Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: thêm một nỗi lo, xin tư vấn cho em

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

thêm một nỗi lo, xin tư vấn cho em

anh Tuấn chị Hà ơi hôm qua em đi xn bênh lậu ở BV đa khoa tỉnh, em thấy dụng cụ lấy dich niệu đạo là một que sắt hình dùng chung ko thấy thay cái mới, khi lấy dich niệu đạo nhân viên chỉ hơ qua ngọn lửa ko đầy 5s, sợ ko tiệt được khuẩn, liệu có nguy c mới mới cho bệnh lậu và hiv ko anh em thấy lo quá
    ads

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Xn lậu mình tưởng lấy máu xn chứ lại lấy j ở bộ phận sinh dục à,có đau ko?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Hy vong Xem bài viết
    anh Tuấn chị Hà ơi hôm qua em đi xn bênh lậu ở BV đa khoa tỉnh, em thấy dụng cụ lấy dich niệu đạo là một que sắt hình dùng chung ko thấy thay cái mới, khi lấy dich niệu đạo nhân viên chỉ hơ qua ngọn lửa ko đầy 5s, sợ ko tiệt được khuẩn, liệu có nguy c mới mới cho bệnh lậu và hiv ko anh em thấy lo quá
    Que lấy mẫu đã được sát khuẩn trên ngọn lửa đèn còn thì không có loại vi khuẩn, vi trùng cùng virut nào sống nổi với nhiệt độ khoảng 500 độ C, trong khi Hiv với nhiệt độ sôi đã đủ diệt rùi

Thành Viên Chính Thức timecanbeback's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Mấy ngày nay có nhiều bạn hỏi về nội dung này nhỉ! Sao dạo này xn lậu nhiều thế! Theo mình biết pp xn này là đúng đó! Dùng que có vòng tròn ở đầu gọi là que cấy vòng. Hơ nóng qua ngọn lửa đèn cồn để tiệt khuẩn rồi đưa vào niệu đạo ngoáy. Đau phết. Đặc biệt cái que này dùng chung và chỉ tiệt trùng qua ngọn lửa đèn cồn. Mình không hiểu chuyên ngành xn lắm nhưng nghĩ việc dùng chung dụng cụ như vậy sẽ làm cho chúng ta hoang mang khi đi xn! Không biết khi nào họ mới nghĩ ra dụng cụ dùng 1 lần!

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Thôi mình ko có tc lậu nên ko xn chứ tưởng lấy,máu xxn còn dc, đây lại khám chọc lỗ dương vật thì sợ lắm.

Thông tin về chủ đề này