Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 24 của 24

Chủ đề: QHTD với GMD k sử dụng BCS dùng PEP sớm 24 giờ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi motphutnongnoihaicuocdoi Xem bài viết
    Em cảm ơn anh nhiều, Công nhận có phản ứng phụ mạnh lắm. Em đau hết cả đầu, còn sốt nữa. Họng cũng đau nữa. Em chỉ dám uống Boganic chứ không dám uống thêm thuốc nào cả, Em mới điều trị sang hôm thứ 3.
    Bác sỹ có nói là khoảng 10 hôm sẽ hết phản ứng phụ, mệt mỏi quá.
    Thì cũng phải uống chứ sau giờ, ráng mà tuân thủ tốt hết 28 ngày ngưng đủ 8 tuần XN, sau khi ngưng PEP tác dụng phụ sẽ giảm dần và hết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Thì cũng phải uống chứ sau giờ, ráng mà tuân thủ tốt hết 28 ngày ngưng đủ 8 tuần XN, sau khi ngưng PEP tác dụng phụ sẽ giảm dần và hết
    Bác ơi. em hỏi với, hộp thuốc có 60 viên sao lại uống có 28 ngày. Như vậy là 30 ngày chứ bác.
    - Với cả 8 tuần xét nghiệm là sau ngày cuối cùng ngừng thuốc chứ không phải từ ngày bị phơi nhiễm anh nhỉ. Bác sỹ bảo em 3 tháng XN ????? Khó hiểu quá à.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bác ơi. em hỏi với, hộp thuốc có 60 viên sao lại uống có 28 ngày. Như vậy là 30 ngày chứ bác.
    - Với cả 8 tuần xét nghiệm là sau ngày cuối cùng ngừng thuốc chứ không phải từ ngày bị phơi nhiễm anh nhỉ. Bác sỹ bảo em 3 tháng XN ????? Khó hiểu quá à.
    Quy trình chỉ uống 28 ngày là đủ, uống theo chuẩn Quốc Tế là tính tuần k tính tháng, 4 tuần = 7 ngày x 4 = 28 ngày. Dĩ nhiên hộp 60 viên, chả lẻ khui ra bán cho bạn 56 viên còn 4 viên bán cho ai???????
    Quy trình XN sau PEP cũng tính theo chuẩn Quốc tế, k tính tháng, mà tính theo tuần:
    Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Theo khuyến cáo điều trị phơi nhiễm trong 4 tuần là 28 ngày.Nhiều Bác Sỹ Việt Nam lấy cột mốc 4 tuần là 1 tháng (30 ngày).Vì vậy bạn uống 30 ngày cũng không sao hoặc chỉ uống 28 ngày thôi cũng được.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

motphutnongnoihaicuocdoi (05-06-2014)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này