Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 217

Chủ đề: nơi để các ông vua triệu chứng xưng danh và được giả đáp

Thành viên mới
    Cảm ơn
    23
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenngochung Xem bài viết
    ở thời điểm 3 ngày kể tư ngày có nguy cơ thì không có triệu chứng đây là giai đoạn sơ nhiễm. phải mất 2 tuần thì các triệu chứng mới bắt đầu xuất hiên.
    về vấn đề ho. bạn nên nói rõdieenx biến và bểu hiện kèm theo.
    - minh đa đọc chủ đề của bạn. bạn quan hệ với gmd mà có dùng bcs, nếu không rách thì bạn hoàn toàn không có nguy cơ
    sau khi ngứa tay và chân đc 2 tuần e thấy thuyên giảm ko còn ngứa nhiều như trước nữa nhưng sau đó 2-3 ngày thì e cứ ngồi hay nằm 1 chút là tê vs bủn rủn hết chân tay lên...bủn rủn vs tê cũng đc 2 tuần gần như là hết...bây giờ là tuần thứ 5...tuần trước e chỉ thấy ho ít và nhẹ nhưng sang đến tuần này thấy ho giữ dội và cảm thấy mệt mỏi người và cơ bắp

Thành viên mới
    Cảm ơn
    23
    Trích dẫn Gửi bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng Xem bài viết
    bệnh gì thì đi khám đó đi bạn
    đừng nên lo lắng...
    a ơi...ở ngoài bắc tầm này là giao mùa nên e thấy ai cũng bị ngứa kiểu như dị ứng e hỏi ai cũng bảo vậy...và đợt này rất nhiều muỗi nên gần như ai cũng bị đó a
    cũng như thế trời đổi mùa làm người mệt và cảm cúm rất nhiều...ai cũng bị như e luôn........nhưng e vẫn ko khỏi lo lắng :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Chào mọi người. Trường hợp của mình đã được mọi người tư vấn không nguy cơ, nên mình đang đợi đủ 4 tuần để xét nghiệm giải toả tâm lý. Thật sự lo lắng vẫn lo lắng, stress vẫn stress. Mình ko có triệu chứng gì nghiêm trọng ngoài trừ bị ho khan, thỉnh thoảng nổi 1 vài mụn trên lưng gây ngứa, đầu dương vật không có dấu hiệu gì khác thường nhưng mình cứ cảm thấy lạnh lạnh ở đầu dương vật... Mình muốn hỏi Stress có thể gây ra các triệu chứng đó không? Bây giờ đối với mình 1 ngày thật dài, cứ ở 1 mình là lại suy nghĩ.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    50
    sau tháng thứ 4 kể từ khi có nguy cơ e đi xn bằng 2 pp test nhanh với combo đều cho kq AT vậy e đã yên tâm minh ko bị hiv 100% chưa?? đến hôm nay thiếu 8 ngày nữa là đủ 5 tháng e bị đau cơ ở 1 chân ..e rất lo sợ ..mong anh chị tư vấn dùm e...

Thành Viên Mới nguyenngochung's Avatar
    Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi lamlohoihan Xem bài viết
    sau tháng thứ 4 kể từ khi có nguy cơ e đi xn bằng 2 pp test nhanh với combo đều cho kq AT vậy e đã yên tâm minh ko bị hiv 100% chưa?? đến hôm nay thiếu 8 ngày nữa là đủ 5 tháng e bị đau cơ ở 1 chân ..e rất lo sợ ..mong anh chị tư vấn dùm e...
    thời gian cửa sổ mới cập nhật là 3 tháng. nếu ko tái nguy cơ thì sau 3 tháng xn âm tính có thể kết luận được là người đó không nhiễm hiv

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    50
    có đảm bảo 100% ko mấy anh nhỷ

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi lonelywalker Xem bài viết
    Chào mọi người. Trường hợp của mình đã được mọi người tư vấn không nguy cơ, nên mình đang đợi đủ 4 tuần để xét nghiệm giải toả tâm lý. Thật sự lo lắng vẫn lo lắng, stress vẫn stress. Mình ko có triệu chứng gì nghiêm trọng ngoài trừ bị ho khan, thỉnh thoảng nổi 1 vài mụn trên lưng gây ngứa, đầu dương vật không có dấu hiệu gì khác thường nhưng mình cứ cảm thấy lạnh lạnh ở đầu dương vật... Mình muốn hỏi Stress có thể gây ra các triệu chứng đó không? Bây giờ đối với mình 1 ngày thật dài, cứ ở 1 mình là lại suy nghĩ.
    chào bạn ! :stresst đặc biệt là stress trong vấn đề này thực sự rất nặng. thậm chí còn nặng hơn stress về công việc hàng ngày rất nhiều lần nên tác hại của nó là hoàn toàn có thể xảy ra. nhưng dấu hiệu như lạnh ở đâu dương vật hay nổi vài vết gây ngứa không nói lên vấn đề là biể hiện của bệnh thông thường nào
    - để tránh stress bạn không nên nghĩ đến hiv tham gia các hoạt động khác. tuyệt đối ko lên mạng tìm hiểu rồi xoi mói về triệu chứng. chúc bạn sớm thoát khỏi ám ảnh

Cảm ơn
    18
    [QUOTE=lamlohoihan;108478]có đảm bảo 100% ko mấy anh nhỉ
    kết quả đó gần như 100%. vẫn có người cần thời gian lâu hơn , nhưng rất hiếm gặp.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    50
    sau vu qhtd ko an toan e ko dam qh 1 lần nào nữa ..nếu vậy e cần phải đi lm xn lại tháng thu 6 không ạ

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi 1chucuu Xem bài viết
    sau khi ngứa tay và chân đc 2 tuần e thấy thuyên giảm ko còn ngứa nhiều như trước nữa nhưng sau đó 2-3 ngày thì e cứ ngồi hay nằm 1 chút là tê vs bủn rủn hết chân tay lên...bủn rủn vs tê cũng đc 2 tuần gần như là hết...bây giờ là tuần thứ 5...tuần trước e chỉ thấy ho ít và nhẹ nhưng sang đến tuần này thấy ho giữ dội và cảm thấy mệt mỏi người và cơ bắp
    chào bạn!:triệu chưgs ngứa nếu đung là bạn ở miền bắc thì đó là do thay đổi thời tiết . trời nóng , da tiết nhiều bã nhờn vi khuẩn sẽ hoạt động và tích tụ nhiều hơn. bụi bẩn sẽ bám nhiều hơn gây ra triệu chứng ngứa
    còn vấn đề ho khan bạn đã dùng thuốc gì chưa?

Thành viên mới
    Cảm ơn
    23
    chào bạn!:triệu chưgs ngứa nếu đung là bạn ở miền bắc thì đó là do thay đổi thời tiết . trời nóng , da tiết nhiều bã nhờn vi khuẩn sẽ hoạt động và tích tụ nhiều hơn. bụi bẩn sẽ bám nhiều hơn gây ra triệu chứng ngứa
    còn vấn đề ho khan bạn đã dùng thuốc gì chưa?
    e mới dùng thuốc đc 3 hôm và cũng thấy đỡ và ko mệt mỏi như trước nữa
    e cũng hay vào mạng search hiv...nhiều hôm dù chơi hay làm cái gì thì vẫn nghĩ đến nó là sợ kinh khủng
    đọc cách triệu chứng mà thấy mình dính vài mà sợ...từ lúc ho e tránh gió,kiêng uống nước lạnh vì sợ sốt và ốm như trên mạng
    e có hỏi nhiều ace trên diễn đàn và đặc biệt là a @songchungvoi_HIV a ấy bảo e stress thôi ko có nguy cơ nên ko phải đi xn...nhưng e vẫn thấy cực kì lo lắng và sợ hãi...thời gian này còn đỡ chứ 1-2 tuần trước thì đúng là suy sụp như chết nửa người :(
    Lần sửa cuối bởi 1chucuu, ngày 29-04-2014 lúc 16:00.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Có thể bạn Hùng nói đúng, mình hầu như ngày nào cũng vào diễn đàn hay các trang mạng để tìm hiểu. Càng tìm hiểu, càng lo lắng. Mà Stress cũng thật lạ bạn nhỉ. Càng nghĩ về cái gì, thì nó hiện lên cái đó. Lúc mình sợ dấu hiệu của lưỡi, thì lại thấy rát rát. Lúc sợ dương vật nổi mụn thì lại thấy lạnh lạnh ở đầu dương vật... Khi kiểm tra lại thì chả thấy gì.

Tình huống của mình là có ôm gái nhà hàng trên giường, vô tình dương vật có cọ sát với âm đạo cô ấy có dính dịch âm đạo. Tuyệt nhiên không đi vào bên trong. Nghe anh hiếu, chị Hà và anh Trường Xuân tư vấn, mình đã yên tâm phần nào.

Mình sẽ nghe theo bạn, sẽ hạn chế tìm hiểu các trang mạng về HIV nữa.

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi lonelywalker Xem bài viết
    Có thể bạn Hùng nói đúng, mình hầu như ngày nào cũng vào diễn đàn hay các trang mạng để tìm hiểu. Càng tìm hiểu, càng lo lắng. Mà Stress cũng thật lạ bạn nhỉ. Càng nghĩ về cái gì, thì nó hiện lên cái đó. Lúc mình sợ dấu hiệu của lưỡi, thì lại thấy rát rát. Lúc sợ dương vật nổi mụn thì lại thấy lạnh lạnh ở đầu dương vật... Khi kiểm tra lại thì chả thấy gì.

Tình huống của mình là có ôm gái nhà hàng trên giường, vô tình dương vật có cọ sát với âm đạo cô ấy có dính dịch âm đạo. Tuyệt nhiên không đi vào bên trong. Nghe anh hiếu, chị Hà và anh Trường Xuân tư vấn, mình đã yên tâm phần nào.

Mình sẽ nghe theo bạn, sẽ hạn chế tìm hiểu các trang mạng về HIV nữa.
    bạn nên làm như vậy

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi 1chucuu Xem bài viết
    e mới dùng thuốc đc 3 hôm và cũng thấy đỡ và ko mệt mỏi như trước nữa
    e cũng hay vào mạng search hiv...nhiều hôm dù chơi hay làm cái gì thì vẫn nghĩ đến nó là sợ kinh khủng
    đọc cách triệu chứng mà thấy mình dính vài mà sợ...từ lúc ho e tránh gió,kiêng uống nước lạnh vì sợ sốt và ốm như trên mạng
    e có hỏi nhiều ace trên diễn đàn và đặc biệt là a @songchungvoi_HIV a ấy bảo e stress thôi ko có nguy cơ nên ko phải đi xn...nhưng e vẫn thấy cực kì lo lắng và sợ hãi...thời gian này còn đỡ chứ 1-2 tuần trước thì đúng là suy sụp như chết nửa người :(
    hiv chỉ chẩn đoán dựa trên nguy cơ . nếu 1 người không có nguy cơ mà có những triệu chứng thì cũng vô nghĩa. và đó chỉ là chẩn đoán còn muốn biết thực sự có nhiễm hay không chỉ có xet nghiệm mới biết được

15. Những thành viên đã cảm ơn nguyenngochung cho bài viết này:

hivongmongmanh (07-06-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Đã có BS nàythì các vua triệu không còn phải lo gì nữa

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Đã có BS nàythì các vua triệu không còn phải lo gì nữa
    hè cảm ơn tềnh yêu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    khoảng tuần thứ 2 sau nguy cơ e có bị sốt nhẹ rồi nổi hạch cổ, bẹn, sau tai, và ở đùi, kèm theo là viêm họng nhẹ. bây giờ em đc 8 tuần mà hạch vẫn còn. thinh thoảng nổi mụn ngứa ở đầu ngón chân, 2 chân thinh thoảng đau mỏi cơ.

Thành viên mới
    Cảm ơn
    23
    hiv chỉ chẩn đoán dựa trên nguy cơ . nếu 1 người không có nguy cơ mà có những triệu chứng thì cũng vô nghĩa. và đó chỉ là chẩn đoán còn muốn biết thực sự có nhiễm hay không chỉ có xet nghiệm mới biết được
    theo a thì trong trường hợp của e ở các bài viết cũ và những gì đã bình luận thì e là có nguy cơ hay ko? trả lời giú e với ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    17
    Anh ơi em nhiều triệu chứng lắm ạ. Tê chân tay, ho lâu ngày, đi ngoài phân lỏng, đau nhức cơ thể, nổi hạch, ngứa cơ thể. Em lo lắm anh ạ, ng mẩn ngứa tê nhức chân tay suốt

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi motlantrotdai_114 Xem bài viết
    khoảng tuần thứ 2 sau nguy cơ e có bị sốt nhẹ rồi nổi hạch cổ, bẹn, sau tai, và ở đùi, kèm theo là viêm họng nhẹ. bây giờ em đc 8 tuần mà hạch vẫn còn. thinh thoảng nổi mụn ngứa ở đầu ngón chân, 2 chân thinh thoảng đau mỏi cơ.
    Bị sốt nhẹ, kèm theo là viêm họng nhẹ => Đây chỉ là bệnh thông thường, ai cũng có thể bị, khi bạn quá lo lắng vấn đề gì đó cũng gây nên sốt nhẹ. Hạch thì vốn dĩ có sẵn trong cơ thể, đó là hạch đề kháng, bạn không nên sờ mó nắn bóp sẽ càng sưng to. Nếu sưng lâu bạn nên đi khám xem có phải lao hạch không để có hướng điều trị.

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể

Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này