Hài hước lá thư tình có 39 chữ "Quý"

(Dân trí) - Lá thư tay của một cô gái gửi tới anh Quý có tới 39 chữ quý với nghĩa danh từ riêng, động từ, tính từ...

Cư dân mạng đang chia sẻ một bức thư tình thú vị được cô gái tên Thu Hằng gửi tới chàng trai tên Quý. Trong lá thư này, người viết cố ý nhắc tới chữ "quý" tới 39, khiến người đọc hoa mắt chóng mặt, không phân biệt nổi đâu là danh từ, đâu là động từ nữa.

Nhiều người cho rằng, lá thư là một trò đùa thú vị gây cười chứ không hẳn là nhằm mục đích tỏ tình. Dù vậy, cách chơi chữ độc đáo trong bức thư vẫn được nhiều người ngợi khen và cho rằng lá thư khá thú vị.

Nội dung lá thư
"Anh Quý yêu quý!
Em viết mấy dòng quý báu này để nói với anh Quý là em rất quý anh Quý. Anh Quý không quý em thì em vẫn quý anh Quý. Thực sự anh Quý không quý em thì em vẫn quý anh Quý.
Nếu anh Quý quý em thì em cực kì quý anh Quý. Em rất mong bố mẹ anh Quý quý em như em quý bố mẹ anh Quý. Đồng thời em cũng mong bố mẹ em quý anh Quý như bố mẹ anh Quý đã quý em.

Những nhiều lúc em tưởng anh Quý làm em không quý anh Quý, nhưng thực lòng em rất quý anh Quý. Dù anh Quý có làm điều gì khiến em không quý anh Quý thì em vẫn luôn quý anh Quý".