Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 33 của 33

Chủ đề: Xin tư vấn giúp mình với: BCS 2 lần tuột 3/4 DV trong quá trình tác chiến

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào cả nhà ! Như đã nói, bạn gái mình dùng PEP. vậy xin hỏi thời gian uống thuốc là 29 ngày đã đủ chưa vậy?
    Mọi người thông cảm cho mình nha: mình làm mình chịu, chứ lỡ mà bạn gái mình bị mình hại thì thạt mình có chết trăm lần cũng không hết tôi.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi toimuonsong2602 Xem bài viết
    Chào cả nhà ! Như đã nói, bạn gái mình dùng PEP. vậy xin hỏi thời gian uống thuốc là 29 ngày đã đủ chưa vậy?
    Mọi người thông cảm cho mình nha: mình làm mình chịu, chứ lỡ mà bạn gái mình bị mình hại thì thạt mình có chết trăm lần cũng không hết tôi.
    PEP chỉ cần uống 28 ngày = 56 viên là đủ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình năm nay 29 tuổi. Mình chưa đi làm, đang làm nghiên cứu sinh ngành hóa hữu cơ. Nhà mình cũng không có đk, mình phải tự bươn chải để học. Những ngày này mình cứ suy nghĩ nhiều về cuộc sống. Mình thấy hối hận vô cùng. Nghĩ về gia đinh mình, thấy có lỗi nhiều với những người thân, nhất là với mẹ. Ngày mới vào đại học, mình mơ ước khi học xong sẽ xây cho bố mẹ một ngôi nhà khang trang; những mãi tới giờ sự học của mình vẫn chưa xong. Trước đây mình cũng nghĩ, sinh ra là phải để lại dấu vết, chứ không phải sống không ai biết, chết ko ai hay. Vậy đấy, bây chừ mình dày vò và lo lắng. Vấn đề không phải là chết mà phải sống sao thôi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Mình năm nay 29 tuổi. Mình chưa đi làm, đang làm nghiên cứu sinh ngành hóa hữu cơ. Nhà mình cũng không có đk, mình phải tự bươn chải để học. Những ngày này mình cứ suy nghĩ nhiều về cuộc sống. Mình thấy hối hận vô cùng. Nghĩ về gia đinh mình, thấy có lỗi nhiều với những người thân, nhất là với mẹ. Ngày mới vào đại học, mình mơ ước khi học xong sẽ xây cho bố mẹ một ngôi nhà khang trang; những mãi tới giờ sự học của mình vẫn chưa xong. Trước đây mình cũng nghĩ, sinh ra là phải để lại dấu vết, chứ không phải sống không ai biết, chết ko ai hay. Vậy đấy, bây chừ mình dày vò và lo lắng. Vấn đề không phải là chết mà phải sống sao thôi.
    Đây là box liên quan đến hỏi đáp HIV.Nếu bạn muốn tâm sự hoặc giải tỏa tâm lý thì vào 2 box này :

Phòng giải tỏa tâm lý

Cùng chia sẻ tâm sự

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cả nhà ơi, hôm nay mình đi xét nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng của tỉnh. Họ làm nhanh lắm, chỉ chưa đầy 20' đã xong. Kết quả âm tính ! Em có hỏi bác sĩ dùng phương pháp gì, bác sĩ nói là detecte hay dertecte gì đó, và nói là hai tháng sau xét nghiệm lại. Như vậy nghĩa là sao ?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Cả nhà ơi, hôm nay mình đi xét nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng của tỉnh. Họ làm nhanh lắm, chỉ chưa đầy 20' đã xong. Kết quả âm tính ! Em có hỏi bác sĩ dùng phương pháp gì, bác sĩ nói là detecte hay dertecte gì đó, và nói là hai tháng sau xét nghiệm lại. Như vậy nghĩa là sao ?
    Determine HIV 1/2 Ag bạn àh.
    Bạn k có nguy cơ dĩ nhiên là AT rùi.
    1.Determine HIV 1/2 Ag: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%.
    Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ lên bởi các kháng nguyên HIV tinh khiết (protein tái tổ hợp gp 160, và p25 một peptide tổng hợp giống epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O và một peptide giống epitope của protein vỏ HIV-2).

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng HIV-1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi: các kháng nguyên HIV gắn peroxidase (các peptides gp41 và gp36 tương tự epitope của các glycoprotein vỏ HIV-1 và HIV-2, một peptide tổng hợp tương tự epitope đặc hiệu HIV-1 nhóm O) (chất cộng hợp 2) được cho vào sẽ lần lượt gắn vào các kháng thể IgG, IgM, IgA đã bị bắt giữ trong các giếng. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Đây là phương pháp test nhanh tìm kháng thể.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cả nhà giúp mình với. Khoảng gần nữa tháng nay, trên người mình thi thoảng có xuất hiện nốt đỏ, có khi ngứa khi không, nốt không cố định một vị trí cụ thể, vài hôm thì hết, sau đó xuất hiện chỗ khác. Mình xin hỏi là: nếu phát ban thì phát đồng loạt một lúc trên khắp cơ thể hay biểu hiện như của mình vậy?
    Sao càng nghĩ mình càng thấy mình ngu quá !

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cả nhà giúp mình với. Khoảng gần nữa tháng nay, trên người mình thi thoảng có xuất hiện nốt đỏ, có khi ngứa khi không, nốt không cố định một vị trí cụ thể, vài hôm thì hết, sau đó xuất hiện chỗ khác. Mình xin hỏi là: nếu phát ban thì phát đồng loạt một lúc trên khắp cơ thể hay biểu hiện như của mình vậy?
    Sao càng nghĩ mình càng thấy mình ngu quá !
    Yên tâm với những gì được chia sẻ đi. Không có nguy cơ. Biểu hiện mà bạn nói là do nóng trong người, do stresss.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn mọi người đã bên cạnh mình những ngày đã qua ! Mình chẳng biết phải làm thế nào để tạ ơn mọi người cho phải. Những lúc mình lo lắng và tuyệt vọng nhất mình đã tìm đến mọi người và được mọi người tư vấn động viên, những lúc đó thấy đỡ lo âu hơn, có nhều hi vọng về tương lai. Cho dù ra sao thì từ nay mình sẽ sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình hơn. Hy vọng em có cơ hội sửa sai !
    Mọi người ơi, mình chẳng có chuyên môn về y tế, vậy nếu mình muốn được đóng góp những lời tư vấn cho những người khác thì mình nên tìm hiểu ở đâu ạ? Mình thấy công việc mọi người đang làm thật ý nghĩa với những người như mình. Mình muốn chung tay vì cuộc sống tốt đẹp hơn.

11. Những thành viên đã cảm ơn toimuonsong2602 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (16-07-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Em cảm ơn mọi người đã bên cạnh mình những ngày đã qua ! Mình chẳng biết phải làm thế nào để tạ ơn mọi người cho phải. Những lúc mình lo lắng và tuyệt vọng nhất mình đã tìm đến mọi người và được mọi người tư vấn động viên, những lúc đó thấy đỡ lo âu hơn, có nhều hi vọng về tương lai. Cho dù ra sao thì từ nay mình sẽ sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình hơn. Hy vọng em có cơ hội sửa sai !
    Mọi người ơi, mình chẳng có chuyên môn về y tế, vậy nếu mình muốn được đóng góp những lời tư vấn cho những người khác thì mình nên tìm hiểu ở đâu ạ? Mình thấy công việc mọi người đang làm thật ý nghĩa với những người như mình. Mình muốn chung tay vì cuộc sống tốt đẹp hơn.
    BQT chỉ cần các bạn tin tưởng mỗi khi BQT chia sẻ, cái chính là các bạn tự mình đứng lên, BQT chỉ là người trợ giúp động lực cho các bạn chứ BQT k làm gì khác hơn nếu các bạn k đứng lên mỗi khi vấp ngã

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn ơi, anh songchung ơi, mình mới xét nghiệm hôm qua, kết quả AT mọi người à ! Uống bia ăn mừng được chưa ạ ?????????????
    Mình lấy hết can đảm đi xét nghiệm, tưởng tưởng mình đang đi bên bờ vực thẳm vậy; nếu nghiêng bên này sẽ rơi xuống hố tăm tối, nghiêng bên kia la bầu trời rộng lớn. Bác sĩ hẹn 30' lấy kết quả, mình ngồi đếm thời gian và nhiều lúc không dám ở lại nhận kết quả nữa. Hơn 30' chưa thấy đâu, 45' bác sĩ ra nói đang vào sổ. Mình tính khóc mất cả nhà à, một câu hỏi vang lên trong đầu: tại sao lâu vậy, và tại sao phải vào sổ !? Bác sĩ thì mặt cứ lạnh như đồng, chẳng biết họ nghĩ gì trong đầu. Họ gọi mình vào mà thực mình chỉ như xác ướm của Trung Quốc vậy. Mình xin chừa đến già bác sĩ à. Thực sự mình không sợ chết, chỉ sợ mang tai tiếng cho gia đình thôi.
    Cả nhà biết không, mình đang làm NCS chuyên ngành Kỹ thuật hóa học. Từ khi sợ đến chừ mình luôn suy nghĩ, mình phải chết sao cho ai cũng tiếc thương : mình tính bảo vệ xong tiến sĩ, mình sẽ tự tử bằng điện cả nhà à.
    Cảm ơn cả nhà nhé ! Cảm ơn..............

Cảm ơn
    2,578
    Anh Tuấn ơi, anh songchung ơi, mình mới xét nghiệm hôm qua, kết quả AT mọi người à ! Uống bia ăn mừng được chưa ạ ?????????????
    Mình lấy hết can đảm đi xét nghiệm, tưởng tưởng mình đang đi bên bờ vực thẳm vậy; nếu nghiêng bên này sẽ rơi xuống hố tăm tối, nghiêng bên kia la bầu trời rộng lớn. Bác sĩ hẹn 30' lấy kết quả, mình ngồi đếm thời gian và nhiều lúc không dám ở lại nhận kết quả nữa. Hơn 30' chưa thấy đâu, 45' bác sĩ ra nói đang vào sổ. Mình tính khóc mất cả nhà à, một câu hỏi vang lên trong đầu: tại sao lâu vậy, và tại sao phải vào sổ !? Bác sĩ thì mặt cứ lạnh như đồng, chẳng biết họ nghĩ gì trong đầu. Họ gọi mình vào mà thực mình chỉ như xác ướm của Trung Quốc vậy. Mình xin chừa đến già bác sĩ à. Thực sự mình không sợ chết, chỉ sợ mang tai tiếng cho gia đình thôi.
    Cả nhà biết không, mình đang làm NCS chuyên ngành Kỹ thuật hóa học. Từ khi sợ đến chừ mình luôn suy nghĩ, mình phải chết sao cho ai cũng tiếc thương : mình tính bảo vệ xong tiến sĩ, mình sẽ tự tử bằng điện cả nhà à.
    Cảm ơn cả nhà nhé ! Cảm ơn..............
    Bạn có nguy cơ đâu nà?? K có nguy cơ XN AT là hiển nhiên rùi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này