Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 42

Chủ đề: Chưa đưa DV vào AD nhưng có biểu hiện của bệnh giang mai

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.

Chưa đưa DV vào AD nhưng có biểu hiện của bệnh giang mai

Xin mọi người ở diễn đàn tư vấn giúp mình.

Thứ 6 vừa rồi mình có đi massage, có dùng DV tiếp xúc (ko có đưa DV vào trong AD) với AD của nữ massage nhưng ko có dùng BCS, DV của mình lúc đó ko có tinh dịch, AD của nữ massage thì mình dùng tay sờ vào thì thấy có dịch âm đạo.

Mình có đọc qua các bài viết thì thấy mình có nguy cơ thấp đối với HIV (vì ko quan hệ trực tiếp, đưa DV vào AD) nên mình đợi sau 3 tháng sẽ đi xn cho chắc ăn, nhưng đến ngày hôm nay (sau 03 ngày có nguy cơ) mình phát hiện trên DV có các hạt nhỏ li ti, nghi ngờ bị nhiễm giang mai.

Như vậy trong trường hợp này mình có nguy cơ cao đối với HIV ko mọi người, đã qua thời gian 72h rồi.
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi lolang2014 Xem bài viết
    Xin mọi người ở diễn đàn tư vấn giúp mình.

Thứ 6 vừa rồi mình có đi massage, có dùng DV tiếp xúc (ko có đưa DV vào trong AD) với AD của nữ massage nhưng ko có dùng BCS, DV của mình lúc đó ko có tinh dịch, AD của nữ massage thì mình dùng tay sờ vào thì thấy có dịch âm đạo.

Mình có đọc qua các bài viết thì thấy mình có nguy cơ thấp đối với HIV (vì ko quan hệ trực tiếp, đưa DV vào AD) nên mình đợi sau 3 tháng sẽ đi xn cho chắc ăn, nhưng đến ngày hôm nay (sau 03 ngày có nguy cơ) mình phát hiện trên DV có các hạt nhỏ li ti, nghi ngờ bị nhiễm giang mai.

Như vậy trong trường hợp này mình có nguy cơ cao đối với HIV ko mọi người, đã qua thời gian 72h rồi.
    Hành vi cọ DV ngoài AD k có nguy cơ với HIV, nguy cơ khi và chỉ khi DV tham nhập vào trong AD mà k được bảo vệ BCS. Bạn k cần dùng PEP trong trường hợp này, XN Giang Mai và Gan B sau 4 tuần, Lậu sau 7 ngày k có biểu hiện tức k bị lậu, Mồng Gà ủ bệnh sau 90 ngày, nếu sau 90 ngày k có u sùi tức k bị mồng gà, Mồng Gà k có XN. Có biểu hiện chữa bằng cách đốt lazer và dùng một số thuốc theo chỉ định của BS

3. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

lolang2014 (05-05-2014),lonelywalker (16-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    xin cám ơn xinchungvoi_HIV đã tư vấn, mình xin hỏi thêm, với biểu hiện trên DV có các hạt nhỏ li ti -> nếu xét nghiệm ra nhiễm giang mai, như vậy hành vi của 03 ngày trước của mình đã gây ra việc lây nhiễm (trong trường hợp này là giang mai) thì vẫn có khả năng lây nhiễm HIV ko ? xin cám ơn bạn.

Cảm ơn
    2,578
    xin cám ơn xinchungvoi_HIV đã tư vấn, mình xin hỏi thêm, với biểu hiện trên DV có các hạt nhỏ li ti -> nếu xét nghiệm ra nhiễm giang mai, như vậy hành vi của 03 ngày trước của mình đã gây ra việc lây nhiễm (trong trường hợp này là giang mai) thì vẫn có khả năng lây nhiễm HIV ko ? xin cám ơn bạn.
    Phải khám chuyên khoa Da liễu mới biết bạn, có thể các hạt li ti đó là chuỗi hạt ngọc, bạn có thể bấm vào đây tham khảo:
    Chủ đề: Dương vật nổi nhiều mụn trắng

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    TH bạn có thễ bị viêm, giữ vệ sinh và theo dõi vài ngày xem như thế nào.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    - Đối với trường hợp của mình thì sau khi được mọi người tư vấn đã thấy yên tâm, nhưng do có các biểu hiện ở DV nên vẫn làm mình lo lắng, từ trước tới giờ ko có các biểu hiện này, mà sau lần có hành vi trên thì lại xuất hiện các biểu hiện ở DV, mình lo là nếu bị dính các bệnh STDs thì cũng có thể sẽ bị dính H.
    - Hôm nay đã là 07 ngày sau hành vi trên, lúc đầu thì có các hạt nhỏ màu trắng nhưng sau khoảng 03 ngày thì số lượng có giảm, nhưng trên DV vẫn còn và cảm thấy có các chấm đỏ. Giờ mới thấy trên DV có các vết trầy xước (không biết lúc có hành vi trên có gì ko)
    - Trong giai đoạn này lại thấy lưỡi bị trắng, có các đường nứt ở trên lưỡi, thỉnh thoảng trên người có những chỗ bị ngứa -> làm cho tâm trạng ko thoải mái. Đọc các bài tư vấn của mọi người, thấy nói đó là TC của stress.

Giờ bản thân mình cũng lo lắng quá, ko biết sao đây .

Cảm ơn
    2,578
    - Đối với trường hợp của mình thì sau khi được mọi người tư vấn đã thấy yên tâm, nhưng do có các biểu hiện ở DV nên vẫn làm mình lo lắng, từ trước tới giờ ko có các biểu hiện này, mà sau lần có hành vi trên thì lại xuất hiện các biểu hiện ở DV, mình lo là nếu bị dính các bệnh STDs thì cũng có thể sẽ bị dính H.
    - Hôm nay đã là 07 ngày sau hành vi trên, lúc đầu thì có các hạt nhỏ màu trắng nhưng sau khoảng 03 ngày thì số lượng có giảm, nhưng trên DV vẫn còn và cảm thấy có các chấm đỏ. Giờ mới thấy trên DV có các vết trầy xước (không biết lúc có hành vi trên có gì ko)
    - Trong giai đoạn này lại thấy lưỡi bị trắng, có các đường nứt ở trên lưỡi, thỉnh thoảng trên người có những chỗ bị ngứa -> làm cho tâm trạng ko thoải mái. Đọc các bài tư vấn của mọi người, thấy nói đó là TC của stress.

HIV là HIV, STDs là STDs k phải mắc STDs là phải mắc HIV. Hành vi của bạn chia sẻ rùi k có nguy cơ với HIV

( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199

Thì lo lắng quá là stress đó. Lo thì đi khám da liễu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    xin cảm ơn các smod đã trả lời trong chủ đề này.

Như vậy là sau 02 tuần kể từ thời điểm hành vi có nguy cơ.

Hành vi của mình đó là: đi massage, không có dùng BCS, dùng DV cạ, ấn ấn vào AD (có ấn nhưng ko vào trong AD), DV bị trầy xước (sau này mình mới biết do trước đó có hj). Sau 3 ngày thì trên DV có các chấm nhỏ li ti như trong phần chủ đề mình có hỏi mọi người, sau đó vài ngày thì các chấm nhỏ li ti này không thấy xuất hiện, mình cũng nghĩ là do vấn đề viêm nhiễm nên chỉ cần vệ sinh, tiếc là sau đó 1 tuần thấy có các nốt đỏ nổi lên, nằm sát nhau, nhìn cứ tưởng như là bị sùi mào gà á, sau đó vài ngày thì một số nốt đỏ làm mài trắng (đúng lúc này mình có đi khám da liễu, có nói trước đó bị nổi nốt đỏ, giờ thì làm mài, được chẩn đoán là viêm nhiễm chứ ko phải là sùi mào gà, hiện tại mình đang uống thuốc và thoa vào chỗ bị nổi nốt đỏ).

Thật sự thì giờ tâm trạng mình rối bời lắm (lo sợ STDs thì sẽ có khả năng nhiễm H), tham khảo các bệnh STDs thì do mới là các biểu hiện trên thấy gần giống với bệnh do Herpes Simplex (như trong chủ đề của bạn nguoilolang0 có hỏi, mình thấy triệu chứng của mình khá giống với bạn, nhưng mình thì ko có cảm giác bị ngứa, rát chỗ bị nổi), nhưng phải thoa và uống thuốc trong thời gian tới xem thế nào.

Mặc dù đã được các smod tư vấn về H, nhưng mình vẫn còn lo lắng, mong chờ đủ ngày để đi xét nghiệm: H & STDs.

Chỉ vì một phút không kiềm chế được mà 2 tuần qua cuộc sống rất căng thẳng, nhiều khi ko biết bản thân mình có vượt qua được để chờ ngày xét nghiệm ko, rồi kết quả xét nghiệm nếu ko phải AT thì chắc ko vượt qua nổi quá.

Cảm ơn
    2,578
    xin cảm ơn các smod đã trả lời trong chủ đề này.

Như vậy là sau 02 tuần kể từ thời điểm hành vi có nguy cơ.

Hành vi của mình đó là: đi massage, không có dùng BCS, dùng DV cạ, ấn ấn vào AD (có ấn nhưng ko vào trong AD), DV bị trầy xước (sau này mình mới biết do trước đó có hj). Sau 3 ngày thì trên DV có các chấm nhỏ li ti như trong phần chủ đề mình có hỏi mọi người, sau đó vài ngày thì các chấm nhỏ li ti này không thấy xuất hiện, mình cũng nghĩ là do vấn đề viêm nhiễm nên chỉ cần vệ sinh, tiếc là sau đó 1 tuần thấy có các nốt đỏ nổi lên, nằm sát nhau, nhìn cứ tưởng như là bị sùi mào gà á, sau đó vài ngày thì một số nốt đỏ làm mài trắng (đúng lúc này mình có đi khám da liễu, có nói trước đó bị nổi nốt đỏ, giờ thì làm mài, được chẩn đoán là viêm nhiễm chứ ko phải là sùi mào gà, hiện tại mình đang uống thuốc và thoa vào chỗ bị nổi nốt đỏ).

Thật sự thì giờ tâm trạng mình rối bời lắm (lo sợ STDs thì sẽ có khả năng nhiễm H), tham khảo các bệnh STDs thì do mới là các biểu hiện trên thấy gần giống với bệnh do Herpes Simplex (như trong chủ đề của bạn nguoilolang0 có hỏi, mình thấy triệu chứng của mình khá giống với bạn, nhưng mình thì ko có cảm giác bị ngứa, rát chỗ bị nổi), nhưng phải thoa và uống thuốc trong thời gian tới xem thế nào.

Mặc dù đã được các smod tư vấn về H, nhưng mình vẫn còn lo lắng, mong chờ đủ ngày để đi xét nghiệm: H & STDs.

Chỉ vì một phút không kiềm chế được mà 2 tuần qua cuộc sống rất căng thẳng, nhiều khi ko biết bản thân mình có vượt qua được để chờ ngày xét nghiệm ko, rồi kết quả xét nghiệm nếu ko phải AT thì chắc ko vượt qua nổi quá.
    HIV muốn có nguy cơ phải hội đủ các yếu tố sau, thiếu 1 yếu tố dưới đây bất thành văn
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .
    + Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lolang2014 (04-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    càng gần đến ngày xn (4 tuần) thì càng lo lắng, căng thẳng quá mọi người ơi, hic, các nốt đỏ nổi trên DV vẫn chưa hết.

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    càng gần đến ngày xn (4 tuần) thì càng lo lắng, căng thẳng quá mọi người ơi, hic, các nốt đỏ nổi trên DV vẫn chưa hết.
    Có nguy cơ đâu mà lo lắng căng thẳng quá vậy. Yên tâm với những gì đã chia sẻ đi.

15. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

lolang2014 (05-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    hic, căng thẳng, lo lắng ko chịu được mọi người ơi, gần đến ngày để xn combo 4 tuần, mình lo sợ, ko biết có nên đi ko nữa, đọc các bài viết về xn thì thấy nếu có xn ở tuần 4 thì đều phải chốt lại xn ở tuần 12.

mình sợ mình ko vượt qua được quá ...

Hành vi của mình đó là: đi massage, DV bị trầy xước (sau này mình mới biết do trước đó có hj), dùng DV cạ cạ, ấn ấn vào AD (có ấn nhưng ko vào trong AD), tay dính dịch AD có chạm vào DV

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    hic, căng thẳng, lo lắng ko chịu được mọi người ơi, gần đến ngày để xn combo 4 tuần, mình lo sợ, ko biết có nên đi ko nữa, đọc các bài viết về xn thì thấy nếu có xn ở tuần 4 thì đều phải chốt lại xn ở tuần 12.

mình sợ mình ko vượt qua được quá ...
    Vui lòng đọc lại những gì được chia sẻ và yên tâm đi.

18. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

lolang2014 (06-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    xin cảm ơn BQT đã chia sẻ cho mình trong những ngày qua,

Còn 2 ngày nữa là mình đủ 28 ngày để đi xn combo ở Hòa Hảo, hằng ngày đều vào diễn đàn để tham khảo kiến thức, rồi xem có ai có hành vi hay biểu hiện giống mình ko, tâm trạng lo lắng về H và STDs là những điều ko tránh khỏi khi mình có hành vi như đã nói ở trên. Những lúc căng thẳng ko chịu nổi thì đọc lại các chia sẻ, tư vấn của BQT để tự trấn an bản thân mình, mình lo lắm mọi người ơi, gần 1 tháng qua mà sống ko giống như sống, tự khép mình lại ko dám đối mặt với ai.

Các nốt nổi trên DV (đã nổi hơn 2 tuần và gần 1 tháng từ khi có hành vi) vẫn còn mặc dù có giảm về số lượng, nhưng vẫn còn đáng kể; ko biết có phải là giai đoạn đầu của sùi mào gà, giang mai nên nó chưa phát tán lên nhanh hay ko nữa.

Hành vi của mình: đi massage, DV bị trầy xước do hj (vài ngày sau mình mới biết), dùng DV cạ cạ, ấn ấn vào AD (có ấn nhưng ko vào trong AD), tay dính dịch AD liền chạm vào DV.

Cảm ơn
    2,578
    xin cảm ơn BQT đã chia sẻ cho mình trong những ngày qua,

Còn 2 ngày nữa là mình đủ 28 ngày để đi xn combo ở Hòa Hảo, hằng ngày đều vào diễn đàn để tham khảo kiến thức, rồi xem có ai có hành vi hay biểu hiện giống mình ko, tâm trạng lo lắng về H và STDs là những điều ko tránh khỏi khi mình có hành vi như đã nói ở trên. Những lúc căng thẳng ko chịu nổi thì đọc lại các chia sẻ, tư vấn của BQT để tự trấn an bản thân mình, mình lo lắm mọi người ơi, gần 1 tháng qua mà sống ko giống như sống, tự khép mình lại ko dám đối mặt với ai.

Các nốt nổi trên DV (đã nổi hơn 2 tuần và gần 1 tháng từ khi có hành vi) vẫn còn mặc dù có giảm về số lượng, nhưng vẫn còn đáng kể; ko biết có phải là giai đoạn đầu của sùi mào gà, giang mai nên nó chưa phát tán lên nhanh hay ko nữa.

Hành vi của mình: đi massage, DV bị trầy xước do hj (vài ngày sau mình mới biết), dùng DV cạ cạ, ấn ấn vào AD (có ấn nhưng ko vào trong AD), tay dính dịch AD liền chạm vào DV.
    Các nốt nổi trên DV (đã nổi hơn 2 tuần và gần 1 tháng từ khi có hành vi) => Tại sao k đi khám Da Liễu??? Lý Do?? hay chờ cho nó mọc ra thành 10 Kg rùi đi cắt DV hả???

21. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lolang2014 (08-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Các nốt nổi trên DV (đã nổi hơn 2 tuần và gần 1 tháng từ khi có hành vi) => Tại sao k đi khám Da Liễu??? Lý Do?? hay chờ cho nó mọc ra thành 10 Kg rùi đi cắt DV hả???
    nghe smod songchungvoi_hiv nói mà cảm thấy lo thêm, hic, tại lúc nổi 3 ngày là có đi khám da liễu ở tphcm mà lúc đó có 1 số nốt nó làm mài (màu trắng) nên bác sỹ ko nhìn thấy rõ, chỉ có thể nói triệu chứng cho bác sỹ, bác sỹ nói là do viêm nhiễm nên cho thuốc uống & thoa, vô khám da liễu gặp ngay bác sỹ nữ nữa chứ :(, số lượng có giảm nhưng mà vẫn còn, xét nghiệm máu ko biết có tìm ra HPV (gây ra bệnh sùi mào gà) ko nữa :(, chứ đợi tới lúc nó thành SMG thì lo lắng lắm :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    mai làm combo 28 ngày, suy nghĩ lung tung, lo lắng đủ thứ, chỉ sợ kết quả sẽ ... :(

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    mai làm combo 28 ngày, suy nghĩ lung tung, lo lắng đủ thứ, chỉ sợ kết quả sẽ ... :(
    Ngày mai lấy giấy âm tính về nhé bạn...

25. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

lolang2014 (09-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Được cảm ơn 1 lần.
    7h30 lấy máu xn mà 15h mới có kết quả xn (hòa hảo), hic, kết quả là: HIV Ag/Ab combo : neg s/co=0.12 ; mình có xét nghiệm thêm HSV1,2 (Herpes Simplex): HSV 1,2 IgG : POS > 2000.0 ; HSV 1,2 IgM : Neg < 10

vậy là mình bị dính herpes rùi :( ; còn H thì chắc phải đợi 6 tuần, 12 tuần làm lại xn nữa.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này