PDA

View Full Version : em bị miểng chai đâm vào chân

longchangxa
09-03-2014, 01:01
Hôm qua em đi uống trà sữa. Khi về thì cảm giác đạp vào cái gì đó đau đau.sau đó thì em rút được ra.. mảnh vở to hơn hạt cát tí nhưng chổ em bị đâm không chảy máu chỉ đỏ đỏ.. nhìn vào mảnh vỏ cũng không thấy máu... vì nó màu trắng nên em nhìn thấy rỏ lắm trắng tinh không có màu đỏ... nhưng em sợ quá. Mong được giải đáp sớm em cảm ơn

♥NS♥
09-03-2014, 01:05
bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này

trungan1987
09-03-2014, 02:57
Hôm qua em đi uống trà sữa. Khi về thì cảm giác đạp vào cái gì đó đau đau.sau đó thì em rút được ra.. mảnh vở to hơn hạt cát tí nhưng chổ em bị đâm không chảy máu chỉ đỏ đỏ.. nhìn vào mảnh vỏ cũng không thấy máu... vì nó màu trắng nên em nhìn thấy rỏ lắm trắng tinh không có màu đỏ... nhưng em sợ quá. Mong được giải đáp sớm em cảm ơn
Chào bạn... với những j bạn kể... bạn ko có nguy cơ... đừng lo lắng nữa nhé bạn...

Tuanmecsedec
09-03-2014, 07:05

Đạp miểng chai mắc mớ gì liên quan lây nhiễm HIV bạn.

songchungvoi_HIV
09-03-2014, 08:00
Không có nguy cơ nhé bạn.
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành. Qua một số nghiên cứu của nước ngoài, sự tiếp xúctrực tiếp với máu của một người nhiễm HIV qua da lành không cho nguy cơ nhiễm bệnh.HIV có thể xâm nhập qua lớp biểu bì của da (có 3 lớp biểu bì, trung bì và hạbì)
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

longchangxa
09-03-2014, 17:27
za em cám ơn mọi người ạ... suốt đêm lo lắng quá trời ^^