Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 30

Chủ đề: Quan hệ với bạn gái mới quen lo lắng nhiễm hiv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.

Quan hệ với bạn gái mới quen lo lắng nhiễm hiv

Ngày 6/6, e có hôn cô bạn gái mới quen 2 tháng kiểu hôn sâu. Cả 2 chảy máu răng nhiều, đỏ hết nước bọt lúc phun ra lavabo. Em có nguy cơ nhiễm hiv không mấy anh chị?

Ngày 14/6, e mới quan hệ với cô bạn đó. Dùng bcs, nhưng 2 bên bẹn e sát dương vật hay bị hăm nên e gãi trầy xước. Sau khi quan hệ thì dịch âm đạo
    cô ấy ra nhiều dính vào 2 bẹn em. em có nguy cơ không?

Tới ngày 22/6 thì e bị sốt nhẹ,sổ mũi, ngứa da, tiêu chảy ngày 2-3 lần, đau 2 cơ nách và đùi, cổ họng thì đau nuốt như mắc nghẹn, ho, dưới hàm, bẹn trái và 2 bên nách nổi hạch nhỏ đau nhức tới ngày hôm nay 26/6 vẫn chưa hết triệu chứng. Em lo lắng quá. Mong các anh chị trả lời dùm em.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi lezin Xem bài viết
    Ngày 6/6, e có hôn cô bạn gái mới quen 2 tháng kiểu hôn sâu. Cả 2 chảy máu răng nhiều, đỏ hết nước bọt lúc phun ra lavabo. Em có nguy cơ nhiễm hiv không mấy anh chị?

Ngày 14/6, e mới quan hệ với cô bạn đó. Dùng bcs, nhưng 2 bên bẹn e sát dương vật hay bị hăm nên e gãi trầy xước. Sau khi quan hệ thì dịch âm đạo cô ấy ra nhiều dính vào 2 bẹn em. em có nguy cơ không?

Tới ngày 22/6 thì e bị sốt nhẹ,sổ mũi, ngứa da, tiêu chảy ngày 2-3 lần, đau 2 cơ nách và đùi, cổ họng thì đau nuốt như mắc nghẹn, ho, dưới hàm, bẹn trái và 2 bên nách nổi hạch nhỏ đau nhức tới ngày hôm nay 26/6 vẫn chưa hết triệu chứng. Em lo lắng quá. Mong các anh chị trả lời dùm em.
    Ngày 6/6, e có hôn cô bạn gái mới quen 2 tháng kiểu hôn sâu. Cả 2 chảy máu răng nhiều => Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Chủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!!

Ngày 14/6, e mới quan hệ với cô bạn đó. Dùng bcs, nhưng 2 bên bẹn e sát dương vật hay bị hăm nên e gãi trầy xước. Sau khi quan hệ thì dịch âm đạo cô ấy ra nhiều dính vào 2 bẹn em. em có nguy cơ không => Không có nguy cơ. Quan trọng là khi quan hệ bạn có dùng BCS, còn dịch AD dính vào vết gãi trầy xước không có nguy cơ.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

lezin (26-06-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Ngày 14/6, e mới quan hệ với cô bạn đó. Dùng bcs, nhưng 2 bên bẹn e sát dương vật hay bị hăm nên e gãi trầy xước. Sau khi quan hệ thì dịch âm đạo

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, triệu chứng mà bạn nói không liên quan tới HIV, đó toàn là những bệnh thông thường ai cũng bị.

5. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

lezin (26-06-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    cảm ơn anh chị đã trả lời em. Chúc anh chị nhiều sức khỏe để giúp các bạn khác.

7. Những thành viên đã cảm ơn lezin cho bài viết này:

Nguyen Ha (26-06-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lezin (27-06-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn anh tư vấn dùm em

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

8 lợi ích mà một "nụ hôn"’ mang lại!

Thứ bảy, 07/06/2014 13:52
    Nụ hôn được ví như một thứ gia vị không thể thiếu. Bởi nó không chỉ có sự hấp dẫn về mặt thể chất giữa hai người mà nụ hôn còn mang lại một tầm quan trọng khá lớn.

Nụ hôn thay cho lời tỏ tìnhCó nhiều cách khác nhau để bày tỏ tình yêu của bạn dành cho người ấy và nụ hôn sâu, đầy đam mê chính là một trong những cách phổ biến và hiệu quả nhất. Nụ hôn chứng tỏ mối quan hệ giữa hai người đã đi đến giai đoạn sâu sắc.
    Thêm vào đó, đối với những mối quan hệ cũ thì nụ hôn vẫn không bao giờ thừa thãi, bởi lẽ mỗi khi trao nụ hôn cho nửa kia cũng là cách để bạn khẳng định tình yêu trong mình luôn sống mãi.
    Nụ hôn đặt nền tảng cho sự kết nối giữa hai tâm hồn
    Nếu như nắm tay thể hiện sự rung động, cái ôm thể hiện mong muốn xích lại gần nhau hơn thì nụ hôn đặt nền tảng cho sự kết nối sâu trong tâm hồn hai người.
    Sau mỗi nụ hôn, hai trái tim như muốn thấu hiểu, chia sẻ với nhau nhiều hơn. Vì vậy, nhiều người đã ví nụ hôn như sợi dây vô hình kết nối hai tâm hồn với nhau một cách khăng khít.
    Nụ hôn tạo nên sự gắn bó về mặt cảm xúc
    Một lý do khác cho thấy tầm quan trọng của nụ hôn đối với mọi mối quan hệ đôi lứa đó là nó có tác dụng xây dựng sự gắn bó về mặt cảm xúc giữa hai tâm hồn.
    Khi bạn hôn người ấy, bạn sẽ thấy trong mình xuất hiện một cảm xúc khác lạ về họ. Khi cảm xúc đó ngày càng phát triển sẽ tạo nên cảm giác đặc biệt của bạn về người ấy. Để rồi mỗi khi không gặp nhau, không trò chuyện, không hôn họ, bạn cảm thấy thiếu vắng, trống trải trong lòng.

Nụ hôn tăng cường sự thân mật giữa hai người

Khi bạn trao nụ hôn cho nửa kia của mình cũng là lúc sự gần gũi dần lớn lên trong suy nghĩ, trong cảm nhận của mỗi người. Càng ngày bạn càng có xu hướng muốn gần gũi với người ấy hơn so với trước kia. Và đó cũng là lý do khẳng định nụ hôn là gia vị không thể thiếu trong tình yêu.
    Hôn giúp giải quyết các mâu thuẫn, hàn gắn rạn nứt
    Nếu bạn và người ấy đang vướng vào một cuộc cãi vã, giận dỗi không có hồi kết, hãy tìm đến nụ hôn như một công cụ hữu hiệu để giải quyết mọi mâu thuẫn và hàn gắn rạn nứt trong mối quan hệ.

Chắc chắn rằng một nụ hôn hoàn hảo và đầy đam mê sẽ giúp bạn đẩy lùi cơn tức giận, nhờ đó mà tình yêu của bạn lại lung linh như những lúc hòa bình.

Vì vậy, đây thực sự là lý do cho thấy nụ hôn đặc biệt cần thiết trong mối quan hệ giữa hai người khác giới. Nhiều chàng trai đã tiết lộ rằng, mỗi khi bị bạn gái giận dỗi, mọi lời giải thích, chuộc lỗi và xin thứ tha đều vô ích thì họ đã liều lĩnh kéo người yêu lại và đắm đuối trao tặng nàng một nụ hôn. Và kết quả là, giận hờn tan biến hết.
    Mọi nỗ lực gắn bó với nhau chỉ đạt kết quả khi có nụ hôn
    Hôn không chỉ là môi chạm môi mà nó tạo cơ hội cho hai trái tim kết nối với nhau, hai cơ thể cảm nhận được nhau... Không chỉ có tác dụng kết nối về mặt cảm xúc mà xa xôi hơn, nụ hôn giữa hai người yêu nhau còn có tác dụng giúp cho mối quan hệ của họ ngày càng khăng khít hơn.
    Có biết bao hành động bạn làm cho nhau, bao thời gian gần gũi bên nhau... nhưng nếu như thiếu đi nụ hôn thì tình yêu của bạn như thiếu đi một thứ gia vị hoàn hảo. Mọi nỗ lực của bạn sẽ chỉ đạt được kết quả cao nhất nếu như bạn biết nêm nếm món ăn tình yêu của mình bằng một thứ gia vị quen thuộc nhưng đậm đà đó là nụ hôn.

Hôn giống như một trái bom phá vỡ mọi căng thẳng

Tất cả chúng ta đều có lúc gặp phải những căng thẳng trong cuộc sống hàng ngày. Đó có thể là stress từ công việc, từ gia đình hay từ bất cứ mối quan hệ bạn bè, đồng nghiệp... nào khác.

Giải tỏa stress không phải việc đơn giản bởi rất nhiều trường hợp nó đến từ lý do khách quan mà bạn không thể tác động. Những lúc như thế, nụ hôn ngọt ngào với người yêu dấu chẳng khác nào công cụ giúp bạn phá vỡ mọi căng thẳng.
    Tất cả những gì bạn cần làm mỗi khi rơi vào stress đó là đến bên người ấy, kéo họ sát lại gần và đặt một nụ hôn âu yếm, nồng say lên môi họ. Mọi căng thẳng sẽ tán biến đi theo những ngọt ngào mà nụ hôn mang lại.
    Nụ hôn gia tăng sự lãng mạn cho tình yêu
    Nếu đã đến lúc bạn cảm thấy tình yêu của mình khô cằn như sỏi đá, hãy dành thời gian để châm lại ngọn lửa yêu đương nồng cháy như lúc ban đầu bằng một nụ hôn hoàn hảo với nửa kia.
    Các chuyên gia tâm lý cho biết, để duy trì sự lãng mạn luôn sống trong mọi mối quan hệ, người trong cuộc luôn cần đến những nụ hôn. Vậy nên, hãy hôn người ấy nhiều nhất có thể để tình yêu của mình luôn lãng mạn như những thước phim tình cảm.

Theo Thiên Bình
    Trí Thức Trẻ

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lezin (27-06-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cho em hỏi thêm ạ. từ hôm sốt tới giờ, ngày nào em cũng bị chảy máu răng. Nhiều lần trong ngày. Em lo lắng quá.Triệu chứng 5 ngày rồi mà k thấy bớt.

Cảm ơn
    2,578
    Cho em hỏi thêm ạ. từ hôm sốt tới giờ, ngày nào em cũng bị chảy máu răng. Nhiều lần trong ngày. Em lo lắng quá.Triệu chứng 5 ngày rồi mà k thấy bớt.
    Ủa bạn có nguy cơ đâu mà TC trời, hôn nhau mà nhiễm HIV thì thế giới này 8 tỷ người toàn Si Đa

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lezin (27-06-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn bị bệnh về răng miệng rồi! Thường xuyên ngậm và xúc miệng bằng nước muối đi nhé. Không liên quan tới HIV.

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

lezin (02-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cho em hỏi. Hôm nay là 10 ngày sau nguy cơ rồi. Em vẫn sốt nhẹ, nhức đầu, sưng hạch, ngứa da. Sốt siêu vi đâu có lâu vậy. Liệu em nhiễm hiv rồi không vậy mấy anh chị. hic hic

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Cho em hỏi. Hôm nay là 10 ngày sau nguy cơ rồi. Em vẫn sốt nhẹ, nhức đầu, sưng hạch, ngứa da. Sốt siêu vi đâu có lâu vậy. Liệu em nhiễm hiv rồi không vậy mấy anh chị. hic hic
    Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng, và HIV cũng không phát bệnh nhanh như vậy. Bạn có nguy cơ đâu mà nhiễm rồi với nhiễm không.

20. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

lezin (02-07-2014)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Cảm sốt,nhứt đầu là bệnh thời tiết bình thường ai cũng có thể bị bạn,nhất là vào mùa mưa này.Vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm.

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lezin (02-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh cho em hỏi thêm. 2 tuần nay e liên tục nhức đầu, mẩn ngứa, chảy máu răng, xuất huyết dưới da dạng chấm đỏ, đau cơ và sưng hạch nách cổ bẹn.
    Em có đi xét nghiệm ctm thử thì 2 tuần vẫn bị nhiễm siêu vi. Bác sĩ nói nghi ngờ e nhiễm hiv. Hic em không biết nói sao luôn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    anh cho em hỏi thêm. 2 tuần nay e liên tục nhức đầu, mẩn ngứa, chảy máu răng, xuất huyết dưới da dạng chấm đỏ, đau cơ và sưng hạch nách cổ bẹn.
    Em có đi xét nghiệm ctm thử thì 2 tuần vẫn bị nhiễm siêu vi. Bác sĩ nói nghi ngờ e nhiễm hiv. Hic em không biết nói sao luôn.
    Bác Sỹ nào tào lao vậy,xét nghiệm siêu vi nghi nhiễm HIV hay vị Bác Sỹ này là tự bạn nói ra.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    em đưa giấy khám vào cho bác sĩ xem. Ông nói sốt gì hơn 2 tuần. xét nghiệm máu 2 lần rồi vẫn còn sốt. em có kể ổng nghe. ổng nói có thể nhiễm hiv rồi mới nhiễm siêu vi lâu như vậy. Nghe xong chán nản hẳn ra anh ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    em đưa giấy khám vào cho bác sĩ xem. Ông nói sốt gì hơn 2 tuần. xét nghiệm máu 2 lần rồi vẫn còn sốt. em có kể ổng nghe. ổng nói có thể nhiễm hiv rồi mới nhiễm siêu vi lâu như vậy. Nghe xong chán nản hẳn ra anh ạ.
    Ổng tào lao mía lao quá.

27. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

lezin (07-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hy vọng em không nhiễm hiv hay bệnh gì khác. hic.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi lezin;135***
    Hy vọng em không nhiễm hiv hay bệnh gì khác. hic.
    Có bạn, hôn nhau có nguy cơ nhiễm HP gây ra viêm loét dạ dày:
    Vi khuẩn HP có lây qua đường máu và quan hệ tình dục?

Thứ tư, 18/06/2014 08:26
    Chào bác sĩ,

Lúc đầu cháu bị nhiễm HP cháu rất là lo sợ, đọc các bài AloBacsi tư vấn cháu đã phần nào yên tâm điều trị. Bác sĩ cho cháu hỏi, vi khuẩn HP có lây qua đường máu và đường quan hệ tình dục không? Cháu xin cảm ơn!

(Hoàng Văn Tỉnh – Nam, 28 tuổi)

BS-CK1 Nguyễn Thị Thu Thảo:

Ảnh minh họa

Chào bạn,

Bạn tham khảo các đường lây của
    vi trùng HP sau nhé:- Đường miệng - miệng: HP được tìm thấy trong nước bọt và cao răng của người bệnh. Vi khuẩn HP theo dịch tiết dạ dày qua đường nước bọt và lây từ người này sang người khác thông qua nước bọt từ đồ dùng vệ sinh cá nhân, dùng chung chén bát đũa muỗng, hôn trực tiếp, mẹ nhai mớm cơm cho con ăn. Trẻ em có thể lây cho nhau hoặc cho người tiếp xúc với trẻ nếu tiếp xúc với chất nôn ói của trẻ bị nhiễm vi trùng HP.
    - Đường phân - miệng: HP có trong phân của người bệnh, vi khuẩn theo phân lây sang người khác do không vệ sinh tay sạch sau khi đi tiêu và trước khi ăn hay qua trung gian côn trùng như ruồi, gián... khi thức ăn không đậy kỹ.
    - Đường dạ dày - miệng: vi khuẩn HP có trong dịch dạ dày nên có thể lây lan từ bệnh nhân này sang bệnh nhân khác khi sử dụng các ống nội soi dạ dày chưa vô trùng tốt.
    Với các đường lây trên bạn yên tâm vi khuẩn HP không lây qua đường máu và đường
    quan hệ tình dục.
    http://alobacsi.vn/tieu-hoa-gan-mat/...q40763c173.htm
    Thứ bảy, 14/06/2014 09:24
    Có cách nào hôn nhau mà không lây vi trùng HP?

Thưa bác sĩ,

Em thấy vi trùng HP lây qua đường ăn uống, nghĩa là nó có trong nước miếng (nước bọt) đúng không ạ? Vậy nếu em hôn bạn gái thì sẽ lây vi trùng cho cô ấy phải không BS? Em lo quá, có cách nào hôn mà không lây BS chỉ giúp chúng em với! Em cảm ơn BS rất nhiều!

(Thanh Phong – Nam, 27 tuổi)

BS-CK1 Nguyễn Minh Thu:

Ảnh minh họa

Thanh Phong thân mến,

Vi khuẩn HP theo dịch dạ dày tiết theo nước bọt ở miệng. HP không những có trong nước bọt mà còn cả ở trong cao răng nữa.Mọi người hay dùng lưỡi để liếm môi, chính động tác này làm cho đôi môi là nơi “tạm trú” của HP. Dù là nụ hôn phớt nhẹ thôi cũng có thể truyền HP cho nhau rồi. Do đó, việc hôn nhau giữa chàng và nàng sẽ là con đường lây nhiễm HP nhanh nhất nếu như một trong hai có nhiễm HP.
    Rất tiếc là BS cũng chưa có cách để giúp em đạt được mong muốn trên. Nếu không muốn lây cho bạn gái thì em chịu khó “nhịn” hôn cho đến khi điều trị xong, có kết quả âm tính với HP thôi em ạ.
    http://alobacsi.vn/tieu-hoa-gan-mat/...q40556c173.htm

30. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

lezin (07-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 1 lần.
    mấy anh cho em hỏi tí. hai chân em và hai tay nổi xuất huyết dưới da hơn 50 nốt 2 ngày rồi thâm đen da lại. nách cổ và bẹn nổi hạch rất nhức.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này