Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 72

Chủ đề: Mong anh chị tư vấn cho em lần cuối! em xin lỗi anh chị

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    chắc đợi tới 28 ngày em làm cái test combo nữa! cảm ơn anh chị nhiều lắm!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh chị ơi! cứ mỗi lần nghĩ tới cảnh hôn là em lại sợ! vì em rất dễ chảy máu chân răng! chảy nhiều nữa! hic! lúc đó sau khi hôn về phòng em có thấy răng em chảy máu mà! hic

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi lamloicuocdoi Xem bài viết
    anh chị ơi! cứ mỗi lần nghĩ tới cảnh hôn là em lại sợ! vì em rất dễ chảy máu chân răng! chảy nhiều nữa! hic! lúc đó sau khi hôn về phòng em có thấy răng em chảy máu mà! hic
    Khẳng định với bạn 100% hôn k lây nhiễm HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hic em thấy lo sợ quá! bắt đầu thấy những triệu chứng rát cổ họng mệt mỏi, sụt cân, đau cơ, mất tập trung , đau đầu, ngủ ly bì.... hic thực ra nói ra sẽ bị anh chị la là hoang tưởng nhưng cái lo nhất của em chính là sợ cô ấy hận đời rồi lúc em chở cô ấy cô ấy đâm gì sau lưng em! sau khi về nhà em thấy sau lưng có vết đâm nhỏ nhức! em có hỏi em của em nó nói nhìn thấy vết màu đỏ! e soi gương cũng thấy!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    hic! giờ thì em thấy cổ họng em đã bị đau! như là có nhọt ở trong cổ vậy! khô cổ khó chịu! em thấy hoảng lắm anh chị ơi!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    hic! giờ thì em thấy cổ họng em đã bị đau! như là có nhọt ở trong cổ vậy! khô cổ khó chịu! em thấy hoảng lắm anh chị ơi!
    Đây là triệu chứng của viêm họng thôi.Bạn không có nguy cơ về HIV đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    hic em lo lắm anh vì khi mà răng em tự chảy máu là như thế này nè:
    https://www.flickr.com/photos/86837528@N06/
    bữa đó hôn em cũng bị như thế này! về nhà kiểm tra lại còn rỉ 1 ít thôi
    Lần sửa cuối bởi lamloicuocdoi, ngày 09-06-2014 lúc 19:45.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Bạn post hình gì không xem được. Nhưng dù có chảy máu chân răng thì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh bấm link này sẽ thấy máu em nó chảy nhiều như thế nào!?
    mà sao e lấy link hình bỏ vào chèn ảnh nó toàn thay đổi link của photobucket nên em mới lấy link của flickr nè

Cảm ơn
    596
    anh bấm link này sẽ thấy máu em nó chảy nhiều như thế nào!?
    mà sao e lấy link hình bỏ vào chèn ảnh nó toàn thay đổi link của photobucket nên em mới lấy link của flickr nè
    Ý của bạn là bạn chảy máu chân rằng nhiều đúng không? Nhưng khi hôn nhau thì bạn nuốt máu của bạn chứ máu của ai mà bạn sợ???

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ! máu em nó ra nhiều! và em k chắc là cô ấy có bị lở loét gì không?! và hôm sau ban ngày em có hỏi cô ấy và há miệng ra em xem em thấy cô ấy có vết nhiệt miệng! và răng sâu! cô ấy bảo cũng hay chảy máu chân răng như em!hic

Cảm ơn
    596
    dạ! máu em nó ra nhiều! và em k chắc là cô ấy có bị lở loét gì không?! và hôm sau ban ngày em có hỏi cô ấy và há miệng ra em xem em thấy cô ấy có vết nhiệt miệng! và răng sâu! cô ấy bảo cũng hay chảy máu chân răng như em!hic
    Bạn yên tâm, khi hôn thì nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn. Bấm vào đây đọc cho hiểu thêm:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    nhưng em thấy lo lắm vì em cứ chảy máu nhiều đền như vậy! lúc hôn cũng thế! e còn ngửi thấy được mùi máu! hic

Cảm ơn
    596
    nhưng em thấy lo lắm vì em cứ chảy máu nhiều đền như vậy! lúc hôn cũng thế! e còn ngửi thấy được mùi máu! hic
    Nhưng đó là máu của bạn, GMD không lo lý do gì bạn lo ??

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Bạn yên tâm hôn nhau không làm lây nhiễm HIV đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị cho em hỏi: sáng nay phần vì lo lắng phần vì muốn biết nguy cơ trước của em có an toàn chưa nên em đã tới trung tâm y tế có tư vấn xét nghiệm của CDC gì đó để làm xét nghiệm! Khi zô phòng lấy máu a lấy máu hỏi bao nhiêu lâu e trả lời 2 tháng! A ta bảo chờ kết quả 10 phút! Rồi e qua phòng chờ hỏi chị tư vấn về vấn đề hôn thì chị ta cứ ngập ngừng và suy nghĩ, chị hỏi em từ lúc hôn tới giờ đc bao lâu e nói 1 tháng cái chị ấy chạy qua phòng xét nghiệm rồi về cà nói em âm tính! Tất cả từ lúc lấy máu tới lúc trả lời chưa đến 10p! Mà lần trước em cũng làm ở đó họ nói chờ 20p và đúng như vậy
    Vậy cho em hỏi liệu có khi nào họ không làm xn cho em khi biết em chưa đủ 3 tháng(vì họ theo khuyến cáo bộ y tế là đủ 3 tháng)! Em thấy chất lượng tư vân ở mấy trung tâm y tế xã k ổn có thể sẽ làm người nghe hoang mang hơn.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Anh chị cho em hỏi: sáng nay phần vì lo lắng phần vì muốn biết nguy cơ trước của em có an toàn chưa nên em đã tới trung tâm y tế có tư vấn xét nghiệm của CDC gì đó để làm xét nghiệm! Khi zô phòng lấy máu a lấy máu hỏi bao nhiêu lâu e trả lời 2 tháng! A ta bảo chờ kết quả 10 phút! Rồi e qua phòng chờ hỏi chị tư vấn về vấn đề hôn thì chị ta cứ ngập ngừng và suy nghĩ, chị hỏi em từ lúc hôn tới giờ đc bao lâu e nói 1 tháng cái chị ấy chạy qua phòng xét nghiệm rồi về cà nói em âm tính! Tất cả từ lúc lấy máu tới lúc trả lời chưa đến 10p! Mà lần trước em cũng làm ở đó họ nói chờ 20p và đúng như vậy
    Vậy cho em hỏi liệu có khi nào họ không làm xn cho em khi biết em chưa đủ 3 tháng(vì họ theo khuyến cáo bộ y tế là đủ 3 tháng)! Em thấy chất lượng tư vân ở mấy trung tâm y tế xã k ổn có thể sẽ làm người nghe hoang mang hơn.
    Có nguy cơ đâu mà xoắn như đít ốc vít vậy trời???
    8 lợi ích mà một "nụ hôn"’ mang lại!

Thứ bảy, 07/06/2014 13:52
    Nụ hôn được ví như một thứ gia vị không thể thiếu. Bởi nó không chỉ có sự hấp dẫn về mặt thể chất giữa hai người mà nụ hôn còn mang lại một tầm quan trọng khá lớn.

Nụ hôn thay cho lời tỏ tìnhCó nhiều cách khác nhau để bày tỏ tình yêu của bạn dành cho người ấy và nụ hôn sâu, đầy đam mê chính là một trong những cách phổ biến và hiệu quả nhất. Nụ hôn chứng tỏ mối quan hệ giữa hai người đã đi đến giai đoạn sâu sắc.
    Thêm vào đó, đối với những mối quan hệ cũ thì nụ hôn vẫn không bao giờ thừa thãi, bởi lẽ mỗi khi trao nụ hôn cho nửa kia cũng là cách để bạn khẳng định tình yêu trong mình luôn sống mãi.
    Nụ hôn đặt nền tảng cho sự kết nối giữa hai tâm hồn
    Nếu như nắm tay thể hiện sự rung động, cái ôm thể hiện mong muốn xích lại gần nhau hơn thì nụ hôn đặt nền tảng cho sự kết nối sâu trong tâm hồn hai người.
    Sau mỗi nụ hôn, hai trái tim như muốn thấu hiểu, chia sẻ với nhau nhiều hơn. Vì vậy, nhiều người đã ví nụ hôn như sợi dây vô hình kết nối hai tâm hồn với nhau một cách khăng khít.
    Nụ hôn tạo nên sự gắn bó về mặt cảm xúc
    Một lý do khác cho thấy tầm quan trọng của nụ hôn đối với mọi mối quan hệ đôi lứa đó là nó có tác dụng xây dựng sự gắn bó về mặt cảm xúc giữa hai tâm hồn.
    Khi bạn hôn người ấy, bạn sẽ thấy trong mình xuất hiện một cảm xúc khác lạ về họ. Khi cảm xúc đó ngày càng phát triển sẽ tạo nên cảm giác đặc biệt của bạn về người ấy. Để rồi mỗi khi không gặp nhau, không trò chuyện, không hôn họ, bạn cảm thấy thiếu vắng, trống trải trong lòng.

Nụ hôn tăng cường sự thân mật giữa hai người

Khi bạn trao nụ hôn cho nửa kia của mình cũng là lúc sự gần gũi dần lớn lên trong suy nghĩ, trong cảm nhận của mỗi người. Càng ngày bạn càng có xu hướng muốn gần gũi với người ấy hơn so với trước kia. Và đó cũng là lý do khẳng định nụ hôn là gia vị không thể thiếu trong tình yêu.
    Hôn giúp giải quyết các mâu thuẫn, hàn gắn rạn nứt
    Nếu bạn và người ấy đang vướng vào một cuộc cãi vã, giận dỗi không có hồi kết, hãy tìm đến nụ hôn như một công cụ hữu hiệu để giải quyết mọi mâu thuẫn và hàn gắn rạn nứt trong mối quan hệ.

Chắc chắn rằng một nụ hôn hoàn hảo và đầy đam mê sẽ giúp bạn đẩy lùi cơn tức giận, nhờ đó mà tình yêu của bạn lại lung linh như những lúc hòa bình.

Vì vậy, đây thực sự là lý do cho thấy nụ hôn đặc biệt cần thiết trong mối quan hệ giữa hai người khác giới. Nhiều chàng trai đã tiết lộ rằng, mỗi khi bị bạn gái giận dỗi, mọi lời giải thích, chuộc lỗi và xin thứ tha đều vô ích thì họ đã liều lĩnh kéo người yêu lại và đắm đuối trao tặng nàng một nụ hôn. Và kết quả là, giận hờn tan biến hết.
    Mọi nỗ lực gắn bó với nhau chỉ đạt kết quả khi có nụ hôn
    Hôn không chỉ là môi chạm môi mà nó tạo cơ hội cho hai trái tim kết nối với nhau, hai cơ thể cảm nhận được nhau... Không chỉ có tác dụng kết nối về mặt cảm xúc mà xa xôi hơn, nụ hôn giữa hai người yêu nhau còn có tác dụng giúp cho mối quan hệ của họ ngày càng khăng khít hơn.
    Có biết bao hành động bạn làm cho nhau, bao thời gian gần gũi bên nhau... nhưng nếu như thiếu đi nụ hôn thì tình yêu của bạn như thiếu đi một thứ gia vị hoàn hảo. Mọi nỗ lực của bạn sẽ chỉ đạt được kết quả cao nhất nếu như bạn biết nêm nếm món ăn tình yêu của mình bằng một thứ gia vị quen thuộc nhưng đậm đà đó là nụ hôn.

Hôn giống như một trái bom phá vỡ mọi căng thẳng

Tất cả chúng ta đều có lúc gặp phải những căng thẳng trong cuộc sống hàng ngày. Đó có thể là stress từ công việc, từ gia đình hay từ bất cứ mối quan hệ bạn bè, đồng nghiệp... nào khác.

Giải tỏa stress không phải việc đơn giản bởi rất nhiều trường hợp nó đến từ lý do khách quan mà bạn không thể tác động. Những lúc như thế, nụ hôn ngọt ngào với người yêu dấu chẳng khác nào công cụ giúp bạn phá vỡ mọi căng thẳng.
    Tất cả những gì bạn cần làm mỗi khi rơi vào stress đó là đến bên người ấy, kéo họ sát lại gần và đặt một nụ hôn âu yếm, nồng say lên môi họ. Mọi căng thẳng sẽ tán biến đi theo những ngọt ngào mà nụ hôn mang lại.
    Nụ hôn gia tăng sự lãng mạn cho tình yêu
    Nếu đã đến lúc bạn cảm thấy tình yêu của mình khô cằn như sỏi đá, hãy dành thời gian để châm lại ngọn lửa yêu đương nồng cháy như lúc ban đầu bằng một nụ hôn hoàn hảo với nửa kia.
    Các chuyên gia tâm lý cho biết, để duy trì sự lãng mạn luôn sống trong mọi mối quan hệ, người trong cuộc luôn cần đến những nụ hôn. Vậy nên, hãy hôn người ấy nhiều nhất có thể để tình yêu của mình luôn lãng mạn như những thước phim tình cảm.

Theo Thiên Bình
    Trí Thức Trẻ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thì em cũng muốn kiểm tra nguy cơ trước mà! Nhưng cách xét nghiệm như thế làm em cảm thấy họ k tiến hành thì phải xét nghiệm máu gì mà nhanh zị từ lúc lấy máu đến lúc có kết quả chưa tới 10 phút!

Cảm ơn
    596
    Thì em cũng muốn kiểm tra nguy cơ trước mà! Nhưng cách xét nghiệm như thế làm em cảm thấy họ k tiến hành thì phải xét nghiệm máu gì mà nhanh zị từ lúc lấy máu đến lúc có kết quả chưa tới 10 phút!

Đó là Test nhanh HIV tìm kháng thể.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết

Đó là Test nhanh HIV tìm kháng thể.
    Nhưng lạ ở chổ hôm bữa hẹn 20p hôm nay sao lại hẹn 10p sau khi biết e chưa đủ 3 tháng và nó nhanh hơn 10p khi e nói với chị tư vấn là nguy cơ 1 tháng và chị ấy lập tức qua phòng xét nghiệm và trở về nói kết quả âm tính!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này