Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 392

Chủ đề: Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Tôi bị đưa đến buồng 10 nhìn bề ngoài sáng sủa tôi đươcj đưa vào buông 10a theo dãy thứ tự a b c d bao gồm 4 buồng . Và buồng A là buồng phủ vì có phạm nhân phục vụ cán bộ nôm na gọi là chạy ngoài . Tất cả phạm nhân buông phủ đa số là có điều kiện gia đình thăm nom quà cáp đầy đủ . Thủ tục nhập buồng cũng đơn giản tối hôm đầu tiên tôi bị 1 trận cũng tương đối đau nó chung bất kể ai cũng bị như vậy không chỉ mình tôi . Các tầng lớp trong buồng bao gồm 1 trực buồng 1 trách nhiệm sau đó đến bộ đội chiến đấu và bộ đội đóng tiền lực lượng vệ sinh và cuối cùng là dân đen . Và 1 người chuyên phục vụ trực buồng gọi là Xe .

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Hôm nay phê như con tê tê vào xem có gì mới không . Nhớ con quá ....

3. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình. kiyoshy's Avatar
    Cảm ơn
    37
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Hôm nay phê như con tê tê vào xem có gì mới không . Nhớ con quá ....
    mỗi khi buồn thì a cứ vào đầy trút tâm sự với mọi người, vì diễn đàn là 1 gia đình mà,
    và mỗi lần vào a trai nhớ ra tập tiếp theo nhé, e rất thích nghe về cuộc đời của a

5. Những thành viên đã cảm ơn kiyoshy cho bài viết này:

Khongcanten (18-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi kiyoshy Xem bài viết
    mỗi khi buồn thì a cứ vào đầy trút tâm sự với mọi người, vì diễn đàn là 1 gia đình mà,
    và mỗi lần vào a trai nhớ ra tập tiếp theo nhé, e rất thích nghe về cuộc đời của a
    Cảm ơn nhé buồn quá chăng biết nói với ai vào đây gào xả xì chét

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Hôm nay là một ngày thật dài . Sáng cãi nhau với ông già 1 trận bét nhè kết quả là dân phòng vào chắc mai là cakv nữa . Bố bênh vợ có lẽ đang tìm cách hất mình ra đường . Xin lỗi cuộc đời luôn sao phải soắn

8. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Nguoi bi an (18-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Cuộc sống thật k dễ dàng gì anh nhỉ, nhưng anh vẫn còn một tài sản rất lớn đó là đưá con bé bỏng của anh ,đó sẽ là niềm tin để anh vượt qua mọi khó khăn trong cs, chúc anh sớm có việc làm ổn định

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguoi bi an cho bài viết này:

Khongcanten (19-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi Nguoi bi an Xem bài viết
    Cuộc sống thật k dễ dàng gì anh nhỉ, nhưng anh vẫn còn một tài sản rất lớn đó là đưá con bé bỏng của anh ,đó sẽ là niềm tin để anh vượt qua mọi khó khăn trong cs, chúc anh sớm có việc làm ổn định
    Chỉ muốn 1 cuộc sống đơn giản nhưng có lẽ cuộc sống là phải đấu tranh . Đôi lúc cả sự may rủi đến nghiệt ngã . Muốn kiếm 1 việc ji đó cho khuây khoả giải toả tâm lý là chính mà thôi . Cơm áo gạo tiền thì chưa đến nỗi phải lăn lộn để kiếm sống cũng may là vậy

12. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Nguoi bi an (19-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Chỉ muốn 1 cuộc sống đơn giản nhưng có lẽ cuộc sống là phải đấu tranh . Đôi lúc cả sự may rủi đến nghiệt ngã . Muốn kiếm 1 việc ji đó cho khuây khoả giải toả tâm lý là chính mà thôi . Cơm áo gạo tiền thì chưa đến nỗi phải lăn lộn để kiếm sống cũng may là vậy
    thế thì tốt rồi, chỉ là vấn đề tâm lý thôi,khi nào anh có 1 công việc để giải khuây thì đâu sẽ vào đấy thôi

14. Những thành viên đã cảm ơn Nguoi bi an cho bài viết này:

Khongcanten (19-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    thế thì tốt rồi, chỉ là vấn đề tâm lý thôi,khi nào anh có 1 công việc để giải khuây thì đâu sẽ vào đấy thôi
    Cảm ơn em nhưng thôi đêm nay anh lại bay ra hà nội trong này không ổn rồi đành vậy thôi . Sáng cakv vào không cho anh tạm trú vì ảnh hưởng đến an ninh khu vực. Thôi đành ra vậy biết làm sao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Cảm ơn em nhưng thôi đêm nay anh lại bay ra hà nội trong này không ổn rồi đành vậy thôi . Sáng cakv vào không cho anh tạm trú vì ảnh hưởng đến an ninh khu vực. Thôi đành ra vậy biết làm sao
    Vậy là anh se được gặp thiên thần nhỏ của minh rồi, mọi việc rồi sẽ ổn thôi, cố lên anh nhé

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguoi bi an cho bài viết này:

Khongcanten (20-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Gặp được con vui nhưng cũng buồn . Chẳng thể làm sao được cuộc sống bấp bênh quá giờ phải đi tìm nhà để thuê đã . Dù là mảnh đất khắc nghiệt đầy bon chen nhưng có lẽ hà nội vẫn là cái gì đó trong tôi kỷ niệm , niềm vui, hạnh phúc . Tất cả cuộc sống này cứ như là mớ bòng bong không thể gỡ ra.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Sinh hoạt thường ngày trong trại giam cứu.... Sáng tầm 7h bắt đầu 1 ngày bó gối ..... 1 điếu thuốc lào hay còn gọi là sâu kèn chào buổi sáng . Phê cứ gọi là hơn con tê tê nhiều người phê quá còn sui cả bọt mép nhìn hết hồn. Nhưng không có la chịu không nổi. Sau đó là đến giờ vệ sinh các ông tướng ông tá trước sau cùng đến dân đen . Chỉ dàn trên mới có bàn chải còn dưới dân thì chung 1 cái cắt cụt chuôi . Đề phòng mài để đâm nhau nhưng trong suốt thời gian gần 2 năm ở đó tôi chưa gặp trường hợp nào . Sau đó là ăn sáng và điểm lại quân số buồng giam ngày điểm danh 2 lần nhưng đa số buổi sáng qua loa thôi chỉ buổi chiều mới thực sự . Chỉ có dàn trên là được đi lại trong buồng còn dân thì bó gối gần như 8 tiếng 1 ngày . Đến tầm 10 h thì lực lượng ưu tiên nói chung là vệ sinh được ra lông chia cơm vào từng bát nhựa thường gọi là Bo

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Cơm chưa đến cổ đã thấy sâu kèn và khi trách nhiệm buồng hồ Nội vụ tất cả dàn dưới ngồi đạp chân vào tường . Và nó hô ngất là tất cả nằm đều tăm tắm . Không những thế phần dân đen là khổ buồng đông chỉ được nằm úp thìa có nghĩa là nằm nghiêng . Ngủ hay không ngủ cũng không được nói chuyện trong khi đó bọn kia chém gió ầm ầm. Lực lương bộ đội thì được ngồi nhưng không được Bon có nghĩa là đi lại lộn xộn . Đái ỉa thì phải có giờ chứ không phải thích là được . Chỉ có dàn trách nhiệm và bộ đội đánh người là muốn làm gì thì làm . Các mâm cơm cũng chia thành từng nhóm riêng biệt . Kể ra nó cũng như 1 thế giới thu nhỏ

21. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Nguoi bi an (21-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Ôi trời nóng gần chết cả ngày trong điều hoà 4 h ra đường suýt nữa đặng thị tèo .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    HN đón anh bằng cái nóng mùa hè có vẻ k dễ chịu chút nào nhỉ,em thấyHN chỉ đáng yêu nhất khi tiết trời vào thu thôi, hoa sữa thơm khắp mọi nẻo đường rất lãng mạn và khó quên

24. Những thành viên đã cảm ơn Nguoi bi an cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    HN đón anh bằng cái nóng mùa hè có vẻ k dễ chịu chút nào nhỉ,em thấyHN chỉ đáng yêu nhất khi tiết trời vào thu thôi, hoa sữa thơm khắp mọi nẻo đường rất lãng mạn và khó quên
    bạn được cái nói đúng không hà ^^

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Hì kể ra mà xì gềnh có người đón nguyện xin chết luôn ở đấy

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Sau 1 ngày lăn lộn vất vả đợi thuốc ngấm để đi ngủ . Quên đi những nhọc nhằn của cuộc sống cảm thấy buồn vì chẳng thể nói ra cùng ai . Ngày tháng trôi thật nặng nề giá như .... Nhưng được gì chứ có quay lại được không . Có lẽ nên tự thưởng cho mình một giấc ngủ thật sâu . Ngày mai trời lại sáng ....

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Vẫn như mọi ngày chờ đợi là hạnh phúc có lẽ đổi giờ uống thuốc sớm tý buồn ngủ quá mà cứ phai đợi 10h mới nhục. Vào viết mấy dòng coi như giết thời gian . Nhà đã tìm được vậy là có chỗ trú chân còn mỗi thuốc men nữa là ok . Mong sao mai xin được giấy chuyển cho đỡ đau đầu

Thành Viên Gắn Bó anhankipkhong's Avatar
    Cảm ơn
    137
    Tóm lại cuộc sống của anh tuy buồn nhưg có hạnh phúc hong.chúc a luôn vui ve khongcanten

30. Những thành viên đã cảm ơn anhankipkhong cho bài viết này:

Khongcanten (27-05-2014)

Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này