Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 104

Chủ đề: QHTD có BCS + OS + mút ti => Hoang mang quá

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Không Tái Phạm Xem bài viết
    Còn 3 ngày nữa đủ 3 tuần đi làm cái combo cho đỡ sợ ? Xong rồi 4 tuần lên Pasteur làm Combo, giang mai , HSV1/2 cho an tâm ... cho em hỏi Pasteur nghe nói trả kết quả lâu hơn Hoà Hảo là do gì ạ ? Sao Hoà Hảo tầm 2h là có kết quả nhưng Pasteur lại tới 2 3 ngày mới có kết quả vậy mấy anh ?
    Em tới thời điểm hiện tại là 18 ngày chưa có vấn đề u sùi mào gà vậy em yên tâm được 50% chưa ạ ?
    Vậy sao k để 4 tuần làm nốt 1 lần luôn???

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    anh Khong Tai Pham ơi em xbox nè, cho em số phone khi nào đi em đi chung luôn cho có người bầu bạn lúc chờ kết quả

Thành Viên Lo Sợ HIV Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Vậy sao k để 4 tuần làm nốt 1 lần luôn???
    Vì em lo quá không chờ nổi thêm 1 tuần nữa, tính làm cái 3 tuần trước vì cuối tuần sau em đá giải cho đội em muốn có tinh thần tốt nhất, anh Hiếu ơi cho em hỏi là nếu 3 tuần Âm Tính thì 4 tuần cũng gần như sẽ Âm Tính đúng không anh ?
    Xbox à mình làm xn tuần thứ 4 vào ngày 5/8 ở Pasteur thì không có kq liền đâu, ít nhất phải 7/8 hay 8/8 mới có kq lận.

Cảm ơn
    2,578
    Vì em lo quá không chờ nổi thêm 1 tuần nữa, tính làm cái 3 tuần trước vì cuối tuần sau em đá giải cho đội em muốn có tinh thần tốt nhất, anh Hiếu ơi cho em hỏi là nếu 3 tuần Âm Tính thì 4 tuần cũng gần như sẽ Âm Tính đúng không anh ?
    Xbox à mình làm xn tuần thứ 4 vào ngày 5/8 ở Pasteur thì không có kq liền đâu, ít nhất phải 7/8 hay 8/8 mới có kq lận.
    3 tuần với 4 tuần KQ như nhau. K có nguy cơ thì 1000000000000000000000000% AT

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Không Tái Phạm (27-07-2014)

Cảm ơn
    25
    Cám ơn anh Hiếu, em biết em không có nguy cơ nhưng nhiều lúc bi quan thấy nếu như ... mình là trường hợp ngoại lệ thì sao mình mất hết tất cả ... cứ suy nghĩ đến đó là em chịu không nỗi !!

Cảm ơn
    25
    Anh Tuấn anh Hiếu và các anh cho em hỏi, em có 1 vấn đề đó là khi em đi khám lậu ở ngày thứ 2 đó, bs có nói trong nước tiểu em có đạm và chức năng thận em không được tốt lắm, vậy vấn đề về thận yếu có ảnh hưởng đến kết quả xn HIV của em không ? nó có cho Dương Tính giả không ạ ? và nếu Âm Tính thì chỉ có AT thật chứ chưa bao giờ có AT giả đúng không ạ ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Cám ơn anh Hiếu, em biết em không có nguy cơ nhưng nhiều lúc bi quan thấy nếu như ... mình là trường hợp ngoại lệ thì sao mình mất hết tất cả ... cứ suy nghĩ đến đó là em chịu không nỗi !!

Khi tư vấn sẽ dựa trên những gì các bạn cung cấp sau đó tư vấn chính xác cho các bạn,khi có nguy cơ thì nói có,không thì nói không.Bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Anh Tuấn anh Hiếu và các anh cho em hỏi, em có 1 vấn đề đó là khi em đi khám lậu ở ngày thứ 2 đó, bs có nói trong nước tiểu em có đạm và chức năng thận em không được tốt lắm, vậy vấn đề về thận yếu có ảnh hưởng đến kết quả xn HIV của em không ? nó có cho Dương Tính giả không ạ ? và nếu Âm Tính thì chỉ có AT thật chứ chưa bao giờ có AT giả đúng không ạ ?
    Những gì bạn nói không liên quan gì đến xét nghiệm HIV.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Cảm ơn
    25
    Cám ơn anh Tuấn !!

Cảm ơn
    25
    Hôm nay đúng 20 ngày , lấy can đảm đi làm cái XN combo ở Hoà Hảo ... chờ 2h lấy KQ mà như hai ngày ... hồi hộp cuối cùng cũng có KQ . NEG N/CO 0.51 < 1
    Em có hỏi BS và Anh Tuấn là cái chỉ số 0,51 không quan trọng, quan trọng là chữ NEG thôi, < 1 là Âm Tính rồi.
    Nhưng mấy anh chị cho em hỏi là sao em thấy trên diễn đàn đa số là 0,1.. chứ ít ai có số 0,5.. hay 0,6.. ... ??
    Có phải em mới 20 ngày mà cái số đó 0,51 là có vấn đề hay là đúng chỉ là chỉ số bình thường thôi.
    Và em có cần làm lại ở ngày 28 hay đợi 12 tuần làm luôn. Em tính đúng ngày 28 em làm 1 cái nữa rồi đợi 30/9 ( đủ 12 tuần ) làm thêm cái xn nữa để xua tan stress có được không ạ ?
    Và anh Hiếu Anh Tuấn ơi, với trường hợp của em thì 20 ngày em yên tâm với kết quả này bao nhiêu % ạ ?

Cảm ơn
    2,578
    Hôm nay đúng 20 ngày , lấy can đảm đi làm cái XN combo ở Hoà Hảo ... chờ 2h lấy KQ mà như hai ngày ... hồi hộp cuối cùng cũng có KQ . NEG N/CO 0.51 < 1
    Em có hỏi BS và Anh Tuấn là cái chỉ số 0,51 không quan trọng, quan trọng là chữ NEG thôi, < 1 là Âm Tính rồi.
    Nhưng mấy anh chị cho em hỏi là sao em thấy trên diễn đàn đa số là 0,1.. chứ ít ai có số 0,5.. hay 0,6.. ... ??
    Có phải em mới 20 ngày mà cái số đó 0,51 là có vấn đề hay là đúng chỉ là chỉ số bình thường thôi.
    Và em có cần làm lại ở ngày 28 hay đợi 12 tuần làm luôn. Em tính đúng ngày 28 em làm 1 cái nữa rồi đợi 30/9 ( đủ 12 tuần ) làm thêm cái xn nữa để xua tan stress có được không ạ ?
    Và anh Hiếu Anh Tuấn ơi, với trường hợp của em thì 20 ngày em yên tâm với kết quả này bao nhiêu % ạ ?
    Hoang mang khi đọc kết quả xét nghiệm HIV

"Một hôm em nhậu say rồi bạn rủ đi matxa. Cô gái matxa đã dùng miệng kích thích 'cậu nhỏ' của em. Sau đó, em có những triệu chứng như sốt, mệt, đau họng... Đi xét nghiệm HIV có chỉ số S/CO, em lo lắng không hiểu nó là gì", anh Tạo (Hà Nội) chia sẻ.
    Anh Bùi Ngọc Tạo, 25 tuổi cho biết thêm, từ thời điểm đi mát xa về đến giờ anh không đi lần nào nữa và không thấy thêm biểu hiện gì bất thường. Tuy nhiên, không hiểu rõ chỉ số S/CO khiến anh lo lắng không yên.
    Đây chỉ là một trong rất nhiều các trường hợp gọi đến tổng đài tư vấn có lo lắng và thắc mắc về chỉ số S/CO trong xét nghiệm HIV. Nhiều người cầm trên tay kết quả xét nghiệm nhưng không hiểu ý nghĩa của nó, cũng không biết lúc nào nên xét nghiệm và theo dõi kết quả ra sao.

Ảnh minh họa.
    Sau đây là một số thông tin để giúp các bạn hiểu hơn về vấn đề này cũng như có những thái độ đúng đắn với giá trị xét nghiệm.

Xét nghiệm HVI và giá trị S/CO:
    Sau khi virus HIV vào cơ thể từ 3 đến 6 tháng, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể kháng HIV. Dù kháng thể này không tiêu diệt được virus HIV nhưng lại là dấu hiệu cho thấy tình trạng nhiễm căn bệnh thế kỷ.
    Tuy nhiên, phương pháp xét nghiệm định lượng kháng thể HIV không phát hiện được sự xâm nhập của virus trong thời kỳ "cửa sổ" tức là 12 tuần hay 3 tháng đầu tiên sau khi bị lây nhiễm. Chỉ khi cơ thể sản xuất ra kháng thể thì mới có thể sử dụng loại xét nghiệm này. Do vậy khi bạn có hành vi nguy cơ thì bác sĩ sẽ khuyên bạn sau đó ít nhất 12 tuần quay lại để làm xét nghiệm định lượng kháng thể kháng HIV.
    Mỗi một xét nghiệm định lượng kháng thể kháng virus HIV đều có giá trị S/CO. S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu của bạn và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng.
    Sau 3 tháng đầu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính.
    Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.
    Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính. Sau 3 tháng đầu tiên của thời kỳ "cửa sổ" mà chỉ số S/CO có tăng lên giữa các lần xét nghiệm nhưng đều nhỏ hơn 1 thì kết quả vẫn là âm tính. Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên.
    Với xét nghiệm định lượng kháng thể kháng HIV thì chỉ có một số cơ sở có khả năng làm xét nghiệm này như ví dụ:
    - Khu vực phía Bắc: Viện Vệ sinh Dịch tễ Trung Ương, trung tâm Y học dự phòng Thành phố Hà Nội, Bệnh viện Nhiệt Đới, các bệnh viện hạng đặc biệt và một số bệnh viện hạng I
    - Khu vực phía Nam: Viện Paster TPHCM, Viện Nhiệt Đới TPHCM...
    -Khu vực miền Trung: Bệnh viện Trung Ương Huế, Viện Paster Nha Trang
    Bác sĩ, chuyên gia tư vấn Trương Gia Bảo

Cảm ơn
    25
    Vậy em làm xét nghiệm combo sau 20 ngày âm tính thì em có thể yên tâm chưa anh Hiếu ? yên tâm được 80 90% chưa anh Hiếu ? Và em tính làm thêm một cái ở thời điểm 28 ngày nữa có nên không anh ? Và 12 tuần em làm thêm cái combo nữa đúng không anh ?
    Anh Hiếu đừng trách em dài dòng em chỉ mong anh chị trả lời là nguy cơ của em thì 20 ngày Âm Tính bằng Combo có thể yên tâm 1 phần nào chưa anh ?

Cảm ơn
    2,578
    Vậy em làm xét nghiệm combo sau 20 ngày âm tính thì em có thể yên tâm chưa anh Hiếu ? yên tâm được 80 90% chưa anh Hiếu ? Và em tính làm thêm một cái ở thời điểm 28 ngày nữa có nên không anh ? Và 12 tuần em làm thêm cái combo nữa đúng không anh ?
    Anh Hiếu đừng trách em dài dòng em chỉ mong anh chị trả lời là nguy cơ của em thì 20 ngày Âm Tính bằng Combo có thể yên tâm 1 phần nào chưa anh ?
    K có nguy cơ hiểu chứ???

Cảm ơn
    25
    Dạ em cám ơn anh !
    Vậy nếu một người thật sự có nguy cơ thì xn combo sau 20 ngày Âm Tính thì có khi nào lật lại ở thời điểm 28 ngày hay 12 tuần không anh ?

Cảm ơn
    2,578
    Dạ em cám ơn anh !
    Vậy nếu một người thật sự có nguy cơ thì xn combo sau 20 ngày Âm Tính thì có khi nào lật lại ở thời điểm 28 ngày hay 12 tuần không anh ?
    1 người có nguy cơ chính xác là 12 tuần, Với HIV có thể phát hiện sớm ở 4 tuần đến 6 tuần

Cảm ơn
    25
    Vậy 20 ngày là không có ý nghĩa gì rồi đúng không anh ? Em sẽ làm thêm cái ở 28 ngày và 6 tuần rồi 12 tuần làm thêm cái cuối cùng .. sau đó sẽ cạch luôn mấy dịch vụ sung mà không có sướng .. :( mấy ngày này trôi qua như cơn ác mộng thật sự .. thôi coi như một bài học .. có thể lần này may mắn không bị nhưng nếu có lần sau thì sẽ không có may mắn đó nữa !! với kết quả này cũng yên tâm phần nào rồi, em cám ơn anh Hiếu, cám ơn anh Tuấn buổi trưa đã nghe đt và tư vấn cho em ! Cám ơn mọi người.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,935

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này,vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Không Tái Phạm (30-07-2014)

Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này,vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.
    Em cám ơn anh Tuấn !! vậy em có cần phải làm xn ở tuần thứ 4 và 12 không anh ?
    Và cho em hỏi anh nói PP gì đó bs Cao Hữu Nghĩa nói có thể xn Giang Mai ở tuần thứ 4 vậy cho em hỏi ở Hoà Hảo có PP đó không anh ? và em có thể yêu cầu Bs làm xn đó hay chỉ cần ghi là xn Giang Mai là được rồi, hay phải lên Pasteur làm mới chính xác hả anh ?
    Lần sửa cuối bởi Không Tái Phạm, ngày 29-07-2014 lúc 11:54.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em cám ơn anh Tuấn !! vậy em có cần phải làm xn ở tuần thứ 4 và 12 không anh ?
    Hãy yên tâm những gì được tư vấn, tiền XN để mà ăn cho khỏe người, đi XN rồi lại lo sợ từ việc đi XN nữa.

24. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Không Tái Phạm (30-07-2014)

Cảm ơn
    25
    Vâng em cũng biết em không có nguy cơ nhưng cái đầu hay nghĩ đến nên lo sợ thôi ạ ! cám ơn các anh !!
    Em muốn hỏi là em đi xét nghiệm Giang Mai tại Hoà Hảo sau 4 tuần bằng PP TPHA gì đó mà anh Tuấn nói thì Hoà Hảo có dùng PP đó không ạ ? và nếu ra Âm Tính em có yên tâm 100% là mình không bị giang mai không ạ ? vì nghe anh Hiếu nói nếu xn ở Páteur thì không cần xn lại , còn ở Hoà Hảo thì làm lại sau 12 tuần ? vì em ngại ra Pasteur một phần vì chờ lâu 1 phần vì có bà cô ( hơi bị nhiều chuyện ) làm gần đó. em sợ bả thấy rồi về nói lung tung vợ em nghi ngờ .
    Mong mấy anh giải đáp ạ ?

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này