Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 30 của 30

Chủ đề: Nguy cơ thủ dâm và di hớt tóc .

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng,Kỳ Thị.
    Cảm ơn
    134
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Vậy là chắc chắn ko sao chứ a . Tại qua giờ em suy nghi lo quá nên lên DD mong dc ac tư vấn cho .

Cho e hỏi lần cúi là máu cở vài giọt hay dịch hoặc tinh trùng ta ngoài môi trường trong bao nhiêu phút xẻ chết di và ko còn nguy cơ lây nhiểm nửa ạ .

Em xin cảm ơn ac dả giúp em .

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi timlai_2014 Xem bài viết
    Vậy là chắc chắn ko sao chứ a . Tại qua giờ em suy nghi lo quá nên lên DD mong dc ac tư vấn cho .

Cho e hỏi lần cúi là máu cở vài giọt hay dịch hoặc tinh trùng ta ngoài môi trường trong bao nhiêu phút xẻ chết di và ko còn nguy cơ lây nhiểm nửa ạ .

Em xin cảm ơn ac dả giúp em .
    Bạn yên tâm với những gì đã tư vấn, đừng suy diễn ra tình huống chỉ gây stress thôi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

timlai_2014 (06-07-2014)

Cảm ơn
    134
    Da em chỉ muốn biết :

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Da em chỉ muốn biết :

Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

timlai_2014 (07-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    lo về nguy cơ đi cắt tóc thì lo suốt đời bạn ak, theo mình thì bạn để tóc dài rồi buộc lại là ko cần lo nghĩ nữa

8. Những thành viên đã cảm ơn kellybuiping cho bài viết này:

timlai_2014 (07-07-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Anh chị diển dàn giúp em xem có nguy cơ ko :

1 : em mới quen 1 bạn gái va có di cafe chòi Vô dó bạn dó có thủ dâm cho em mà em sợ tay bạn dó vô tình chạm vào dâu dó dính dịch hoặc tinh trùng hay máu có hiv của ai vô trước sau dó thủ dâm cho em thì em có nguy cơ bị hiv ko tại vì trong dó tối lắm ạ em củng ko dể ý xem dính gi ko .
    Sau khi thủ dâm xong thi có lấy khăn lau nếu khăn dó có dính tinh trùng , máu hoăc dịch có hiv mà lau lên dương vật em thì em có bị hiv không .
    Cho em hỏi thêm nếu máu hay tinh trùng hoặc dịch có hiv dính lên lổ sáo dương vật thì nó có theo lổ sáo vào dc ko vì lúc dó mình vừa xuất tinh ra nó co theo tinh trung của minh vao lổ sao ko .

2 : trưa hôm qua em có di hớt tóc tiệm rất là dông . Em sợ nguy cơ là trong luc hớt tông dơ hớt cho nhìu người có dính mau hiv sau dó hớt chạm vào mấy vết mụn em vừa nặn co chảy máu . Lúc hớt xong thi nguoi thợ có dùng cây phủi tóc cho e quẹt lên vết mụn em vừa nặn thi có nguy cơ ko ạ
    Cuối cùng là người thợ dó dùng khăn lau mặt và lau tóc cho em mà khăn dó em thấy lau cho rất nhiều nguoi ạ mà em dể ý khăn dó ko giặt ma chỉ treo len xog lấy lau thôi . Nếu khăn do dính máu hiv ai dó mà lau lên mặt cho e ngay may vết mụn vet xước troc da sau gáy thi em co nguy cơ hiv ko .
    Em xin cảm ơn ac ạ .

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ,bạn yên tâm.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

timlai_2014 (07-07-2014)

Cảm ơn
    134
    Vay mấy anh ơi cho e hỏi thêm chút dc ko ạ :

1 : em biết la hiv ko lay qua an uống chung . Nhưng có một dều em thắc mắc : một người lạ dùng dôi dủa họ dang ăn dẻ miến cá bỏ vao chén ăn cơm cho e . Xong e ăn miến cá dó thi có bi hiv ko ạ nếu người dó bi hiv nuoc bọt hoặc dang chảy máu răng miệng dính vao dôi dủa sau dó dẻ cá thi máu dính vào miến cá rồi sau dó em ăn mien cá dó thi có bi hiv ko . Tại vi em dag chăm chú ăn nên củng ko dể ý mien cá do lăm .

2 : tối qua em có vào bệnh viện em dang di bộ thi có một người di ngược lai dối diện va di sát e . Luc ngag qua nguoi dó có ho chẳng may sược qua mặt em . Em cảm nhận dc nuoc bọt văng qua mặt va mắc của em . Nhưng em ko biết có văng vô mắt cua e ko tai luc dó e lo di sau nay suy nghỉ lại e mới sợ nếu miện nguoi dó chảy máu răng miệng mà ho mạnh như vậy xược qua mặt dính len mặt va mắc thi e co bi hiv ko neu nguoi dóbi hiv .

3 : em vô bệnh viện có va chân vào ghế dá và ấn nút thang máy cầm nắm vào tay nắm cửa . Lan can và băng ca dẩy bệnh nhân nếu dính máu hay dịch hiv em dụng vào thi có bi hiv ko nếu sau dó e có dụi tay vao mắc hoặc nặn mụn .

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Vay mấy anh ơi cho e hỏi thêm chút dc ko ạ :

1 : em biết la hiv ko lay qua an uống chung . Nhưng có một dều em thắc mắc : một người lạ dùng dôi dủa họ dang ăn dẻ miến cá bỏ vao chén ăn cơm cho e . Xong e ăn miến cá dó thi có bi hiv ko ạ nếu người dó bi hiv nuoc bọt hoặc dang chảy máu răng miệng dính vao dôi dủa sau dó dẻ cá thi máu dính vào miến cá rồi sau dó em ăn mien cá dó thi có bi hiv ko . Tại vi em dag chăm chú ăn nên củng ko dể ý mien cá do lăm .

2 : tối qua em có vào bệnh viện em dang di bộ thi có một người di ngược lai dối diện va di sát e . Luc ngag qua nguoi dó có ho chẳng may sược qua mặt em . Em cảm nhận dc nuoc bọt văng qua mặt va mắc của em . Nhưng em ko biết có văng vô mắt cua e ko tai luc dó e lo di sau nay suy nghỉ lại e mới sợ nếu miện nguoi dó chảy máu răng miệng mà ho mạnh như vậy xược qua mặt dính len mặt va mắc thi e co bi hiv ko neu nguoi dóbi hiv .

3 : em vô bệnh viện có va chân vào ghế dá và ấn nút thang máy cầm nắm vào tay nắm cửa . Lan can và băng ca dẩy bệnh nhân nếu dính máu hay dịch hiv em dụng vào thi có bi hiv ko nếu sau dó e có dụi tay vao mắc hoặc nặn mụn .
    Songchung khuyên bạn nên đi gặp BS tâm thần

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

timlai_2014 (07-07-2014)

Cảm ơn
    134
    Em muốn hỏi cái này thôi ạ thật sự la nguoi dó ho văng lên mặt va mắc em mà anh .

: tối qua em có vào bệnh viện em dang di bộ thi có một người di ngược lai dối diện va di sát e . Luc ngag qua nguoi dó có ho chẳng may sược qua mặt em . Em cảm nhận dc nuoc bọt văng qua mặt va mắc của em . Nhưng em ko biết có văng vô mắt cua e ko tai luc dó e lo di sau nay suy nghỉ lại e mới sợ nếu miện nguoi dó chảy máu răng miệng mà ho mạnh như vậy xược qua mặt dính len mặt va mắc thi e co bi hiv ko neu nguoi dóbi hiv .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em muốn hỏi cái này thôi ạ thật sự la nguoi dó ho văng lên mặt va mắc em mà anh .

: tối qua em có vào bệnh viện em dang di bộ thi có một người di ngược lai dối diện va di sát e . Luc ngag qua nguoi dó có ho chẳng may sược qua mặt em . Em cảm nhận dc nuoc bọt văng qua mặt va mắc của em . Nhưng em ko biết có văng vô mắt cua e ko tai luc dó e lo di sau nay suy nghỉ lại e mới sợ nếu miện nguoi dó chảy máu răng miệng mà ho mạnh như vậy xược qua mặt dính len mặt va mắc thi e co bi hiv ko neu nguoi dóbi hiv .
    Xã hội có những người như thành viên này chỉ làm thêm sự kỳ thị cho người sống chung HIV.Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này