Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 35 của 35

Chủ đề: Quan hệ với GMD có dùng bcs!

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi girlcodon52014 Xem bài viết
    Cho em hỏi 1 điều. theo như kiến thức e đọc được thì chỉ khi quan hệ không bcs mới lây HIV. Vậy khi qhe có bcs nhưng dương vật gmd có oral nếu bị xước đầu nấm 1 vài xước nhỏ thì khi tháo bcs dịch âm đạo dính vào đầu nấm có bị lây HIV không?
    Vẫn no risk to HIV, nguy cơ khi và chỉ khi ngâm cả DV vào chậu chứa đầy dịch AD

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em vẫn chưa hiểu vì sao lại k có nguy cơ? vết thương hở, có dịch. Như thế nếu vết thương nhỏ, chảy máu dính dịch ra ngoài Âm đạo thì vẫn không có nguy cơ??E nhớ a tuấn có post 1 đoạn video về cách lây truyền hiv 3d. Chỉ lây khi quan hệ.. kiểu kiểu rứa.

Cảm ơn
    2,578
    Em vẫn chưa hiểu vì sao lại k có nguy cơ? vết thương hở, có dịch. Như thế nếu vết thương nhỏ, chảy máu dính dịch ra ngoài Âm đạo thì vẫn không có nguy cơ??E nhớ a tuấn có post 1 đoạn video về cách lây truyền hiv 3d. Chỉ lây khi quan hệ.. kiểu kiểu rứa.
    Vẫn no risk to HIV, nguy cơ khi và chỉ khi ngâm cả DV vào chậu chứa đầy dịch AD

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Cho em hỏi 1 điều. theo như kiến thức e đọc được thì chỉ khi quan hệ không bcs mới lây HIV. Vậy khi qhe có bcs nhưng dương vật gmd có oral nếu bị xước đầu nấm 1 vài xước nhỏ thì khi tháo bcs dịch âm đạo dính vào đầu nấm có bị lây HIV không?
    Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi. hôm qua em và bạn em nhậu say rồi hứng lên đi chơi gái. em rất sợ bị nhiễm bệnh nên mua bcs Durex 35k 3 cái. Gmd có oral cho em, sau đó thì mang bcs rồi quan hệ. Khi xuất tinh ra, em liền vào nhà vệ sinh kiểm tra ngay. Bóp mạnh xún thì không thấy dịch chảy ra, em đổ nước đầy bcs rồi cột lại, dùng khăn lau khô rồi bóp mạnh vẫn không thấy nước chảy.
    - Vậy bcs không bị lủng và em không có nguy cơ nhiễm hiv phải không?
    - Trên ngón tai trỏ em, buổi trưa em bị móng tay mình bấm 1 lỗ nhỏ chảy máu. Đến lúc em đi với gmd thì khoảng 4 - 5 tiếng rồi. Như vậy niêm mạc đã đóng rồi đúng không?
    - Em mang bcs nhưng dịch âm đạo dính ở ngoài bcs, e tự lột bcs nếu dính dicj chạm vào đầu sáo DV hay đầu DV lúc Oral bị xước thì có bị lây bệnh không? Em nhớ e vào đổ nước bcs xong lấy xà bông rửa tay. rồi mới rửa phần gốc Dv cũng bằng xà bông. sau đó e rửa toàn bộ DV bằng nước. Cho e hỏi nguy cơ em có không?
    Mong mọi người giải đáp giúp em.
    Giọng Đà Nẵng đây rồi. :)) Yên tâm đê, không có nguy cơ, nhưng đi đêm có ngày gặp ma nhé. Tránh xa Gờ Mờ Dờ ra nghe bạn. Rứa hỉ :))

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Không sao bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Lúc quan hệ gỡ bcs ra em cũng không nhớ là còn chảy máu không, chỉ nhớ là không có cảm giác đau rát gì hết. Về nhà rồi mới nhớ là hồi trưa bị móng tay mình bấm vào chảy máu. Nói chung là không có nguy cơ mà sao vẫn lo lắng quá =-= Chơi dại lần 2, mệt ghê !!!
    Cho em hỏi thêm, hiv chỉ lây trong lúc DV ở trong AD thôi à anh? Thế máu hay dịch trong kim tim thì lại lây dễ dàng như vậy?

Cảm ơn
    2,578
    Lúc quan hệ gỡ bcs ra em cũng không nhớ là còn chảy máu không, chỉ nhớ là không có cảm giác đau rát gì hết. Về nhà rồi mới nhớ là hồi trưa bị móng tay mình bấm vào chảy máu. Nói chung là không có nguy cơ mà sao vẫn lo lắng quá =-= Chơi dại lần 2, mệt ghê !!!
    Cho em hỏi thêm, hiv chỉ lây trong lúc DV ở trong AD thôi à anh? Thế máu hay dịch trong kim tim thì lại lây dễ dàng như vậy?
    Chảy hay k chảy k quan trọng, quan trọng là có BCS

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Thường nghe nói lây nhiễm kim tiêm,đa số là những người sử dụng bơm kim tiêm chung sử dụng ma tuý.Vì một trong hai người sử dụng chung kim tiêm có HIV,khi người có HIV tiêm trước thì theo luật máu sẽ trở lại vào xi lanh và sau đó người thứ hai tiêm vào người.

Trở lại lây nhiễm đường tình dục không an toàn,đối với Nam,sẽ có nguy cơ lây nhiễm từ dịch âm đạo (nếu Nữ có HIV) sẽ xâm nhập từ việc trầy xướt dương vật và niêm mạc lổ sáo.
    Đối với Nam truyền cho Nữ (nếu Nam có HIV) thì dịch và tinh dịch Nam sẽ xâm nhập niêm mạc âm đạo,mà âm đạo Nữ rất rộng lớn với lại là người nhận dể bị trầy xướt âm đạo khi quan hệ.

Nói tóm lại tình dục an toàn là gì : Là luôn luôn sử dụng bao cao su,nếu chưa rõ bạn tình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Thường nghe nói lây nhiễm kim tiêm,đa số là những người sử dụng bơm kim tiêm chung sử dụng ma tuý.Vì một trong hai người sử dụng chung kim tiêm có HIV,khi người có HIV tiêm trước thì theo luật máu sẽ trở lại vào xi lanh và sau đó người thứ hai tiêm vào người.

Trở lại lây nhiễm đường tình dục không an toàn,đối với Nam,sẽ có nguy cơ lây nhiễm từ dịch âm đạo (nếu Nữ có HIV) sẽ xâm nhập từ việc trầy xướt dương vật và niêm mạc lổ sáo.
    Đối với Nam truyền cho Nữ (nếu Nam có HIV) thì dịch và tinh dịch Nam sẽ xâm nhập niêm mạc âm đạo,mà âm đạo Nữ rất rộng lớn với lại là người nhận dể bị trầy xướt âm đạo khi quan hệ.

Nói tóm lại tình dục an toàn là gì : Là luôn luôn sử dụng bao cao su,nếu chưa rõ bạn tình.
    Như anh nói... thế thì tại sao khi dịch AD ra ngoài AD, lúc gỡ bcs ra lỡ dính vào vết xước của DV thì lại không lây bệnh được? Hay QHTD có bcs dù có dính dịch AD ra ngoài vết thương hở mà không ở trong AD thì vẫn không bao giờ bị ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Như anh nói... thế thì tại sao khi dịch AD ra ngoài AD, lúc gỡ bcs ra lỡ dính vào vết xước của DV thì lại không lây bệnh được? Hay QHTD có bcs dù có dính dịch AD ra ngoài vết thương hở mà không ở trong AD thì vẫn không bao giờ bị ?
    Dịch sinh dục khi ra môi trường sẽ khô ngay trong tích tắc, hơn nữa vết xước không còn chảy máu thì không phải là vết thương hở cho virut xâm nhập. HIV cũng không lây gián tiếp mà HIV lây khi và chỉ khi quan hệ trực tiếp không dùng bao cao su (DV bên trong AĐ).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Dịch sinh dục khi ra môi trường sẽ khô ngay trong tích tắc, hơn nữa vết xước không còn chảy máu thì không phải là vết thương hở cho virut xâm nhập. HIV cũng không lây gián tiếp mà HIV lây khi và chỉ khi quan hệ trực tiếp không dùng bao cao su (DV bên trong AĐ).
    Nói là khô trong tích tắc, nhưng mà cũng phải mấy chục s chứ chụy. Như thế vết thương chảy máu sơ sơ là lây liền à chị?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Khả năng lây nhiễm phải có thời gian tiếp xúc,chứ không phải chạm phải là lây nhiễm bạn.Bạn được tư vấn không sao,việc bạn có tin hay không tùy bạn.Nếu không tin thì cứ đợi 3 tháng đi xét nghiệm đi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Khả năng lây nhiễm phải có thời gian tiếp xúc,chứ không phải chạm phải là lây nhiễm bạn.Bạn được tư vấn không sao,việc bạn có tin hay không tùy bạn.Nếu không tin thì cứ đợi 3 tháng đi xét nghiệm đi bạn.
    Em tin, nhưng nhiều thứ em chưa hiểu rõ, nên hỏi cho kỹ thôi. Thông tin trên là điều e đang tìm hiểu ^^ cảm ơn anh và mọi người!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nói là khô trong tích tắc, nhưng mà cũng phải mấy chục s chứ chụy. Như thế vết thương chảy máu sơ sơ là lây liền à chị?
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
    + Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này