Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
Cứ cho là bạn QHTD k an toàn đi, nguy cơ (29/3/2014) => 2/4/2014 mình có xét nghiệm ghi là nhanh determine 1/2 ở trung tâm tham vấn Bệnh Viện Da Liễu - Nguyễn Thông - TPHCM kết quả là không phát hiện kháng nguyên HIV => là k đúng quy trình thời gian XN, Bạn muốn XN phải chờ đủ 4 tuần XN Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo.
Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đườngmàu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)
Chào anh Hiếu ngày 2/4/2014 là em xét nghiệm cho các nguy cơ lúc trước của em thôi! (các nguy cơ của em là đi massage không có QHTD không an toàn lần nào cả! Em chỉ lo bị hại thôi huhu đây là cái lo lớn nhất của em vì lúc massage em có trò chuyện vo'i con nhỏ trong đó nó bảo là nó bị đau họng chữa hoài mà ko hết mặc dù đã cắt amiđan lúc đó em chẳng có kie'n thức gì về triệu chứng HIV cả nếu biết thì em đã đứng lên bận quần áo và đi về liền nó bị viêm họng kéo dài cứ khịt khịt khạc khạc nó bị HIV rồi(đó là massage Thanh Xuân ở đường Nguyễn Thái Bình quận Tân Bình tpHCM! ....tắt nắng... hết hy vọng và niềm tin ...)
Còn ngày 29/3/2014 thì em vẫn đợi đủ 12 tuần để xét nghiệm lần nữa! Em hy vọng là âm tính nhưng với tất cả các triệu chứng em đang trải qua niềm hy vọng của em đang mất dần!