Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 150

Chủ đề: Oral sex và Pep.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Chị Hà ơi, các bệnh kia nếu biết sớm thì vẫn chữa khỏi hẳn được đúng không ạ :(. Có bệnh nào để lại di chứng về sau này không ạ. Vụ H, em thật lòng rất tin tưởng các anh chị vì các anh chị là người lâu năm và có kinh nghiệm, nhưng một mặt em vẫn sợ, em sợ lắm ah :(, em đọc thấy nhiều bài mà trong diễn đàn mk cũng ko giải thích được như trường hợp của chị bignomis hay 1 bạn dùng PEP mà vẫn bị,... em biết là mình không giống những trường hợp đấy nhưng tâm lý em vẫn lo lắng lắm ah :(((((. Đúng là chỉ vì 1 lần ngu, em thấy hối hận lắm rồi, em chỉ mong có cơ hội được làm lại tất cả, yêu thương gia đình và bạn gái :(

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi sailam9893 Xem bài viết
    Chị Hà ơi, các bệnh kia nếu biết sớm thì vẫn chữa khỏi hẳn được đúng không ạ :(. Có bệnh nào để lại di chứng về sau này không ạ. Vụ H, em thật lòng rất tin tưởng các anh chị vì các anh chị là người lâu năm và có kinh nghiệm, nhưng một mặt em vẫn sợ, em sợ lắm ah :(, em đọc thấy nhiều bài mà trong diễn đàn mk cũng ko giải thích được như trường hợp của chị bignomis hay 1 bạn dùng PEP mà vẫn bị,... em biết là mình không giống những trường hợp đấy nhưng tâm lý em vẫn lo lắng lắm ah :(((((. Đúng là chỉ vì 1 lần ngu, em thấy hối hận lắm rồi, em chỉ mong có cơ hội được làm lại tất cả, yêu thương gia đình và bạn gái :(
    Bệnh gì cũng có hướng điều trị hết. Phát hiện sớm thì điều trị sẽ nhanh hơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Biết là rắc rối nhưng Anh Tuấn, chị Hà và mọi người xem giúp mình với. Mình vừa đọc được topic này http://diendanhiv.com.vn/threads/85-...u-ban-can-biet .

Đọc cái bài cuối cùng mà anh songchung post thấy hoang mang cao độ quá. Có đoạn này "Trong lây nhiễm HIV, quan hệ xâm nhập bằng miệng (oral sex) cũng có khả năng lây nhiễm virus, nhưng thấp hơn so với ngả hậu môn và âm đạo. Tuy nhiên, thấp không có nghĩa là tuyệt đối an toàn. Còn với các bệnh lý lây truyền qua quan hệ tình dục như lậu, giang mai, herpes… cũng tương tự như các kiểu quan hệ khác.
    Trong tình huống này, nhất là khi anh đang rất lo lắng thì việc tham gia xét nghiệm kiểm tra là điều nên làm. Một bộ xét nghiệm với các bệnh lý lây truyền qua quan hệ tình dục thông thường bao gồm:
    - HIV."

Có thật là em không cần dùng PEP không ah, bây h vẫn chưa đến 72 tiếng, ai đó giúp em với :(((. Em muốn thời gian quay lại và sửa sai quá :(((. Xin lỗi các anh chị vì sự rắc rối của em nhưng mỗi khi em đọc được 2 chữ "CÓ THỂ " thì em sợ lắm.

Em muốn hỏi thêm 2 ý này:
    1> Nếu GMD không bị chảy máu, răng lợi bình thường thì xác xuất bằng 0 đúng không ah?
    2> Trong trường hợp GMD chảy máy, răng lợi mưng mủ, nhưng nếu DV của em bình thường, không xây xát gì thì vẫn không sao đúng không ah ?

Em gửi trọn niềm tin nơi các anh chị :(((((((((((

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Biết là rắc rối nhưng Anh Tuấn, chị Hà và mọi người xem giúp mình với. Mình vừa đọc được topic này http://diendanhiv.com.vn/threads/85-...u-ban-can-biet .

Đọc cái bài cuối cùng mà anh songchung post thấy hoang mang cao độ quá. Có đoạn này "Trong lây nhiễm HIV, quan hệ xâm nhập bằng miệng (oral sex) cũng có khả năng lây nhiễm virus, nhưng thấp hơn so với ngả hậu môn và âm đạo. Tuy nhiên, thấp không có nghĩa là tuyệt đối an toàn. Còn với các bệnh lý lây truyền qua quan hệ tình dục như lậu, giang mai, herpes… cũng tương tự như các kiểu quan hệ khác.
    Trong tình huống này, nhất là khi anh đang rất lo lắng thì việc tham gia xét nghiệm kiểm tra là điều nên làm. Một bộ xét nghiệm với các bệnh lý lây truyền qua quan hệ tình dục thông thường bao gồm:
    - HIV."

Có thật là em không cần dùng PEP không ah, bây h vẫn chưa đến 72 tiếng, ai đó giúp em với :(((. Em muốn thời gian quay lại và sửa sai quá :(((. Xin lỗi các anh chị vì sự rắc rối của em nhưng mỗi khi em đọc được 2 chữ "CÓ THỂ " thì em sợ lắm.

1> Nếu GMD không bị chảy máu, răng lợi bình thường thì xác xuất bằng 0 đúng không ah?
    2> Trong trường hợp GMD chảy máy, răng lợi mưng mủ, nhưng nếu DV của em bình thường, không xây xát gì thì vẫn không sao đúng không ah ?

Bạn yên tâm... bạn ko có nguy cơ... ko cần phải dùng PEP...
    Bạn nên lo các bệnh STDs thì hay hơn... xn STDs sau 4 tuần và 12 tuần...

5. Những thành viên đã cảm ơn trungan1987 cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142

- HIV."

đúng thật là không cần dùng pep nha bạn
    1)đúng rồi bạn
    2)cũng không sao luôn bạn
    nói tóm lại là bạn nên yên tâm đi vì bạn không có nguy cơ đâu mà...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Hix, vậy là đã qua 5 ngày rồi :(, em đã không dùng PEP, em đặt niềm tin hoàn toàn vào các anh chị :). Em muốn hỏi 2 vấn đề mà em khá thắc mắc.

1> Em có thể lấy máu ở nhà rồi mang đến bệnh viện để xét nghiệm được không ạ, vì có 1 dạo Hà Nội có những vụ chung kim tiêm rất sợ

2> Xác xuất nhỏ bị nhiễm H trong OS mà các nghiên cứu chỉ ra, chỉ có thể xảy ra khi miệng gmd lở loét chảy máu VÀ DV cũng trong tình trạng như thế đúng không ah? Phải đáp ứng đồng thời cả 2 khả năng này mới đưọc phải không ah.

Em cảm ơn các anh chị nhiều.

Thành Viên Gắn Bó van123hp's Avatar
    Cảm ơn
    153
    Hix, vậy là đã qua 5 ngày rồi :(, em đã không dùng PEP, em đặt niềm tin hoàn toàn vào các anh chị :). Em muốn hỏi 2 vấn đề mà em khá thắc mắc.

1> Em có thể lấy máu ở nhà rồi mang đến bệnh viện để xét nghiệm được không ạ, vì có 1 dạo Hà Nội có những vụ chung kim tiêm rất sợ

2> Xác xuất nhỏ bị nhiễm H trong OS mà các nghiên cứu chỉ ra, chỉ có thể xảy ra khi miệng gmd lở loét chảy máu VÀ DV cũng trong tình trạng như thế đúng không ah? Phải đáp ứng đồng thời cả 2 khả năng này mới đưọc phải không ah.

1. Bạn nghe ai nói ở bệnh viện trên Hà Nội xài chung kim? Giá thành của mỗi chiếc kim sạch chỉ khoảng từ 500-1000đ 1 chiếc. Và nguyên tắc cơ bản của ngành y là không được dùng chung kim.
    2. Trên lý thuyết là vậy nhưng trên thực tế chưa có ai lây H qua OS cả

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

1- không tự lấy máu ở nhà mang đi xét nghiệm.
    2- OS không có nguy cơ với HIV, trừ khi GMD cắn lưỡi máu chảy te tua rồi cắn DV máu chảy te tua xong OS thì có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Chị Hà ơi, tại sao không thể tự lấy máu ở nhà được ah, vì gần nhà em có một bác sỹ, nếu lấy máu ở nhà rồi mang đi xét nghiệm thì người ta không cho ah :((

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chị Hà ơi, tại sao không thể tự lấy máu ở nhà được ah, vì gần nhà em có một bác sỹ, nếu lấy máu ở nhà rồi mang đi xét nghiệm thì người ta không cho ah :((
    Không cần biết máu mang từ nhà đến viện có sao không nhưng chắc chắn 1 điều là họ sẽ không lấy mẫu máu đó làm xét nghiệm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Chị ơi, thế khi mình lấy máu họ có cho mình nhìn thấy kim tiêm đấy là mới không ah :(

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    Chị ơi, thế khi mình lấy máu họ có cho mình nhìn thấy kim tiêm đấy là mới không ah :(
    Khi bạn đi lấy máu... bạn nên quan sát thật kỹ người lấy máu... rùi để ý kim tiêm nhe bạn...
    Để tránh trường hợp bạn ko để ý rùi lấy máu xong lại lo...

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Bạn không cần lo lắng vấn đề về việc kim tiêm lấy máu.Tuanmecsedec đảm bảo 100% tất cả các cơ sở,bệnh viện đều sử dùng kim tiêm mới 100%.

Cảm ơn
    596
    Nếu bạn để ý có thể thấy vì khi lấy máu Y tá mới bóc phong bao kim tiêm, nhưng bạn hoàn toàn yên tâm một điều KHÔNG CÓ CHUYỆN LẤY MÁU XN BẰNG KIM TIÊM ĐÃ SỬ DỤNG.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Các anh chị ơi, cho em hỏi, các em chưa XN lậu, giang mai, viêm gan ,.... nên ko biết có bị nhiễm ko,... Các bệnh này có thể lây qua việc dùng chung cốc uống nước, cốc đánh răng,... không ah, vì em đang sống chung nên cũng sợ truyền bệnh cho mọi nguyêm

Cảm ơn
    596
    Các anh chị ơi, cho em hỏi, các em chưa XN lậu, giang mai, viêm gan ,.... nên ko biết có bị nhiễm ko,... Các bệnh này có thể lây qua việc dùng chung cốc uống nước, cốc đánh răng,... không ah, vì em đang sống chung nên cũng sợ truyền bệnh cho mọi nguyêm
    Bạn yên tâm, đó là những bệnh lây truyền qua đường tình dục và đường máu, chứ không lây truyền qua việc dùng chung cốc uống nước, cốc đánh răng.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Anh Tuấn, chị Hà và mọi người cho em hỏi vài câu với:

1> Tính đến hôm nay là ngày thứ 8 kể từ ngày có nguy cơ, nhưng DV của em vẫn bình thường, không nổi mụn,.. tiểu tiện không đau rát hay gặp khó khăn gì tức là em ít có khả năng bị lậu đúng không ạ ?

2> Em quên chưa đề cập đến hôm đi massa, em còn thực hiện 2 hành vị nữa là: kích dục bằng tay vào AD của GMD nhưng em nhớ hình như lúc đấy tay em không chảy máu và em mới chỉ kích thích ở bên ngoài và vào bên trong 1 chút chứ chưa vào sâu hẳn - hành vi này có NGUY CƠ với H không ah ? Nếu tay chảy máy thì nguy cơ có cao không ạ ?

3> Em có hôn và ngậm ty của gmd nhiều lần, em đọc thấy H có thể lây qua sữa, hành vi này có nguy cơ với H không ạ ?

4> Nếu hôn không có khả năng lây nhiễm H thì os cũng không có khả năng lây nhiễm H vì cả 2 đều là qua tuyến nước bọt, đúng vậy không các anh chị?

Cảm ơn các anh chị nhiều.

Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn, chị Hà và mọi người cho em hỏi vài câu với:

1> Tính đến hôm nay là ngày thứ 8 kể từ ngày có nguy cơ, nhưng DV của em vẫn bình thường, không nổi mụn,.. tiểu tiện không đau rát hay gặp khó khăn gì tức là em ít có khả năng bị lậu đúng không ạ ?

2> Em quên chưa đề cập đến hôm đi massa, em còn thực hiện 2 hành vị nữa là: kích dục bằng tay vào AD của GMD nhưng em nhớ hình như lúc đấy tay em không chảy máu và em mới chỉ kích thích ở bên ngoài và vào bên trong 1 chút chứ chưa vào sâu hẳn - hành vi này có NGUY CƠ với H không ah ? Nếu tay chảy máy thì nguy cơ có cao không ạ ?

3> Em có hôn và ngậm ty của gmd nhiều lần, em đọc thấy H có thể lây qua sữa, hành vi này có nguy cơ với H không ạ ?

4> Nếu hôn không có khả năng lây nhiễm H thì os cũng không có khả năng lây nhiễm H vì cả 2 đều là qua tuyến nước bọt, đúng vậy không các anh chị?

Cảm ơn các anh chị nhiều.
    1> Tính đến hôm nay là ngày thứ 8 kể từ ngày có nguy cơ, nhưng DV của em vẫn bình thường, không nổi mụn,.. tiểu tiện không đau rát hay gặp khó khăn gì tức là em ít có khả năng bị lậu đúng không ạ? => Lậu trong vòng 7 ngày không có biểu hiện là không sao.

2> Em quên chưa đề cập đến hôm đi massa, em còn thực hiện 2 hành vị nữa là: kích dục bằng tay vào AD của GMD nhưng em nhớ hình như lúc đấy tay em không chảy máu và em mới chỉ kích thích ở bên ngoài và vào bên trong 1 chút chứ chưa vào sâu hẳn - hành vi này có NGUY CƠ với H không ah? Nếu tay chảy máy thì nguy cơ có cao không ạ? => Kích dục bằng tay không phải là hành vi nguy cơ với HIV. Bạn hỏi NẾU thì BQT sẽ trả lời theo NẾU của bạn: Tay đang chảy máu đưa vào AD là có nguy cơ với HIV.

3> Em có hôn và ngậm ty của gmd nhiều lần, em đọc thấy H có thể lây qua sữa, hành vi này có nguy cơ với H không ạ? => Dù bạn có uống cả bầu sữa của GMD cũng không sao, vì nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn.

4> Nếu hôn không có khả năng lây nhiễm H thì os cũng không có khả năng lây nhiễm H vì cả 2 đều là qua tuyến nước bọt, đúng vậy không các anh chị? => Hôn và OS khác nhau. Hôn là hôn môi; OS (Oral sex) là hành vi kích dục bằng miệng. Cả hai đều không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Cho em hỏi, kể cả trong trường hợp tay chảy máu thì phải đưa vào sâu bên trong mới có nguy cơ đúng không ah, vì lúc đấy em say nên em ko nhớ tay mình có vấn đề gì không, em chỉ nhớ là em không đưa sâu vào bên trong và tay em không dính dịch AD của GMD :((. HÌnh như vẫn chưa có trường hợp nào kích dục bang tây bị nhiễm HIV đúng không ah :(

Cảm ơn
    596
    Cho em hỏi, kể cả trong trường hợp tay chảy máu thì phải đưa vào sâu bên trong mới có nguy cơ đúng không ah, vì lúc đấy em say nên em ko nhớ tay mình có vấn đề gì không, em chỉ nhớ là em không đưa sâu vào bên trong và tay em không dính dịch AD của GMD :((. HÌnh như vẫn chưa có trường hợp nào kích dục bang tây bị nhiễm HIV đúng không ah :(
    Bạn yên tâm với những gì đã được chia sẻ, không suy diễn để tự hù dọa mình nữa. OK!

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này