Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Các ace vui lòng giúp e với, gấp lắm rồi ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Các ace vui lòng giúp e với, gấp lắm rồi ạ

Khi nãy e mới qh với gmd, ban đầu gmd bj ko bao cho e, sau đó gmd cho dv vào ad, em thấy ko có bcs nên rút ra ngay (dv chưa vào hết ad nhưng đầu khấc vào rồi, thời gian vào khoảng 2-3s). Sau đó em vào rửa dv ngay. Vậy em có nguy cơ ko ạ? Em hoang mang lắm rồi ạ, có nên uống PEP không ạ?
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi kb4102 Xem bài viết
    Khi nãy e mới qh với gmd, ban đầu gmd bj ko bao cho e, sau đó gmd cho dv vào ad, em thấy ko có bcs nên rút ra ngay (dv chưa vào hết ad nhưng đầu khấc vào rồi, thời gian vào khoảng 2-3s). Sau đó em vào rửa dv ngay. Vậy em có nguy cơ ko ạ? Em hoang mang lắm rồi ạ, có nên uống PEP không ạ?
    Không có nguy cơ trong trường hợp này, k cần PEP

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

kb4102 (07-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Em cảm ơn anh. Nhưng em lo là dv đã bị xây xước khi bj, và e thấy cô gmd ấy cũng ra nhiều dịch ad, có khi nào lây qua không anh? :((

Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn anh. Nhưng em lo là dv đã bị xây xước khi bj, và e thấy cô gmd ấy cũng ra nhiều dịch ad, có khi nào lây qua không anh? :((
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    -
    Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn. => Đây chính là nguyên nhân k có nguy cơ với HIV
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .
    + Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

kb4102 (07-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Cảm ơn anh ah, e nhẹ ng hơn rồi. Nhưng e nghĩ gmd ấy khả năng bị HIV là cao, do e ko phải là ng duy nhất mà cô ấy ko dùng bcs và ko biết những ng khác có dùng hay ko. Vậy nếu cô ấy bị HIV thì khả năng e bị khoảng bn % ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    cho dù cô ấy có bị hiv ... với những gì bạn kể... 100% bạn ko bị.. yên tâm đi nhé.. cố gắng ko qh voi gmd để khỏi lo lắng

9. Những thành viên đã cảm ơn caocongbinhthuan cho bài viết này:

kb4102 (07-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Dạ, em cảm ơn các anh, từ trưa đến giờ e bị stress, cơ thể nóng sốt như bị ốm dậy ạ, bjo thì đỡ nhiều rồi. E cũng cố gắng tránh gmd, nhưng đôi khi ko cưỡng đc, tặc lưỡi cho qua, nhất là khi bị say ko làm chủ đc, em mong công an dẹp hết các tụ điểm nhạy cảm đi, hix.

Cảm ơn
    2,578
    Dạ, em cảm ơn các anh, từ trưa đến giờ e bị stress, cơ thể nóng sốt như bị ốm dậy ạ, bjo thì đỡ nhiều rồi. E cũng cố gắng tránh gmd, nhưng đôi khi ko cưỡng đc, tặc lưỡi cho qua, nhất là khi bị say ko làm chủ đc, em mong công an dẹp hết các tụ điểm nhạy cảm đi, hix.
    Tránh xa các dịch vụ ăn bánh trả tiền, còn k thì phải dùng BCS để bảo vệ chính mình

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

kb4102 (07-05-2014)

Thông tin về chủ đề này