Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 300 của 392

Chủ đề: Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhưng a nói đời như chuyến xe. Đâu ví đời như khách đi xe đâu. Đúng k. Nếu xe k dừng khi ta kết hôn vậy là ngoại tình rồi

2. Những thành viên đã cảm ơn Miêu nữ cho bài viết này:

Khongcanten (21-01-2015)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    12
    mình đọc hết rùi kon nữa không .hihihi

4. Những thành viên đã cảm ơn dai1lan cho bài viết này:

Khongcanten (21-01-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi Miêu nữ Xem bài viết
    Nhưng a nói đời như chuyến xe. Đâu ví đời như khách đi xe đâu. Đúng k. Nếu xe k dừng khi ta kết hôn vậy là ngoại tình rồi
    Bắt bẻ quá em ơi ai nói gì về kết hôn đâu mà ngoại tình cơ chứ . Em khéo tưởng tượng quá à , cũng nên đơn giản hoá cuộc sống một chút thôi mà . Trong cuộc đời hợp tan âu là lẽ thường tình , đơn giản anh chỉ nghĩ đang tự an ủi bản thân mình thôi mà

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi dai1lan Xem bài viết
    mình đọc hết rùi kon nữa không .hihihi
    Cảm ơn bạn ghé qua nhà , đã từ lâu mình coi nơi này là ngôi nhà nhỏ của riêng mình để lúc rảnh dỗi và cảm thấy bế tắc mình vào đây tự viết tự đọc . Ở đây có lẽ viết những gì buồn nhiều hơn là vui . Đơn giản nó ko đại trà như fb và mình có thể nói những gì mình nghĩ . Chào chúc ngày mới vui vẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mọi ng dậy sớm vậy. Miêu giờ mới tỉnh. Mọi ng ngày mới tốt lành nhé

8. Những thành viên đã cảm ơn Miêu nữ cho bài viết này:

Khongcanten (22-01-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Mọi ng dậy sớm vậy. Miêu giờ mới tỉnh. Mọi ng ngày mới tốt lành nhé
    Con thú đi săn phải thức khuya dậy sớm em ạ , tìm đc ai chung suy nghĩ chưa em có cần anh giúp không . Sđt anh để ở box ofline đó . Anh giới thiệu cho em

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Không buồn chẳng vui mọi thứ cứ tưởng chừng chả còn gì cảm xúc . Thân tầm gửi mệt mỏi thật mây của trời để gió cuốn đi

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Con gái vừa gửi cho một túi quà chè thuốc lào ô mai , bên ngoài túi ghi những dòng chữ ngệch ngoạc . Đọc vừa buồn cười và xót xa . Đôi lúc sự ngây thơ của con trẻ làm cho ta cảm thấy như vỡ oà . Chỉ muốn bay luôn ra ngoài bắc , nhưng giờ ra đó làm gì nữa khi mọi thứ như định mệnh an bài . Ở trong này tuy có cô đơn chút nhưng tự do làm gì mình thích . Không phụ thuộc ai cũng ko cần nhờ vả ai . Cam chịu với số phận vậy tất cả chỉ là phù du mà thôi , mai dậy sớm tập thể dục . Nhâm nhi tách trà nói cùng mấy ng hàng xóm âu cuộc sống cũng chỉ có vậy mà thôi . Đâu có ngu để người khác lợi dụng

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Sợ nhất trái tim trai sạn , mất đi cái cảm giác yêu thương . Đôi khi ước sao trái tim mình là nước để che đi những vết xước bên trong . Cảm ơn cuộc đời cho ta hiểu nơi lạnh nhất không phải bắc cực mà là trái tim con người

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Con thú đi săn phải thức khuya dậy sớm em ạ , tìm đc ai chung suy nghĩ chưa em có cần anh giúp không . Sđt anh để ở box ofline đó . Anh giới thiệu cho em
    Lâu rồi mới zô lại diễn đàn. E ngừng tìm kiếm rồi. 1 mình bao lâu này giờ thấy vẫn ổn.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Lâu rồi mới zô lại diễn đàn. E ngừng tìm kiếm rồi. 1 mình bao lâu này giờ thấy vẫn ổn.
    Nhanh nản trí vậy em cứ từ từ rồi sẽ tìm đc

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Bỏ nhà mất tuần lễ vì ra bắc thăm con và có lẽ ở luôn ngoài này . Sống quen cái lạnh rồi thiếu không chịu nổi , đảo ngói tý nào

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trái tim lỗi nhịp viết bài cuối cho cuộc tình , biết sao em cũng chẳng ngờ đôi lúc chỉ cảm thấy thiếu nhưng những lời nói đó không thể nói khi đối diện xa rồi anh mới biết anh đã yêu em yêu rất nhiều . Ngay lúc này cũng chưa hết , chia tay có người khác nhưng trong trái tim này chỉ có mình em

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Khi trải qua nhiều nỗi đau người ta sẽ quên đi cảm giác yêu thương thật sự . Bỗng dưng thấy mệt mỏi quá , nhạt nhoà quá ko biết do cái không khí hay do tâm trí luôn dao động làm bản thân mệt mỏi . Cũng không biết mình phải làm sao và như thế nào nữa . Cố hạ mình đến mức có thể , biết mình đang ở hoàn cảnh nào . Trong cái không khí cuối năm bỗng chợt thấy sao lạc lõng quá . Mọi thứ thay đổi cảnh cũ còn đây nhưng con người năm xưa chẳng còn . Chỉ mong có trốn dung thân những ngày giáp tết quây quần bên gia đình mà sao chút cảm nhận ko có . Mọi thứ cứ lún dần lún dần như xa chân vào đầm lầy . Không di chuyển đc .... Bỗng chợt nhớ câu
    Đường còn dài ...
    Dừng lại hay tiếp tục
    Hạnh phúc này ...
    Giũ chặt hay buông tay ....??
    liệu cái gọi là hạnh phúc này có còn là thứ đáng để giữ nữa không biết ??? Mệt rồi mỏi rồi chỉ mong là dừng đúng lúc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    45
    Em đoc hết xong thấy a và mn trong dd thật phi thường. Csống phải chăng luôn là những nỗi đau. E đây đang chờ chốt nè. Không bít e có đủ nghị lực để đối diện như a trai k nửa. Nhưng phải cố gắng thôi.

19. Những thành viên đã cảm ơn quandaica_cr cho bài viết này:

Khongcanten (15-02-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi quandaica_cr Xem bài viết
    Em đoc hết xong thấy a và mn trong dd thật phi thường. Csống phải chăng luôn là những nỗi đau. E đây đang chờ chốt nè. Không bít e có đủ nghị lực để đối diện như a trai k nửa. Nhưng phải cố gắng thôi.
    Hy vọng may mắn cho em nhé nói thế cũng ko phải dễ mà nhiễm đc đâu em chỉ hy vọng là sau này sẽ rút ra làm bài học sau những tháng ngày đã trải qua

21. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

quandaica_cr (15-02-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Chưa bao giờ có cảm giác thế này buông không nói đc đau không cảm nhận đc . Cảm ơn thế là quá đủ , sau bao yêu thương chúng ta vẫn như người xa lạ .

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Rồi ai cũng sẽ khác , em cho rằng anh vô tâm anh thờ ơ với sự nhọc nhằn của em . Không phải xót xa chứ đau lòng chứ nhưng biết làm sao đây , cuộc sống vốn dĩ đã ngắn ngủi . Anh không muốn làm tổn thương em đâu , nhưng ngược lại có lúc nào em nghĩ đến cảm nhận của anh hay chưa . Rồi một ngày không xa em sẽ đọc và hiểu rằng cuộc sống không chỉ có Tiền đâu em . Lỗi do anh hết tất cả mọi việc đều do anh mới nên cơ sự này ,từng câu nói của em như từng nhát dao khoét sâu vào tâm trí và lòng tự trọng . Anh không thể nghĩ được gì hơn cả biết nói sẽ làm đau nhau nhiều lắm . Nhưng em cũng biết con người anh đén lúc này thật tâm mà nói đã hết sức chịu đựng . Muốn có những ngày an bình khó thế sao em , ra đường em ngọt ngào với thiên hạ là vậy . Sao những ức chế của cuộc sống lại đổ dồn lên hai bố con . Áp lực về tiền thử hỏi cái xã hội này ai mà chẳng có nhất là những người như chúng ta . Vậy cứ cảm thấy ức chế họ lại quay về dồn lên những người thân hả em . Em rơi vao vòng xoáy kim tiền mà quên mất cái gì mới là ý nghĩa đích thực của cuộc sống . em không bằng lòng với cuộc sống hiện tại muốn vươn xa hơn cao hơn . Em thay đổi một cách tàn nhẫn hơn bao giờ hết anh phải làm sao . Giờ anh phải lam sao ???????

24. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

quandaica_cr (15-02-2015)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Mẹt mỏi vì tết với cả nhất đã hoàn cảnh lại càng hoàn cảnh hơn . Đã sát tết không xoay sở đc gì lại còn toàn vào những cái thế ko chịu nổi đc . Đúng là đời mà

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Bỗng dưng mất ngủ chẳng biết tại sao , mỗi dịp tết đến xuân về lẽ ra người ta luôn có cảm giác hạnh phúc vui vẻ quây quần bên người thân riêng tôi thấy lạc lõng giữa dòng đời . Nhiều lúc cũng chẳng hiểu vì sao như thế , bỗng chôc có gì đó ùa về làm tâm can như xáo động . Chút men rượu lẽ ra làm người ta mệt mỏi thiếp đi nhưng tôi lại thấy tỉnh táo hơn bao giờ hết . Cái cảm giác đè nặng lên ngực làm ngạt thở , nằm bên con thơ say giấc ngủ . Thoáng trong nét mặt ngây thơ làm trái tim như thắt lại . Chỉ sợ đến ngày nào đó đến một chút xuc cảm cũng không còn . Có lẽ lúc đó tôi trở thành con người bắt chấp tất cả ... Lạnh lùng .... Tàn nhân hơn bất kỳ sinh vật nào tồn tại trên trái đất này . Không đc giận cũng chẳng nên buồn vì cuộc sống vốn dĩ là vậy . Hậu quả ngày hôm nay đó là do chính ta , ta đã cố gắng với những gì không đúng với mình . Từng nỗi đau ta nên nuốt vào lấy đó làm động lực để sống . Đã sang ngày cuối cùng của năm một ngày nữa thôi là năm mới sẽ đến . Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn chứ đừng tồi tệ hơn nữa .

Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này