Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 58 của 58

Chủ đề: Cần anh chị Diễn đàn tư vấn: sợ nhiễm HIV từ nấp chai do NCH đã sử dụng trước đó

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenqv Xem bài viết
    dạ do chưa có hiểu biết nên em nghĩ mình bị 1 lần thì lần 2 dễ bị hơn á anh.anh thông cảm em hỏi hơi nhiều ạ.tóm lại 1 câu là em an toàn với HIV sau nguy cơ này.cảm ơn anh và diễn đàn đã giúp em giải toả stress!cảm ơn diễn đàn ạ
    Túm lại một cục: trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ với HIV, hãy yên tâm mà sống thoải mái.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ em cảm ơn anh Truongxuan ạ, mấy ngày nay em không lên mạng để cảm ơn anh được, em sẽ sống khỏe và an tâm rồi ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    dạ do chưa có hiểu biết nên em nghĩ mình bị 1 lần thì lần 2 dễ bị hơn á anh.anh thông cảm em hỏi hơi nhiều ạ.tóm lại 1 câu là em an toàn với HIV sau nguy cơ này.cảm ơn anh và diễn đàn đã giúp em giải toả stress!cảm ơn diễn đàn ạ
    Trường hợp của bạn nhiễm thì bị hết rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ em biết rồi anh Tuan,em hỏi nhiều là vì thấy nhiều anh tư vấn là HIV ở bên ngoài 5 phút là tiêu,vậy nhưng trường hợp của em mới có 1,2 phút thôi nên em mới thắc mắc lo sợ thêm đó,tay em mà lành lặn không có vết bong da tay,còn rỉ máu thì em không lo lắng nhiều đâu,cảm ơn anh ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    dạ em biết rồi anh Tuan,em hỏi nhiều là vì thấy nhiều anh tư vấn là HIV ở bên ngoài 5 phút là tiêu,vậy nhưng trường hợp của em mới có 1,2 phút thôi nên em mới thắc mắc lo sợ thêm đó,tay em mà lành lặn không có vết bong da tay,còn rỉ máu thì em không lo lắng nhiều đâu,cảm ơn anh ạ
    HIV mà lây nhiễm con đường này thì tiêu hết rồi bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ cảm ơn anh nhiều ạ,em định đi xét nghiệm để giải toả nỗi lo nhưng nghe các anh diễn đàn tư vấn em cũng đỡ lo nhiều rồi,chỉ có điều dạo này em không tự nhiên khi tiếp xúc,gần gũi với vợ con,vì bị ám ảnh sẽ lây cho vợ con của mình tới mức bình thường trước đây em có gì chảy máu là vợ em băng bó,thoa thuốc nhưng hiện tại thì em không cho,ngay cả nặn mụn cũng thế anh,tự em làm hết,gần gũi vợ chồng cũng không dám luôn. mối lo lắng nhất của em là ở đây anh ơi!em bị ám ảnh mất rồi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    dạ cảm ơn anh nhiều ạ,em định đi xét nghiệm để giải toả nỗi lo nhưng nghe các anh diễn đàn tư vấn em cũng đỡ lo nhiều rồi,chỉ có điều dạo này em không tự nhiên khi tiếp xúc,gần gũi với vợ con,vì bị ám ảnh sẽ lây cho vợ con của mình tới mức bình thường trước đây em có gì chảy máu là vợ em băng bó,thoa thuốc nhưng hiện tại thì em không cho,ngay cả nặn mụn cũng thế anh,tự em làm hết,gần gũi vợ chồng cũng không dám luôn. mối lo lắng nhất của em là ở đây anh ơi!em bị ám ảnh mất rồi
    Nếu bạn cứ để tâm lý ÁM ẢNH như thế này hoài,bạn cẩn thận chuyện vợ chồng của bạn thời gian sẽ bị lảnh cảm,tới lúc đó khó trị bệnh lắm nha bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ thì em cũng biết như vậy anh,biết là anh và mọi người nhiệt tình tư vấn giúp em giải toả nỗi lo lắng để tránh stress nặng.bây giờ anh cho em lời khuyên với,đến thứ 6 này là em đã đủ 6 tuần từ khi có hành vi nguy cơ rồi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    dạ thì em cũng biết như vậy anh,biết là anh và mọi người nhiệt tình tư vấn giúp em giải toả nỗi lo lắng để tránh stress nặng.bây giờ anh cho em lời khuyên với,đến thứ 6 này là em đã đủ 6 tuần từ khi có hành vi nguy cơ rồi
    Bạn đọc chổ nào mọi người tư vấn bạn có nguy cơ ?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ mọi người đều tư vấn em an toàn ạ,em cũng như mọi người tuy được anh chị tư vấn rõ ràng như vậy nhưng cũng còn lo lo.thôi nếu anh đã nói an toàn rồi thì em cũng không làm xét nghiệm và nên quên đi những ám ảnh đó thôi ạ,cảm ơn anh Tuấn đã nhiệt tình giúp em ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Các anh ơi,cho em hỏi 1 tí ạ.theo như trường hợp của em ở trên,sau khi đủ 45 ngày em có đi xét nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng,người ta cho em test nhanh trong vòng 10 phút,kết quả ghi test nhanh hiv 1/2 rapid là âm tính.tuy vậy nhưng sao em cứ lo lắng hoài à,em sợ lây cho vợ em quá,bác sỹ test cho em bảo về giữ gìn khi quan hệ với vợ,rồi kêu đủ 3 tháng xn lại.vậy các anh diễn đàn cho em hỏi với kết quả test nhanh như thế đã chính xác chưa?em có cần xét nghiệm lại không?và em đã an toàn tuyệt đối chưa ạ?em có thể sinh hoạt bình thường với vợ em và đã có thể an tâm khi tiếp xúc (kể cả khi khi mình bị chảy máu) với người thân của mình được chưa vậy?dạo này em toàn thấy ác mộng mình đã nhiễm h nên làm em lo quá à,mong các anh chị ư vấn dùm em,em cảm ơn nhiều lắm ạ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Các anh ơi,cho em hỏi 1 tí ạ.theo như trường hợp của em ở trên,sau khi đủ 45 ngày em có đi xét nghiệm tại trung tâm y tế dự phòng,người ta cho em test nhanh trong vòng 10 phút,kết quả ghi test nhanh hiv 1/2 rapid là âm tính.tuy vậy nhưng sao em cứ lo lắng hoài à,em sợ lây cho vợ em quá,bác sỹ test cho em bảo về giữ gìn khi quan hệ với vợ,rồi kêu đủ 3 tháng xn lại.vậy các anh diễn đàn cho em hỏi với kết quả test nhanh như thế đã chính xác chưa?em có cần xét nghiệm lại không?và em đã an toàn tuyệt đối chưa ạ?em có thể sinh hoạt bình thường với vợ em và đã có thể an tâm khi tiếp xúc (kể cả khi khi mình bị chảy máu) với người thân của mình được chưa vậy?dạo này em toàn thấy ác mộng mình đã nhiễm h nên làm em lo quá à,mong các anh chị ư vấn dùm em,em cảm ơn nhiều lắm ạ
    Bạn k có nguy cơ, test nhanh test chậm gì cũng chính xác

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thế anh cho em hỏi em có cần xét nghiệm lại để biết chắc chắn hơn nữa không và các hành vi của em bây giờ(với vợ và con em) đã có thể bình thường lại như trước được chưa ạ?

Cảm ơn
    2,578
    Thế anh cho em hỏi em có cần xét nghiệm lại nữa không và em có thể bình thường như trước được chưa ạ?
    Bạn có nguy cơ đâu mà test lại

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    À em xin cảm ơn anh songchung nhiều ạ,cảm ơn diễn đàn ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ thế là em đã an tâm tiếp xúc bình thường với người thân mình được rồi chứ ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh cho em hỏi thêm tí là sau 45 ngày mình kiểm tra = test nhanh có chính xác không ạ hay phải = phương pháp khác ạ,em chưa an tâm vì sợ chưa đủ thời gian để test nhanh nên không chính xác ạ

Cảm ơn
    2,578
    Anh cho em hỏi thêm tí là sau 45 ngày mình kiểm tra = test nhanh có chính xác không ạ hay phải = phương pháp khác ạ,em chưa an tâm vì sợ chưa đủ thời gian để test nhanh nên không chính xác ạ
    Tôi nói rất rõ, bạn k có một tẹo nguy cơ nào hết. BQT quyết định đóng chủ đề này lại vì đã chia sẻ rất nhiều rồi

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này