Trang 9 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 CuốiCuối
Kết quả 161 đến 180 của 217

Chủ đề: nơi để các ông vua triệu chứng xưng danh và được giả đáp

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi nogomore Xem bài viết
    e có 2 hành vi nguy cơ:
    - Hành vi 1 là vào 11 tuần trước. e os và cho ngón tay vào AD gmd, e không nhớ miệng có bị gì không nhưng dv k xước, còn gmd như thế nào thì không hay.
    - Hành vi 2 là vào 3 tuần rưỡi gmd os cho e còn e thì fingering, tay không bị trầy, dv cũng vậy.
    Cách nguy cơ 1 9 tuần 1 ngày và nguy cơ 2 5 ngày e bị sổ mũi, sau đó 1 tuần e bị nổi hạch góc hàm và tự xệp lại thành hạt đậu sau 3 ngày, đến giờ vẫn còn như hạt đậu. e có bị chảy máy răng nữa. Có ai có triệu chứng như e không. Các a/c tư vấn giúp e với, e lo lắng quá.
    Sổ mũi là bệnh thông thường, hạch hàm ai chả có. Bạn yển tâm các hành vi của bạn không có nguy cơ với HIV. Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    E cám ơn chị Hà nhưng hạch sưng lên là không bình thường chút nào. Qua tìm hiểu thì hạch sưng khi cơ thể bị nhiễm trùng mà e không thấy có hiện tượng nhiễm trùng nên lo, càng hoang mang hơn khi đọc một số thông tin ghi HIV vào cơ thể gây nhiễm trùng từ đó là sưng hạch bạch huyết .

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    E cám ơn chị Hà nhưng hạch sưng lên là không bình thường chút nào. Qua tìm hiểu thì hạch sưng khi cơ thể bị nhiễm trùng mà e không thấy có hiện tượng nhiễm trùng nên lo, càng hoang mang hơn khi đọc một số thông tin ghi HIV vào cơ thể gây nhiễm trùng từ đó là sưng hạch bạch huyết .
    Hạch ai cũng có, đó là hạch đề kháng, sờ nắn nhiều sẽ gây sưng hạch.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    e còn bị chảy máu chân răng nữa, đã gần một tuần rồi. k biết nguyên nhân ra sao. e chỉ sợ có hành vi nguy cơ khác mà e k phát hiện ra.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    e còn bị chảy máu chân răng nữa, đã gần một tuần rồi. k biết nguyên nhân ra sao. e chỉ sợ có hành vi nguy cơ khác mà e k phát hiện ra.
    Em ngậm và xúc miệng bằng nước muối xem đỡ ko, nếu ko đỡ là phải đi khám bs. Còn những gì em kể ko có nguy cơ với HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    có trường hợp nào người nhiễm HIV bị nổi hạch rồi chảy máu chân răng không chị. vì e còn 2 hành vi nguy cơ từ 1,5 năm trước nhưng cuối tuần rồi e xét nghiệm âm tính. e sợ là âm tính giả

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Viêm nứu răng, khám nha khoa

Thành Viên Mới nguyenngochung's Avatar
    Cảm ơn
    18
    có trường hợp nào người nhiễm HIV bị nổi hạch rồi chảy máu chân răng không chị. vì e còn 2 hành vi nguy cơ từ 1,5 năm trước nhưng cuối tuần rồi e xét nghiệm âm tính. e sợ là âm tính giả
    chào bạn :chảy máu chân răng là nguyên nhân sưng hạch hàm. chảy máu chân răn có thể do viêm lợi , nha chu, thiếu viaminc , do bạn vệ sinh ưng miệng kém gây nên. bạn nên đánh răng ký 2 lân môi ngay, súc miệng bằng dung dich sat khuẩn hoặc nước muối. còn việc xét nghiệm cho dù với nguy cơ gi thy bạn cũng đã có kết quả âm tính rồi . không có âm tính giả. !

9. Những thành viên đã cảm ơn nguyenngochung cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Chào nguyenngochung.
    Mình xin chia sẻ tất cả các triệu chứng của mình từ sau lúc nguy cơ.
    2 nguy cơ của mình gần nhất là vào (đều đi sau khi nhậu xĩn) :
    + 18/03/2014 21h đi massage tay ở Festival Cao Thắng - Q3 (vé 200k bo 200k) (Mình có tắm chung bể nước thủy lực và ăn 1 miếng mức gừng ở đó sau khi tính tiền về! (trong lúc massage có dùng tay đưa vào AĐ của nhân viên) lần này mình ko nghĩ là có nguy cơ lắm nhưng cứ kể ra cho bạn hình dung!)
    + 29/03/2014 15h20" đi massage tay ở Thanh Xuân - Tân Bình (vé 250k bo 250k) (Lần này thì cũng chỉ massage tay nhưng mình nghi ngờ con nhân viên nó trả thù đời chích đầu kim tiêm dấu trong nhãn chai nước lavie có cục đá nó đem theo, nó bảo mình nó đau họng mà đau họng thì lại sao lại uống dc nước đá! Về nhà mình mo'i xâu chuỗi lại dc! Lúc đó thì quá muộn rồi! Vết đó nhìn y chang côn trùng cắn nhưng mình ở thành phố thì ít khi có côn trùng cắn mà trùng hợp có 2 đốt và có mài chính giữa nữa! Haiz mới đây đi xn combo 4 tuần ở Hòa Hảo thì vết lấy máu xn không lẫn vào đâu được đỏ đỏ và có 1 cái mài chính giữa!)

Các triệu chứng của mình bắt đầu trước lễ giỗ tổ Hùng Vương (09/04/2014) mình bị mệt mỏi nóng sốt về chiều và tăng dần. Các bữa sau cứ mệt mỏi nóng sốt về chiều ngủ nghĩ ko được gì cả, tối nằm ngủ thì mệt mỏi vã mồ hôi rất nhiều! Sáng ngủ dậy thì đầu bưng bưng mệt mỏi, ăn uống bắt đầu từ CN (11/04/2014) thì rất khó khăn ăn vào là muốn nôn ói, nhợn nuốt không nổi, trưa ngủ thì lăn qua lăn lại cũng chẳng ngủ dc ng` nóng hổi như muốn bệnh mà ko bệnh được đầu thì cứ đau mãi! Cơ thể mệt mỏi, đầu mình thì cứ bị đau, đi học ra đường là cứ muốn được nghĩ về ngủ nhưng về thì không thể ngủ được cơ thể nóng như muốn bệnh rất khó chịu và kéo dài tới tận bây giờ. Miệng mình thì rất khô mặc dù mình uống rất nhiều nước, lưỡi nhiều tưa và có màng giả nấm candida! Bây giờ thì mình đã bắt đầu đau họng nhẹ và kéo dài dc 1 tuần rồi! Mình không bị nổi hạch nhưng người nổi nhiều mục không giống mụn hay nổi trên vai và bắp tay mình, có những chấm đỏ dưới da hay nổi trên ngực rồi tự lặn. Lưng mình bây giờ nhiều mục lắm bạn à, có những mục nhỏ xíu ko có mài cũng k nặng dc nằm dưới da nhưng nhìn vào là nhận ra ngay, và có những vết như là muỗi chích nhưng mình nghĩ đó là phát ban! Hic. Người mình thì nóng hâm hấp nhức là vùng nách vùng bẹn và khủy chân sờ vào phần thân cũng có cảm giác ấm nóng như muốn bệnh, không mát như ng` bình thường bạn à, sờ vào là thấy nóng mặc dù mình đang uống atiso dạng bông khô nấu ra nước để giải nhiệt nhưng cũng chẳng khá hơn, mục thì vẫn đều đặn nổi mỗi ngày, người thì cứ nóng hâm hấp từ sau giỗ tổ tới giờ. Trưa thì ko bao giờ ngủ dc lúc truo'c mình ngủ như heo nằm xuống là ngủ và ngủ lúc nào cũng 2 3 tiếng mới dậy, bây giờ thì nằm xuo'ng trằn trọc mãi vẫn chưa ngủ dc và giựt mình dậy thì chỉ mo'i khoảng 15 20" trôi qua và ko thể ngủ tiếp dc nữa! Cơ bắp tay và ngực mình hay nhói nhói đau nhẹ! Kéo dài dc hơn 2 tuần rồi, lâu lâu hay bị tê chân tay không rõ lý do và hay xảy ra lắm!
    Đó là tất cả triệu chứng hiện tại đã kéo dài hơn 3 tuần nay mình muo'n chia sẻ cùng bạn!
    Lần sửa cuối bởi ConThuongMeNhat, ngày 06-05-2014 lúc 14:38.

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi ConThuongMeNhat Xem bài viết
    Chào nguyenngochung.
    + 18/03/2014 21h đi massage tay ở Festival Cao Thắng - Q3 (vé 200k bo 200k) (Mình có tắm chung bể nước thủy lực và ăn 1 miếng mức gừng ở đó sau khi tính tiền về! (trong lúc massage có dùng tay đưa vào AĐ của nhân viên) lần này mình ko nghĩ là có nguy cơ lắm nhưng cứ kể ra cho bạn hình dung!)
    + 29/03/2014 15h20" đi massage tay ở Thanh Xuân - Tân Bình (vé 250k bo 250k) (Lần này thì cũng chỉ massage tay nhưng mình nghi ngờ con nhân viên nó trả thù đời chích đầu kim tiêm dấu trong nhãn chai nước lavie có cục đá nó đem theo, nó bảo mình nó đau họng mà đau họng thì lại sao lại uống dc nước đá! Về nhà mình mo'i xâu chuỗi lại dc! Lúc đó thì quá muộn rồi! Vết đó nhìn y chang côn trùng cắn nhưng mình ở thành phố thì ít khi có côn trùng cắn mà trùng hợp có 2 đốt và có mài chính giữa nữa! Haiz mới đây đi xn combo 4 tuần ở Hòa Hảo thì vết lấy máu xn không lẫn vào đâu được đỏ đỏ và có 1 cái mài chính giữa!)

Các triệu chứng của mình bắt đầu trước lễ giỗ tổ Hùng Vương (09/04/2014) mình bị mệt mỏi nóng sốt về chiều và tăng dần. Các bữa sau cứ mệt mỏi nóng sốt về chiều ngủ nghĩ ko được gì cả, tối nằm ngủ thì mệt mỏi vã mồ hôi rất nhiều! Sáng ngủ dậy thì đầu bưng bưng mệt mỏi, ăn uống bắt đầu từ CN (11/04/2014) thì rất khó khăn ăn vào là muốn nôn ói, nhợn nuốt không nổi, trưa ngủ thì lăn qua lăn lại cũng chẳng ngủ dc ng` nóng hổi như muốn bệnh mà ko bệnh được đầu thì cứ đau mãi! Cơ thể mệt mỏi, đầu mình thì cứ bị đau, đi học ra đường là cứ muốn được nghĩ về ngủ nhưng về thì không thể ngủ được cơ thể nóng như muốn bệnh rất khó chịu và kéo dài tới tận bây giờ. Miệng mình thì rất khô mặc dù mình uống rất nhiều nước, lưỡi nhiều tưa và có màng giả nấm candida! Bây giờ thì mình đã bắt đầu đau họng nhẹ và kéo dài dc 1 tuần rồi! Mình không bị nổi hạch nhưng người nổi nhiều mục không giống mụn hay nổi trên vai và bắp tay mình, có những chấm đỏ dưới da hay nổi trên ngực rồi tự lặn. Lưng mình bây giờ nhiều mục lắm bạn à, có những mục nhỏ xíu ko có mài cũng k nặng dc nằm dưới da nhưng nhìn vào là nhận ra ngay, và có những vết như là muỗi chích nhưng mình nghĩ đó là phát ban! Hic. Người mình thì nóng hâm hấp nhức là vùng nách vùng bẹn và khủy chân sờ vào phần thân cũng có cảm giác ấm nóng như muốn bệnh, không mát như ng` bình thường bạn à, sờ vào là thấy nóng mặc dù mình đang uống atiso dạng bông khô nấu ra nước để giải nhiệt nhưng cũng chẳng khá hơn, mục thì vẫn đều đặn nổi mỗi ngày, người thì cứ nóng hâm hấp từ sau giỗ tổ tới giờ. Trưa thì ko bao giờ ngủ dc lúc truo'c mình ngủ như heo nằm xuống là ngủ và ngủ lúc nào cũng 2 3 tiếng mới dậy, bây giờ thì nằm xuo'ng trằn trọc mãi vẫn chưa ngủ dc và giựt mình dậy thì chỉ mo'i khoảng 15 20" trôi qua và ko thể ngủ tiếp dc nữa! Cơ bắp tay và ngực mình hay nhói nhói đau nhẹ! Kéo dài dc hơn 2 tuần rồi, lâu lâu hay bị tê chân tay không rõ lý do và hay xảy ra lắm!
    Đó là tất cả triệu chứng hiện tại đã kéo dài hơn 3 tuần nay mình muo'n chia sẻ cùng bạn!
    nhưng quan trọng không có cái nào liên quan đến H là được
    muốn biết âm dương thì chỉ có cách đi xét nghiệm thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng Xem bài viết
    nhưng quan trọng không có cái nào liên quan đến H là được
    muốn biết âm dương thì chỉ có cách đi xét nghiệm thôi
    Có thể bạn chưa đọc hết và kỹ mình tóm tắt lại như sau :
    + Cơ thể nóng ấm hâm hấp kéo dài 4 tuần rồi! (Vẫn còn)
    + Đau đầu mệt mỏi uể oải tới giờ vẫn còn khoảng 4 tuần hơn rồi.(vẫn còn)
    + Các triệu chứng sau xảy ra theo thứ tự ko cùng lúc là đổ mồ hôi đêm(4 đêm), nôn nhợn(2 ngày), ĩa chảy(1 lần), Nấm miệng candida, rêu lưỡi và khô miệng (1 tuần). Hiện tại là đau nhưc cơ bắp tay ngực (khoảng 1 tuần nay), Nổi ban trên ngực và nổi mục (to đỏ và có mủ một số như muỗi chích dạng ban đỏ!) trên lưng vai bắp tay (từ 2 tuần nay tới giờ). Hiện tai đau họng nhẹ (1 tuần nay tới giờ), ho (tối qua mới ho lúc đêm)

Ngoài chat box bác nguyenngochung muốn mình đăng triệu chứng để giải đáp nên mình vào đây đăng bạn à!

Mình đang đợi t2 tuần sau lên medlatec làm combi ở tuần 6!
    http://medlatec.vn/QADetails.aspx?id=5918

Cảm ơn
    2,578
    Có thể bạn chưa đọc hết và kỹ mình tóm tắt lại như sau :
    + Cơ thể nóng ấm hâm hấp kéo dài 4 tuần rồi! (Vẫn còn)
    + Đau đầu mệt mỏi uể oải tới giờ vẫn còn khoảng 4 tuần hơn rồi.(vẫn còn)
    + Các triệu chứng sau xảy ra theo thứ tự ko cùng lúc là đổ mồ hôi đêm(4 đêm), nôn nhợn(2 ngày), ĩa chảy(1 lần), Nấm miệng candida, rêu lưỡi và khô miệng (1 tuần). Hiện tại là đau nhưc cơ bắp tay ngực (khoảng 1 tuần nay), Nổi ban trên ngực và nổi mục (to đỏ và có mủ một số như muỗi chích dạng ban đỏ!) trên lưng vai bắp tay (từ 2 tuần nay tới giờ). Hiện tai đau họng nhẹ (1 tuần nay tới giờ), ho (tối qua mới ho lúc đêm)

Ngoài chat box bác nguyenngochung muốn mình đăng triệu chứng để giải đáp nên mình vào đây đăng bạn à!

Mình đang đợi t2 tuần sau lên medlatec làm combi ở tuần 6!
    http://medlatec.vn/QADetails.aspx?id=5918
    Massge là một hành vi an toàn No risk to HIV, Nên đi BV khám tổng quát xem có bệnh lý khác, đừng chủ quan khi quá muộn, k có nguy cơ với HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Massge là một hành vi an toàn No risk to HIV, Nên đi BV khám tổng quát xem có bệnh lý khác, đừng chủ quan khi quá muộn, k có nguy cơ với HIV
    Em rất cảm ơn chia sẻ của anh Hiếu ạ! Em đợi thứ 2 có kq combi trắng đen em sẽ nghĩ tới việc khám tổng quát ạ! Tình trạng đau cơ bắp nhói nhẹ và sốt nhẹ kéo dài là của HIV mà anh Hiếu! Hiện tại em đang nghĩ vậy! Tuần sau làm cái combi mong là AT chứ em nghĩ em 80% sẽ có phản ứng sau giai đoạn cửa sổ :((

Cảm ơn
    2,578
    Em rất cảm ơn chia sẻ của anh Hiếu ạ! Em đợi thứ 2 có kq combi trắng đen em sẽ nghĩ tới việc khám tổng quát ạ! Tình trạng đau cơ bắp nhói nhẹ và sốt nhẹ kéo dài là của HIV mà anh Hiếu! Hiện tại em đang nghĩ vậy! Tuần sau làm cái combi mong là AT chứ em nghĩ em 80% sẽ có phản ứng sau giai đoạn cửa sổ :((
    Nên đi khám tổng quát XN máu tổng quát, chứ ngồi đây mà đổ lên HIV thì hoàn toàn phi lý, bởi massge lành mạnh k QHTD thì lấy đâui ra nguy cơ nhiễm HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trường hợp của em là quan hệ có bao cao su không rách,hình như cũng chẳng tuột luôn,có OS,nhưng có điều em lo là em có 1 đường xướt ở chân trước khi qh thì không để ý,sau khi quan hệ thì em mới thấy và nó đang rỉ máu,nên em sợ bị cô gái mại dâm đó hận đời nên lấy cái gì đó vẹt chân em,nên em sợ em mới dùng pep,trong thời gian dùng pep em chỉ trễ 1 lần 15P thôi.em có 1 vài câu hỏi xin BQT tư vấn như sau:
    +Em uống thuốc khoảng độ 5p sau thì em có uống sting,có bữa uống trà ô lông tại em đi chơi net nên keu nước uống,như dậy có sao không ạ?
    +Trong thời gian dùng thuốc thì em không thấy có tác dụng phụ nào?
    +Sau khi ngưng thuốc khoảng 15 ngày thì em bị nổi hạch nhỏ ở háng,viêm họng?
    +Đặc biệt là cái mụn ngứa ở bìu,em thấy cái mụn ngứa đó không giống triệu chứng của lậu,giang mai,mồng gà,dậy cái mụn đó là gì dậy?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    44
    e bị tê bì tây với đùi đó có phải là triệu chứng quá rõ ràng của hiv không ạ

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi huyneo Xem bài viết
    Bạn có nguy cơ đâu mà TC của HIV, Và BQT nhắc lại BQT k tư vấn TC

Cảm ơn
    18
    Chào nguyenngochung.

cứ như ông vua triệu chứng ý nhả.
    thứ nhất massge bằng tay thì không có nguy cơ với hiv. thứ 2 bạn đang lo lắng về việc cô gái đó trả thù đời. ở đây bạn có nói về vấn đề cái vết đó. mình xin giải đáp vấn đề này. nếu là côn trùng cắn tế bào da chố đó cũng sưng lên vì đó là phản ứng của da. nhưng khác với kim tiêm, vật nhon chích vào tuy vẫn có vùng da sưg lên đó nhưng sẽ có 1 giọt máu nhỏ đọng trên miệng của vết thương, vệt máu này sẽ đông trong thời gian rất ngắn.sở dĩ mình rõ vì mỗi ngày mình chích cho trên chục người nen không có gì lạ cả. còn triệu chứng. bạn có thể liệt kê ra 1 số triệu chứng tiêu biểu mình sẽ giải đáp. thân bạn

Cảm ơn
    18
    Trích dẫn Gửi bởi huyneo Xem bài viết
    chào bạn : khi ngồi lâu ở 1 tư thế, hoặc ngồi sai tư thế, suy nhược cơ thể, lo lắng mệt mỏi, ít hoạt động thì tê bì tay chân sẽ xảy ra. tùy theo cơ địa và cấp đọ nguyên nhân của từng người mà nặng hay nhẹ khác nhau

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    nguyenngocchung tư vấn cho mình với,với lại mình bị đi ngoài phân lỏng+nát,ngày chỉ 1 lần thôi,không biết như dậy có gọi là tiêu chảy không,với bạn xem comment của mình phía trên kìa

Trang 9 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này