hoàn em có trầy xướt gì không, Máu từ nứu răng có trong nước bọt có thấm vào không?
Đây k phải con đường xâm nhập HIV. Nước bọt k có HIV. Bạn k có nguy cơ

songchungvoi_HIV
08-03-2014, 18:37

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.
- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.
- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.
- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung bàn chải dánh răng với người khác.- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.
- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV.
Nguồn: quangninhpac:nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)
10. HIV có thể lây truyền qua giọt nước mắt, mồ hôi, muỗi đốt, dùng chung bể bơi…
Không đúng. Nhưng rất tiếc, “chuyện hoang đường” này vẫn còn tồn tại và đến nay không ít người vẫn nghĩ rằng hôn nhau, ôm, bắt tay, ngồi trên hố xí bệt, dùng chung đồ dùng thông thường (không liên quan đến máu, dịch sinh dục)… đều có nguy cơ lây nhiễm HIV.
Nhưng thực tế không phải là như vậy. HIV chỉ lây khi có tiếp xúc trực tiếp với máu, dịch sinh học của người nhiễm HIV hoặc khi trẻ bú sữa mẹ nhiễm HIV.
Mọi người cần tham gia phản bác lại quan niệm sai lầm này, bởi nó gây ra nỗi sợ hãi, làm tăng sự kỳ thị, phân biệt đối xử liên quan đến nhiễm HIV/AIDS, qua đó làm cho HIV ngày càng lan rộng hơn. HIV có trong nước bọt, vậy ăn uống chung có bị lây bệnh không? Bị người nhiễm HIV cắn có bị lây không?
Cả hai trường hợp đều không lây. Ăn uống chung không lây vì nước bọt không có HIV hoặc chỉ có với số lượng rất ít (dưới 1 virus/ml ) không đủ lây bệnh. Ðối với trường hợp bị người nhiễm HIV cắn, chỉ lây khi vết cắn chảy máu và răng miệng của người cắn có vết lở chảy máu.

Theo TC AIDS và CĐ số chuyên đề 2011
Câu39.

HIV có trong nước bọt, vậy ăn uống chung có bị lây bệnh không? Bị người nhiễm HIV cắn có bị lây không?

Cả hai trường hợp đều không lây.

Ăn uống chung không lây vì nước bọt không có HIV hoặc chỉ có với số lượng rất ít ( dưới 1 virus/ml ) không đủ lây bệnh.

Đối với trường hợp bị người nhiễm HIV cắn , chỉ lây khi vết cắn chảy máu và răng miệng của người cắn có vết lở chảy máu.
21. Uống nước chung với người nhiễm HIV/AIDS có chứng chảy máu thường xuyên ở lợi răng có bị lây bệnh không?

Không lây, nếu người uống sau không có thương tổn chảy máu trong miệng làm ngõ vào cho HIV. Vả lại, khả năng để lại HIV trên miệng ly của người nhiễm dù là chảy máu lợi răng cũng rất là hy hữu!
http://www.ykhoa.net/tinhduc_gioitin...idsquest21.htm (http://www.ykhoa.net/tinhduc_gioitinh/AIDS/aidsquest21.htm)
33. HIV có trong nước bọt, vậy ăn uống chung có bị lây bệnh không? Bị người nhiễm HIV cắn có bị lây không?
Cả hai trường hợp đều không lây.
Ăn uống chung không lây vì nước bọt không có HIV hoặc chỉ có với số lượng rất ít ( dưới 1 virus/ml ) không đủ lây bệnh.
Đối với trường hợp bị người nhiễm HIV cắn , chỉ lây khi vết cắn chảy máu và răng miệng của người cắn có vết lở chảy máu.
<marquee border="1">HIV LÂY THEO 3 ĐƯỜNG: TÌNH DỤC, ĐƯỜNG MÁU VÀ TỪ MẸ SANG CON</marquee>
http://www.ykhoa.net/tinhduc_gioitinh/AIDS/aidsquest33.htm

Tuanmecsedec
09-03-2014, 06:43

Việc hôn và kích dục bằng tay không phải hành vi có nguy cơ.