Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: em không hiểu xin giải thích giúp em

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

em không hiểu xin giải thích giúp em

em có quan hệ với người yêu mình qua đường miệng.người yêu em với em không bị bệnh gì về qian hệ tình dục cả.vi chúng em đã đi xét nghiệm rồi.không ai bị bệnh gì về quan hệ tình dục cả.nhưng em với người đó có quan hệ qua đường miệng nhiều lần.vậy em xin hỏi.chúng em có nguy cơ bị các bệnh lây qua đường miệng không.em với người đó không bị hiv hay các bệnh lây qua đường tình dục cả nhé anh.giải thích giúp em.cảm ơn anh chị
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi 0378 Xem bài viết
    em có quan hệ với người yêu mình qua đường miệng.người yêu em với em không bị bệnh gì về qian hệ tình dục cả.vi chúng em đã đi xét nghiệm rồi.không ai bị bệnh gì về quan hệ tình dục cả.nhưng em với người đó có quan hệ qua đường miệng nhiều lần.vậy em xin hỏi.chúng em có nguy cơ bị các bệnh lây qua đường miệng không.em với người đó không bị hiv hay các bệnh lây qua đường tình dục cả nhé anh.giải thích giúp em.cảm ơn anh chị

Sự lây nhiễm bệnh thì phải từ một người có bệnh sang người lành.Nếu cả hai bạn xác định không bị bệnh truyền nhiễm thì lấy đâu ra truyền bệnh cho nhau.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ vâng ạ.em cảm ơn anh tuấn và mọi người tring dd đã tư vấn giúp em .

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn đã khẳng định chắc chẳn cả hai người cùng không có HIV và các bệnh lây qua đường tình dục thì đương nhiên việc bạn quan hệ bằng miệng cũng không lây nhiễm bệnh nào từ nhau cả (vì bệnh là có sẵn trong người thì mới lây sang người khác được).

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Muốn giữ cái ngàn vàng nên "oral sex"?

Thứ sáu, 16/05/2014 12:19
    Em muốn giữ cho bạn gái đến ngày cưới nên định "oral sex", liệu như vậy bạn gái có mất trinh không.

Em đã có bạn gái và chúng em rất yêu thương nhau. Chúng em muốn quan hệ tình dục với nhau nhưng lại lo sợ nhiều điều nên không dám. Em muốn giữ cho bạn gái đến ngày cưới nhưng quả thực cũng có nhiều ham muốn.
    Em bàn với bạn gái chuyện "oral sex". Em sẽ dùng miệng để kích thích cho bạn gái. Liệu em làm như vậy thì có làm rách màng trinh của bạn gái hay không? Ngoài ra như vậy chúng em có mắc bệnh tình dục gì không? Mong chuyên mục tư vấn giúp em để em được biết. Em xin chân thành cảm ơn! (Em trai)
    Trả lời:
    Em trai thân mến!
    Thứ nhất, về việc em dùng miệng để kích thích cho bạn gái nó không phải là một biện pháp an toàn tuyệt đối cho việc bảo vệ màng trinh của bạn gái. Màng trinh là một màng mỏng, nằm cách cửa mình 3 - 4 cm. Do đó, với những người có màng trinh mỏng thì tác động của lưỡi cũng có thể làm rách cái ngàn vàng.
    Có những cách khác mà cả hai vẫn hạnh phúc và hưng phấn như vuốt ve, âu yếm, ôm hôn mà không cần phải quan hệ tình dục (Ảnh minh họa)

Quan hệ tình dục bằng miệng cũng không phải là biện pháp tình dục an toàn. Nó có thể giúp em tránh được việc có thai ngoài ý muốn nhưng vẫn lây nhiễm một số bệnh tình dục nếu như một trong hai người mắc bệnh đó.
    Nếu như có những vết thương hở ở miệng, nướu… thì việc lây nhiễm các bệnh tình dục vẫn có thể xảy ra. Hơn nữa em còn có khả năng mắc các bệnh về răng miệng, hô hấp, hơi thở…
    Nếu như em chưa sẵn sàng quan hệ tình dục và vẫn muốn giữ gìn cho nhau thì tốt nhất không nên quan hệ với mọi hình thứ nào, có những cách khác mà cả hai vẫn hạnh phúc và hưng phấn như vuốt ve, âu yếm, ôm hôn.
    Chúc em mạnh khỏe và hạnh phúc!

AloBacsi.vn
    Theo Ths. Bs Phạm Thị Vui - Khám phá

Thông tin về chủ đề này