Kết quả 1 đến 18 của 18

Chủ đề: xét nghiêmi Ag/ab sau 4 ngày nguy cơ có chính xác?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

xét nghiêmi Ag/ab sau 4 ngày nguy cơ có chính xác?

em chảo mọi người. em đang rất hoang mang mong mọi người tư vấn. em có qhtd không an toàn với 4 người trong 3 tháng. cả 4 người đều không có H- em đã hỏi họ và xác nhận. một trong số họ qh với em trong 12 ngày sau đó bao quy đầu bị sưng và có nước màu vàng chảy ra. người này di xét nghiệp và đang chờ kq. 3 người còn lại không có phản ứng gì,dương vật không có gì bất thường. em đi xét nghiệm lậu, giang mai, chlaymadia nhưng đều âm tính. 4 ngày trước em qh td với một người, nhưng người này mới kt sk tháng trước không có H. em test nhanh và làm ag/ab elisa ở Hồng Ngọc cho kq là phản ứng out of range 7.67. bác sĩ bệnh viện khuyên em đến làm xn ở viện huyết học truyền máu tw thì kq âm tính. họ nói viện huyết học có thiết bị tốt hơn nên có thể khẳng định em bị nhiễm H hay không. kq cuối cùng ở viện huyết học là AT. vậy xin cho em với kết quả AT ơ viện huyết học em đã an toàn chua ạ??
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    1 trong 4 người họ xn vào cuối tháng 7 và em mới yêu cầu đi xn ở bạch mai hôm thứ 5 kết quả AT

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    10
    Nếu muốn XN thật chính xác và an toàn thì dừng ngay toàn bộ hành vi tình dục không an toàn này lại và lấy điểm mốc của lần hành vi cuối cùng mà bạn quan hệ TD ko an toàn . Còn tất cả các XN trong thời gian này chỉ đưa bạn vào mốc của thời gian trước đó thôi . Đợi đúng 4 tuần w Combo . Và 6-12 tuần test nhanh anti. Thân.

4. Những thành viên đã cảm ơn joolee91 cho bài viết này:

hoang mang (24-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    mình chỉ thắc mắc là xét nghiệm ở HN cho kết quả phản ứng nhưng ở viện huyết học thì không. bác sĩ ở HN nói là mình nên tới viện huyết học để xn cho chắc chắn. kq âm tính ở VHH cho biết mình không nhiễm H cho tới khi có hành vi qhtd ko an toàn lần cuối vào 4 ngày trước phải không? vậy nguy cơ của mình là lần cuối qhtd không an toàn vào thứ 3 tuần trước?

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    10
    Đúng tính từ 4 ngày trước. Bạn có thể search trên google vì DD cũ và mới rất nhìu trường hợp (+) giả với Combo ( (-) thì ko có nhé nếu đúng 4 tuần).Và gần đây nhất cũng có tại DD mới.Cho dù KQ của người cuối cùng bạn qhtd ko an toàn có kq (-) thì (-) trong khoảng time bao lâu trước đó.ko phải làm bạn thêm hoang mang nhưng với tần số và time bạn quan hệ td ko an toàn như thế thì nó quá là mơ hồ.Cho nên bạn stop lại.Tính đúng hành vi cuối mà đếm thời gian đi test . Thân.
    Lần sửa cuối bởi joolee91, ngày 24-08-2013 lúc 19:44.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    anh ấy xét nghiệm tháng trước và chỉ qh với mình thôi. và tất cả những ai qh với mình đều không có H. minh sẽ đi xn sau 4 tuần là kq chắc chắn phải không? mình có nghe tư vấn ở viện huyết học nhưng vẫn bị ảm ảnh và hoang mang!

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Thời gian xét nghiệm chuẩn là 3 tháng, bạn xét nghiệm sau 4 tuần với combo xog chờ đủ 3 tháng xét nghiệm lại nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    vậy là xn elisa có thể cho Dương giả nhưng không cho kq âm giả phải không?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hoang mang Xem bài viết
    em chảo mọi người. em đang rất hoang mang mong mọi người tư vấn. em có qhtd không an toàn với 4 người trong 3 tháng. cả 4 người đều không có H- em đã hỏi họ và xác nhận. một trong số họ qh với em trong 12 ngày sau đó bao quy đầu bị sưng và có nước màu vàng chảy ra. người này di xét nghiệp và đang chờ kq. 3 người còn lại không có phản ứng gì,dương vật không có gì bất thường. em đi xét nghiệm lậu, giang mai, chlaymadia nhưng đều âm tính. 4 ngày trước em qh td với một người, nhưng người này mới kt sk tháng trước không có H. em test nhanh và làm ag/ab elisa ở Hồng Ngọc cho kq là phản ứng out of range 7.67. bác sĩ bệnh viện khuyên em đến làm xn ở viện huyết học truyền máu tw thì kq âm tính. họ nói viện huyết học có thiết bị tốt hơn nên có thể khẳng định em bị nhiễm H hay không. kq cuối cùng ở viện huyết học là AT. vậy xin cho em với kết quả AT ơ viện huyết học em đã an toàn chua ạ??
    Trong 4 người bạn quan hệ,bạn đều xác nhận họ không có HIV thì bạn lo cái gì?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    em lo vì xn ở Hồng ngọc cho phản ứng 7.67 khi làm elisa. nhưng khi họ nói sang viện huyết học thì là AT. em có nguy cơ 4 ngày. tại sao ở HN lại là dương tính ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    vì thế em muốn hoir là xét nghiệm bẳng elisa có thể cho kq dương giả nhưng không cho kết quả âm giả phải không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hoang mang Xem bài viết
    em lo vì xn ở Hồng ngọc cho phản ứng 7.67 khi làm elisa. nhưng khi họ nói sang viện huyết học thì là AT. em có nguy cơ 4 ngày. tại sao ở HN lại là dương tính ạ?
    Vấn đề xét nghiệm cho ra phản ứng giả là chuyện bình thường,khi gặp những trường hợp như thế này thì được khẳng định lại các phương pháp khác.Sau đó bạn xét nghiệm lại một bệnh viện khác kết quả âm tính thì bạn yên tâm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    vâng! cảm ơn anh. vì ở HN em có phản ứng làm em sợ quá. Nhưng bgio thì em yên tâm rồi. đợi 3 tháng nữa làm xn cho an toàn. cảm ơn anh nhiều lắm!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    4 ngày xn thì chưa nói lên đc điều gì cả vì trường hợp bạn có nguy cơ, PP combo Ag/ab tốt nhất ở thời điểm 26 đến 28 ngày và vẫn phải xn lại sau 3 tháng. Tuy nhiên, những người bạn qh đều khẳng định không bị nhiễm thì bạn yên tâm. Tôi thấy bạn sống thoáng quá để h lo lắng thế này. Sau lần này chắc rút ra bài học nhớ đời ha.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    pp Ag/ab elisa rất nhạy phải không ạ? pp này cho kq dương tính giả cao phải không ạ? nghĩa là pp này nhạy quá và làm việc theo cách bắt nhầm hơn bỏ sót ấy. em thấy nhiều bạn xn ở HN rồi lo lắng quá trời!! em cũng có một phen hoảng sợ kinh khủng. mong bạn luôn may mắn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    4 ngày chỉ chứng minh được 3 tháng trước bạn an toàn, còn bạn nên đợi thêm 3 tuần nữa làm 1 cái Murex Ag/Ab Combo nhé. nếu âm thì ok

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    vậy là Ok rồi. vị bạn trai mình xn 2 lần, 1 lần ở nước ngoài vào cuối tháng 6 và một lần vào thứ 5 vừa rồi đều AT. cái xn AG/ab làm mình hết hồn! mình ktra tất cả mọi thứ đều ok. HIV thật sự quá kinh khủng. Mình thi thoảng vẫn giật mình vì sợ có H! bài học nhớ đời!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    hi vọng bạn này cũng AT.

Thông tin về chủ đề này