Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 32

Chủ đề: Chỉ có 1 mình đã 2 tháng sử dụng Arv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Chỉ có 1 mình đã 2 tháng sử dụng Arv

Ở cái tuổi 30 khi mọi ấm ủ kế hoạch trong đời chưa được thực hiện. Bị đồng tính đã khổ lắm rồi nay bị H nữa . Cách đây 2 tháng mình biết mình bị nhiễm và đang dùng arv ở bv nhiệt đới. Ngày 23.10 này là tháng thứ 3 mình tái khám và lấy thuốc. Cái ngày mà cầm tờ xét nghiệm mình đã chạy ra ngoài và nghẹn khóc 1 mình. Sau 2 tháng giờ đây mình cũng nguôi ngoai và phấn chấn. Gia đình mình biết và cũng động viên. Nhưng buồn lắm mọi người ơi. Bên ngoài mình cố như mình ổn. Nhưng tối khi nằm 1 mình trong phòng với 4 bức tường mình như nghẹn mà k còn gì để khó được. 1 phần vì tác dụng của thuốc làm mình nhức đầu sốt nóng rang người. Thì mình k biết tâm sự với ai. Bạn bè mình k có 1 ai chỉ có 1, 2 người bạn được gọi là thân thiết. Nhưng mình k dám cho họ biết. Mình cảm thấy cô đơn và trống trãi lắm. Cái lần thứ hai tới bv mình nhìn ngoài phòng khám thì thấy có 1 số bạn có lẽ cũng trạc tuổi mình lớn hoặc nhỏ hơn. Ai cũng chỉ nhìn lướt qua nhau rồi thôi và như ai cũng có những nổi niền riêng. Qua diễn đàn mình cần 1 người bạn hiểu và sẽ chia và k sex, bây giờ đối với mình chuyện sex là chuyện mình căm thù nhất vì nó vì bản thân đam mê rồi mới bị như hôm nay. Zalo của mình 0813112690 và nếu có duyên hẹn gặp vào ngày 23.10 này. Cám ơn mọi người đã đọc bài viết của mình

2. Những thành viên đã cảm ơn Blackcat cho bài viết này:

xuan vuong (05-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mạnh mẽ lên anh trai.
    H+ thôi mà, chuyện đã qua đó là quá khứ. Quan trọng là thái độ sống tốt ở hiện tại và cho tương lai.
    Mình làm mình chịu, còn suy nghĩ tiêu cực anh còn mệt mỏi thêm.
    Good luck

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Pass Xem bài viết
    Mạnh mẽ lên anh trai.
    H+ thôi mà, chuyện đã qua đó là quá khứ. Quan trọng là thái độ sống tốt ở hiện tại và cho tương lai.
    Mình làm mình chịu, còn suy nghĩ tiêu cực anh còn mệt mỏi thêm.
    Good luck
    Cám ơn e nhé. Chỉ là thấy trống trải lắm khi có 1 mình 1 người tâm sự cũng k có.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Em 6 tháng rồi đây. Lúc đầu ai cũng vậy anh ah.
    Rồi sẽ quen và phải chấp nhận.
    Sẽ có một người bén duyên với anh thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mong mọi chuyện sẽ ổn với anh nha.

Em còn trẻ hơn anh cả nửa con giáp, chưa đi làm mà cũng bị bệnh rồi đây, e cũng chỉ mới điều trị đc 1 tuần, nhưng em còn ko thể nói với gia đình đc nữa này, may hơn a là e cũng can đảm kể cho thằng bạn thân duy nhất nghe. Mọi thứ vẫn ổn.

Cảm giác say thuốc nhưng tối mấy hôm rồi ko ngủ đc, đến sáng trưa cũng chả có chỗ để ngủ dù đầu óc cứ quay cuồng rồi đến tối lại mất ngủ thật là cạn lời luôn. Nhưng bù lại e đc cái phần khá lạc quan nên ko stress vì bệnh hay mất ngủ lắm, chỉ mệt thôi.

Em thuộc dạng ko tâm lý nên ko thể tâm sự chia sẻ gì nỗi cô đơn trống trải anh đang chịu được, chỉ hy vọng mọi thứ với anh sẽ ổn dần lên thôi. Được gia đình bên cạnh và động viên thì chí ít anh cũng có chỗ dựa rồi, có gì khó khăn quá thì anh thử tâm sự với bố mẹ xem sao. E còn mong mình có thể nói với gia đình mà chả đc đây này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cũng giống như cái chết , chẳng ai có thể ngăn cản dc , và so với ung thư , căn bệnh này còn quá nhẹ nhàng , bạn nên vui mới phải . Vì ngày chết của bạn , phải tính bằng vài chục năm nữa, chứ ko ngắn hạn như 1 số bệnh nan y khác
    Mình bằng tuổi bạn , cũng vì phút bồng bột ko giữ dc mình mà mắc phải căn bệnh này , cái mình buồn nhất ko phải là căn bệnh , mình chỉ ước mình đủ mạnh mẽ để ko ai ức hiếp dc bản thân , để kiếm tiền lo cho bản thân và gia đình có dc 1 cuộc sống sung túc . 3 năm qua là khoảng thời gian đau khổ nhất vì những viên arv này , nhưng cuộc sống vốn là vậy , có thể vào những giây phút cuối đời mình sẽ nhân dc phần thưởng , vì những cố gắng ko ngừng nghĩ , đừng đầu hàng bạn ạ

8. Những thành viên đã cảm ơn Nghiep_Chuong cho bài viết này:

love_shine9x (18-10-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    mình hiểu cảm giác của bạn vì nó cũng giống cảm giác của mình hiện tại. Đôi khi cũng tự khóc 1 mình để giải tỏa mặc dù cũng đã 2 năm đồng hành với nó. Cố lên vì mình không đơn độc, còn có nhiều bạn như mình luôn sẵn sàng sẻ chia mọi khó khăn với bạn. Mình tin bạn sẽ tìm được nhân duyên của mình chỉ cần có niềm tin là được bạn ạ ^^

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cám ơn tất cả mọi người đã dành thời gian đọc tâm sự của mình và an ủi chia sẽ với mình. Xin cám ơ tất cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chăk bạn bằng tuổi mình?? Mình đt gần 2 năm rồi đây. Sk bình thường nhé. Lúc đầu uống thuốc chưa quen hơi mệt thôi. Từ từ sẽ hết. Đừng buồn hãy lạc quan lên nào. Ở đời là con người mà....ko bị bệnh này thì cũng bệnh khác thôi. Cố lên nhé .....chúc bạn sk.!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    mình điều trị 1 năm rồi, cũng không muốn cho ai biết, sống để đó, 2 3 mươi năm sau chết mang theo . Hàng ngày mình ko muốn xem nhứng thứ đau lòng để khỏi xúc động và tối về chỉ nhớ minh bị H 10p trước khi uống thuốc và ngủ, vậy thôi cho khoẻ phải ko bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Bớt suy nghĩ lại ông anh ơi , hãy tìn đến hoạt động lành mạnh trong thời gian rãnh , sau đó về nhà uống thuốc rồi nằm lăn ra ngủ .
    Chỉ có cuộc sống tích cực mới đem lại sức khỏe tinh thần .
    Thoạt đầu ai hầu như cũng mất hết tinh thần như thế , nếu không giữ vững sẽ tuột tinh thần lắm .
    H cũng chỉ là mãn tính , chờ 1 thời gian , có thuốc trị dứt rồi .
    Yên tám điều trị và sống tiếp tục tốt ông anh nhé !
    Hy vọng cuộc sống anh sẽ cải thiện hơn trong vài ngày tới .
    Thân mến !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bằng tuổi. Điều trị gần 1 năm và chẳng có cảm giác j là mình bị H

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguoivotam Xem bài viết
    Bằng tuổi. Điều trị gần 1 năm và chẳng có cảm giác j là mình bị H
    Mình cũng như bạn “ Bằng tuổi. Điều trị gần 1 năm và chẳng có cảm giác gì là mình bị H.”
    Gia đình biết mình có H, nhất là mẹ luôn là nguồn động lực cho mình phải sống tốt. Tới giờ hay hỏi mình có uống thuốc chưa và những lúc ngủ quên, mẹ vô phòng gọi dậy uống thuốc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Pikachu88 Xem bài viết
    Mình cũng như bạn “ Bằng tuổi. Điều trị gần 1 năm và chẳng có cảm giác gì là mình bị H.”
    Gia đình biết mình có H, nhất là mẹ luôn là nguồn động lực cho mình phải sống tốt. Tới giờ hay hỏi mình có uống thuốc chưa và những lúc ngủ quên, mẹ vô phòng gọi dậy uống thuốc.
    Giống tui vậy chỉ có gia đình biết và hay nhắc nhở mình

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Mình mới bị H, giờ nỗi lo lắng là ko biết nói sao cho ba mẹ biết. Mình ko muốn cướp đi nụ cười trên gương mặt ba mẹ mình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi bn189 Xem bài viết
    Mong mọi chuyện sẽ ổn với anh nha.

Em còn trẻ hơn anh cả nửa con giáp, chưa đi làm mà cũng bị bệnh rồi đây, e cũng chỉ mới điều trị đc 1 tuần, nhưng em còn ko thể nói với gia đình đc nữa này, may hơn a là e cũng can đảm kể cho thằng bạn thân duy nhất nghe. Mọi thứ vẫn ổn.

Cảm giác say thuốc nhưng tối mấy hôm rồi ko ngủ đc, đến sáng trưa cũng chả có chỗ để ngủ dù đầu óc cứ quay cuồng rồi đến tối lại mất ngủ thật là cạn lời luôn. Nhưng bù lại e đc cái phần khá lạc quan nên ko stress vì bệnh hay mất ngủ lắm, chỉ mệt thôi.

Em thuộc dạng ko tâm lý nên ko thể tâm sự chia sẻ gì nỗi cô đơn trống trải anh đang chịu được, chỉ hy vọng mọi thứ với anh sẽ ổn dần lên thôi. Được gia đình bên cạnh và động viên thì chí ít anh cũng có chỗ dựa rồi, có gì khó khăn quá thì anh thử tâm sự với bố mẹ xem sao. E còn mong mình có thể nói với gia đình mà chả đc đây này.
    cùng tâm trạng hì!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mn kb zalo nhé... quetoi22
    Tìm sẽ thấy

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Em cố gắng, duy trì uống thuốc, tinh thần là quyết định 70% đấy !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cám ơn mọi người động viên an ủi nhiều. Đến nay cũng đã tròn 6 tháng điều trị. Sáng nay lại đi tái khám và xét nghiệm máu. 3 tháng sau tái khám chờ bs đọc kết quả cd4. Vẫn kiên trì dùng thuốc tinh thần cũng đỡ phần nào. Chân thành cám ơn mọi người đã động viên

22. Những thành viên đã cảm ơn Blackcat cho bài viết này:

Tuanmecsedec (12-03-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    chào bạn, mình cũng khám và lấy thuốc ở viện nhiệt đới này, sức khoẻ của bạn giờ đã ổn định nhiều chưa ( Hy vọng bạn ổn). may mắn đi lấy thuốc gặp nhau kết bạn thì cũng hay nhỉ, cùng lấy thuốc một chỗ mà, mọi người có thể động viên và giúp đỡ lẫn nhau!, mong bạn luôn khoẻ nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này