Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 57

Chủ đề: Xin tư vấn về hành vi OS và kết quả xét nghiệm combo sau 2,3,4 tuần.

imported_HTForever
    Guest

Xin tư vấn về hành vi OS và kết quả xét nghiệm combo sau 2,3,4 tuần.

Em chao anh Tuan va cac anh chi trong dien dan a!

Den hom nay la tron 2 tuan ke tu khi em co o cung GMD. Em da co nhieu tim hieu ve nhung hanh vi co the gay nguy co nhiem HIV cua em, hien tai em dang ban khoan 3 dieu:

- Sau khi o cung GMD, dau ti cua em bi rat nhung kiem tra ko phat hien duoc chay xuoc, 2 hom sau co dong vay rat nho, chac chan la do GMD dung mieng. Em xin hoi nguy co tu hanh vi nay, mong anh Tuan tra loi giup em.

- Do qua cang thang den bay gio em ko the nho lai duoc dien bien xay ra ngay hom ay, boi vi khi do em say va kha met. 1 so chi tiet ve chuyen toi hom ay em con nho nhung khong du de khang dinh em co QHTD duong AD voi GMD do hay khong. Vay neu anh chi co thoi gian em xin post bai va nho anh chi phan tich giup em.

- Em se di xet nghiem combo vao ngay mai, hon 14 ngay sau khi co hanh vi gan GMD. Em xin hoi theo kinh nghiem cua cac anh chi, ket qua xn bang phuong phap nay trong thoi gian 2 tuan, 3 tuan va 4 tuan co kha quan ko? Tat nhien em se xn vao nhung tuan tiep theo.

Em xin cam on cac anh chi!

ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi HTForever Xem bài viết
    Em chao anh Tuan va cac anh chi trong dien dan a!

Den hom nay la tron 2 tuan ke tu khi em co o cung GMD. Em da co nhieu tim hieu ve nhung hanh vi co the gay nguy co nhiem HIV cua em, hien tai em dang ban khoan 3 dieu:

- Sau khi o cung GMD, dau ti cua em bi rat nhung kiem tra ko phat hien duoc chay xuoc, 2 hom sau co dong vay rat nho, chac chan la do GMD dung mieng. Em xin hoi nguy co tu hanh vi nay, mong anh Tuan tra loi giup em.

- Do qua cang thang den bay gio em ko the nho lai duoc dien bien xay ra ngay hom ay, boi vi khi do em say va kha met. 1 so chi tiet ve chuyen toi hom ay em con nho nhung khong du de khang dinh em co QHTD duong AD voi GMD do hay khong. Vay neu anh chi co thoi gian em xin post bai va nho anh chi phan tich giup em.

- Em se di xet nghiem combo vao ngay mai, hon 14 ngay sau khi co hanh vi gan GMD. Em xin hoi theo kinh nghiem cua cac anh chi, ket qua xn bang phuong phap nay trong thoi gian 2 tuan, 3 tuan va 4 tuan co kha quan ko? Tat nhien em se xn vao nhung tuan tiep theo.

Em xin cam on cac anh chi!

Nhung gi ban ke khong co nguy co ve HIV,Ban yen tam.Ban co xet nghiem chi giai toa tam ly thoi.

imported_HTForever
    Guest
    Anh oi em chuan bi di xn combo hon 2 tuan ke tu khi co hanh vi voi gmd, em lo lang qua, em chi so cai xac suat rat nho kia roi vao em thoi anh a 

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chúc bạn may mán! Két qua? am tính nha bạn! Mi?nh cu?ng mói duọc 10 nga?y. Cu?ng mún di xét nghiẹm lám!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Anh oi em chuan bi di xn combo hon 2 tuan ke tu khi co hanh vi voi gmd, em lo lang qua, em chi so cai xac suat rat nho kia roi vao em thoi anh a 
    Chao ban;

- Hanh vi cua ban neu khong co nguy co lay nhiem hiv, ban an tam.

- Neu muon xn giai toa voi pp COMBO nen cho dung thoi gian 4 tuan, 2 tuan xn chi cho biet tu nguy co ve truoc ban chua nhiem hiv thoi.

imported_HTForever
    Guest
    Em cam on cac anh,co dieu bjo e lai k nho co qhtd vs gmd do k anh a, mac du nhung j e con nho chong lai vc ay, e k con tin chinh ban,than minh. Roi trieu chung nua. Chang co le em say toi muc k biet la co qhtd vs co ta? Em nho,nhiu chi tiet llawsm,cac anh co the phan tich jup e dc k?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Chu de nay giong cua hoasung qua ta. OS thi khong co nguy co. Con so den noi khong nho co QHTD hay khong thi xin noi ro la QHTD la hanh dong chiu su dieu khien cua nhieu he co quan trong co the nen khong the nao co chuyen lam tuong nhu vay. 

imported_HTForever
    Guest
    Da em hoasung anh a sang nay em da gap va xin tu van cua bac si tai 21 Trung Liet nen ko xn nua. 2 tuan nua e se quay lai va hi vong se dc mo bo an mung a 

imported_HTForever
    Guest
    Cac anh lam on cho em hoi, thi thoang nguoi em lai noi mun o nhung cho trc gio rat it moc.
    Cai ngua cai ko, ro cai mo,cai giong nhu not ruoi son vay. tat xa deu mau do va chu yeu la o 2 tay va va cai o bung, nguc nhung k nhieu
    E k the hieu dc tai sao du thoi gian gay day e co stress that. Em dang lo lam ve vet can o dau ti em vi 2 hsau co dong vay nho.
    Em mong anh Tuan va cac anh em trong dd cho em 1 loi khuyen voi. Ngu va sau khi ngu la luc em hoang mang tot do.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Cac anh lam on cho em hoi, thi thoang nguoi em lai noi mun o nhung cho trc gio rat it moc.

Cai ngua cai ko, ro cai mo,cai giong nhu not ruoi son vay. tat xa deu mau do va chu yeu la o 2 tay va va cai o bung, nguc nhung k nhieu

E k the hieu dc tai sao du thoi gian gay day e co stress that. Em dang lo lam ve vet can o dau ti em vi 2 hsau co dong vay nho.

Em mong anh Tuan va cac anh em trong dd cho em 1 loi khuyen voi. Ngu va sau khi ngu la luc em hoang mang tot do.

Co the do ban lo lang cung co hien tuong nay,do stess gay ra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ec...ong hoasung chay tuot qua day lai con doi ten :)) Thoi thi cho du 4 tuan di ong oi ... tui voi ong cung xn chung ngay ma, chi co cai la khac cho, kakaka

imported_HTForever
    Guest
    Anh Tuan oi vet can o dau ti em co sao ko a? Thoi gian qua em da co giai toa tam ly nhung cang soi lai cang thay co nhung vet den nho va rat nho,nhin nhu mun ruoi vay. A cho e hoi NCH co nhung vet nhu vay k a? E tin la co. E chet mat hoang mang kinh khung. Dao nay e bi mat tri nho, k nho dc nhieu nua.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Anh Tuan oi vet can o dau ti em co sao ko a? Thoi gian qua em da co giai toa tam ly nhung cang soi lai cang thay co nhung vet den nho va rat nho,nhin nhu mun ruoi vay. A cho e hoi NCH co nhung vet nhu vay k a? E tin la co. E chet mat hoang mang kinh khung. Dao nay e bi mat tri nho, k nho dc nhieu nua.

Do ban lo lang thoi.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Co nguoi bi can sut luon a. Ma co lay dau Tho. kakakakaka 

Thành Viên Mới Pray90's Avatar
    Cảm ơn
    5
    cai cham mau nau (mau nhu mun ruoi) be bang dau tam toi cung co ma. :((

imported_HTForever
    Guest
    Chang con biet gi nua, em chet chac roi cac anh oi... Em co lam gi co ta dau, mat tien ma chi nam quay tay de roi :(( ko cam ko cam :((

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Chet khi moc. Nghi ngoi lung tung nha.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Vay bac muon lam gi bac moi cam? Moi nguoi da tu van khong co nguy co sao khong chiu nghe?

imported_HTForever
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi CrisM Xem bài viết
    Vay bac muon lam gi bac moi cam? Moi nguoi da tu van khong co nguy co sao khong chiu nghe?
    Cang nghi lai ngay hom ay em cang ko thong dc anh CrisM a. Em cam giac co j ko on trong tri nho cua em. Anh va moi nguoi co the nghe va phan tich giup cau chuyen cua em dc ko a? Thuc su em hoang mang

imported_HTForever
    Guest
    )Bao cao cac bac chieu qua la ngay thu 22, em di xet nghiem HIV Ag/Ab Elisa cho ket qua NOREACTIVE, tuy nhien, thoi gian va dia chi xet nghiem la tai benh vien Hong Ngoc - Keangnam, 1 benh vien tu ma theo e biet co 1 so scandal trong kham chua benh (voz). Em thay ko thuc su an tam duoc chut nao. Em da email toi benh vien HN va nhan duoc cau tra loi nhu sau:

"Chao ban,

Hien tai benh vien Hong Ngoc lam xet nghiem HIV Elisa  bang phuong phap combo ( vi hoat hoa phat quang) se phat hien ca khang nguyen va khang the .

Chi phi: 200.000d. Thoi gian khoang sau 1h-1,5h se co KQ"

Tuy nhien, thoi gian lay ket qua cua em va 1 nguoi ban som hon rat nhieu (khoang 17-20 phut). Va em cung chua hieu duoc "
     vi hoat hoa phat quang"Cac bac lam on cho em hoi, neu day la phuong phap combo thi thoi gian lay ket qua tren thuc te la bao lau a? va  vi hoat hoa phat quang o day co nghia la gi a?

Hom qua em cung da co mat tai 21 Trung Liet de lam xn combo nhung do toi muon nen ko lam ngay duoc. Bac si co noi chuyen va cho biet doi voi phuong phap nay tu 22 ngay tro di cho ket qua co kha nang tin tuong duoc, mac du da doc tren dien dan cac phuong phap xet nghiem, em xin hoi da co truong hop nao am tinh tu 22 ngay nhung duong tinh trong khoang 4-6 tuan chua a (gia su xn o benh vien HN cua em la dung).

Em xin cam on cac bac!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này