Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 392

Chủ đề: Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Hybrid View

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316

Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Hãy chia sẻ những gì mà bạn đã trải qua trong cuộc sống. Bạn đã làm gì để sống khi bạn mang trong mình B20 . Công việc tình yêu có làm bạn hài lòng . Cả ngàn câu hỏi vây quanh trong khi mình đôi lúc chẳng hiểu mình muốn gì.

2. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Tâm lý chán nản đó là bệnh chung khi mọi người mắc bệnh. Phó mặc cuộc sống tự kỷ ..vv..và...vv . Gia đình tôi cũng không phải giàu có hay có của ăn của để . Nhưng có lẽ do bản tính bất cần của mình đôi lúc đã khiến tôi phải trả giá thật đắt. Mọi sai lầm đều trả giá băng tiền mặt. Đó là qui luật sống hiện nay . Giờ đây khi đối diện với căn phòng và 4 bức tường mới thấy mình đã mất đi cái quí giá nhất là gia đình. Hãy trân trọng những gì mình đang có đó là bài học tôi nhận được. Sao trống rỗng quá trong đầu rất nhiều ý nghĩ nhưng lại không thể viết ra mọi thứ đảo lộn. Gần 9 năm nay tôi chưa hề làm bất kể điều gì có ích cho gia đình . Vì trong suy nghĩ mình chăng sống được bao lâu nên tôi sẽ chọn con đường kiếm tiền nhanh nhất. Là người từng trải không phải tự hào tôi đã tưng ở trong nhưng hoàn cảnh đến giờ nghĩ lại vẫn cảm thấy lanh sống lưng. Năm 1997 lúc đó tôi được 18 tuổi năm đấy cơn lốc heroin đang tàn phá giới trẻ Hà Nội . Tôi cũng không ngoại lệ . Bố mẹ ly hôn lúc 11 tuổi đó cũng là cái cớ để tôi ăn chơi . Dính vào ma tuý sau khi quay quắt hết ở nhà thì tất nhiên phải xuống đường. Trộm cắp tôi không thể làm được nhưng cướp thi lại thừa bản lĩnh. Và sẵn sàng chém ai đó để thoả mãn nhu cầu. Những trận đòn khiến tôi trở nên liều lĩnh . Cái gì cũng có giá của nó... Trong lúc cùng quẫn đó la khoảng cuối tháng 10 năm 1999 . Sau khi rủ 1 thằng bạn đi cướp cái bưu điện nhưng nó từ chối tôi quyết định làm 1 mình. Có thể các bạn nghĩ bưu điện thì có gì mà cướp. Chỗ tôi ở gần 3 trường đại học có lần đi gửi thư tôi đã tận mắt nhin thấy nhân viên bê hàng khay tiền xếp vào chiếc tủ sắt. Thế là ý nghĩ đã nung nấu từ đó .oh my chúa mõi tay vãi nghỉ xem có ai đọc không đã

4. Có 5 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

dai1lan (21-01-2015),linhmoi89 (25-04-2016),songlanhmanh1995 (18-05-2014),Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Đêm qua buồn chẳng ngủ được hì hục 1h30p viết trên di động xong không post bài được thế là xong hôm nay buồn lại mò vào viết mấy dòng

6. Có 2 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

muathu (13-05-2014),Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Đêm qua buồn chẳng ngủ được hì hục 1h30p viết trên di động xong không post bài được thế là xong hôm nay buồn lại mò vào viết mấy dòng
    viết xong chưa bạn?
    úp lên cho mọi người xem đi bạn :)

8. Những thành viên đã cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng cho bài viết này:

Khongcanten (13-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Mình nhớ như in đó là ngày 23.10.1999 ngày mà cuộc đời mình rẽ sang 1 trang mới. Một ngõ cụt mất hết tương lai. Đêm hôm trước đói thuốc vật vã khiến mình không thể nghĩ đươc gì hơn . Buổi sáng mình dậy rất sớm dắt dao trong người và quyết định đi cướp bưu điện . Buổi sang hôm đấy trời mưa phùn do vật thuốc hay do thời tiết se lạnh làm minh cảm thấy nhụt chí . Bưu điện chưa mở cửa lạnh và không có 1 nghin trong người mình ngồi tại 1 trạm xe buýt đối diện và đợi . Lúc đó đấu tranh tư tưởng ghê lắm nhưng .... Mình đâu có ngờ đấy là quyết định khiến cả đời ân hận

10. Có 2 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Tai tôi ù đi không thể đi tay không tôi chốt cửa nhà vệ sinh lao ra ngoài tìm chìa khoá lục tung mọi thứ chỉ thấy ít tiền lẻ tôi không nhớ la bao nhiêu . Bỏ vào túi tôi quay ra phía sau vừa sợ cô ấy kêu lên vừa sợ co người khác vào . Cô gái ấy noi với tôi anh lấy 5 trăm đi đến tháng em lĩnh lương em bù vào . Có lẽ cô ấy nói thật đến lúc tôi bị bắt mới biết cô ấy tên la Huyền . Giả vờ chưa đi tôi nói vọng vào uhm anh có tiền sẽ quay lại trả em . Thật nhẹ nhàng tôi bước ra ngoài coi như không có chuyện gì . Cô gái ấy sợ đến nỗi 15 phút sau khi tôi đi vẫn ở trong nhà vệ sinh . Chỉ khi 1 đông nghiệp nữa đến thấy cô vẫn ngồi xụt xịt trong nhà vệ sinh ... Sau nay lúc thành án mấy anh em vẫn trêu nó có ngon không sao không xyz....acb nó luôn đi . Tôi chỉ cười ......

12. Có 4 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

dai1lan (21-01-2015),muathu (13-05-2014),Phuong lan (14-05-2014),Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hay.....bạn kể típ đi.mình đang mún nghe.

14. Có 2 người đã cảm ơn trungxm cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (13-05-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (13-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Viết đêm qua nhưng không post lên được. Xài di động có lưu được đâu nên thấy oải quá . Mình viết thật lòng đây là những gì trực tiếp trải qua . Nhưng trình độ kém văn quá đọc thấy mắc cười .

16. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    6h kém 15 mình thấy nhân viên bắt đầu mở cửa . Là 1 cô gái khoảng 20 đến 22 tuổi mình vào và nói cho tôi goi điện thoại . Rồi viết bừa số vào đưa cô ấy . Số máy fax anh ơi không ai nhấc máy của anh 2 nghìn đó là những gì cô ấy nói. Trong người không có một đồng tôi đã nghĩ hay bỏ đi không làm nữa . Nhưng làm sao đây gió điều hoà ma tôi toát mồ hôi . Rút dao ra đứng lên thì có người đi vào . Một người khách mua tem gửi thư và đi ngay . Cơ hội đã đến không có thời gian do dự tôi lao qua cửa dí dao vào cổ khống chế cô gái từ đằng sau . Tôi gằn giọng tiền của nhà nước nhưng mạng là của mày kêu lên tao cắt cổ. Mặt cô ta cắt không còn giọt máu gật đầu nhìn xuống cổ có sợi day chuyền khoảng 5 chỉ tôi nói tao không lấy của mày cái dây mày đi vào nhà vệ sinh đẩy cô ấy vào nhà vệ sinh tôi hỏi chia khoá đâu. Cô ấy lắm bắp em là nhân viên không có chìa khoá . Thôi xong tôi bất giác nghĩ ra điều này . Chị thủ quĩ cầm chìa khoá . Ơ đẹp .......

18. Có 2 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

muathu (13-05-2014),Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Có tiền tôi bắt xe ôm đi xuống thanh nhàn 1 tụ điểm bán ma tuý mệnh danh xóm liều nhưng năm đó . Những năm đó heroin đắt nên tôi chuyển sang chích đen va thuốc tây sen và đô . Nhọ thật hôm đó xóm bị quây không lấy được ra phía sau tôi gặp mấy người nên lấy bừa thuốc của họ . Sau khi đâm xong tôi không nhớ gì nữa tỉnh dậy tôi thấy mình nằm ở công viên mất sạch cả dép cũng mất . Của thiên giả địa người ngợm lấm lem . Tôi bắt xe ôm về nhà mọi chuyện tôi nghĩ thật đơn giản . Mẹ ở nhà bà khóc rất nhiều vì tôi mẹ mới mổ được 1 tháng ung thư . Nước mắt của mẹ đánh thức phần người trong tôi ma bao lâu nay đã bị phần Con vùi lấp . Tôi quyết đinh xích chân và cai nghiện .... Đươc 3 ngày vào buổi tối hôm thứ 3 có tiếng gõ cửa tôi nằm trên gác mẹ tôi xuống mở cửa thì có mấy người đến hỏi xin tôi cái mũ mà hôm qua tôi cướp của họ. Ngơ ngác không hiểu chuyện gì mẹ nói tôi không có nhà . Mấy người đó bỏ đi 10 phút sau công an khu vực đến tôi mới biết đấy là công an hình sự của quận đến thăm dò vì tôi bị chim lợn báo rồi . Họ đưa tôi lên xe đưa qua phường báo là mời tôi lên quận có gì thì đưa tôi đi tập chung cai nghiện luôn. Mẹ đi theo tôi quay lại dặn dò coi như con đi cai mẹ yên tâm . Tôi vẫn chưa nghĩ là mình đã gây ra một chuyện rất lớn. Vì vụ cướp của tôi mà tất cả bưu điện không được để tiền qua đêm ở lại . Và 1 cơ số người lên quận điều tra và đi cai nghiện . Trong đó có thằng đã đổi vụ khai ra tôi để thoát cái tập chung thằng bạn nghiện bán đứng tôi

20. Có 5 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

dai1lan (21-01-2015),minh tuyến (14-06-2014),muathu (15-05-2014),Phuong lan (14-05-2014),Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Lên quận các bạn từng trải hiểu ... Ép cung miễn bàn luận ... Tôi nhận quyết đinh khởi tố tội danh . Cướp tài sản xã hội chủ nghĩa khoản 2 . Mức hình phạt là 12 năm đến chung thân và dựa cột . Mọi thứ đấy là do anh em trong khu tạm giam kể lại nhưng vẫn phải đợi có cáo trạng của viên kiểm soát . Sau hơn 1 tháng ở quận tôi bị chuyển đến hoả lò mới tại xuân phương . Đấy chưa phải là ngã rẽ thật sự của cuộc đời tôi . Cuộc sông trong tù bạn muốn nghe không ..... Thôi dừng đã mỏi tay quá rồi.....

22. Có 3 người đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết bổ ích này:

muathu (15-05-2014),Phuong lan (14-05-2014),Tuanmecsedec (14-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Em rât muon nghe tiêp cau chuyen cua anh

24. Có 2 người đã cảm ơn Phuong lan cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (14-05-2014),muathu (15-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Hôm nay nhà có nhiều chuyện quá tâm trạng không được vui . Chẳng muốn viết gì buồn quá lại mò mẫm vào xem có gì hót không.

26. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

muathu (15-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Một ngày như mọi ngày đợi giờ uống thuốc vào xem có gì mới không .

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Câu chuyện của bạn chắc còn rất dài, một câu chuyện mà bạn đã từng nếm trải... Chờ đọc đoạn kết cũng hồi hộp thật.

29. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

anhankipkhong (26-05-2014),dantri (09-01-2019)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Câu chuyện của bạn chắc còn rất dài, một câu chuyện mà bạn đã từng nếm trải... Chờ đọc đoạn kết cũng hồi hộp thật.
    Đúng còn dài bạn ạ cũng muốn viết . Nhưng mấy hôm nay tâm trạng không tốt mạng cũng chập chờn . Công việc thì chưa kiếm được . Gia đình thì cứ xáo xào lên vì mình vào đây với gia đình vợ 2 của bố sự có mặt của mình làm họ không vui . Giờ phải đấu tranh để tồn tại đã

31. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Đúng còn dài bạn ạ cũng muốn viết . Nhưng mấy hôm nay tâm trạng không tốt mạng cũng chập chờn . Công việc thì chưa kiếm được . Gia đình thì cứ xáo xào lên vì mình vào đây với gia đình vợ 2 của bố sự có mặt của mình làm họ không vui . Giờ phải đấu tranh để tồn tại đã
    Chúc bạn sớm tìm được công việc phù hợp và sớm vượt qua những khó khăn ban đầu.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Tôi bị đưa đến buồng 10 nhìn bề ngoài sáng sủa tôi đươcj đưa vào buông 10a theo dãy thứ tự a b c d bao gồm 4 buồng . Và buồng A là buồng phủ vì có phạm nhân phục vụ cán bộ nôm na gọi là chạy ngoài . Tất cả phạm nhân buông phủ đa số là có điều kiện gia đình thăm nom quà cáp đầy đủ . Thủ tục nhập buồng cũng đơn giản tối hôm đầu tiên tôi bị 1 trận cũng tương đối đau nó chung bất kể ai cũng bị như vậy không chỉ mình tôi . Các tầng lớp trong buồng bao gồm 1 trực buồng 1 trách nhiệm sau đó đến bộ đội chiến đấu và bộ đội đóng tiền lực lượng vệ sinh và cuối cùng là dân đen . Và 1 người chuyên phục vụ trực buồng gọi là Xe .

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình. kiyoshy's Avatar
    Cảm ơn
    37
    Ra tập tiếp theo đi anh trai. li kì quá

35. Những thành viên đã cảm ơn kiyoshy cho bài viết này:

Khongcanten (16-05-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi kiyoshy Xem bài viết
    Ra tập tiếp theo đi anh trai. li kì quá
    Hì tập gì chứ bạn mình có nhiều việc quá nên mấy hôm nay chưa có thời gian. Chỉ sợ mọi người chê là dài dòng nhưng có lẽ chỉ có nơi đây mình mới dám viết . Những gì đến với mình về hoàn cảnh của mình

Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này