Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Nhờ tư vấn nhửng trường hộp sau đây có bị nhiểm hiv ko.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.

Nhờ tư vấn nhửng trường hộp sau đây có bị nhiểm hiv ko.

1- đang lâm trận, tâm lý ko thoải mái nên DV teo lại, bao tuộc hơn 1/2 (gần tới đầu khất).

2- trong lúc tháo bao, tay phải dính dịch AD trên bao CS , sao củng tay đó lở cầm đầu DV.

3- có thắt mắc là, có phải niêm mạc đầu DV dù ko trầy xước nhưng nếu tiếp xúc lâu với thành niêm mạc AĐ và dịch AĐ, thì củng bị nhiểm phải ko.và thơi gian bao lâu.

còn dịch AĐ vào lổ sao là chắc chắn nhiểm phải ko.

trường hợp 1và 2 là chuyện mình gập phải, còn trường hợp 3 là mình muốn tìm hiểu thêm.

ko biết có nên đi XN, và uốn pep ko, vì mình bị lúc 4 giờ chiều ngày hôm qua.

mong các annh chị giải đáp giúp.

chân thành cám ơn.
    ads
    Lần sửa cuối bởi cnc, ngày 14-07-2014 lúc 18:33.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi cnc Xem bài viết
    1- đang lâm trận, tâm lý ko thoải mái nên DV teo lại, bao tuộc hơn 1/2 (gần tới đầu khất).

2- trong lúc tháo bao, tay phải dính dịch AD trên bao CS , sao củng tay đó lở cầm đầu DV.

3- có thắt mắc là, có phải NM đầu DV dù ko trầy xước nhưng nếu tiếp xúc lâu với thành NM AD và dịch AD, thì củng bị nhiểm phải ko.và thơi gian bao lâu.

còn dịch AD vào lổ sao là chắc chắn nhiểm phải ko.

trường hợp 1và 2 là chuyện mình gập phải, còn trường hợp 3 là mình muốn tìm hiểu thêm.

chân thành cám ơn.
    1- đang lâm trận, tâm lý ko thoải mái nên DV teo lại, bao tuộc hơn 1/2 (gần tới đầu khất). => Còn che phủ đầu khấc DV là không sao.

2- trong lúc tháo bao, tay phải dính dịch AD trên bao CS , sao củng tay đó lở cầm đầu DV. => HIV không lây gián tiếp như vậy.

1 + 2 không có nguy cơ với HIV.

3- có thắt mắc là, có phải NM đầu DV dù ko trầy xước nhưng nếu tiếp xúc lâu với thành NM AD và dịch AD => Bạn viết tắt đọc không hiểu, yêu cầu bạn viết rõ ràng: NM đầu DV; NM AD là gì?

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cnc (14-07-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

3- có thắt mắc là, có phải NM đầu DV dù ko trầy xước nhưng nếu tiếp xúc lâu với thành NM AD và dịch AD, thì củng bị nhiểm phải ko.và thơi gian bao lâu.

còn dịch AD vào lổ sao là chắc chắn nhiểm phải ko.

chân thành cám ơn.
    1- đang lâm trận, tâm lý ko thoải mái nên DV teo lại, bao tuộc hơn 1/2 (gần tới đầu khất). => K có nguy cơ. BCS vẫn che được đầu khất => No risk to HIV
    Bấm vào đây xem:
    Chủ đề: xin giúp đỡ: QHTD với GMD BCS tuộc 3/4 DV sợ nhiễm HIV

Chủ đề: Quan hệ tình dục bị tuột 1/2 bao cao su và hôn ,kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?
    Chủ đề: QHTD với GMD bị tuột 1/2 BCS......
    Chủ đề: tư vấn trường hợp bao cao su có rách hay tuột

2- trong lúc tháo bao, tay phải dính dịch AD trên bao CS , sao củng tay đó lở cầm đầu DV. => tháo BCS tay dính dịch k có nguy cơ, nguy cơ khi và chỉ khi DV k có BCS nằm trong AD

3- có thắt mắc là, có phải NM đầu DV dù ko trầy xước nhưng nếu tiếp xúc lâu với thành NM AD và dịch AD, thì củng bị nhiểm phải ko.và thơi gian bao lâu. => N
    guy cơ khi và chỉ khi DV k có BCS nằm trong AD

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

cnc (14-07-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    chân thành cám ơn các anh chị ,

giờ cám giác thoải mái hơn rồi. hôm qua giờ ko ăn ko gì luôn ,

chân thành cám ơn các anh chị.

( đã sửa lại bài rồi đó admin)

cám ơn các anh
    Lần sửa cuối bởi cnc, ngày 14-07-2014 lúc 18:36.

7. Những thành viên đã cảm ơn cnc cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (14-07-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

3- có thắt mắc là, có phải niêm mạc đầu DV dù ko trầy xước nhưng nếu tiếp xúc lâu với thành niêm mạc AĐ và dịch AĐ, thì củng bị nhiểm phải ko.và thơi gian bao lâu.

còn dịch AĐ vào lổ sao là chắc chắn nhiểm phải ko.

chân thành cám ơn.

Những gì bạn kể cho thấy không có nguy cơ,vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Thông tin về chủ đề này