Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 104

Chủ đề: QHTD có BCS + OS + mút ti => Hoang mang quá

Thành Viên Lo Sợ HIV Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chuyện viêm họng là bình thường nhiều người bị lắm bạn,ngay cả bạn uống nước đá nhiều cũng bị viêm họng.
    Em chỉ thấy sao trùng hợp quá :( thôi em sẽ cố gắng vượt qua, anh Tuấn cho em hỏi lần nữa thôi ! Trường hợp em làm xn combo ở tuần thứ 4 AT em có cần chốt ở tuần 12 không ? và Tuần thứ 4 nếu em xn giang mai lậu AT có nghĩa là lậu sẽ không có trong người em dù là ở miệng hay ở cơ quan sinh dục đúng không ạ ? ( vì em nghe xn lậu phải lấy mẫu thử ở nơi có lậu )

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi Không Tái Phạm Xem bài viết
    Em chỉ thấy sao trùng hợp quá :( thôi em sẽ cố gắng vượt qua, anh Tuấn cho em hỏi lần nữa thôi ! Trường hợp em làm xn combo ở tuần thứ 4 AT em có cần chốt ở tuần 12 không ? và Tuần thứ 4 nếu em xn giang mai lậu AT có nghĩa là lậu sẽ không có trong người em dù là ở miệng hay ở cơ quan sinh dục đúng không ạ ? ( vì em nghe xn lậu phải lấy mẫu thử ở nơi có lậu )
    về hiv,bạn xét nghiệm combo 4 tuần âm tính là ok rồi bạn,nếu quá lo lắng thì bạn nên xét nghiệm lại ở tuần thứ 12 cho đúng thủ tục và chỉ để yên tâm hơn
    còn về lậu,nếu không thấy triệu chứng thì không sao bạn.giang mai xét nghiệm 4 tuần âm tính là ok rồi bạn,bạn có thể yên tâm là mình không bị nhiễm

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Với HIV thì bạn được tư vấn rồi,nên yên tâm.Về Lậu thường có biểu hiện từ 3>7 ngày đi tiểu rát buốt và chảy mủ,nếu sau 7 ngày bạn không có những biểu hiện này thì yên tâm.Vấn đề về Giang mai xét nghiệm sau 1 > 3 tháng.Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Cảm ơn
    25
    Cám ơn tất cả anh chị diễn đàn vì đã tư vấn động viên em, trên lý trí sau khi đọc tất cả các bài tư vấn cũng như liên quan em thấy bản thân mình có thể nói là an toàn, nhưng sao trong lòng cứ hồi hợp, ăn không ngon và không muốn quan hệ với bx , nếu không có diễn đàn này chắc chắn em sẽ ngã quỵ, vì không biết do stress hay sao mà sáng nay dậy, ngửa cổ lên lại thấy đau ơ cuối cổ họng. nói chung là từ lúc có quan hệ với GMD liên tục xảy ra triệu chứng, và nhiều khi nghĩ đó là những triệu chứng ngày thuờng mình không quan tâm nhưng bây giờ lại để ý. Em chân thành cám ơn anh chị, sau 4 tuần em sẽ xn và thông báo kết quả Âm Tính cho anh chị :)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Cám ơn tất cả anh chị diễn đàn vì đã tư vấn động viên em, trên lý trí sau khi đọc tất cả các bài tư vấn cũng như liên quan em thấy bản thân mình có thể nói là an toàn, nhưng sao trong lòng cứ hồi hợp, ăn không ngon và không muốn quan hệ với bx , nếu không có diễn đàn này chắc chắn em sẽ ngã quỵ, vì không biết do stress hay sao mà sáng nay dậy, ngửa cổ lên lại thấy đau ơ cuối cổ họng. nói chung là từ lúc có quan hệ với GMD liên tục xảy ra triệu chứng, và nhiều khi nghĩ đó là những triệu chứng ngày thuờng mình không quan tâm nhưng bây giờ lại để ý. Em chân thành cám ơn anh chị, sau 4 tuần em sẽ xn và thông báo kết quả Âm Tính cho anh chị :)
    TC của bạn nằm hết trong link này:
    Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

Cảm ơn
    25
    Cám ơn anh Hiếu ... không phải em ko muốn quan hệ với vợ , mà do tội lỗi kèm theo sợ sẽ lây cho cô ta nên em thờ ơ, em biết vợ rất buồn. 19/7 này em đi Phú Quốc ... 8/8 em sẽ đi Mũi Né :) em nghĩ chuyến đi Phúc Quốc này em vẫn còn lăng tăng lắm , chỉ có chuyến đi Mũi Né sau khi xn sau 4 tuần em mới có can đảm gần vợ.
    Em có một câu muốn nói đó là các bs trên đt 1088 rất là vô trách nhiệm hay sao đó, chỉ cần gọi lên hỏi là phán ngay câu bạn có thể bị nhiễm HIV nếu cô gái đó có H, thậm chí còn nói là chỉ cần dùng tay mà trên tay có vết xước nhỏ cũng có thể nhiễm, còn kêu phải đi xn sau 6 tháng mới chắc. Nếu không tìm thấy diễn đàn này thì thật sự sẽ có nhiều người khó qua được 6 tháng chờ đợi.
    Cám ơn anh chị lần nữa.

7. Những thành viên đã cảm ơn Không Tái Phạm cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (12-07-2014)

Cảm ơn
    25
    Chán nãn quá, đã đọc... đã được tư vấn .... đã tự nói với bản thân 100% mình ko bị và mình sẽ làm lại từ đầu tránh xa tệ nạn như GMD chỉ một tháng nữa thôi, vậy mà giờ quá căng thẳng khi mới chỉ 4 ngày sau lần quan hệ với GMD đó, còn đến 26 ngày nữa mới đi XN được, giờ ho cũng nghĩ tới lậu miệng rồi lại HIV, rồi đau dưới cổ cũng nghĩ là hạch do HIV, con cái tới gần chơi với em thường ngày em sẽ đùa giỡn với con nhiều lắm hôm nay thứ 7 không những ko đi chơi với con như ngày thường mà còn nạt con em khóc.
    Lúc nghĩ khoáng thì vui, rồi lại buồn, lại tự dằn vặt bản thân, suy nghĩ lại có bx ở nhà sạch sẽ quan tâm thương yêu vậy mà đi kiếm gái ( khốn nạn )
    Giờ em thật sự nếu có thể ngồi cafe với mấy anh chị mỗi ngày em sẵn sàng trả tiền chỉ để nói chuyện với anh chị vì em không nói chuyện này với bất cứ ai nghe được. chính vì vậy em đang trầm cảm quá mất.
    Giờ em phải làm sao đây ? Còn tới 26 ngày nữa !!!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chán nãn quá, đã đọc... đã được tư vấn .... đã tự nói với bản thân 100% mình ko bị và mình sẽ làm lại từ đầu tránh xa tệ nạn như GMD chỉ một tháng nữa thôi, vậy mà giờ quá căng thẳng khi mới chỉ 4 ngày sau lần quan hệ với GMD đó, còn đến 26 ngày nữa mới đi XN được, giờ ho cũng nghĩ tới lậu miệng rồi lại HIV, rồi đau dưới cổ cũng nghĩ là hạch do HIV, con cái tới gần chơi với em thường ngày em sẽ đùa giỡn với con nhiều lắm hôm nay thứ 7 không những ko đi chơi với con như ngày thường mà còn nạt con em khóc.
    Lúc nghĩ khoáng thì vui, rồi lại buồn, lại tự dằn vặt bản thân, suy nghĩ lại có bx ở nhà sạch sẽ quan tâm thương yêu vậy mà đi kiếm gái ( khốn nạn )
    Giờ em thật sự nếu có thể ngồi cafe với mấy anh chị mỗi ngày em sẵn sàng trả tiền chỉ để nói chuyện với anh chị vì em không nói chuyện này với bất cứ ai nghe được. chính vì vậy em đang trầm cảm quá mất.
    Giờ em phải làm sao đây ? Còn tới 26 ngày nữa !!!
    Bấm vào đây đọc đi bạn:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

Cảm ơn
    25
    Hôm nay là ngày thứ 5 : Anh chị ơi, cho em biết, em biết em không có nguy cơ nhưng em vẫn rất khó chịu, bây giờ em có thể sinh hoạt bình thường với vợ con em không ? hay là phải đợi đúng 28 ngày em làm cái xn xong mới có thể sinh hoạt bình thường với với gia đình hả anh chị ?
    Mỗi lần chạm vào người con em cảm thấy em dơ bẩn thế nào đó.
    anh Tuấn ơi, cho em hỏi sau 28 ngày em làm combo ở Hoà Hảo và làm luôn xn giang mai ở đây hay là em phải qua Da Liễu làm xét nghiệm Giang Mai hả anh, Viêm Gan B hình như lúc trước em có tiêm vắc xin rồi thì phải ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Hôm nay là ngày thứ 5 : Anh chị ơi, cho em biết, em biết em không có nguy cơ nhưng em vẫn rất khó chịu, bây giờ em có thể sinh hoạt bình thường với vợ con em không ? hay là phải đợi đúng 28 ngày em làm cái xn xong mới có thể sinh hoạt bình thường với với gia đình hả anh chị ?
    Mỗi lần chạm vào người con em cảm thấy em dơ bẩn thế nào đó.
    anh Tuấn ơi, cho em hỏi sau 28 ngày em làm combo ở Hoà Hảo và làm luôn xn giang mai ở đây hay là em phải qua Da Liễu làm xét nghiệm Giang Mai hả anh, Viêm Gan B hình như lúc trước em có tiêm vắc xin rồi thì phải ?
    Bạn XN luôn ở Hòa Hảo được, khi nào các bệnh tình dục đã an toàn bạn mới được quan hệ bình thường với vợ. Gan B nếu đã tiêm phòng rồi thì không lo nữa.

Cảm ơn
    25
    Em biết là mình không được quan hệ tình dục với vợ, em chỉ hỏi sinh hoạt bình thường ví dụ con em bị chảy máu em có được can thiệp, vì em chưa có kết quả xn HIV. sao em cứ lo sợ em là trường hợp ngoại lệ của diễn đàn vậy. Bây giờ em vẫn còn thấy đau ở dưới cổ họng mỗi khi lấy tay ấn vào, đó có phải dấu hiệu. và có khi nào xn 4 tuần trong trường hợp em Âm Tính nhưng tới 12 tuần lại Dương Tính không ạ ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em biết là mình không được quan hệ tình dục với vợ, em chỉ hỏi sinh hoạt bình thường ví dụ con em bị chảy máu em có được can thiệp, vì em chưa có kết quả xn HIV. sao em cứ lo sợ em là trường hợp ngoại lệ của diễn đàn vậy. Bây giờ em vẫn còn thấy đau ở dưới cổ họng mỗi khi lấy tay ấn vào, đó có phải dấu hiệu. và có khi nào xn 4 tuần trong trường hợp em Âm Tính nhưng tới 12 tuần lại Dương Tính không ạ ?
    Bạn yên tâm những gì được tư vấn,bạn cứ xoắn lên kiểu này thì tâm lý bạn bị stress sẽ gây ra nhiều bệnh.

Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm những gì được tư vấn,bạn cứ xoắn lên kiểu này thì tâm lý bạn bị stress sẽ gây ra nhiều bệnh.
    Em rất tin tưởng anh chị tư vấn, nhưng bản thân khó kiểm soát, cho em hỏi lần này nữa, em chỉ cần làm xn ở 4 tuần bằng combo thôi phải không anh Tuấn. và khi có Kết quả em tin tưởng được 100% hay chỉ 80 hay 90% thôi hả anh Tuấn.
    Em có cần làm ở 6 tuần rồi 12 tuần không anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Em rất tin tưởng anh chị tư vấn, nhưng bản thân khó kiểm soát, cho em hỏi lần này nữa, em chỉ cần làm xn ở 4 tuần bằng combo thôi phải không anh Tuấn. và khi có Kết quả em tin tưởng được 100% hay chỉ 80 hay 90% thôi hả anh Tuấn.
    Em có cần làm ở 6 tuần rồi 12 tuần không anh.
    Nếu bạn hỏi thời gian cũng như phương pháp xét nghiệm HIV thì Tuanmecsedec sẽ trả lời theo câu hỏi.Với phương pháp HIV Combo (kết hợp ) giữa kháng nguyên và kháng thể xét nghiệm sau 4 tuần,nếu âm tính cho dù thật sự có nguy cơ thì chưa ca nào dương tính sau 12 tuần.

Nếu bạn xét nghiệm 4 tuần HIV Combo thì không cần xét nghiệm 6 tuần mà để đúng 12 tuần làm luôn.

Cảm ơn
    25
    Dạ em cám ơn anh ... nếu cho anh Tuấn đoán anh dự đoán kết quả của em sau 4 tuần có KQ AT không anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ em cám ơn anh ... nếu cho anh Tuấn đoán anh dự đoán kết quả của em sau 4 tuần có KQ AT không anh ?
    Bạn được tư vấn không có nguy cơ về HIV,bạn cũng tự đoán trước kết quả xét nghiệm của mình.

Cảm ơn
    25
    Anh Tuấn ! Hôm qua giờ em có xem rất nhiều tài liệu về Sùi Mào Gà, em không ngờ nó lại là bệnh ghê nhất chỉ xếp sau HIV đúng không ạ ? vì nó cũng không trị dứt điểm được và con HPV nó sẽ ở trong người mãi mãi và không được quan hệ với vợ nữa đúng không anh ? và tài liệu còn ghi là cho dù có mang BCS thì vẫn có nguy có bị SMG như thường do mặt tiếp xúc ở nhưng nơi mà BCS không phủ hết được.
    Anh Tuấn có BS nào ở viện Pasteur có nói là nếu nhiễm HPV Sùi Mào Gà thì không cần đến 90 ngày mà chỉ cần 1 tuần 2 tuần là có biểu hiện rồi. Vậy sau một tháng em có thể đi đâu để xét nghiệm xem trong mình có HPV Sùi Mào Gà không hả anh Tuấn, và BJ nguy cơ lây SMG có cao ngang với quan hệ không an toàn bằng đường âm đạo hay hậu môn không anh ? vì khi em nhớ lại thấy xung quanh miệng cô gái đó có mụn cám nhỏ nhỏ em nghi là cô ta bị SMG miệng đúng không ạ ? Và nếu sau 1 tháng em không có bị sùi có chắc chắn 90% em không bị không ạ, nếu em dẫn cô GMD đó đi xn sùi mào gà mà cô ta không có em có thể yên tâm không.
    Cho em hỏi nếu 1 tháng em xn HiV combo cộng xn Giang Mai tại Hoà Hảo thì Hoà Hảo có làm đủ PP xn Giang Mai không anh ( nghe là giai đoạn 1 là phải dùng PP gì đó , giai đoạn 2 là phải dùng pp khác )

Cảm ơn
    2,578
    Anh Tuấn ! Hôm qua giờ em có xem rất nhiều tài liệu về Sùi Mào Gà, em không ngờ nó lại là bệnh ghê nhất chỉ xếp sau HIV đúng không ạ ? vì nó cũng không trị dứt điểm được và con HPV nó sẽ ở trong người mãi mãi và không được quan hệ với vợ nữa đúng không anh ? và tài liệu còn ghi là cho dù có mang BCS thì vẫn có nguy có bị SMG như thường do mặt tiếp xúc ở nhưng nơi mà BCS không phủ hết được.
    Anh Tuấn có BS nào ở viện Pasteur có nói là nếu nhiễm HPV Sùi Mào Gà thì không cần đến 90 ngày mà chỉ cần 1 tuần 2 tuần là có biểu hiện rồi. Vậy sau một tháng em có thể đi đâu để xét nghiệm xem trong mình có HPV Sùi Mào Gà không hả anh Tuấn, và BJ nguy cơ lây SMG có cao ngang với quan hệ không an toàn bằng đường âm đạo hay hậu môn không anh ? vì khi em nhớ lại thấy xung quanh miệng cô gái đó có mụn cám nhỏ nhỏ em nghi là cô ta bị SMG miệng đúng không ạ ? Và nếu sau 1 tháng em không có bị sùi có chắc chắn 90% em không bị không ạ, nếu em dẫn cô GMD đó đi xn sùi mào gà mà cô ta không có em có thể yên tâm không.
    Cho em hỏi nếu 1 tháng em xn HiV combo cộng xn Giang Mai tại Hoà Hảo thì Hoà Hảo có làm đủ PP xn Giang Mai không anh ( nghe là giai đoạn 1 là phải dùng PP gì đó , giai đoạn 2 là phải dùng pp khác )
    Mồng gà nếu nhiễm sau 2 tuần đến 2 tháng có xuất hiện u sùi, mắt thường có thể nhìn thấy, thời gian ủ bệnh đến sau 90 ngày, nếu sau 90 ngày k có U sùi tức k bị mồng gà
    Bấm vào đây xem:
    Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả

Các bệnh lây qua đường tình dục.

Cảm ơn
    25
    Vậy anh Hiếu anh Tuấn có thể tư vấn cho em lần này với mấy câu hỏi sau đây không ạ ?
    1/ Em đã làm xn Lậu sau lần quan hệ sau 48h và cho kết quả AT, hôm nay là sau 6 ngày em vẫn chưa có thấy dấu hiệu của Lậu như là đái buốt đái rát và ra mủ ( cho em hỏi phải có ra mủ mới là bị Lậu đúng không ạ ? vì trước kia khi chưa có hành vi với GMD em cũng hay bị tiểu rat và có lần nhập viện vì viêm bàng quang ) Vậy em có thể an tâm là mình không bị Lậu chưa ?
    2/ đúng 28 ngày em đi làm xn combo HIV và giang mai tại Medic Hoà Hảo ( cho em hỏi là tại Hoà Hảo làm xn Giang Mai có xn đủ các pp như anh Tuấn nói bên Pastuer không ạ ? ) Nếu AT thì em có thể yên tâm về Giang Mai và HIV là mình không bị nhiễm đúng không ạ ?
    3/ Sùi Mào Gà nếu trên 1 tháng mà không thấy sùi thì em cũng có thể an tâm đúng không ạ ?

Cảm ơn
    2,578
    Vậy anh Hiếu anh Tuấn có thể tư vấn cho em lần này với mấy câu hỏi sau đây không ạ ?
    1/ Em đã làm xn Lậu sau lần quan hệ sau 48h và cho kết quả AT, hôm nay là sau 6 ngày em vẫn chưa có thấy dấu hiệu của Lậu như là đái buốt đái rát và ra mủ ( cho em hỏi phải có ra mủ mới là bị Lậu đúng không ạ ? vì trước kia khi chưa có hành vi với GMD em cũng hay bị tiểu rat và có lần nhập viện vì viêm bàng quang ) Vậy em có thể an tâm là mình không bị Lậu chưa ?
    2/ đúng 28 ngày em đi làm xn combo HIV và giang mai tại Medic Hoà Hảo ( cho em hỏi là tại Hoà Hảo làm xn Giang Mai có xn đủ các pp như anh Tuấn nói bên Pastuer không ạ ? ) Nếu AT thì em có thể yên tâm về Giang Mai và HIV là mình không bị nhiễm đúng không ạ ?
    3/ Sùi Mào Gà nếu trên 1 tháng mà không thấy sùi thì em cũng có thể an tâm đúng không ạ ?
    1/ Em đã làm xn Lậu sau lần quan hệ sau 48h và cho kết quả AT, hôm nay là sau 6 ngày em vẫn chưa có thấy dấu hiệu của Lậu như là đái buốt đái rát và ra mủ ( cho em hỏi phải có ra mủ mới là bị Lậu đúng không ạ ? vì trước kia khi chưa có hành vi với GMD em cũng hay bị tiểu rat và có lần nhập viện vì viêm bàng quang ) Vậy em có thể an tâm là mình không bị Lậu chưa ? => Lậu sau 3 đến 7 ngày nếu bị sẽ cảm nhận được = mắt thường như: Tiểu đau buốt rát, DV có mũ, nếu sau 7 ngày k có biểu hiện tức k bị, Lâu ở Nam tiến triễn nhanh hơn nữ trog vòng 3 đến 7 ngày.
    2/ đúng 28 ngày em đi làm xn combo HIV và giang mai tại Medic Hoà Hảo ( cho em hỏi là tại Hoà Hảo làm xn Giang Mai có xn đủ các pp như anh Tuấn nói bên Pastuer không ạ ? ) Nếu AT thì em có thể yên tâm về Giang Mai và HIV là mình không bị nhiễm đúng không ạ ? HIV với bạn no risk, vì k có nguy cơ, XN 28 ngày AT là an toàn 1000%. Giang XN lại sau 12 tuần. Nếu đến Pastues XN sau 4 tuần k cần XN lại
    3/ Sùi Mào Gà nếu trên 1 tháng mà không thấy sùi thì em cũng có thể an tâm đúng không ạ ? => Mồng gà nếu nhiễm xuất hiện u sùi sau 2 tuần đến 2 tháng, thời gian ủ bệnh đến 90 ngày, sau 90 ngày k có biểu hiện U sùi là an toàn

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này