Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Tay có máu đã nhiễm H chạm vào vết thương

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tay có máu đã nhiễm H chạm vào vết thương

Xin hỏi BQT

Tôi nhiễm H cách đây 3 tháng tính từ ngày có nguy cơ mới nhận kết quả xét nghiệm của TTYDP, sáng nay tôi bi xướt móng tay có rớm rớm máu, thấy cháu trai tôi bị đứt tay vết thương cũng xâu nhưng hẹp, do tôi quên nên có dùng hai ngón tay có rớm rớm máu ở đầu móng tay quẹt qua vết thương của cháu, tôi nghỉ là máu ở đầu móng tay của tôi có chạm vào vết thương của cháu. Sau đó tôi nhờ mẹ tôi nặng máu cho cháu nhanh sau đó đi rửa. xin hỏi cháu tôi có nguy cơ không? Cam ơn
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi motthoidaqua Xem bài viết
    Xin hỏi BQT

Tôi nhiễm H cách đây 3 tháng tính từ ngày có nguy cơ mới nhận kết quả xét nghiệm của TTYDP, sáng nay tôi bi xướt móng tay có rớm rớm máu, thấy cháu trai tôi bị đứt tay vết thương cũng xâu nhưng hẹp, do tôi quên nên có dùng hai ngón tay có rớm rớm máu ở đầu móng tay quẹt qua vết thương của cháu, tôi nghỉ là máu ở đầu móng tay của tôi có chạm vào vết thương của cháu. Sau đó tôi nhờ mẹ tôi nặng máu cho cháu nhanh sau đó đi rửa. xin hỏi cháu tôi có nguy cơ không? Cam ơn
    Nếu tay bạn đang chảy máu rùi bạn quẹt vào bên trong vết thương của bé là có nguy cơ. Còn nếu chỉ quẹt phớt qua bên ngoài da là k có nguy cơ, vì lúc này máu đang chảy ra, bạn chỉ quẹt bên ngoài mà k chạm vào bên trong vết thương thì k sao cả, nên HIV k theo vào được. Như vậy bạn phải xác định lại, là quẹt ngoài da hay quẹt vào trong vết thương, nếu vào trong vết thương thì bạn nên đưa bé đến ngay TTYD dự phòng để gặp BS tư vấn ngay trong 72 giờ vàng khi có hành động tay đang chảy máu quẹt vào bên trong vết thướng của bé cũng đang chảy máu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    toi chỉ cầm lên và quẹt ngang, giông như phủi bụi, và vết thương của cháu tôi mới hỏi kỹ lại là do gai quýt đâm, vết thương nhỏ, nhưng sâu. còn máu trên ngòn tay tôi la nhìn thấy gớm gớm máu chứ máu khong có chảy ra thanh giọt

Cảm ơn
    2,578
    toi chỉ cầm lên và quẹt ngang, giông như phủi bụi, và vết thương của cháu tôi mới hỏi kỹ lại là do gai quýt đâm, vết thương nhỏ, nhưng sâu. còn máu trên ngòn tay tôi la nhìn thấy gớm gớm máu chứ máu khong có chảy ra thanh giọt
    Như vậy là k có nguy cơ, bạn k cần lo lắng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nhưng sau đó mẹ tôi dùng tay nặn máu ra cho cháu rồi thi sau ak?, tôi mới lên mạng xem thì nói là không dc nặng máu.

Cảm ơn
    2,578
    nhưng sau đó mẹ tôi dùng tay nặn máu ra cho cháu rồi thi sau ak?, tôi mới lên mạng xem thì nói là không dc nặng máu.
    Không cả, bạn k cần lo lắng qua, yên tâm đi, trong trường hợp này k có nguy cơ

Thông tin về chủ đề này