Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: 1 hành vi QHTD có dùng BCS nhưng có sự cố, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.

1 hành vi QHTD có dùng BCS nhưng có sự cố, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ!

Chào các anh chị tư vấn trên diễn đàn cho phép em được trình bày:

Em có qhtd với gái mại dâm có dùng bcs

Sau khi đọc các bài viết về các trường hợp của các thành viên trên diễn đàn, cho em mạo muội hỏi ngu thế này:

- Có dùng bcs trong lúc qhtd nhưng bao bị tuột quá 1/2 thân dương vật: sau đó chỉnh lại bằng cách kéo bao về vị trí ban đầu (em nghĩ là phần thân dương vật ko dc bao che phủ đã dính dịch âm đạo), thì vô tình lượng dịch âm đạo trên thân dương vật sẽ tràn vào & di chuyển lên đầu dương vật trong lúc qh.

- Em nghĩ là mình đã sử dụng bao cao su ko đúng cách nên lúc quan hệ mới hay bị tuột bao tới quá 1/2 thân dương vật như vậy ?

- Khi xuất tinh xong, bao vẫn bị tuột quá nửa thân chỉ che dc đầu dương vật, sau đó em vào phòng tắm xả nước rửa thân dương vật trước rồi mới từ từ rút bao ra tránh chạm vào đầu dương vật. Em có kiểm tra ko thấy bao bị thủng, phần thân & gốc dương vật tiếp xúc nhiều với dịch âm đạo thì có vết ngứa nhưng dùng nước & xà phòng sát vào ko thấy rát (hay là do em cảm nhận kém ?).

Trường hợp của em có nguy cơ như thế nào mong các anh chị cho em lời khuyên, em qh từ tối qua tới giờ chắc vẫn còn thời gian dùng PEP ?

ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi comeback_please Xem bài viết
    Chào các anh chị tư vấn trên diễn đàn cho phép em được trình bày:

Em có qhtd với gái mại dâm có dùng bcs

Sau khi đọc các bài viết về các trường hợp của các thành viên trên diễn đàn, cho em mạo muội hỏi ngu thế này:

- Có dùng bcs trong lúc qhtd nhưng bao bị tuột quá 1/2 thân dương vật: sau đó chỉnh lại bằng cách kéo bao về vị trí ban đầu (em nghĩ là phần thân dương vật ko dc bao che phủ đã dính dịch âm đạo), thì vô tình lượng dịch âm đạo trên thân dương vật sẽ tràn vào & di chuyển lên đầu dương vật trong lúc qh.

- Em nghĩ là mình đã sử dụng bao cao su ko đúng cách nên lúc quan hệ mới hay bị tuột bao tới quá 1/2 thân dương vật như vậy ?

- Khi xuất tinh xong, bao vẫn bị tuột quá nửa thân chỉ che dc đầu dương vật, sau đó em vào phòng tắm xả nước rửa thân dương vật trước rồi mới từ từ rút bao ra tránh chạm vào đầu dương vật. Em có kiểm tra ko thấy bao bị thủng, phần thân & gốc dương vật tiếp xúc nhiều với dịch âm đạo thì có vết ngứa nhưng dùng nước & xà phòng sát vào ko thấy rát (hay là do em cảm nhận kém ?).

Trường hợp của em có nguy cơ như thế nào mong các anh chị cho em lời khuyên, em qh từ tối qua tới giờ chắc vẫn còn thời gian dùng PEP ?
    Quan trọng là bạn QHTD có dùng BCS, tuy bị tuột 1/2 DV nhưng BCS vẫn che hết đầu DV là bạn an toàn với HIV và không cần dùng pep trong trường hợp này.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

comeback_please (20-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    em cám ơn ạ, nhưng liệu có trường hợp nào sử dụng bao ko đúng cách như em bị lây nhiễm chưa ạ ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    em cám ơn ạ, nhưng liệu có trường hợp nào sử dụng bao ko đúng cách như em bị lây nhiễm chưa ạ ?
    Như Smod Nguyen Ha đã chia sẽ cho bạn,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này,vì bao cao su còn che đầu dương vật bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

comeback_please (21-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    em cám ơn anh Tuấn ạ, vậy là em ko dùng PEP, em chỉ mong mấy ngày này qua mau để làm xét nghiệm, anh Tuấn với chị Hà tư vấn em cũng yên tâm nhiều lắm rồi chỉ lo ngay ngáy 1 điều có khi nào bao cao su quá rộng làm dịch âm đạo tràn vào ko ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    em cám ơn anh Tuấn ạ, vậy là em ko dùng PEP, em chỉ mong mấy ngày này qua mau để làm xét nghiệm, anh Tuấn với chị Hà tư vấn em cũng yên tâm nhiều lắm rồi chỉ lo ngay ngáy 1 điều có khi nào bao cao su quá rộng làm dịch âm đạo tràn vào ko ạ
    Cái "khi nào" này của bạn hư vô quá. Yên tâm đi đừng suy diễn nữa không tốt cho sức khoẻ đâu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bao cao su là nguyên tắc ôm sát tự động dương vật,trừ khi bao cao su không đúng kích cở.Nhưng có vấn đề này thì lúc tác chiến sẽ làm tuột bao cao su.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em xin cám ơn ạ, 1 tháng sau em làm xét nghiệm chính xác ko ạ ? Nghe nói ở bệnh viện hòa hảo có loại test combo gì đó cho kết quả khá chính xác sau 4 tuần

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em xin cám ơn ạ, 1 tháng sau em làm xét nghiệm chính xác ko ạ ? Nghe nói ở bệnh viện hòa hảo có loại test combo gì đó cho kết quả khá chính xác sau 4 tuần
    Trường hợp của bạn không nhất thiết phải mất tiền với phương pháp xét nghiệm này.HIV combo ( antin hiv + P24 ) xét nghiệm được thời điểm 4 tuần.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

comeback_please (21-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em xin cám ơn anh Tuấn & chị Hà ạ, chúc anh chị nhiều sức khoẻ

14. Những thành viên đã cảm ơn comeback_please cho bài viết này:

Nguyen Ha (21-08-2013)

Thành Viên Chính Thức pleaseblessme's Avatar
    Cảm ơn
    1