Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: cho e hỏi chút xíu nữa mấy a ơi 29 ngày đã xong

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

cho e hỏi chút xíu nữa mấy a ơi 29 ngày đã xong

E uống lamzidivir đc 29 ngày thì ngưng hôm nay là ngày thứ 30 rồi tự nhiên người sốt và rát họng. Đi khám thì bác sĩ bảo viêm họng thôi e ko cho bsy biết là vừa điều trị phơi nhiễm liệu có chính xác ko a. Suốt thời gian điều trị 29 ngày e uống đều đặn xê xích nhau chỉ 1 2 phút lần chậm nhất là 5-7 phút nhưng không xảy ra phản ứng phụ hay gì nhiều. Liệu e có sao ko a. E có xét nghiệm men gan sau khi uống 29 ngày lamzidivir thì thấy men gan tăng gấp đôi liệu có sao không ngưng thuốc men gan có tự hạ xuống không hay phải dùng thuốc hỗ trợ ạ và thuốc đó là gì a. Sau khi ngưng thuốc khi nào mới xét nghiệm hiv lại đc ạ
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hoangloan Xem bài viết
    E uống lamzidivir đc 29 ngày thì ngưng hôm nay là ngày thứ 30 rồi tự nhiên người sốt và rát họng. Đi khám thì bác sĩ bảo viêm họng thôi e ko cho bsy biết là vừa điều trị phơi nhiễm liệu có chính xác ko a. Suốt thời gian điều trị 29 ngày e uống đều đặn xê xích nhau chỉ 1 2 phút lần chậm nhất là 5-7 phút nhưng không xảy ra phản ứng phụ hay gì nhiều. Liệu e có sao ko a. E có xét nghiệm men gan sau khi uống 29 ngày lamzidivir thì thấy men gan tăng gấp đôi liệu có sao không ngưng thuốc men gan có tự hạ xuống không hay phải dùng thuốc hỗ trợ ạ và thuốc đó là gì a. Sau khi ngưng thuốc khi nào mới xét nghiệm hiv lại đc ạ
    - Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
    Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.
    Tác dụng phụ sẽ giảm dần sau vài ngày đến 8 tuần sau ngưng PEP. Men gan cao là do trong quá trình bạn uống PEP k uống nhiều nước, bạn có thể mua thuốc BAR lọ lớn loại 45k, ngày uống 2 lần mỗi lần 5 viên. uống nhiều nước để giải độc mát gan. Rồi từ từ men gan hạ thui, k sao hết

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    chúc mừng bạn đã hoàn thành thời gian uống thuốc phơi nhiễm bạn yên tâm đợi 8 tuần nữa đi xn và chốt lại 12 tuần chúc bạn kết quả âm tính

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    Trích dẫn Gửi bởi hoangloan Xem bài viết
    Nói cho biết nhá uống xong rồi thoải mái tinh thần đi nha, đừng có thấy gì lại suy cho H là mệt lắm đó. Đừng để STRESS đấy nguy hiểm lắm. Mình ÂT mà vẫn còn đau nhức người đây. Theo mình bạn nên uống thuốc mát gan, ăn nhiều rau củ quả, uống nhiều nước, va quan trọng nhất là thoải mái tinh thần. Đảm bảo kết quả sữ là ÂT nếu bạn dùng thuốc trong 72h và thực hiện 4 đúng, trễ vài phút không sao mô. Cố đợi 8 tuần nữa nhá

Thông tin về chủ đề này